[Funland] Bế tắc quá, các cụ mợ cho xin lời khuyên

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ các mợ thông thái cỗi OF cho em hỏi là phải làm gì trong trường hợp đang ở EU hoặc USA đã có triệu chứng em vy tương đối rõ, tự nghi nhiễm rồi mà bọn EU và USA nó ko chữa, để cho tự sinh tự diệt.
TH1: Ở lại thì bị bỏ mặc ko được chữa trị, chờ sống chết theo may rủi.
TH2: Muốn về VN để được sống nhưng nếu khai báo trung thực ngay từ trước khi bay thì nhiều khả năng sẽ bị cấm lên máy bay, tiếp tục về nhà nằm chờ như trường hợp 1.
TH3: Im ỉm lên máy bay, máy bay cất cánh rồi thì gia đình ở VN báo chính quyền để được đón lõng cả chuyến bay, mình sẽ sống nhưng liên lụy mấy trăm con người và doanh nghiệp, kinh tế nước nhà (VN).
TH4: Các cụ mợ tư vấn xem phải làm gì để vừa được sống mà vừa ko liên lụy mọi người.
Cứ như thế này cho dễ cụ ạ. Trong tình huống nguy hiểm đe dọa tính mạng thì đạo lý gạt sang một bên. Như gđ kia bí quá phải làm liều. Đúng là hệ lụy cả trăm con người nhưng chắc mn cũng thông cảm phần nào vì họ cũng ở bên đó họ hiểu. Mà trong số họ cũng có thể có ng ủ bệnh, tốt nhất có lý do cách ly hết cho lành. Tội mỗi đoàn bay thôi.
Giờ ng nhà em bên Đức ko có khẩu trang mà e còn chưa biết làm thế nào để gửi đây hix.

LienPhuong

Xe điện
Tin vào hướng dẫn của CP nước sở tại, đừng cố di chuyển như về VN nữa, làm như vậy chỉ khiến dịch lây lan thôi.

kienvinh

Xe lăn
Vừa có vụ em bé gì giấu thông tin để lên máy bay VNA về nước đó cụ. Chắc hẳn nếu khai báo thành thật ban đầu sẽ không được lên máy bay nên em đấy phải làm thế. Nếu máy bay chưa được chuẩn bị phương tiện từ trước em nghĩ hãng sẽ không nhận khách bị nghi nhiễm đâu, tự dưng phải cách ly 200 hành khách và tổ bay chứ đơn giản đâu cụ.
Lần gần nhất tôi di chuyển bằng đường hàng không cách đây hơn tháng rồi (sau tết). Lần đó các nhân viên mặt đất đều đeo khẩu trang, soi chiếu kiểm tra nhiệt độ, ổn là đi thôi.

Từ nước ngoài về. Bay hãng VJ.

Vậy các bác cập nhật cho 500 anh em cái. Thời điểm này, bay từ nước ngoài về, giả sử từ London đi. Khai báo, kiểm tra những gì? Khai trong 2 tuần qua tôi có đi Ý là mời bác nhập kho ư?

luot_song

Xe điện
Chết làm con ma bên đó cũng sướng hơn mà

kites1

Xe điện
Cụ nói sao bi thảm thế . Với tình hình hiện tại , nếu cụ đang ở Mỹ và được chẩn đoán là chính xác bị Corona Virus thì làm gì mà cụ không được chửa trị chứ .

money_talk

Xe tăng
Lời khuyên cho các bạn đang ở nước ngaòi bị nhiễm bệnh là hãy ở yên đó. Nếu bị bệnh đến độ nào đó họ vẫn chữa trị cho các bạn. Còn vì mong đợi điều gì đó cao hơn nên mới nghĩ viêc về Vn trong hoàn cảnh này thì.....
các bạn ra đi bằng hình thức nào đi nữa thì lúc ra đi các bạn đều tự nguyện, phấn đấu và tràn trề hi vọng.
Về dù để sống sót thì cũng là thất bại, sai lầm khi đã chọn quyết định ra đí.
Nếu về mà khỏi bệnh thì các bạn có đi nữa ko? Điều đó ko ai biết chắc chắn nhưng người dân VN chắc chắn sẽ nguyền rủa em N17 rất lâu đó.
——————-
Tôi đã quyết định chỉnh sửa comment rằng
Các bạn cứ về nếu cần phải về cũng như dân HN cứ về quê nếu muốn. ko ai nỡ từ chối con dân của mình về với đất mẹ.
Cũng giống như HN đã từng và mãi mãi sau này vẫn đón nhận người dân tỉnh khác về làm ăn, sinh sống.
Hãy về với phương án chuẩn bị đày đủ nhé...

Chỉnh sửa cuối:

xuanhieu282

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuanhieu.com.vn
Em nghĩ nếu đeo khẩu trang YT và cẩn thận thì giảm thiểu nguy cơ lây cho người khác rất nhiều ạ. Trc có 1 em thanh hóa đi cùng xe khách, về ăn tết mà có ai bị lây đâu ạ

Tiger Hunter

Xe container
Đóng kín cửa, ngày 3 lần súc họng bằng cồn 40 độ, bật lò sưởi tăng nhiệt độ lên 30 độ.. bố covi cũng ko sống được.. :))

selfer

Xe buýt
Nếu rơi vào tình trạng phải tự lo thân khi bị bệnh thì đành mua thuốc tự uống thoai cụ (nếu còn mua đc)

Chloroquine Phosphate và Zinc đều đặn, theo tây đồn đây là bí kíp của Hàn quốc để tỷ lệ chết rất thấp đó!

Nguồn Twitter, mà em lười copy link :)

Su.béo

Xe hơi
Website
fb.com
thuê chuyên cơ riêng cụ ơi
em fun tí cho đỡ căng thẳng ạ

Bus_nhanh

Xe điện
Sự hoảng loạn còn chết trước bệnh tật.
Cứ ngồi nguyên tại chỗ, chăm luyện tập TDTT, ăn uống đun chín, sử dụng nước đầy đủ... là sẽ qua.

GamCaoMayLanh

Xe container
Ngồi khóc một lúc đợi Bụt hiện ra là xong.

2O2O

Xe tải
Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ biết dành phần ai.