[Funland] BCA bắt ông Hồ Đại Dũng - cựu PCT Phú Thọ tội đánh bạc

tunglam2806

Xe tăng
Ý em là lương, thưởng cụ ạ, còn những thứ khác em không nói đến và cũng không thích nên không nói đến!
Cụ có biết ccnn những ngành tham nhũng, nhũng nhiễu nhất lại là những ngành lương cao không kém khối tư nhân không ạ?

CuKenPis

Xe tăng
Cụ chuẩn. Phó sở chỉ có thể về làm phó chủ tịch huyện. Cơ cánh cực mạnh may ra lên chủ tịch huyện. Bí thư huyện đương nhiên là tỉnh ủy viên nên phó sở không có cửa.
Cụ đọc thiếu rồi, trên có cụ ví dụ rồi mà

New car 2023

Xe container
khổ nỗi không mượn rượu thì gạ gẫm cũng khó. sếp nào muốn xin tí tiền thì cũng phải làm thân, bia rượu tí cho cởi mở rồi mở mồm xin xỏ mới dễ.
loại mà không cần xin xỏ nhà thầu thì nhà thầu lại phải làm thân, gạ gẫm bia rượu
túm lại là vẫn phải có bia rượu
Không phải, bác ạ.
Việc làm quen để sau đó có hợp đồng, cũng chỉ 1-2 nhậu nhè nhẹ là biết có làm được hay không.
Còn khi đã ở mức: "OK, để tụi tau xem xét hồ sơ của chú!", thì không cần cồn nữa rồi.
Mình thuyết phục sao cho, họ tin mình cả về khả năng hoàn thành hợp đồng và giữ lời.

Sau 1 vụ thì tự đội địch có đánh giá ngay.

Thực ra, giờ các ảnh cũng cần 1 team làm được việc cái đã.
Không được việc thì thối lắm, các ảnh cũng không chịu được.

z300

Xe điện
Cái này em không dám phán cụ ạ, em mà phán nữa chắc có người theo dõi em cho em out khỏi ngành luôn, nhưng em dám đảm bảo với cụ là nếu thu nhập của khối NN mà ngang hoặc cao hơn khối tư nhân thì đảm bảo tham nhũng sẽ bớt đi rất nhiều, một phần vì người liêm khiết vẫn có, phần nữa là họ sợ không dám tham nhũng vì tham nhũng mà bị phát giác sẽ mất việc, mất thu nhập ổn định, rồi tù tội. Cái đó thì phải đợi chủ trương của Chính phủ thôi cụ ạ!
thu nhập khối NN có tăng 10 lần so với hiện tại thì cũng không thể bằng với ""nhập thu"" khủng của những ai mà ai cũng biết là ai đó trong hệ thống!

littleboy24

Xe đạp
Không phải, bác ạ.
Việc làm quen để sau đó có hợp đồng, cũng chỉ 1-2 nhậu nhè nhẹ là biết có làm được hay không.
Còn khi đã ở mức: "OK, để tụi tau xem xét hồ sơ của chú!", thì không cần cồn nữa rồi.
Mình thuyết phục sao cho, họ tin mình cả về khả năng hoàn thành hợp đồng và giữ lời.

Sau 1 vụ thì tự đội địch có đánh giá ngay.

Thực ra, giờ các ảnh cũng cần 1 team làm được việc cái đã.
Không được việc thì thối lắm, các ảnh cũng không chịu được.
E thấy chị em nào mà lên cốp thường bỏ chồng hoặc chồng bị ysl :))

Cụ đọc thiếu rồi, trên có cụ ví dụ rồi mà

Ví dụ đó chưa đầy đủ. Chị phó sở đã được quy hoạch và vào thành uỷ viên rồi

robinsonbn

Xe tải
Binh xập xám ăn chi. Bài nay xuất phát từ Tàu HonghKong trước năm 1975.

Gồm 4 người chơi với nhau. Bài của 1 người được 13 lá, xếp thành 3 phần gọi là 3 chi.

3 lá bài đầu gọi là chi đầu, 5 lá bài tiếp theo là chi giữa, 5 lá bài cuối cùng gọi là chi cuối.

Nếu bài thường, chỉ thắng đối phương 1 chi hoặc 3 chi, hoặc hòa (thắng 1 chi, thua 1 chi, hòa 1 chi).

Nếu bài tốt, hoặc bắt bài được đối phương, thì 3 chi nhân đôi tháng 6 chi. Nếu thắng cả 3 nhà thì nhân 3 x 2 x3 =18 chi.

Nếu bài siêu tốt (thì dụ như đồng chất 13 lá từ 2 đến át) hoặc có 2 tứ quý .... thì có thể thắng mấy trăm chi, giả sử chi 1 là 500k thì 1 ván bài siêu tốt có thể thắng hơn trăm củ.

Nhưng chơi phỏm tính toán nhiều ,và vui hơn
Cù thùng sảnh xám đao, ngày xưa 2002-2004 làm thêm quán cafe đầu linh lang lúc còn đi học, một buổi chiều chỉ phục vụ 1 bàn 3 ng đánh binh sập xám mà e học được đấy( chắc có tố chất cờ bạc) có nhiều cách tính lắm, 1 ván sập hầm cả làng tính át có thể lên hơn trăm chi, tùy mỗi chi quy định là mấy triệu!

Dan du an

Xe cút kít
Cù thùng sảnh xám đao, ngày xưa 2002-2004 làm thêm quán cafe đầu linh lang lúc còn đi học, một buổi chiều chỉ phục vụ 1 bàn 3 ng đánh binh sập xám mà e học được đấy( chắc có tố chất cờ bạc) có nhiều cách tính lắm, 1 ván sập hầm cả làng tính át có thể lên hơn trăm chi, tùy mỗi chi quy định là mấy triệu!
Đánh thế này thì có khi thua cả chục trận, thắng một ván là xong các cụ nhỉ

duonglamkhoa

Xe tăng
Binh xập xám ăn chi. Bài nay xuất phát từ Tàu HonghKong trước năm 1975.

Gồm 4 người chơi với nhau. Bài của 1 người được 13 lá, xếp thành 3 phần gọi là 3 chi.

3 lá bài đầu gọi là chi đầu, 5 lá bài tiếp theo là chi giữa, 5 lá bài cuối cùng gọi là chi cuối.

Nếu bài thường, chỉ thắng đối phương 1 chi hoặc 3 chi, hoặc hòa (thắng 1 chi, thua 1 chi, hòa 1 chi).

Nếu bài tốt, hoặc bắt bài được đối phương, thì 3 chi nhân đôi tháng 6 chi. Nếu thắng cả 3 nhà thì nhân 3 x 2 x3 =18 chi.

Nếu bài siêu tốt (thì dụ như đồng chất 13 lá từ 2 đến át) hoặc có 2 tứ quý .... thì có thể thắng mấy trăm chi, giả sử chi 1 là 500k thì 1 ván bài siêu tốt có thể thắng hơn trăm củ.

Nhưng chơi phỏm tính toán nhiều ,và vui hơn
Thứ tự tính chi ngược lại chứ cụ: 5-5-3 chứ.
Em vẫn khoái phỏm nhất, nhất là phỏm tái gửi ù đền. Vòng chốt nếu ăn cây cũng cân đong đo đếm chán mới dám nhặt.

Hieumos

Xe container
Thứ tự tính chi ngược lại chứ cụ: 5-5-3 chứ.
Em vẫn khoái phỏm nhất, nhất là phỏm tái gửi ù đền. Vòng chốt nếu ăn cây cũng cân đong đo đếm chán mới dám nhặt.
Em tưởng dân cầu đường thì phải là món chắn với món liêng chứ.

tquang

Xe tăng
Ttok nó đồn cụ gì ở PT sẽ lên liệu có phải đây là nguyên nhân ko ???