[Funland] BĐS hay chứng khoán ? Câu hỏi quen thuộc

Duy091295

Xe máy
Người quen em làm ngân hàng mà 4 năm mua đc nhà , đc xe thì gấp nhiều lần em làm bs rồi
Mua được chắc phải vay ngân hàng 60 - 70%, thực ra xác định nếu gắn bó lâu dài với ngân hàng thì ok còn không đấy có thể cũng là 1 sợi xích gián tiếp đấy bác

Nikola.Tesla

Xe buýt
BĐS thanh khoản kém quá, ôm lâu thì được chứ lướt lát úp bô không ăn thua.

MuathuHN252

Xe cút kít
Làm thổ cư, có bên thiên khôi khá là nổi, chỉ sợ mình k đủ kiên nhẫn vì làm ngành này xác định giai đoạn đầu là k có đồng nào 🥺
Môi giới bds đoạn này cụ cứ thử làm ít tháng ko có ma nào ngó thì chán ngay

chaunhuado1

Xe tải
Em mới nghỉ việc ngân hàng được một thời gian đang muốn xoay sang công việc khác mà có BĐS hoặc chứng khoán là em đang cân nhắc. Cảm thấy thị trường đang xuống quá nên cũng đang không biết nên chọn công việc nào 🥲 có anh em nào giống em không 🥴
Chứng khoán mà quất.

Cụ sang CK một thời gian cụ sẽ được 2 thứ: 1 là sống thật chứ không sống ảo như mấy ông BĐS (bọn làm bên này ăn cơm bình dân đi xe 2 bánh nhưng mồm nói tiền tỷ). Thứ 2 là làm CK lâu cụ sẽ không bị ai lừa các vấn đề trong CS, đơn giản vì sẽ khôn ra.

Còn làm trong BĐS nếu đúng sóng cũng kiếm ác nhưng nói thật em dị ứng với cách "sống ảo" của bọn này.

hanoicomputer

Xe hơi
Nếu ko bị áp lực tiền bạc thì làm môi giới BĐS là ok đó bác. Có đứa bạn nhà giàu sẵn, đi làm môi giới chỉ cho vui thôi mà thấy cũng có đồng ra đồng vào

MuathuHN252

Xe cút kít
Chứng khoán mà quất.

Cụ sang CK một thời gian cụ sẽ được 2 thứ: 1 là sống thật chứ không sống ảo như mấy ông BĐS (bọn làm bên này ăn cơm bình dân đi xe 2 bánh nhưng mồm nói tiền tỷ). Thứ 2 là làm CK lâu cụ sẽ không bị ai lừa các vấn đề trong CS, đơn giản vì sẽ khôn ra.

Còn làm trong BĐS nếu đúng sóng cũng kiếm ác nhưng nói thật em dị ứng với cách "sống ảo" của bọn này.
Sang tuần giảm ít nữa lại túc tắc nhặt dần. Ít nhất là thanh khoản nhanh, chứ BDS đoạn này thì chịu

Nikola.Tesla

Xe buýt
Chứng khoán mà quất.

Bộ môn chứng khoán là đỉnh cao trí tuệ của kinh tế thị trường tư bản chủ nghĩa rồi. 50% tỷ phú thế giới là từ công nghệ, 30% từ ngành tài chính, còn lại là các ngành nghề khác.

Duy091295

Xe máy
Chứng khoán mà quất.

Nói thật là trước e cũng làm bds môi giới đợt làm song song vs ngân hàng nhưng làm ngắn và cũng k đi sâu. Thường thì sống ảo là bên môi giới bđs dự án bác ạ còn thổ cư thì thường “thật” hơn chút. Nhưng em cảm ơn bác đã cho e lời khuyên, e cũng đang rối quá 😮💨

Duy091295

Xe máy
Nếu ko bị áp lực tiền bạc thì làm môi giới BĐS là ok đó bác. Có đứa bạn nhà giàu sẵn, đi làm môi giới chỉ cho vui thôi mà thấy cũng có đồng ra đồng vào
T cũng có áp lực kinh tế nhưng hiện tại là ít thôi, phần lớn là áp lực chứng tỏ bản thân, mình thấy mình còn thiếu nhiều kĩ năng quá. Hồi làm ngân hàng bàn giấy không giờ bước chân ra ngoài thấy mình non và kém nhiều 🥲

chaunhuado1

Xe tải
Nói thật là trước e cũng làm bds môi giới đợt làm song song vs ngân hàng nhưng làm ngắn và cũng k đi sâu. Thường thì sống ảo là bên môi giới bđs dự án bác ạ còn thổ cư thì thường “thật” hơn chút. Nhưng em cảm ơn bác đã cho e lời khuyên, e cũng đang rối quá 😮💨
Em chia sẻ với bác về cái gọi là "sống ảo" của dân làm bên BĐS nó đa nghĩa hơn nhiều so với thường hiểu sống ảo là lên mạng hay fb khoe mẽ vẫn thấy.

Bởi vì em có dịp làm việc và tiếp xúc với dân môi giới BĐS nhiều nên em hiểu suy nghĩ và cách sống của hội này. Ví dụ khi gặp khách hàng bọn nó đem chuyện gặp 1 khách VIP mua nhà như mớ rau ra khoe để rồi coi việc mua bán căn hộ cả chục tỷ đồng thành 1 việc nhỏ ko cần cân nhắc nhiều. Kiểu như vậy đấy cụ ạ. Bọn nó coi tiền tỷ nhỏ lắm cụ ạ.

Thực chất thì nhiều chú sale chưa đủ sống, vẫn đi thuê nhà.

zoro1970

Xe container
Đất thì không “ đẻ” được , còn Giấy thì “in” thoải mái cụ nhé !

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em chia sẻ với bác về cái gọi là "sống ảo" của dân làm bên BĐS nó đa nghĩa hơn nhiều so với thường hiểu sống ảo là lên mạng hay fb khoe mẽ vẫn thấy.

Bởi vì em có dịp làm việc và tiếp xúc với dân môi giới BĐS nhiều nên em hiểu suy nghĩ và cách sống của hội này. Ví dụ khi gặp khách hàng bọn nó đem chuyện gặp 1 khách VIP mua nhà như mớ rau ra khoe để rồi coi việc mua bán căn hộ cả chục tỷ đồng thành 1 việc nhỏ ko cần cân nhắc nhiều. Kiểu như vậy đấy cụ ạ. Bọn nó coi tiền tỷ nhỏ lắm cụ ạ.

Thực chất thì nhiều chú sale chưa đủ sống, vẫn đi thuê nhà.
Khi vào trend thì thằng nào cũng tưởng mình có tài, mình có nhận định đánh giá, có thể sống vs nghề.
Nhưng gẫy trend thì mới nhận ra sự thật.
Ah mà cái này nó cũng đúng vs cả CK.
Nên làm gì không quan trọng mà quan trọng phải hiểu cái mình làm và trải nghiệm nó một thời gian đủ dài.
Chứ mới nhẩy vào đúng lúc trend lên thì ông nào cũng ảo tưởng bản thân lắm.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Mua được chắc phải vay ngân hàng 60 - 70%, thực ra xác định nếu gắn bó lâu dài với ngân hàng thì ok còn không đấy có thể cũng là 1 sợi xích gián tiếp đấy bác
Tiền chung cư gần 2 tỏi thì trả xong rồi , h mua ô tô 700 triệu thì vay tầm 300 ls 5% / năm