[Funland] BCA bắt ông Hồ Đại Dũng - cựu PCT Phú Thọ tội đánh bạc

VuNgoanMuc

Xe điện
Nghe nói quan chức cứ bị khởi tố là bị tịch thu hết tài sản, có đúng không các cụ?
Nếu đúng thì may cho anh này, bị khởi tố khi đã về làm dân.
Không có chuyện đó đâu. Có thì mọi thứ có khi đã khác.
Xét cho cùng, gián tiếp thì cuối cùng tiền các quan ăn chơi độ đẽo đều lấy từ túi tất cả chúng ta dù nhiều khi ngồi nghe đánh tỷ nọ triệu đô kia thấy cũng lác mắt, mỗi người một ít

Trà Lý

Xe tăng
Hai vụ đó khác nhau về bản chất, một vụ thì hành động đưa tiền đã hoàn thành còn một vụ thì chưa hoàn thành, mà cái phần chưa hoàn thành đó mới cấu thành tội.
Cụ nói tình huống giả định thôi.
100 vụ bị bắt đánh bạc các kiểu từ tiền tươi đến tiền ghi điểm khi bị bắt thì các con bạc đều bày tỏ nguyện vọng cá nhân với cơ quan điều tra là mong muốn nộp bánh mỳ rồi về, nhưng chỉ 99 vụ được nộp, 1 vụ còn lại là ra tòa xử vì lỡ trong đó có 1 ông đang trong diện "quy hoạch" lên chức.

Xe bọ xít

Xe container
Cụ này chuyên rủ rê các chủ doanh nghiệp muốn đtu ở PT đi oánh gốp độ. Mà toàn độ to. Bố ông nào dám thắng. Rủ đến nỗi các dn chán luôn chả muốn đtu gì nữa. Cụ này bạn thân với a cụ Thành MBG
Nếu đúng thông tin ntn, thì nát quá, bắt là đúng chứ chẳng oan, cờ bạc, cá độ nó ăn vào máu rồi thì LĐ cái gì, chỉ ăn chơi phè phỡn là giỏi.

xe đạp Japan

Xe tăng
Món TN - môi trường, đất hiếm đang loạn cào cào vì bớ đấy cụ. Chả có nhẽ.
Yên Bái thì công an hay bắt cán bộ, lãnh đạo mảng này thật. Cũng do thiên nhiên ban tặng tỉnh các mỏ đá có trữ lượng lớn, đẹp nhất thế giới, khai thác phải hàng trăm năm mới cạn kiệt được. Nên trên này đen, đỏ, rồi FDI nước ngoài đều có phần cả.

Anhdktd

Xe đạp
Vụ cờ bạc này được gần tháng rồi lúc đang đương chức, được cho giải nhiệm để giữ bộ mặt cho CQ. Hôm nay mới ra thông tin cho báo chí. Báo chí nói đúng đấy : bị khởi tố, bắt giam khi là nhân viên công ty gì đó ;););)
Chuẩn r bác, về quê thấy các cụ đồn ầm cả tháng trc rồi. Bắt trên sới trong Nam. Cho về PT viết đơn xin nghỉ giữ bộ mặt cho tổ chức r mới xích.
Thấy nói vay nợ tùm lum lắm. Nh ng cho vay buồn cả tháng nay r. "Dân ng ta biết hết đấy !"

xherox

Xe điện
Anh có ông bạn chả liên quan đến Đ với CQ gì, làm chủ doanh nghiệp tư nhân thôi nhưng chơi bài vui tý ti có vài triệu bạc thế mà khi bị bắt đi một mớ gần 2 củ to mới thoát đấy vì nó nằm trên mức 5tr đồng, đủ để khởi tố. Nói chung có tóc để họ tóm được thì đau lắm, chứ dân thường thì mất bằng 1-2% đã cười phe phé về nhà luôn ~o)
Bọn bạn em, Tết về nhà nhau chơi vui trên tầng 2, mà bị hàng xóm báo Công An phường.
Công An phường đến cho 1 ông mặc thường phục đứng gõ cửa, các ông khác nấp bên cạnh tường, mẹ bạn em vừa mở cửa cái là cả đám CA phường phi lên tầng 2 tóm cả bọn đưa về Phường, mỗi chú mất đâu vài lít, mà từ năm 2009.

xe đạp Japan

Xe tăng
Chuẩn r bác, về quê thấy các cụ đồn ầm cả tháng trc rồi. Bắt trên sới trong Nam. Cho về PT viết đơn xin nghỉ giữ bộ mặt cho tổ chức r mới xích.
Thấy nói vay nợ tùm lum lắm. Nh ng cho vay buồn cả tháng nay r. "Dân ng ta biết hết đấy !"
Cụ PCT này lúc đương chức sao không thủ nhiều đất và xây nhà trọ cho thuê ở các KCN, CCN trên PT mà lại vay mượn tùm lum vậy nhỉ ?. Chứ lương cụ này làm sao được 2k$/ th chứ ?.

CuKenPis

Xe tăng
Cụ PCT này lúc đương chức sao không thủ nhiều đất và xây nhà trọ cho thuê ở các KCN, CCN trên PT mà lại vay mượn tùm lum vậy nhỉ ?. Chứ lương cụ này làm sao được 2k$/ th chứ ?.
Cụ chắc chưa chơi với "bác thằng bần" bao giờ rồi :D

Anhdktd

Xe đạp
Bác biết con nghiện cờ bạc thì nó có tiền trong ngthì nó đi làm j không :v . Chơi vs thang nhỏ thắng thì máu chơi vs thàng to, dám vượt mặt không mới là lạ bác.

xe đạp Japan

Xe tăng
Bác biết con nghiện cờ bạc thì nó có tiền trong ngthì nó đi làm j không :v . Chơi vs thang nhỏ thắng thì máu chơi vs thàng to, dám vượt mặt không mới là lạ bác.
Em có chơi 3 cây nhưng chơi nhỏ, vui thôi. Vì em biết một số cán bộ ở tỉnh PT hay đầu tư xây nhà trọ, chung cư mini ở các KCN như Thụy Vân cho chuyên gia nước ngoài thuê hoặc nhà hàng, khách sạn, trung tâm tổ chức sự kiện, tiệc cưới. Cùng với đó là cổ phần vào một số công ty làm bạt, bao bì lớn trong tỉnh. Còn thủ đất nền, thổ cư không rõ họ có làm như lãnh đạo các tỉnh khác không. Cụ này không phụ trách mảng khoáng sản thì các mỏ bột Talc, cát chắc không có phần rồi.

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Cụ nói tình huống giả định thôi.
100 vụ bị bắt đánh bạc các kiểu từ tiền tươi đến tiền ghi điểm khi bị bắt thì các con bạc đều bày tỏ nguyện vọng cá nhân với cơ quan điều tra là mong muốn nộp bánh mỳ rồi về, nhưng chỉ 99 vụ được nộp, 1 vụ còn lại là ra tòa xử vì lỡ trong đó có 1 ông đang trong diện "quy hoạch" lên chức.
Cụ nói chuẩn thật đấy.

Anhdktd

Xe đạp
Em có chơi 3 cây nhưng chơi nhỏ, vui thôi. Vì em biết một số cán bộ ở tỉnh PT hay đầu tư xây nhà trọ, chung cư mini ở các KCN như Thụy Vân cho chuyên gia nước ngoài thuê. Cùng với đó là cổ phần vào một số công ty làm bạt, bao bì lớn trong tỉnh. Còn thủ đất nền, thổ cư không rõ họ có làm như lãnh đạo các tỉnh khác không. Cụ này không phụ trách mảng khoáng sản thì các mỏ bột Talc, cát chắc không có phần rồi.
E thì đến h ko chơi mấy món này, Đất nền các bác cũng thủ nhiều lắm. Mảng VH-XH cũng khiếp lắm bác, dòng tiền đi ra cho các DA bảo tồn văn hóa- nghiên cứu XH dễ xử lý hơn đó bác. Sản phẩm là kết quả thường thì có sự đánh giá định tính nhiều hơn định lượng nên dễ xử lý hơn nhiều.
Dân vs các cán bộ 2-3 khóa trc h cũng bức xúc vs khóa đang làm lắm. Nhiều vấn đề nên các cụ cũng mong TW di cho cái lò nhỏ về đốt ở Đất Tổ cho mùa đông này bớt lạnh. PT h team Thanh Ba đang khỏe

El Jefe 2

Xe tăng
Nếu đúng thông tin ntn, thì nát quá, bắt là đúng chứ chẳng oan, cờ bạc, cá độ nó ăn vào máu rồi thì LĐ cái gì, chỉ ăn chơi phè phỡn là giỏi.
Nhiều L.Đ tha hóa, bẩn bựa khủng khiếp cụ ạ. Gạ gẫm cài cắm bòn rút đủ kiểu. Tiếp xúc mới thấy kinh ngạc tại sao những con người ấy lại lên đc những vị trí ấy ..

Xe bọ xít

Xe container
Nhiều L.Đ tha hóa, bẩn bựa khủng khiếp cụ ạ. Gạ gẫm cài cắm bòn rút đủ kiểu. Tiếp xúc mới thấy kinh ngạc tại sao những con người ấy lại lên đc những vị trí ấy ..
Đúng thế, nếu ko có công cuộc đốt lò của Cụ Tổng, để làm trong sạch, tất nhiên mới bước đầu, ít nhất thì cũng là rung chuông để CB biết tự trọng hơn. Và có lẽ những CB 'Ăn bẩn bựa" thế mới xu nịnh và trèo cao, luồn sâu đc, chứ chuyên môn giỏi họ xử lý nghiệp vụ đã bù đầu rồi, thời gian đâu đi nịnh và nghĩ mưu hèn kế bẩn để ăn uống và trèo cao đc.

xherox

Xe điện
Muốn biết LD ở tỉnh thế nào, cứ tìm doanh nghiệp ở tỉnh ấy hỏi là biết cụ nhỉ. Có điều doanh nghiệp có dám nói hay ko.

xe đạp Japan

Xe tăng
E thì đến h ko chơi mấy món này, Đất nền các bác cũng thủ nhiều lắm. Mảng VH-XH cũng khiếp lắm bác, dòng tiền đi ra cho các DA bảo tồn văn hóa- nghiên cứu XH dễ xử lý hơn đó bác. Sản phẩm là kết quả thường thì có sự đánh giá định tính nhiều hơn định lượng nên dễ xử lý hơn nhiều.
Dân vs các cán bộ 2-3 khóa trc h cũng bức xúc vs khóa đang làm lắm. Nhiều vấn đề nên các cụ cũng mong TW di cho cái lò nhỏ về đốt ở Đất Tổ cho mùa đông này bớt lạnh. PT h team Thanh Ba đang khỏe
Ngoài Bắc không hiểu VP, PT chạm long mạch hay sao mà cán bộ chủ chốt từ năm ngoái đến năm nay rụng và cho vào tầm ngắm liên tục. Giờ lại lan sang cả YB.

Xe bọ xít

Xe container
Ngoài Bắc không hiểu VP, PT chạm long mạch hay sao mà cán bộ chủ chốt từ năm ngoái đến năm nay rụng và cho vào tầm ngắm liên tục. Giờ lại lan sang cả YB.
Chẳng long với mạch gì cả, cứ mảnh đất nào “màu mỡ”, đang giai đoạn phát triển, nhiêu nhà đầu tư tới, nhiều DN, đất cát có giá trị thì dính thôi. Chứ tỉnh nghèo thì có cái gì mà “trèo hái” để vi phạm đâu. Cụ xem Bình thuận, có mỗi mảnh đất mà đi cả “rừng cây”.

hanguyen1609

Xe đạp
Đúng thế, nếu ko có công cuộc đốt lò của Cụ Tổng, để làm trong sạch, tất nhiên mới bước đầu, ít nhất thì cũng là rung chuông để CB biết tự trọng hơn. Và có lẽ những CB 'Ăn bẩn bựa" thế mới xu nịnh và trèo cao, luồn sâu đc, chứ chuyên môn giỏi họ xử lý nghiệp vụ đã bù đầu rồi, thời gian đâu đi nịnh và nghĩ mưu hèn kế bẩn để ăn uống và trèo cao đc.
Em cũng từng làm với các đồng chí tầm TP, PGĐ, GĐ cấp Sở, họ gạ gẫm đủ kiểu, người có tí chuyên môn thì gạ t*nh, người không có chuyên môn thì nghĩ ra đủ thứ để gạ t*ền, thế nên em kính trọng cụ Tổng vô cùng, vì ít nhất nhờ cụ mà những người sống không có đạo đức cũng phải cố thể hiện đạo đức ra ngoài (dù trong lòng họ thối nát lắm rồi), và hi vọng về một tương lai khi những người thực sự có năng lực, có đạo đức xứng đáng đứng vào hàng ngũ lãnh đạo và được trả công tương xứng với trình độ của họ.

Chỉnh sửa cuối: