Chi hội Bầu ơi thương lấy Bí cùng (quỹ từ thiện ESCAPE và bạn bè)

thumotty

Xe buýt
Em nghĩ nên mở một thớt mới để đấu giá. Đưa vào thớt này hơi loãng.

Cụ Tribute: hôm nay em đã chuyển cho cụ 10RS (500K) rồi nhé. Chuyển từ NH khác nên có khi thứ 2 mới đến. Cụ confirm khi nhận được nhá.

Mon 29V

Xe điện
Em vừa mới chuyển 4 củ vào quỹ của các cụ, cụ Tribute còn phơm hộ khi thấy tiền nhé.

Tribute

Xe container

Cụ Tribute: hôm nay em đã chuyển cho cụ 10RS (500K) rồi nhé. Chuyển từ NH khác nên có khi thứ 2 mới đến. Cụ confirm khi nhận được nhá.
Vâng, chắc là chiều tối nay nó vào TK thôi.

Em vừa mới chuyển 4 củ vào quỹ của các cụ, cụ Tribute còn phơm hộ khi thấy tiền nhé.
Vâng em vừa nhận được xong từ TK của Nguyen Quang Hung 4 củ, đang định vào thớt hỏi xem của nick nào. Cảm ơn cụ.

Em sẽ tổng hợp và cập nhật thường xuyên tình hình quyên góp quỹ tại trang nhất thợt này. Các cụ các mợ lưu ý có vấn đề gì confirm ngay cho em nhé.

An Dong

Xe điện

Đồng ý. Có lẽ cách làm ở bên Bơ Vơ là hợp lý đó. Chỉ cần tránh spam, hàng họ chọn lọc tí là OK rồi.

chauchau

Xe điện
alo các cụ,

em sì pam hơi muộn, và chậm các cụ bỏ quá cho...

em xin góp thêm vào quĩ Bầu Bí 500k, mai có vụ off của hội Mông em chuyển cho cụ Phan. Em sẽ vận động thêm hội Mông tham gia vụ Từ thiện này.

và trao đổi thêm trong BDH box từ thiện nhất trí quĩ của Box Từ thiện sẽ đứng ra cân đối tất cả khoản thiếu theo kế hoạch của cụ Từ đề xuất

Dự trù kinh phí tầm 55tr là chuẩn, giới hạn không vượt quá 60tr là ok
tức là khoàng 10tr nữa (nguyên tắc của box là chỉ chi đúng sự việc TT nên con số thừa thiếu cần chuyển lại quĩ), cụ thể em sẽ bàn với cụ Từ

Như vậy các cụ chủ động lên chương trình đi cho sớm nhé.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
alo các cụ,

em sì pam hơi muộn, và chậm các cụ bỏ quá cho...

em xin góp thêm vào quĩ Bầu Bí 500k, mai có vụ off của hội Mông em chuyển cho cụ Phan. Em sẽ vận động thêm hội Mông tham gia vụ Từ thiện này.

và trao đổi thêm trong BDH box từ thiện nhất trí quĩ của Box Từ thiện sẽ đứng ra cân đối tất cả khoản thiếu theo kế hoạch của cụ Từ đề xuất

tức là khoàng 10tr nữa (nguyên tắc của box là chỉ chi đúng sự việc TT nên con số thừa thiếu cần chuyển lại quĩ), cụ thể em sẽ bàn với cụ Từ

Như vậy các cụ chủ động lên chương trình đi cho sớm nhé.
Độ 2 3 ngày nữa bọn em chốt quỹ chuyến đi lần này. Thừa thiếu chi tiết thế nào chúng em cân đối và trao đổi với các cụ bên BĐH quỹ cụ thể.
Củm ơn các cụ nhiều nhiều ah!!!

Chỉnh sửa cuối:

trieuth

Xe điện
Em xin phép góp thêm 500K cho quỹ Bầu Bí nhé :)

Sẽ chuyển cho cụ Tribute vào đầu tuần sau.

Tribute

Xe container
Em xin tổng hợp Quỹ Bầu Bí đến thời điểm 12/03/2011:

Tổng đã nhận từ 30 cụ/mợ + tiền dư các buổi off + tiền lãi NH: 36.566.490đ
Đã tạm chi 5.000.000
Số dư quỹ thực có: 31.566.490đ
---------------------------------

Số đăng ký bổ sung:
+ Cụ Châu chấu: 500k
+ Cụ 3G: 5.000k
+ Nhà hảo tâm vô danh: 5.000k
+ Cụ Boeing-787: 1.000k
+ Cụ Theph : 500k
+ Cụ TriềuTH: 500k
---------------------------------
Cộng: 12.500k

Như vậy đến thời điểm này, cả số đã đóng góp và số đăng ký tổng cộng được ~ 49 triệu.

Chỉnh sửa cuối:

pmhunghero

Xe buýt
Em xin đóng góp 500k ạ, thứ 2 em sẽ chuyển tiền vào TK của Quỹ.

Tiếc là không đi cùng các cụ lên Trạm Tấu (mặc dù cũng rất rành Yên Bái)

Tribute

Xe container
Em xin đóng góp 500k ạ, thứ 2 em sẽ chuyển tiền vào TK của Quỹ.

Tiếc là không đi cùng các cụ lên Trạm Tấu (mặc dù cũng rất rành Yên Bái)
Tài khoản Quỹ Bầu bí vừa nhận được 500k của Pham Manh Hung chuyển tới, chắc là của cụ? Cảm ơn cụ!

Chỉnh sửa cuối:

rabbitta

Xe máy
Em xin góp thêm 500k, hôm nào off chui e chuyển TM nhé. Quỹ hoành tráng rồi.
E đang phụ trách quyên góp tại cơ quan e ủng hộ cháu bé này (Trần Xuân Tiên), cũng được sự đồng lòng của rất nhiều người. E thấy đây cũng là hạng mục từ thiện thiết thực, các bác xem thế nào nhé. tks!.
http://dantri.com.vn/c167/s167-463661/be-4-tuoi-bi-bo-roi-mat-doi-chan-trong-vu-tai-nan-tham-khoc.htm

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Cháu đã gửi quỹ qua tay cụ An Đông chiều CN. Hiện nay có lệnh điều động phải đi CT từ thứ 4 đến thứ 6. Không biết có về kịp không, cháu sẽ cố gắng về sớm, nếu không các bác cứ chạy trước, cháu chạy ban đêm quen rồi ! Hẹn gặp lại tại Yên Bái !

pmhunghero

Xe buýt
Em xin góp thêm 500k, hôm nào off chui e chuyển TM nhé. Quỹ hoành tráng rồi.
E đang phụ trách quyên góp tại cơ quan e ủng hộ cháu bé này (Trần Xuân Tiên), cũng được sự đồng lòng của rất nhiều người. E thấy đây cũng là hạng mục từ thiện thiết thực, các bác xem thế nào nhé. tks!.
http://dantri.com.vn/c167/s167-463661/be-4-tuoi-bi-bo-roi-mat-doi-chan-trong-vu-tai-nan-tham-khoc.htm
đọc chuyện của cháu mà không cầm được nước mắt
:((

Nikita

Xe tải
Em góp 500k theo hình thức dúi tiền vào tay Chủ tịch.

rabbitta

Xe máy
6 tiếng trôi qua, e chờ các bác hưởng ứng với e chương trình từ thiện, thế mà không thấy bác nào trả nhời, buồn quá.
Báo cáo các bác, e vừa từ BV Việt Đức về, thăm cháu Tiên, gặp khoảng gần chục đoàn, sau khi thăm và trao đổi với người nhà cháu (bà thím trẻ của cháu đang theo dõi tình hình sức khoẻ của cháu, một ông chú trẻ đang quạt cho cháu và các khách thăm cháu đứng xung quanh nhiều...), đàn ông thì bùi ngùi, đàn bà thì khóc cả, đáng thương cho cháu thật khi nhìn thấy hình hài của cháu. Cơ quan e phát động sau 2 ngày, mặc dù cơ quan nghèo, nhưng cũng quyên góp đợt 1 được 3 triệu, mang vào, người nhà cháu bảo giúp cháu thì các bác cứ mang tiền vào chỗ các bác sỹ, e vào chỗ bác sỹ, các đồng chí phụ trách có quyển sổ riêng của cháu, cũng được nhiều nơi quan tâm, có ghi nhận và viết chép nghiêm chỉnh, e vừa về đến cơ quan phải vào thông báo các bác ngay, bác Chủ tịch xem có ý kiến gì về vụ này ko ạ?

pmhunghero

Xe buýt
6 tiếng trôi qua, e chờ các bác hưởng ứng với e chương trình từ thiện, thế mà không thấy bác nào trả nhời, buồn quá.
Báo cáo các bác, e vừa từ BV Việt Đức về, thăm cháu Tiên, gặp khoảng gần chục đoàn, sau khi thăm và trao đổi với người nhà cháu (bà thím trẻ của cháu đang theo dõi tình hình sức khoẻ của cháu, một ông chú trẻ đang quạt cho cháu và các khách thăm cháu đứng xung quanh nhiều...), đàn ông thì bùi ngùi, đàn bà thì khóc cả, đáng thương cho cháu thật khi nhìn thấy hình hài của cháu. Cơ quan e phát động sau 2 ngày, mặc dù cơ quan nghèo, nhưng cũng quyên góp đợt 1 được 3 triệu, mang vào, người nhà cháu bảo giúp cháu thì các bác cứ mang tiền vào chỗ các bác sỹ, e vào chỗ bác sỹ, các đồng chí phụ trách có quyển sổ riêng của cháu, cũng được nhiều nơi quan tâm, có ghi nhận và viết chép nghiêm chỉnh, e vừa về đến cơ quan phải vào thông báo các bác ngay, bác Chủ tịch xem có ý kiến gì về vụ này ko ạ?
EM nghĩ cụ nên lập riêng 1 thớt về trường hợp cháu Tiên trong box Từ Thiện, như thế hợp lý hơn và kêu gọi được nhiều người giúp cháu hơn

rabbitta

Xe máy
EM nghĩ cụ nên lập riêng 1 thớt về trường hợp cháu Tiên trong box Từ Thiện, như thế hợp lý hơn và kêu gọi được nhiều người giúp cháu hơn
tks bác, e ko muốn mở rộng, e tham gia chút xíu trong nhóm từ thiện của hội ESC, muốn đưa ra thông tin để anh e trao đổi, còn nếu muốn làm một thớt gì đó thì e chịu rồi, e không có chuyên môn món này. hic, tks bác.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hiện tại quỹ Bầu Bí dành cho chuyến Trạm Tấu đang vẫn còn thiếu so với dự trù. Mặc dù anh em ai cũng nhiệt huyết, cả nhà, rồi anh em bạn bè đều xúm vào ủng hộ nhưng thời gian huy động quỹ cũng ngắn. Được vậy là quá mừng quá tốt. Chắt chiu từng chút một nên tạm thời em rất xin lỗi cụ là thời gian này quỹ Bầu Bí tập trung bố trí dành cả cho các cháu học sinh xã Bản Công - Trạm Tấu.
Cháu Tiên ở Việt Đức cũng rất cần sự giúp đỡ và quan tâm của mọi người, số phận cháu và ông bà ngoại cháu quá thương tâm. Em xin phép có một chút thay mặt anh em nhà Ếch Cụt tặng cháu 500k. Chúc Tiên mau khỏe! cũng cầu mong giời phật phù hộ độ trì cho cả hai ông cháu vượt qua được nỗi tai ương này!
Cụ nhắn tin cho em xin số TK của cụ nhé, nhờ cụ chuyển giùm cho cháu giúp anh em. Thanks cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Tổng hợp Tấm Lòng Vàng Quỹ Bầu Bí

Hôm nay nhân dịp tổ chức thành công 1 sự kiện khá quan trọng, em ủng hộ thêm vào Quỹ Bầu Bí 500k nữa.
Nhân đây em tổng hợp các Tấm Lòng Vàng đã quyên góp cho Quỹ Bầu Bí sau hơn 2 tháng rưỡi hoạt động. Với tấm chân tình của các anh em nhà Escape và sự ủng hộ nhiệt tình của các anh em trong làng Ford cũng như bạn bè gần xa. Quỹ Bầu Bí đã ngày một phát triển và đang sẵn sàng cho một chương trình chung sức vì các em học sinh nghèo miền núi xa xôi hẻo lánh vào 18/03/2011 tới.Đến ngày 15/03/2011, Quỹ đã nhận được Tấm Lòng Vàng của 34 cụ, mợ với tổng số tiền lên đến gần 38 triệu đồng sau hơn 50 lượt người đóng góp. Danh sách cụ thể như sau:

Quỹ cũng được bổ sung thêm bằng những khoản dư dôi qua các buổi off và các khoản tiền lãi NH khoảng trên 2 triệu nữa.
Đến thời điểm này Quỹ đã chính thức đạt con số 40 triệu đồng có lẻ.

Quỹ cũng đang được 1 số tấm lòng hảo tâm đăng ký ủng hộ số tiền khoảng hơn 10 triệu đồng nữa. Số dự kiến sẽ đạt trên 50 triệu đồng.

Ngoài ra, quỹ còn nhận được rất nhiều tấm chân tình bằng hiện vật và những đóng góp vô hình, vô giá khác.

Cảm ơn cả nhà, cảm ơn tất cả các cụ các mợ.:x

Giám đốc Quỹ Bầu Bí
Lý Phàn.​

Chỉnh sửa cuối: