[Funland] BĐS Sài Gòn Và Miền Nam

Để ở em vote Lake view city hay mấy cái chung cư Q7 không sổ. Để ở với Vị trí, giá cả hợp lý lắm so với nhà đất thổ đu :))
Em đang ở cách Lake View vài bước chân, đúng là bỏ qua vụ sổ sách thì LV ở hơi bị tốt, cảnh quan và mảnh xanh quá đẹp, đi vào trung tâm cũng tiện, nhưng nghĩ tới mỗi căn ở đây đang nợ 5 tỏi tiền thuế đất thì hơn rén :))
Còn về Q7 thì cứ PMH mà múc, sao phải chọn chung cư không sổ làm gì bác

FC Juventus

Xe buýt
Em đang ở cách Lake View vài bước chân, đúng là bỏ qua vụ sổ sách thì LV ở hơi bị tốt, cảnh quan và mảnh xanh quá đẹp, đi vào trung tâm cũng tiện, nhưng nghĩ tới mỗi căn ở đây đang nợ 5 tỏi tiền thuế đất thì hơn rén :))
Rẻ thôi bác. Để ở và rẻ tương đối ạ.

DaiGiaPMH

Xe tải
Pmh giờ ngáo giá quá rồi bác. Mua chung cư nova không sổ ở vẩn chất lượng.

Có bác thắc mắc thuế đất đai ở HCM thì em úp luôn. Hiện tại vẫn áp dụng theo khung giá cũ nhé

QD092000

Xe điện
vâng, thì cụ cứ vào ăn đi, tầm nhìn nó dài hơn tí, và ...... thì ráng chịu
Trọng tâm kinh tế ngày 1 nặng hơn về đbsh và quanh HN. Đầu tư vào N là ngược dòng, nghe thì hay mà bao lâu mới là vấn đề. Toàn dân đầu cơ nhưng lại thích bàn trend dài han he he :)).

Chỉnh sửa cuối:

DaiGiaPMH

Xe tải
Nhà cháu tưởng ngon chứ, ngoài này đang rủ rê nhau vào múc Nhơn trạch đó cụ 😁.
Vô Nam thì cứ sài gòn mà mua bác ạ. Kẹt lắm thì bình dương, long an. Đất nhơn trạch nó ngáo lắm rồi mà không còn tiềm năng tăng giá.

redbuttlerkt

Xe buýt
Có bác thắc mắc thuế đất đai ở HCM thì em úp luôn. Hiện tại vẫn áp dụng theo khung giá cũ nhé
View attachment 8749542
View attachment 8749543
Quay đi quẩn lại lại về vạch xuất phát cụ nhỉ :)) Nói chung e thấy tầm mấy ông LĐ Sài Thành đang kéo nó tụt dốc ko phanh so với HN , cái thấy rõ nhất về bản lĩnh là cái j cũng sợ và nói nhưng cấp dưới nó ko có nghe . Tiếp đấy 1 cái dễ thấy là hạ tầng HN đang đi trước SG phải 5 năm là ít

Quê bầm

Xe container
Quay đi quẩn lại lại về vạch xuất phát cụ nhỉ :)) Nói chung e thấy tầm mấy ông LĐ Sài Thành đang kéo nó tụt dốc ko phanh so với HN , cái thấy rõ nhất về bản lĩnh là cái j cũng sợ và nói nhưng cấp dưới nó ko có nghe . Tiếp đấy 1 cái dễ thấy là hạ tầng HN đang đi trước SG phải 5 năm là ít
HN có luật thủ đô, nó còn cao hơn các luật chuyên ngành nên xử lý các vấn đề thuận lợi hơn nếu có vướng luật chuyên ngành, SG mấy lần xin Luật đô thị đặc biệt đều bị bác và ko hẹn ngày gặp lại, còn vướng dài dài, chưa kể thu NS của SG chủ yếu nộp về TW giữ lại chi tiêu khá thấp. SG đang bị mặc cái áo quá trật, ko được đầu tư kịp hạ tầng sẽ kéo tụt cả nước lại khi đầu tàu bị tắc

lenhaque2

Xe buýt
sai từ người vẽ quy hoạch sử dụng đất đến manh mún trong quy hoạch xây dựng...hiệu quả sử dụng đất thấp, đâu đâu cũng là đất ở tràn lan. thiếu quỹ đất dự trữ, thiếu tầm nhìn dài hạn về quy hoạch đường xá, chỉ giỏi bắt nẹt dân trong việc chiều cao xây dựng nhà ở riêng lẻ......trong khi cái í chả có ảnh hưởng gì tới quy hoạch tổng thể của tp..........chả hiểu sao người ta lại nảy ra cái ý tưởng xây nhà cao tầng thì xấu nhỉ ???, đúng là .....

lenhaque2

Xe buýt
HN có luật thủ đô, nó còn cao hơn các luật chuyên ngành nên xử lý các vấn đề thuận lợi hơn nếu có vướng luật chuyên ngành, SG mấy lần xin Luật đô thị đặc biệt đều bị bác và ko hẹn ngày gặp lại, còn vướng dài dài, chưa kể thu NS của SG chủ yếu nộp về TW giữ lại chi tiêu khá thấp. SG đang bị mặc cái áo quá trật, ko được đầu tư kịp hạ tầng sẽ kéo tụt cả nước lại khi đầu tàu bị tắc
cụ cuồng sài gòn quá, cách nói hệt như những người trong đó "nói" . Nếu cụ để ý sẽ thấy đường vành đai 3 SG rộng tối đa chỉ 65m, trong khi vd4 ngoài HN rộng tối đa 120m .... trong khi sg đông dân hơn HN, có cả cảng biển......
và quy hoạch số lượng đường vđ ở HN thì cũng gấp 2 lần ở SG( có cả vd 2.5, 3.5 .... )
đây là vấn đề tầm nhìn quy hoạch, quá manh mún

redbuttlerkt

Xe buýt
câu chuyên này đc bàn ở nhiều thớt rồi cụ ah nên e ko lạm bàn thêm.
Làm LĐ nó phải khác , cứ đôn mấy bố Đ ( oàn ) lên thì đúng là chỉ đc cái hô hào . LĐ các tỉnh khác nhiều khi còn phải đi xin TƯ vì sự phát triển địa phương( và xxx )
Chả nói j vĩ mô , ngay cái đập trước mắt là hạ tầng SG lếch thếch ( đường xá , điện … ) . Ở nội đô Hn , trừ (huyện) Hoàng Mai ra , đường trong ngõ ngách còn đc thảm Asphalt mới ( a e xin làm cải trang cải tạo còn có tí ) .
Ở SG , có lẽ chỉ xong đám Lđ này về may ra phát triển

lenhaque2

Xe buýt
quy hoạch vành đai 2 sài gòn đc làm từ 2007 - trong khi quy hoạch vành đai 3 ở HN được làm từ 1992, cho nên là đất quanh vành đai 3 ở HN ai vào quy hoạch người ta đã cấm xây nhà từ lâu rồi,cũng k cấp số đỏ cho, dẫn đến việc dễ dể lấy đất, số tiền để đền bù cũng rẻ hơn nhiều, các cụ cứ nghĩ tiền sài gòn đổ về "đầu tư" cho HN à ?, các cụ nhầm to rồi, vấn đề là xây đường HN nó rẻ hơn rất nhiều so với ở sài gòn, bởi vì chi phí giải tỏa nó chỉ = 1/2 1/3 thôi !

QD092000

Xe điện
sai từ người vẽ quy hoạch sử dụng đất đến manh mún trong quy hoạch xây dựng...hiệu quả sử dụng đất thấp, đâu đâu cũng là đất ở tràn lan. thiếu quỹ đất dự trữ, thiếu tầm nhìn dài hạn về quy hoạch đường xá, chỉ giỏi bắt nẹt dân trong việc chiều cao xây dựng nhà ở riêng lẻ......trong khi cái í chả có ảnh hưởng gì tới quy hoạch tổng thể của tp..........chả hiểu sao người ta lại nảy ra cái ý tưởng xây nhà cao tầng thì xấu nhỉ ???, đúng là .....

Dân trỏng chê HN toàn cc tổ ong đấy.
Cc ko tổ ong thì full kinh cho chết ngốt ra chứ làm gì?
Xem Moscow kìa, 100% nội đô lad cc luôn, đất là cho ctcc.

taiadau

Xe điện
Các cụ trên này có đầu tư BĐS ở Vũng Tàu không, cụ thể ở Phú Mỹ. Em trước đu đỉnh lô đất chờ Phú Mỹ lên TP. Giờ thấy có thông tin chắc chắn 2025 chính thức lên TP, ko biết đất cát ở Phú Mỹ có khởi sắc ko.

tuan2681

Xe điện
Vô Nam thì cứ sài gòn mà mua bác ạ. Kẹt lắm thì bình dương, long an. Đất nhơn trạch nó ngáo lắm rồi mà không còn tiềm năng tăng giá.
Mua Vin Q9 căn nhỏ, cắt lỗ 30% , có sổ rồi được k cụ nhỉ? Mg chào em mấy căn quanh giá đó ở Origami