[Funland] Bầu cử tổng thống Mỹ 2024

rachfan

Xe container
Loại báo như vnexpress thì e ko muốn đọc, toàn đăng bài định hướng dư luận theo phe Harris, y hệt nhiều báo leftist bên Mỹ, họ chặn hầu hết các bình luận của người đọc nếu trái với ý báo. Trong khi e quan sát mạng xã hội X thấy dân Mỹ chửi Biden với Harris ghê lắm, số đông ngày càng ngả theo phe Trump vì lý do kinh tế. Mà e nghĩ cũng hợp lý, số liệu kinh tế Mỹ 4 năm Biden-Harris rõ tệ hơn thời Trump, đó mới là cái mà người dân, cử tri đang đối mặt hàng ngày, là cái quyết định họ sẽ bỏ phiếu cho bên nào.
Cụ không để ý à: X của Musk, mà Musk phe Trump.

gsm615

Xì hơi lốp
"Tôi sẽ hỗ trợ Ukraine và các đồng minh NATO của chúng tôi" - Kamala Harris tuyên bố
Bà Harris vận động để lấy phiếu cử tri ủng hộ Ukraine và Nato
Còn Trump thì chỉ lúng búng "có tao làm tổng thống thì Putin đã không dám đánh Ukraine"

baba77

Xe tăng
Thế này thì khó cho cụ Trump. Cụ già rồi làm được mấy hiệp đâu chứ mợ Harris trẻ khỏe ....

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Đợt này huy động quỹ và chi tiền cho quảng cáo thế nào rồi các cụ nhỉ?
Các cụ có thông tin cập nhật cho mọi người biết xem ai mạnh vì gạo, bạo vì tiền phát ạ!
Trump mà quyết tâm thế có được phép tự chi khảng 100tr usd của mình ra để quảng cáo không nhỉ :)

baba77

Xe tăng
Đợt này huy động quỹ và chi tiền cho quảng cáo thế nào rồi các cụ nhỉ?
Các cụ có thông tin cập nhật cho mọi người biết xem ai mạnh vì gạo, bạo vì tiền phát ạ!
Trump mà quyết tâm thế có được phép tự chi khảng 100tr usd của mình ra để quảng cáo không nhỉ :)
Tính cách cụ Trump em nghĩ không bỏ thiền thịt ra đâu toàn tiền dân góp thôi

thudoll88

Xe tăng
Thế này thì khó cho cụ Trump. Cụ già rồi làm được mấy hiệp đâu chứ mợ Harris trẻ khỏe ....

Em đã xem hết bài phát biểu bằng tiếng Anh của mợ Harris. Rất ok và truyền cảm hứng nhé đừng đùa với mợ

New car 2023

Xe container
Em đã xem hết bài phát biểu bằng tiếng Anh của mợ Harris. Rất ok và truyền cảm hứng nhé đừng đùa với mợ
Tôi cũng có xem và nghe.
Trình còn còi nên không dám bảo là bả xuất sắc cao hay OK thấp.
Nhưng bả truyền cảm thật.

Có lẽ đấy là tố chất chung của đội lờ đờ bên bển.
Tay có ấn tượng nhất, tôi thấy là ngài Bill Clinton.

• Vodka
Reactions: XPQ

bravery45

Xe đạp
Tính cách cụ Trump em nghĩ không bỏ thiền thịt ra đâu toàn tiền dân góp thôi
Mợ 3ha có bỏ xu nào ra chưa ?
Tiền dân chúng ủng hộ, họ biết chứ. Chẳng thấy ai phàn nàn gì về vấn đề tiền túi này cả.

sskkb

Xe điện
Cụ có chắc về nhận thức của cụ hơn mấy cụ già ấy không ạ:))
Nhận thức kiểu "Mẽo làm được thì quốc gia khác cũng phải làm được, cho dù quốc gia đó ăn 7 triệu tấn bom, vài chục năm chiến tranh liên miên và thêm chục năm cấm vận. Không làm được như Mẽo là kém" thì hơn hẳn các cụ già chỉ có thù hận chớ cụ ;))

sirPollux

Xe hơi
Em lại thấy mang tính chất mị dân, tập trung đả kích 100. Trong khi các chính sách cụ thể và đường lối riêng cho nền kinh tế và XH Mỹ thì rất hời hợt. Nhất là tiền đâu cho khoản dân di cư, tiền đâu để đảm bảo khoản nhà ở, việc làm thì không nói. Những khoản trên nó mâu thuẫn nhau chan chát. Bảo sao nó là bài phát biểu ngắn như vậy, vì có gì để mà chém đâu. Đọc xong thấy no hope cho dân Mỹ nếu bà này đắc cử. Ông 100 đắc cử có thể sẽ tạo ra một vài mớ hỗn độn cho các đồng minh, tuy nhiên về khoản kinh tế cho riêng nước Mỹ thì yên tâm hơn nhiều.

Đông86

Xe điện
Mợ Harris có thiên tả, xhcn không?
CC cho ý kiến.

Chỉnh sửa cuối:

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Mợ 3ha có bỏ xu nào ra chưa ?
Tiền dân chúng ủng hộ, họ biết chứ. Chẳng thấy ai phàn nàn gì về vấn đề tiền túi này cả.
Cụ Trung là tỉ phú. Mợ kia bần nông, công chức đi lên. Cụ so thế sao đc.
Em lại thấy mang tính chất mị dân, tập trung đả kích 100. Trong khi các chính sách cụ thể và đường lối riêng cho nền kinh tế và XH Mỹ thì rất hời hợt. Nhất là tiền đâu cho khoản dân di cư, tiền đâu để đảm bảo khoản nhà ở, việc làm thì không nói. Những khoản trên nó mâu thuẫn nhau chan chát. Bảo sao nó là bài phát biểu ngắn như vậy, vì có gì để mà chém đâu. Đọc xong thấy no hope cho dân Mỹ nếu bà này đắc cử. Ông 100 đắc cử có thể sẽ tạo ra một vài mớ hỗn độn cho các đồng minh, tuy nhiên về khoản kinh tế cho riêng nước Mỹ thì yên tâm hơn nhiều.
Bà ấy tăng dân nhập cư là chuẩn đấy cụ.
Dân mỹ thu nhập cao không làm việc chân tay mà lương thấp. Nếu không có dân nhập cư ai làm? Xã hội loạn ngấy.
Đội lười, cứ bảo dân nhập cư cướp việc. Nhưng không chịu nhấc tay làm việc tay chân lương thấp đâu.
Dân nhập cư đời bố mẹ làm chân tay, cố gắng nuôi dạy con để đời sau khác đời mình => sự khác biệt
Đội lười mà lại sống rượu chè, ma túy xong bỏ bê con cái, hại đời con làm đời sau khổ xong oán trách thì xã hội nào cũng có.
JP, HQ tuyển người nước nghèo đến làm việc kia kìa.
Muốn bảo đảm xã hội duy trì phồn vinh cho bản địa thì thế thôi.
Với lại nước Mỹ bản chất vẫn là hợp chủng quốc nhập cư và sẽ vẫn khuyến khích nhập cư thôi. Biểu tượng vẫn là nữ thần tự do chào đón người nhập cư 🙂

ThanhNguyễn98

Đi bộ
Dân mỹ thu nhập cao không làm việc chân tay mà lương thấp. Nếu không có dân nhập cư ai làm? Xã hội loạn ngấy.
Đội lười, cứ bảo dân nhập cư cướp việc. Nhưng không chịu nhấc tay làm việc tay chân lương thấp đâu.
Dân nhập cư đời bố mẹ làm chân tay, cố gắng nuôi dạy con để đời sau khác đời mình => sự khác biệt
Đội lười mà lại sống rượu chè, ma túy xong bỏ bê con cái, hại đời con làm đời sau khổ xong oán trách thì xã hội nào cũng có.
JP, HQ tuyển người nước nghèo đến làm việc kia kìa.
Muốn bảo đảm xã hội duy trì phồn vinh cho bản địa thì thế thôi.
Với lại nước Mỹ bản chất vẫn là hợp chủng quốc nhập cư và sẽ vẫn khuyến khích nhập cư thôi. Biểu tượng vẫn là nữ thần tự do chào đón người nhập cư 🙂
Không rõ cụ ko biết thật hay cố tình nói sai, ông Trump không chống việc nhập cư, ông ấy chỉ chống việc nhập cư bất hợp pháp cụ ạ. Cụ lấy ví dụ Nhật Hàn thì em lại thấy họ làm khó, kiểm soát gắt gao nhập cư hơn Mỹ xưa giờ.

nicholas1618

Xe điện
Cụ nên khách quan. Cụ nghe Harris chém thì cũng nên nghe cả Trump nói gì.

nicholas1618

Xe điện
Không rõ cụ ko biết thật hay cố tình nói sai, ông Trump không chống việc nhập cư, ông ấy chỉ chống việc nhập cư bất hợp pháp cụ ạ. Cụ lấy ví dụ Nhật Hàn thì em lại thấy họ làm khó, kiểm soát gắt gao nhập cư hơn Mỹ xưa giờ.
Mỹ hiện chưa có visa lao động phổ thông. Mà thôi cụ còn pro Trump thì cụ nên tự tìm hiểu vì những đối tượng cảm tình Trump khó thuyết phục lắm, họ như kiểu bị thao túng tâm lý.

Tương tự như cách trump kể chuyện: những gì tôi nói (mặc dù vô căn cứ và phi logic) nhưng đều đúng còn bất kể ai nói ngược lại đều là fake news. Đơn giản vậy thôi. Giống kiểu hội đa cấp tự sướng trước khi đi lừa đảo họ hàng, bạn bè.

ThanhNguyễn98

Đi bộ
Mỹ hiện chưa có visa lao động phổ thông. Mà thôi cụ còn pro Trump thì cụ nên tự tìm hiểu vì những đối tượng cảm tình Trump khó thuyết phục lắm, họ như kiểu bị thao túng tâm lý.

Tương tự như cách trump kể chuyện: những gì tôi nói (mặc dù vô căn cứ và phi logic) nhưng đều đúng còn bất kể ai nói ngược lại đều là fake news. Đơn giản vậy thôi. Giống kiểu hội đa cấp tự sướng trước khi đi lừa đảo họ hàng, bạn bè.
Ừ thì công nhận tôi ko giỏi, ko phải chuyên gia gì về Mỹ. Nhưng tôi chỉ quan sát số liệu kinh tế Mỹ, kinh tế mấy năm qua tệ hơn thời Trump, tôi cũng nghe nhiều người lao động nghèo Mỹ ca thán về vật giá leo thang, về việc dân nhập cư bất hợp pháp vô công rồi nghề gây mất an ninh, tung ra ngôn từ thù hận, vậy là đủ để tôi tự đặt câu hỏi có nên tin vào bộ máy truyền thông gần như chỉ biết ca ngợi Harris đầy rẫy trên mạng hay không.
Còn cái phần cụ chụp mũ tôi pro Trump, còn so Trump với đa cấp tự sướng lừa đảo thì xin phép cười vào suy nghĩ đơn giản của cụ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Loại báo như vnexpress thì e ko muốn đọc, toàn đăng bài định hướng dư luận theo phe Harris, y hệt nhiều báo leftist bên Mỹ, họ chặn hầu hết các bình luận của người đọc nếu trái với ý báo. Trong khi e quan sát mạng xã hội X thấy dân Mỹ chửi Biden với Harris ghê lắm, số đông ngày càng ngả theo phe Trump vì lý do kinh tế. Mà e nghĩ cũng hợp lý, số liệu kinh tế Mỹ 4 năm Biden-Harris rõ tệ hơn thời Trump, đó mới là cái mà người dân, cử tri đang đối mặt hàng ngày, là cái quyết định họ sẽ bỏ phiếu cho bên nào.
cụ thử lên X chửi Elon Musk với Trump xem có bay nick không 😂
Đất đâu có luật ở đấy, ko thể vào nhà nó mà chửi nó dc