Bđs 2022 chắc chắn sẽ tăng gấp đôi nếu điều này xẩy ra

Trạng thái
Thớt đang đóng

Súng hơi HD

Xe tải
Bẩm các cụ, Liệu có cắm lốt cái nhà còn lại ngay thời điểm này để mua tiếp không?

BìnhMinh89

Xe tăng
Em xin phép nói hơi thô nhưng có cái lá đa mà bơm.... Các cụ/mợ cứ mơ đi. Tiên đoán của em là sẽ giảm khoảng 30% và đóng băng rất nhiều hạng mục. Đặc biệt thể loại xây văn phòng cho thuê là phá sản.
Không có lá đa thì ta lại bơm lá mít :D
Với các cụ đang vay tiền ôm bds thì quắn lắm rồi, nói ngược nói xuôi, đông tây nam bắc kiểu gì cũng được miễn là thoát hàng thành công cụ ah :))

Thanhvuóng71

Xe điện
thế em mới đoán.
để đến 10-2022 lôi ra chém tiếp
nếu đúng có gói kích cầu như 2008 xem bds dư lào
xứ mỹ còn gấp 2 kia mà :D
Mừng là sẽ có kích thích, kích cầu.Nhưng nhìn ông Hội và ông Thủ thì nhà em nghĩ sẽ không đơn giản như 2008 , khi mà đã có bài học. Hôm trước làm mấy vòng thực tế thì thấy chỉ cần dự thảo thôi mà giá cả đã loạn lên rồi. Khả năng bds chỉ cần vậy . Cứ từ từ xem các cụ trên ra đòn.

Meogau

Xe hơi
Mừng là sẽ có kích thích, kích cầu.Nhưng nhìn ông Hội và ông Thủ thì nhà em nghĩ sẽ không đơn giản như 2008 , khi mà đã có bài học. Hôm trước làm mấy vòng thực tế thì thấy chỉ cần dự thảo thôi mà giá cả đã loạn lên rồi. Khả năng bds chỉ cần vậy . Cứ từ từ xem các cụ trên ra đòn.

Meogau

Xe hơi
Càng theo dõi... em lại càng thấy cụ sáng suốt và chín chắn... bình tĩnh, chuẩn bị đạn và điểm ngắm.. chờ xem động tĩnh thế nào rồi bắn cũng ko muộn.. em sáng suốt vụ Hoài đức.. đau đầu vụ Thanh hoá.. may mảnh Thanh hoá mặt đường liên huyện, gần ủy ban, trường cấp 1,2,3... ko em cũng sốt xình xịch

Thanhvuóng71

Xe điện
Hiii, thường thì được 10 - 15 % ổn định là mừng , nhưng kỳ vọng lớn hơn là phải suy nghĩ cụ ah.

nguyentuan202

Xe hơi
Em cũng mong nó sốt lên để bán nốt mảnh đất hơn trăm mét ngoại thành huyện Thanh oai. lấy tiền về cầm hơi. Chấm ở đây để lót dép hóng với các cụ

Chỉnh sửa cuối:

chieunhatnang

Xe máy
Càng theo dõi... em lại càng thấy cụ sáng suốt và chín chắn... bình tĩnh, chuẩn bị đạn và điểm ngắm.. chờ xem động tĩnh thế nào rồi bắn cũng ko muộn.. em sáng suốt vụ Hoài đức.. đau đầu vụ Thanh hoá.. may mảnh Thanh hoá mặt đường liên huyện, gần ủy ban, trường cấp 1,2,3... ko em cũng sốt xình xịch
Sáng suốt vụ hoài đức là bán hay mua thế cụ :D

NguyenDatTan

Xe tải
khi lạm phát thì do tiền các CP sẽ in vô tội vạ
nhằm tiêu thụ hết hàng hóa đang dư thừa trong các kho
tiền còn đc chi cho làm đường cao tốc, xd csht quốc gia...
tiền mất giá thì những người đang có tiền sẽ chuyển sang nắm 1 thứ gì đó
em có mấy ông bạn bán sắt thép đang ôm vào
ông ôm máy XD
ông ôm đất
miễn là tìm cách ném tiền rẻ như giấy cho kẻ khác, để đổi thứ ít mất giá hơn
=> bds lên gấp đôi vào tháng 4 -10 năm 2022 là hoàn toàn có thể nếu có gói kích cầu như 2008
nhờ cc thẩm

có thể ko tăng, có thể ko giảm nhưng nếu kích cầu đầu tư công nó sẽ làm hết sạch hàng triệu tấn xi măng. sắt thép đang chất trong kho cả 4 tháng nay vì dãn cách.

tất cả sẽ nhộn nhịp như 2008 sau đó lạm phát xẩy ra và 1 ttg hết nhiệm kỳ trong khi nhiều vấn đề chưa đc giải quyết
nên tất tay đầu tư thôi
Nghe bác nói mà hoang mang như BĐS sắp nổ lặp lại 2010 đến nơi.

Giai đoạn này chắc chắn nó ko giống 2008 đâu bác.

Thứ 1: Đầu tư công chính thức công bố giai đoạn từ 2022 - 2026 mà tình hình làm đường ở VN mình thì việc hoàn thành lùi lại thời gian tính bằng năm là bình thường. Đến giờ vành đai 2,5, vành đai 3,5... đoạn nào cũng chưa xong. Có cái toppic về 12 dự án đầu tư công đa phần đều vào comment kêu các đoạn đang làm dở dang ở đây: https://www.otofun.net/threads/otofun-12-du-an-giao-thong-trong-diem-duoc-ha-noi-trien-khai-giai-doan-2021-2026.1787936/

Thứ 2: Giá VLXD, xăng dầu... đang nhẩy nhót chưa bình ổn như hiện nay thì thi công sẽ đội dự toán cao chót vót sẽ khó có công trình lớn nào thi công nổi.

Thứ 3: Dich bệnh đang khó lường, Việc mở cửa với thế giới để đón nguồn ngoại tệ vẫn đang phải cân nhắc rất nhiều tình huống. Nếu tung tiền in khiến lạm phát như bác nói thì sẽ có quá nhiều bất ổn trong xã hội.

Thứ 4: Hiện nay dân đã cạn tiền do dịch bệnh chứ ko còn tiền hùa nhau mua BĐS như đợt dịch 1 và 2. Yếu tố nhanh nhất khiến BĐS tăng giá là đầu tư công. Tuy nhiên để đầu tư công vào hiện thực thì cũng phải là khi đã hết dịch và giá mọi thứ bình ổn. -> Tiêm full vác xin và thế giới khống chế được hết các biến chủng mới để mở cửa bình thường trở lại thì cũng phải 1-2 năm nữa

Thứ 5: CP mình đã trải qua năm 2010 nổ bong bóng BĐS nên chắc chắn sẽ ko để bong bóng to khiến cho BĐS nổ tiếp lần nữa trong giai đoạn tới.

-> E vẫn nghĩ giá BĐS trong 1-2 năm tới sẽ vẫn tiếp tục đóng băng và đi ngang.

Mời bác vào phân tích sâu e xin lắng nghe

Chỉnh sửa cuối:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Thanh Hóa thấy bảo thị trường đang tốt lắm mà cụ ? Dân đông, kinh tế phát triển, các tay to Vin, Sun, FLC đổ xô về đầu tư. Quê cụ Thủ, lo gì.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Thanh Hóa thấy bảo thị trường đang tốt lắm mà cụ ? Dân đông, kinh tế phát triển, các tay to Vin, Sun, FLC đổ xô về đầu tư. Quê cụ Thủ, lo gì.
Đổ về để mượn danh cụ thủ, thấy người sang bắt quàng làm họ thôi chứ ko phải là nơi có thể thành metropolitan.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ, Liệu có cắm lốt cái nhà còn lại ngay thời điểm này để mua tiếp không?
Nếu ở trong thế "cắm lốt cái nhà còn lại ngay thời điểm này" thì ko đu càng mà bỏng chim :) phấn đấu nhặt nhạnh tích lũy đã. Đầu tư bđs thì cũng biết giữ cái thân, đen quá có thua thì vẫn có chỗ chui ra chui vào, chứ tất tay thành chí phèo thì ko ai dám bảo đảm. Người ta đầu tư thì thường các tiêu chí rất rõ, chứ ko tất tay chí phèo crazy như đa cấp đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Meogau

Xe hơi
3 đến 6 tháng nữa em hi vọng sẽ tăng... chứ giờ thanh khoản vẫn chậm cụ ah... em ko còn tiền chứ trong dịch đất đấu giá Quảng tân lô đầu ve 1,6 tỉ... nhà đầu tư cắt lỗ còn 1,38... lúc lo đc tiền và đầu khách quay lại thì chủ đất lên gối 1,7...(((... mất ăn.

Meogau

Xe hơi
Theo em thì ko cụ ah...))) em từng vay ngân mua liền nó kề cuối 2015... giữ đc đến 2019... lãi hơn 30% nhưng lúc em vay đến 65% giá trị liền kề... rút cục bán đi cân đối ko còn đc bao nhiêu đâu cụ ah... mà mỗi tháng 60 củ tiền ngân... rất mệt mỏi.

transporter3

Xe điện
Đừng để lãi suất cho vay tăng là đc. Còn không thì kế hoạch pt thành kế hoạch phá hỏng.

huylinht

Xe buýt
bài học Evergrande còn chưa nguội đã lo đến 2022 bơm tiền vào bđs :)) các công ty bđs phát hành trái phiếu vô tội vạ đang chuẩn bị cho hết vào tầm ngắm rồi kia kìa. keep dreaming

xe rùa 2012

Xe container
lạm phát có thể xẩy ra nhưng k vì thế mà bds lên cao. Có khi bds đóng băng mấy năm chứ chả đùa đâu

bình tĩnh theo dõi thôi cc ạ

Nghe bác nói mà hoang mang như BĐS sắp nổ lặp lại 2010 đến nơi.

Giai đoạn này chắc chắn nó ko giống 2008 đâu bác.

Thứ 1: Đầu tư công chính thức công bố giai đoạn từ 2022 - 2026 mà tình hình làm đường ở VN mình thì việc hoàn thành lùi lại thời gian tính bằng năm là bình thường. Đến giờ vành đai 2,5, vành đai 3,5... đoạn nào cũng chưa xong. Có cái toppic về 12 dự án đầu tư công đa phần đều vào comment kêu các đoạn đang làm dở dang ở đây: https://www.otofun.net/threads/otofun-12-du-an-giao-thong-trong-diem-duoc-ha-noi-trien-khai-giai-doan-2021-2026.1787936/

Thứ 2: Giá VLXD, xăng dầu... đang nhẩy nhót chưa bình ổn như hiện nay thì thi công sẽ đội dự toán cao chót vót sẽ khó có công trình lớn nào thi công nổi.

Thứ 3: Dich bệnh đang khó lường, Việc mở cửa với thế giới để đón nguồn ngoại tệ vẫn đang phải cân nhắc rất nhiều tình huống. Nếu tung tiền in khiến lạm phát như bác nói thì sẽ có quá nhiều bất ổn trong xã hội.

Thứ 4: Hiện nay dân đã cạn tiền do dịch bệnh chứ ko còn tiền hùa nhau mua BĐS như đợt dịch 1 và 2. Yếu tố nhanh nhất khiến BĐS tăng giá là đầu tư công. Tuy nhiên để đầu tư công vào hiện thực thì cũng phải là khi đã hết dịch và giá mọi thứ bình ổn. -> Tiêm full vác xin và thế giới khống chế được hết các biến chủng mới để mở cửa bình thường trở lại thì cũng phải 1-2 năm nữa

Thứ 5: CP mình đã trải qua năm 2010 nổ bong bóng BĐS nên chắc chắn sẽ ko để bong bóng to khiến cho BĐS nổ tiếp lần nữa trong giai đoạn tới.

-> E vẫn nghĩ giá BĐS trong 1-2 năm tới sẽ vẫn tiếp tục đóng băng và đi ngang.

Mời bác vào phân tích sâu e xin lắng nghe

cụ xem Mỹ nó trải qua khủng hoảng 1930 nhưng có rút kn đc đâu. nó nổ ra bao nhiêu khủng hoảng khác.
cho nên ta 2008 cũng chả rút đc gì đâu. bơm là nghề của ta rồi
tôn trọng ý kiến của bác nhưng em tin nếu có gói kích thích bds sẽ lên gấp đôi

Trạng thái
Thớt đang đóng