Chi hội Bầu ơi thương lấy Bí cùng (quỹ từ thiện ESCAPE và bạn bè)

Tribute

Xe container
Đại gia là "Dạ Đơi". Mợ lò dò lên phố là dễ bị bắt cóc lắm đấy.:))

Alexandre Ciskob

Xe điện
Chưa nhận được đâu nhá, cơm bụi Vinh Thu ngay trước mặt Lý Phàn mà làm ngơ nhá (con Ếch số 17 ở 25 LTK), còn lâu mới nhận nhá nhá:D.
@mợ lan: Theo nguyên tắc Thu trước - Chi sau, mỗi nhà tự nguyện cứ thu đủ 1 củ/người, người thiếu nộp trước, người thừa trả sau.
Há há, em biết bác ở đó thì tuần nào cũng "Lên chùa xin bữa cơm chay miễn phí", liệu có được ko? Em kết nhất ở đó là món cá giếc, M thì kết .. thịt quay :D
Cả nhà thấy con Ếch số 17 ở cafe, trà đá, nhà hàng thì em xác nhận, còn ở các địa chỉ khác thì em chối ngay, quyết ko nhận đâu :))

Thôi, em lạy thầy. Thầy tha cho em, ko em lại phải chia nhỏ nốt cái Hòa Lạc ra em tính lại nữa thì em tòi hẳn thị thật. ^:)^

@ all: Mà lần sau, em đề nghị hội ta, đi theo đoàn thì nên thu chi về 1 mối. Chứ đừng tự ý chi trả theo cá nhân như này nữa. Em cứ phải rà soát, tính toán từng chi tiết nhỏ 1 thế này mệt lắm ạ. Hic...

Lạy jề, còn 1% công việc thì phải làm nốt đê :-@
Làm nhiều sai nhiều có cớ để... người khác soi nhá trò nhá =))

thu lan

Xe điện
Lạy jề, còn 1% công việc thì phải làm nốt đê :-@
Làm nhiều sai nhiều có cớ để... người khác soi nhá trò nhá =))
hehe.. Iem ứ nàm nửa đâu thầy ạ. Làm rồi cứ để người khác soi thế thì em ngại lém :">

Chỉnh sửa cuối:
hehe.. Iem ứ nàm nửa đâu thầy ạ. Làm rồi cứ để người khác soi thế thì em ngại lém :">
Ai bẩu trò làm dài thế
Đọc còn ngại, theo dõi còn chả hiểu nữa là ;)

Dưng mà nể quá, thương nữa :)

Chỉnh sửa cuối:

thu lan

Xe điện

ynhudao

Xe đạp
Cám ơn Thu Lan, con số và giải trình khá chi tiết. Sau cứ phát huy nhé...hehe. Sau mềnh lên KTT, mời Thu Lan làm trợ lý kế toán nhá...há há :P

Mình chuyển lại số thiếu cho Lan qua quỹ bầu bí hay là thế nào nhỉ?

thu lan

Xe điện
Cám ơn Thu Lan, con số và giải trình khá chi tiết. Sau cứ phát huy nhé...hehe. Sau mềnh lên KTT, mời Thu Lan làm trợ lý kế toán nhá...há há :P

Mình chuyển lại số thiếu cho Lan qua quỹ bầu bí hay là thế nào nhỉ?
Đáo Như Ỳ cứ chuyển vào TK quỹ bì bấu cho chú Ní Phàn hộ iem nhá!

Tribute

Xe container
Đáo Như Ỳ cứ chuyển vào TK quỹ bì bấu cho chú Ní Phàn hộ iem nhá!
Lài lài, TK quỹ Bầu Bí ko phải là cái thùng nước gạo để mợ thích đổ cái gì vào thì đổ đâu nhá.:-??Đổ vào đó coi như xung quỹ luôn đấy.

cuoichu

Xe buýt
Theo như tổng kết của mợ Lan thì hình như đóng góp của bon em (trong nhóm về đầy tiên), có chút dôi dư. Nếu mợ đã thu đủ tiền của tất cả mọi người thì em xin được ủng hộ phần dôi dư này cho quĩ bầu bí & hy vọng quỹ nhanh chóng được sinh sôi thêm, anh em sớm đọc có thêm những bước chân mới tới rất nhiều hoàn cảnh đang chờ đợi chúng ta. Nếu mợ chưa thu đủ tiền thì để lại coi như anh em hỗ trợ lẫn nhau trước, quĩ bầu bí vẫn sẽ được bọn em chăm sóc chu đáo ạ.
Xin cảm ơn mọi người đã tổ chức thành công, những người ũng hộ bước chân của bọn em và tất cả thành phần đoàn, nhất là các bác VN, 3G, CTT ...

P/s: Mong mọi người thông cảm vì thời gian hạn hẹp nên em ko thể tham gia trọn vẹn chuyến đi cùng mọi người được.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Theo như tổng kết của mợ Lan thì hình như đóng góp của bon em (trong nhóm về đầy tiên), có chút dôi dư. Nếu mợ đã thu đủ tiền của tất cả mọi người thì em xin được ủng hộ phần dôi dư này cho quĩ bầu bí & hy vọng quỹ nhanh chóng được sinh sôi thêm, anh em sớm đọc có thêm những bước chân mới tới rất nhiều hoàn cảnh đang chờ đợi chúng ta. Nếu mợ chưa thu đủ tiền thì để lại coi như anh em hỗ trợ lẫn nhau trước, quĩ bầu bí vẫn sẽ được bọn em chăm sóc chu đáo ạ.
Xin cảm ơn mọi người đã tổ chức thành công, những người ũng hộ bước chân của bọn em và tất cả thành phần đoàn, nhất là các bác VN, 3G, CTT ...

P/s: Mong mọi người thông cảm vì thời gian hạn hẹp nên em ko thể tham gia trọn vẹn chuyến đi cùng mọi người được.
Ko quá ko xuất hiện, và khi xuất hiện thì ..............tuyệt.........svời chúc cụ và gia quyến nhiều Sức Khỏe & Hạnh Phúc!!

Tribute

Xe container

@ Cụ Chú Cuội!. Quỹ Bầu bí xuất phát từ ý tưởng của mấy anh em nhà ếch, nhưng quan trọng hơn cả là được đồng lòng ủng hộ của rất nhiều anh em trong, ngoài OF. Ý nghĩa đặc biệt là khởi nguồn từ cụ đấy, 4 quả BADYEAR của cụ và cụ Ngọc Phan là điểm xuất phát và đã đi đến thành công. Em quý cụ lắm đấy mà cụ ít xuất hiện quá.:x

Maybach Tàu

Xe container
Quỹ nhà mìn đóng theo định kỳ hay theo chương trình các cụ nhẩy. Em bơ vơ có gì các cụ hú em còn biết nhá:D

trieuth

Xe điện
Quỹ nhà mìn đóng theo định kỳ hay theo chương trình các cụ nhẩy. Em bơ vơ có gì các cụ hú em còn biết nhá:D
Kết hợp cả 2. Anh em sẽ xây dựng quỹ từ từ theo các buổi off và đấu giá, kiểu năng nhặt chặt bị. Khi lên được chương trình cụ thể sẽ huy động tiếp theo nhu cầu.

An Dong

Xe điện
Dear Lan và anh em nhà Ếch,
Nhà cháu đi đến trưa ngày hôm sau. Số dư xin gửi vào quỹ bầu bí của Cụ Lý Phàn. Mong quỹ mình ngày càng sinh sôi để thực hiện những dự án khác.