Bẫy đường 5 em bị dính chiều nay (chiêu này giờ XXX áp dụng khắp nơi)

SOCVANG07

Xe tải
Website
www.kientrucxinh.vn
Em thấy có nhiều bác tham gia 4rum mà chẳng học được cái gì, cũng có thể là các bác vào post bài or comment cho nó vui.
Nhưng quả thật tình huống của bác chủ thớt thì không thể chấp nhận được với anh em off, vì bác ấy có quá ít kiến thức khi tham gia giao thông, khái niệm vượt phải đã được nhắc rất nhiều lần trong 4rum của chúng ta cũng như cách thức để nói chuyện với xxxx cố tình hiểu sai khái niệm, đặc biệt là gần đây có 1 cụ đã có cả video, ghi âm về tình huống này khi làm việc với xxxx, nhưng hầu như việc đó cũng chẳng mang lại cho bác chủ thớt một tý kiến thức nào. Thật buồn.
Bác hơi năng lời. Theo em đi đường, dĩ hoà vi quý là phương án đối phó với xxx nhất. Lần nào em áp dụng chiêu thức đó, lúc nào cũng nhẹ nhàng 2-400k cho tất cả các lỗi. Một hôm điên tiết, cay cú giải thích nọ kia,-----> mất ngay 8 lít. Hix. Với cái loại ăn bửn như chúng nó, thôi cứ như bố thí công chúng nó hút bụi vậy mà. Gọi là lộ phí ô tô:)>-

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2011/01/hay-hieu-dung-khai-niem-vuot-phai/

Đi xe hơi, vượt phải thế nào cho đúng?

Nhiều bạn có ý kiến nói rằng: theo luật thì xe vượt bên phải là sai. Nhưng khái niệm vượt bên phải như thế nào phải được hiểu cho đúng.
Luật Giao thông đường bộ của mình không nói rõ lắm làm cho cảnh sát giao thông (cố tình hoặc do không hiểu) đôi khi cũng cứ phạt bừa.
Bản thân tôi đã vài lần bị cảnh sát dừng lại để phạt lỗi vượt phải nhưng chưa lần nào bị phạt cả. Ví dụ gần đây nhất trên đường Phạm Văn Đồng (đoạn từ ngã tư Cổ Nhuế đến cầu Thăng Long), khi xe tôi chạy ở làn đường bên phải vượt rất nhiều xe ở làn đường bên trái. Đi ngang qua khu vực công viên Hòa Bình tôi bị cảnh sát giao thông dừng lại và phạt lỗi vượt bên phải. Tôi bình tĩnh hỏi lại:
- Xin hỏi, làn đường này có cấm ôtô đi không?
- Làn đường này không cấm ôtô - đồng chí cảnh sát giao thông trả lời.
- Xin hỏi, xe tôi có đi quá tốc độ cho phép không?
- Xe anh không phạm lỗi tốc độ mà phạm lỗi vượt phải - công an trả lời.
- Vậy theo đồng chí, nếu xe làn đường bên trái dừng lại thì xe của tôi cũng phải dừng lại thì mới không phạm lỗi vượt phải?
- Làm gì có chuyện đó, anh đừng cãi vớ vẩn nữa - công an đáp.
- Đây không phải là tôi cãi, mà tôi muốn đồng chí giải thích rõ luật trước khi đồng chí phạt. Vì tôi biết chắc chắn rằng, khi tuyến đường đã phân làn thì không có khái niệm vượt phải hay trái, mà chỉ xử phạt
lỗi đè vạch liền,
lỗi chuyển làn đột ngột gây nguy hiểm,
lỗi đi vào làn đường cấm,
hoặc lỗi vượt tốc độ.

Nếu đồng chí không đồng ý tôi sẵn sàng ký biên bản phạt và đề nghị đồng chí ghi rõ kiến nghị của tôi.
Sau đó, đồng chí công an trả giấy tờ xe của tôi và không nói gì. Các bạn nếu gặp tình huống như vậy thì bình tĩnh và kiên quyết tranh luận thì chắc chắn các đồng chí cảnh sát dù cố tình (hoặc do không hiểu rõ luật) sẽ không thể phạt các bạn được.
Chúc các bạn lái xe an toàn và may mắn!
Đỗ Văn

xedep_

Xe tải
Nếu đi đoàn đông xe thì hoàn toàn có thể ép nó dừng lại được! Chỉ cần hy sinh 1 xe vượt bên phải lên chặn đầu + 1 xe ép song song là tóm sống ngay! Xe ép song song sẽ phải có camere quay video tóm bằng được cái cảnh chú xxx ngồi trong con chim mồi cầm camera quay xe vượt bên phải của cả hội!
Vậy là có ngay một bài Báo!
ý kiến cụ cũng hay, ae có nên tổ chức 1 đoàn gọi thêm PV báo làm phóng sự, và mời cụ Lý đi cùng không các cụ nhỉ ?

search

Xe điện
Đường có nhiều làn thì không có khái niệm vượt phải, các kụ bị xxx chăn dắt rồi

Super Bong

Xe hơi
Chiều nay, đang thong dong Phú Thái về HN, vừa qua đoạn đông dân cư (50km/h) em vít ga lên 80km/h được tầm 5km thì gặp con Yaris mầu xanh lơ chạy như rùa bò (chỉ 50 - 60km). Mọi biện pháp (nhá pha, xi nhan, còi...) không hiệu quả, nhân tiện mấy ông xe khách vượt phải thế là em cũng xi nhan phải vượt lên. Theo sau em là mấy cụ Fotuner 16P, Altis 14M... cũng vượt theo. Em đoán mợ nào tập đi, nhưng vừa lên ngó qua kính xe đen xì nhưng vưỡn thấy lờ mờ một thằng đang nghía sang lẩm nhẩm...chột dạ em đi chậm lại và các cụ phía sau lần lượt vượt qua.

Kết quả thì các cụ biết đấy, sau khoảng 3- 4 km thì mấy cụ kia và em lần lượt bị tóm hết... Bắt em là một XXX trẻ đeo kính trắng trông khá non. Kịch bản như thông thường:

XXX: <Chào đúng điều lệnh>
Em: Mình lỗi gì đ/c nhỉ?
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ, anh vi phạm vượt phải cách đây gần 4km. Chúng tôi có đủ bằng chứng rõ ràng.

Em: Bla...bla.... Thì thằng Yaris khốn nạn nó không cho mình vượt, tốc độ 80 mà nó đi thế, mình thấy các xe vượt thì mình xi nhan vượt thôi.

XXX: <Cười rất bí hiểm> Anh qua xe làm việc với sếp em nhé.

XXX cầm giấy tờ qua đưa sếp rồi bảo "Anh ơi, vượt theo mấy xe kia"

XXX2 <sếp>: Bla bla lỗi, phạt..... Thế định thế nào?
Em: Bla bla....<rồi trình bày hoàn cảnh>

XXX2: Lần sau lưu ý đi tuân thủ luật nhé

XXX2 cầm thóc rồi đưa em giấy tờ xe.

Thế là mất toi 200K, không nhiều nhưng bực mình.

Các cụ xem có phương án nào đối phó bẫy kiểu này không (em thấy trên đây XXX các nơi áp dụng chiêu tương tự khá nhiều). Còn em giờ chắc phải kiên trì hơn, gặp mấy thằng khốn nạn cũng phải chịu...chứ nôn nóng đâm mất tiền oan.
Theo luật, nếu bác nhan phải, đi vào làn giữa ở tốc độ dưới 60km thì bác có đi qua cái Yaris đó cũng không phải là vượt phải, chỉ là bác phải đi làn giữa hơi lâu tí. Đường 5, trừ cái biển ở đầu cầu Chui, còn lại chả có cái nào cấm bác đi làn giữa cả.

cup

Xe máy
ý kiến cụ cũng hay, ae có nên tổ chức 1 đoàn gọi thêm PV báo làm phóng sự, và mời cụ Lý đi cùng không các cụ nhỉ ?
ĐM nhà chúng nó chứ, thế này thì ai mà chịu nổi, cụ nào mà chơi được chúng nó theo cách trên là đích thân em cho nó lên báo luôn, để cả XH chửi chúng nó. ádfkjabádklfuhaákfjbhaádjfbhádfjh CHÚNG NÓ x-(

photothienvc

Xe tăng
nó bẫy cụ nhưng cụ cũng đâu có hiền lành gì? Cụ cho nó 200 để thoát thân, xong việc, cụ lại cho nó lên mặt báo. Chưa biết thằng nào đểu hơn thằng nào?

CoXeDauMaLai

Xe hơi
Đường phân làn thì đúng là không có khái niệm vượt phải! Các cụ chăm đọc OTF vào :))

o0atulao0

Xe tăng
giờ chim mồi dầy đường nguy hiểm quá có cụ nào là thợ săn đi bắn bớt vài con làm gương cho a e nhờ với ạ =))

MinhKhoi2007

Xe tăng
Em gặp nhiều lắm, chim mồi có cả xe tải, xe taxi chạy rì rì ra không cho vượt. Một đoạn sau thì đến xxx vẫy lại.

anhunghuc

Xe máy
Hay, em cũng đang muốn hỏi
chan cac cụ,có bài hướng dẫn về cách đối phó kiểu này rồi mà
thu nhất: xuống xe bật nghi âm điện thoại (thời buổi này đt cụ nào chả có nghi âm)
thu 2 : hỏi lỗi gì nếu XXX bảo lối vượt phải thì hỏi ngay làn giữa xe con có đc chạy ko, có bị cấm ko? xe tôi có chạy quá tốc độ cho phép ko? nếu XXX bảo ko thì bảo xe tôi chạy trên làn đó thì ko có khái niệm vượt phải trên đường phân làn. hỏi lại nếu ko muốn vượt phải thì xe làn trong chạy 20km/h tôi ở làn giữa cũng phải chạy 20km/h để ko bị vượt phải......rồi cảnh báo xxx là tôi đang nghi âm cuộc thoại này và đọc to tên xxx và biển hiệu để lưu vào nghi am. em thấy có cụ lam như thế xxx ko làm gì đc.

butchikim

Xe ba gác
Cảm ơn ý kiến các cụ, em không mong nhưng nhỡ bị lần sau em sẽ bật :-w

chan cac cụ,có bài hướng dẫn về cách đối phó kiểu này rồi mà
thu nhất: xuống xe bật nghi âm điện thoại (thời buổi này đt cụ nào chả có nghi âm)
thu 2 : hỏi lỗi gì nếu XXX bảo lối vượt phải thì hỏi ngay làn giữa xe con có đc chạy ko, có bị cấm ko? xe tôi có chạy quá tốc độ cho phép ko? nếu XXX bảo ko thì bảo xe tôi chạy trên làn đó thì ko có khái niệm vượt phải trên đường phân làn. hỏi lại nếu ko muốn vượt phải thì xe làn trong chạy 20km/h tôi ở làn giữa cũng phải chạy 20km/h để ko bị vượt phải......rồi cảnh báo xxx là tôi đang nghi âm cuộc thoại này và đọc to tên xxx và biển hiệu để lưu vào nghi am. em thấy có cụ lam như thế xxx ko làm gì đc.

Oldstar

Xe tăng
Lần sau, cụ chủ làm theo cách này: Signal chuyển làn giữa, sau đó đi song song nó 1 đoạn để tăng tốc độ dần rồi vượt lên trên, sau đó signal ra làn ngoài cùng (nghĩa là trước xe Yaris kia) cứ như thế bò 10km/h trong khoảng 500m (chú ý là không cho nó vượt lên trên mình) sau đó vọt 80km/h và cuối cùng là trên xe phải có sẵn camera để ghi lại hết và ghi hình lũ xxx kia, đảm bảo thách kẹo xxx cũng không làm gì được cụ.
Làm như kụ thì kụ chủ trở thành chim mồi cho các kụ khác tèo à >:)

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chiều nay, đang thong dong Phú Thái về HN, vừa qua đoạn đông dân cư (50km/h) em vít ga lên 80km/h được tầm 5km thì gặp con Yaris mầu xanh lơ chạy như rùa bò (chỉ 50 - 60km). Mọi biện pháp (nhá pha, xi nhan, còi...) không hiệu quả, nhân tiện mấy ông xe khách vượt phải thế là em cũng xi nhan phải vượt lên. Theo sau em là mấy cụ Fotuner 16P, Altis 14M... cũng vượt theo. Em đoán mợ nào tập đi, nhưng vừa lên ngó qua kính xe đen xì nhưng vưỡn thấy lờ mờ một thằng đang nghía sang lẩm nhẩm...chột dạ em đi chậm lại và các cụ phía sau lần lượt vượt qua.

Kết quả thì các cụ biết đấy, sau khoảng 3- 4 km thì mấy cụ kia và em lần lượt bị tóm hết... Bắt em là một XXX trẻ đeo kính trắng trông khá non. Kịch bản như thông thường:

XXX: <Chào đúng điều lệnh>
Em: Mình lỗi gì đ/c nhỉ?
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ, anh vi phạm vượt phải cách đây gần 4km. Chúng tôi có đủ bằng chứng rõ ràng.

Em: Bla...bla.... Thì thằng Yaris khốn nạn nó không cho mình vượt, tốc độ 80 mà nó đi thế, mình thấy các xe vượt thì mình xi nhan vượt thôi.

XXX: <Cười rất bí hiểm> Anh qua xe làm việc với sếp em nhé.

XXX cầm giấy tờ qua đưa sếp rồi bảo "Anh ơi, vượt theo mấy xe kia"

XXX2 <sếp>: Bla bla lỗi, phạt..... Thế định thế nào?
Em: Bla bla....<rồi trình bày hoàn cảnh>

XXX2: Lần sau lưu ý đi tuân thủ luật nhé

XXX2 cầm thóc rồi đưa em giấy tờ xe.

Thế là mất toi 200K, không nhiều nhưng bực mình.

Các cụ xem có phương án nào đối phó bẫy kiểu này không (em thấy trên đây XXX các nơi áp dụng chiêu tương tự khá nhiều). Còn em giờ chắc phải kiên trì hơn, gặp mấy thằng khốn nạn cũng phải chịu...chứ nôn nóng đâm mất tiền oan.
Đá con mèo loại này mà em gặp cứ vượt lên phanh 1 nhát quyết liệt vào cho tan mõn nó ra... thời đại loạn... c.hó chết thật ~:>:o3

haicdnd

Xe hơi
DM, đúng là XXX, làm đủ trò để ăn xxx của dân