Bđs 2022 chắc chắn sẽ tăng gấp đôi nếu điều này xẩy ra

Trạng thái
Thớt đang đóng

xe rùa 2012

Xe container
Nhưng qui mô và tính chất 2021 khác rất xa 2008 cụ ơi.
năm 2019 bds thoái trào, ở trung tâm nđ bạn em thậm chí cả tháng may ra mới có ng đi xem đất
bây h giá mảnh đất 2019 tầm 5,8 tỷ đã lên 8,3 tỷ rồi (vừa mua bán xong)
nhìn thế để nắm độ bơm tiền của

Bây giờ cụ khuyên tỉnh táo là đúng. Còn chuyện giá hiện tại nhiều nơi cao hơn cách đây 2 ,3 năm 2, 3 lần cũng là sự thật.
nhân x2, x3 như thế là đúng,
nhưng 2 năm nữa thì em chịu
2 năm nữa các a ấy mà ném tiền qua cửa sổ thì x5 ấy chứ :))

prado2012

Xe điện
Hiện tại một số kẻ tuyên truyền láo là nơi này, nơi kia tăng gấp 2-3 lần sau 2-3 năm.
Theo cháu các cụ nên tỉnh táo.
Những thứ trên đời này dễ như thế hoạ chăng có nước mưa và phân chym.
Mấy dự án đầu tư công có chờ chắc đến đời con các cụ. Không tỉnh táo rồi lại “ôm” và “ủ” gần chục năm.
Vâng chắc là sóng nghỉ dưỡng Ba vì , hoà bình và hoà lạc, vùng ven đó cụ. Giờ mặt bằng cao, diện tích lớn cũng khó thanh khoản. Mặt hồ đầy phân trâu mà toàn hét 6-8 trieu diện tích to là khó thanh khoản rồi. Em thấy ai mạnh thị trường ngách của riêng mình như cụ cũng là một cách hay, đủ tỉnh để biết điểm vào hàng. Em thì cứ bám nội đô, ăn ít no lâu, sau vợ chồng em theo cụ ngao du biển bạc ;))

Chỉnh sửa cuối:

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Chính chủ bơm tiền vào thị trường cũng có tính toán theo chỉ số tiêu dùng. Ko ồ ạc đc đâu bác, thế có mà lạm phát bỏ mịa, chúng ta có nhiều tấm gương trên tn để rút dây rồi!
Chỉ số giá tiêu dùng CPI cũng chỉ là 1 chỉ số rất thô thiển cho người dân điển hình trung bình trung vị thôi. Có nhiều yếu tố giá mặc dù rất quan trọng với vĩ mô và vi mô, nhưng lại ít ảnh hưởng CPI tức thời, Phải mất 1 độ trễ khá dài mới nhìn thấy tác động nổi lên CPI.

Chỉnh sửa cuối:

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Hay có chuyện hài hước giá điện tiêu dùng ko giảm, mà giá điện trong CPI lại giảm như trong bài báo này. Áp lực với GSO nên công khai bảng tính chi tiết để ofer mổ chỉ số :)

Yeuphunu

Xe điện
Vâng chắc là sóng nghỉ dưỡng Ba vì , hoà bình và hoà lạc, vùng ven đó cụ. Giờ mặt bằng cao, diện tích lớn cũng khó thanh khoản. Mặt hồ đầy phân trâu mà toàn hét 6-8 trieu diện tích to là khó thanh khoản rồi. Em thấy ai mạnh thị trường ngách của riêng mình như cụ cũng là một cách hay, đủ tỉnh để biết điểm vào hàng. Em thì cứ bám nội đô, ăn ít no lâu, sau vợ chồng em theo cụ ngao du biển bạc ;))
Thực ra để chọn điểm đặt cũng cần khả năng phân tích, khảo sát kĩ càng, biết lựa chọn vị trí, sàng lọc thông tin…vv Nói chung là có kiến thức + thônh tin tốt thì lúc nào, ở đâu cũng “vào” được.
Mua diện tích lớn >2000m2 là rất dại. Vì tỉ lệ đất ở chỉ cố định là 300m2 hoặc 400m2.
Còn xác định mua làm nghỉ dưỡng được thì tiềm năng/dư địa tăng lại không thật tốt.
Đúng như mợ nói: đất mặt hồ cách HN 50-70km giá trên 5-6-8tr cho diện tích lớn thành suất đầu tư quá cao. Các vị trí này mua diện tích lớn, chỉ nên mua khi còn dưới 2-3tr.

Phoco.com

Xe buýt
sợ khủng hoảng nên sẽ không bao giờ in tiền, bds sẽ không bao giờ tăng giá.
Do hiệu ứng domino của Evergrande bên Trung quốc nên bds VN sẽ giảm giá sâu: trở về với giá trị thật.
Đừng nghe cò vạc bơm thổi: tiền mặt luôn là vua.
nửa năm trước 100k mua được 1kg chân giò lợn; bây giờ 60k / 1kg chân giò: đồng tiền càng ngày càng có giá trị: bđs sẽ giảm giá như thịt heo
E thấy trong ct16 rau muống 7k mớ, hết cr16 vọt lên 15k. Cuộc sống công nhán như nhà e đang méo mồm đây

xe rùa 2012

Xe container
Công nhận đợt này rau củ quả tăng giá lắm, lý do là 2 tháng giãn cách nên chuỗi cung ứng bị gẫy, giờ sẽ ổn sớm thôi. Hiện e chưa thấy áp lực tăng giá ngoại trừ vàng.
Có vẻ ta sẽ sống với khó khăn đến tháng 1 năm 2022, sau đó xem các a ấy chèo chống lương thưởng ở các DN
E thấy cc cầm xiền tạm yên tâm trong ngắn hạn
Bây giờ tinh vi hơn nhiều, ko thô thiển như xưa đâu cụ. Vấn đề là có người rất thận trọng, tính quá kỹ, trong khi muốn bung tiền ngân sách trong tài khóa 2021 thì phải đột phá về pháp lý - tăng nợ công, tăng thâm hụt vì dự toán năm nay cạn rồi.

Nên cứ lôi các nhà khoa học ý kiến chuyên gia vv vào cho việc nó khó thêm.

Thực ra ngân sách còi và tiêu 1 đồng ngân sách qua hàng rừng thủ tục, nên cũng chẳng ai hy vọng nhiều vào ngân sách đâu, quan trọng là kỳ vọng có mở cơ chế, mở tín dụng ko. Với tình hình này thì chắc chắn ko dám phanh tín dụng rồi, phanh là cắm đầu cám lợn luôn.
Hay có chuyện hài hước giá điện tiêu dùng ko giảm, mà giá điện trong CPI lại giảm như trong bài báo này. Áp lực với GSO nên công khai bảng tính chi tiết để ofer mổ chỉ số :)

E thấy trong ct16 rau muống 7k mớ, hết cr16 vọt lên 15k. Cuộc sống công nhán như nhà e đang méo mồm đây

hoami

Xe tăng
Công nhận đợt này rau củ quả tăng giá lắm, lý do là 2 tháng giãn cách nên chuỗi cung ứng bị gẫy, giờ sẽ ổn sớm thôi. Hiện e chưa thấy áp lực tăng giá ngoại trừ vàng.
Có vẻ ta sẽ sống với khó khăn đến tháng 1 năm 2022, sau đó xem các a ấy chèo chống lương thưởng ở các DN
E thấy cc cầm xiền tạm yên tâm trong ngắn hạn
Vàng tăng, xăng tăng, đô tăng ..... lại thêm kế hoạch đấu giá hàng loạt đã công bố nên ai cầm tiền lo dần đi chứ ko phải ngồi rung đùi đâu cụ ơi.
Mấy bác trên này cứ lo in tiền hay ko in, việc quan trọng là cp đang ko quá thiếu tiền đâu, chỉ là không cho nó vận động lưu chuyển được thôi.
Đây là nhìn nhận của em thôi nhé nên trái chân ai thì đừng chém em 😄

binh77

Xe tăng
Vàng tăng, xăng tăng, đô tăng ..... lại thêm kế hoạch đấu giá hàng loạt đã công bố nên ai cầm tiền lo dần đi chứ ko phải ngồi rung đùi đâu cụ ơi.
Mấy bác trên này cứ lo in tiền hay ko in, việc quan trọng là cp đang ko quá thiếu tiền đâu, chỉ là không cho nó vận động lưu chuyển được thôi.
Cụ viết như này là trái chân em rồi đấy nhé, đang cầm tiền mà lo thấy mồ đấy, suốt ngày đất tăng, đến mệt.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Nothing is impossible

Triều đình có thể sẽ bơm 1 quả bom tiền lớn gấp 10 lần quả bom tiền 2008
dự là sẽ duyệt vào khoảng 20-10
trần nợ công sẽ đc nâng kịch khung có thể
nới lỏng cả tín dụng, cho vay dễ, vay rẻ
bỏ qua yêu cầu lạm phát dưới 4%

(lẽ ra bđs phải die theo quy luật nhưng đây sẽ là lần hà hơi thổi ngạt ngậm sâm thứ 2 kể từ t4-2020)
Duyệt chưa cụ?

Thanhvuóng71

Xe container
Thực tế đang tăng rồi, cụ ko tin check thử xem, khổ 😬
Đợt này lạm phát rõ hơn , đô tăng, vàng tăng , lãi suất tiền gửi đứng. Tâm lý một số ngưòi cầm tiền không vững , giá bds nhích lên cũng đúng.

xe rùa 2012

Xe container

cụ nói đúng câu NN ko thiếu xiền :))
cơ mà các a ấy đưa ra kiểu mưa dầm thôi
cái gì cũng đang lên kể cả đất :D

hóng là lùi 2 tháng nữa :D
nhưng trả nhẽ các a ấy kêu ầm lên: bơm đây, bơm đây ak? :))

Đợt này lạm phát rõ hơn , đô tăng, vàng tăng , lãi suất tiền gửi đứng. Tâm lý một số ngưòi cầm tiền không vững , giá bds nhích lên cũng đúng.
chuẩn bài, bds và các thứ đều lên

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
cụ nói đúng câu NN ko thiếu xiền :))
cơ mà các a ấy đưa ra kiểu mưa dầm thôi
cái gì cũng đang lên kể cả đất :D

hóng là lùi 2 tháng nữa :D
nhưng trả nhẽ các a ấy kêu ầm lên: bơm đây, bơm đây ak? :))

chuẩn bài, bds và các thứ đều lên
Đô chợ tăng nhưng đúng là không đáng kể, nhẽ do mấy bữa trước lo lắng về thông tin bơm tiền ồ ạt. Vài hôm nay đứng rồi!
Chưa thấy có gì mới

xe rùa 2012

Xe container
vâng lên cuj ơi
bds dân tình vẫn đi xem như triển lãm

Đô chợ tăng nhưng đúng là không đáng kể, nhẽ do mấy bữa trước lo lắng về thông tin bơm tiền ồ ạt. Vài hôm nay đứng rồi!
Chưa thấy có gì mới

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]

xe rùa 2012

Xe container
cụ nói đúng nhưng chưa đủ
: " tiền trong dân còn nhiều " mới là cái chính :D

Vàng là theo xu hướng TG, nếu các NHTW phương tây tăng LS thì nó lại giảm. Trong nước không phải là nguyên nhân.

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
cụ nói đúng nhưng chưa đủ
: " tiền trong dân còn nhiều " mới là cái chính :D
"Tiền trong dân" là báo hiệu cho việc mở kênh đầu tư trái phiếu CP cũng như trái phiếu DN (có quản lý). Cái này khá hay, các cụ nên ngâm cứu trước.

xe rùa 2012

Xe container
khoán mua TP 10 năm, 20 năm về tận Cq và TDP như 1986 :))
20 năm sau thì ...

mời cc thẩm

"Tiền trong dân" là báo hiệu cho việc mở kênh đầu tư trái phiếu CP cũng như trái phiếu DN (có quản lý). Cái này khá hay, các cụ nên ngâm cứu trước.

Trạng thái
Thớt đang đóng