[Funland] Bầu cử tổng thống Mỹ 2024

Cụ 7 mà được kỳ 2 thì kể cũng lạ, mặc dù e thấy về chính trị cụ cao tay hơn cụ Trump nhiều, nhưng già quá rồi
Đúng thiệt, nhiều cụ cứ chửi cụ Biden chứ cụ Biden làm chính trị cáo và lão luyện hơn cụ Trump nhiều. Xét mọi chính sách của cụ đều làm lợi cho nước Mỹ. Nhưng làm theo cái cách hút máu của đồng minh của Mỹ, và làm suy yếu đồng minh lẫn đối thủ của Mỹ. Còn cụ Trump thì hơi bồ câu, chứ không hiếu chiến bằng cụ Biden. Nhưng em thích cụ Trump hơn, vì cụ Trump làm lợi cho quê hương, đất nước của em hơn. Đợt cụ Trump trade war với TQ mà xứ của em ngồi không hưởng lợi đủ thứ. Đại bàng từ TQ bay sang làm tổ nườm nượp để tránh trade war. Nên 2024 này em ủng hộ cụ Trump ạ :))

• Vodka
Reactions: THH

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Đúng thiệt, nhiều cụ cứ chửi cụ Biden chứ cụ Biden làm chính trị cáo và lão luyện hơn cụ Trump nhiều. Xét mọi chính sách của cụ đều làm lợi cho nước Mỹ. Nhưng làm theo cái cách hút máu của đồng minh của Mỹ, và làm suy yếu đồng minh lẫn đối thủ của Mỹ. Còn cụ Trump thì hơi bồ câu, chứ không hiếu chiến bằng cụ Biden. Nhưng em thích cụ Trump hơn, vì cụ Trump làm lợi cho quê hương, đất nước của em hơn. Đợt cụ Trump trade war với TQ mà xứ của em ngồi không hưởng lợi đủ thứ. Đại bàng từ TQ bay sang làm tổ nườm nượp để tránh trade war. Nên 2024 này em ủng hộ cụ Trump ạ :))
Trump cũng làm cho dân Mỹ khá hơn, nhờ chính sách trade war đưa sản xuất trở lại nước Mỹ tăng việc làm cho Mỹ (mà Biden vẫn đang tiếp tục áp dụng). Mọi việc đang ngon trớn thì Chinese virus covid đến phá hỏng tất cả, Trump chắc cay TQ lắm? :)

baba77

Xe tăng
2 cụ 2 phe, cụ ủn cụ 7 cụ ủn cụ chum.

Pigwalk

Xe container
Em vote cho Trump, chiến lược của cụ ấy làm VN có lợi

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Không thể xác nhận nhưng đã từng nghe chính người Mỹ nói Mỹ có trò mua phiếu của người vô gia cư, người nghèo, rồi người mua tự điền và bỏ phiếu vào thư gửi về cơ quan bầu cử :) có thể Putin nói cũng không sai.

Dân chủ Mỹ cũng có các kẽ hở

satan4ever

Xe đạp
;)) hehe cụ nào thì cụ, cũng phải nghe lời tinh hoa thôi. K thì nó thủ tiêu ngay, lịch sử nước Mỹ có 6 tổng thống lên đường vì cãi nhóm tinh hoa rồi. Giờ ông nào lên cũng k khác gì phát ngôn viên và người đại diện thôi. K có nhiều sức ảnh hưởng lắm đâu. Càng già, càng lú lại càng hay.

cmyk77

Xe điện
Cụ Trump trở lại, có lợi hại ko các cụ ây?

qtv10291

Xe hơi
Cụ Trump trở lại, có lợi hại ko các cụ ây?
Cụ Trump giờ chỉ tính kế đấu với cụ Biden thôi, chứ còn nội bộ đảng giờ không còn đối thủ rồi, đến cả tranh luận nội bộ còn éo thêm tham gia.
Em giờ chỉ có thắc mắc là nếu năm nay thua thì 2028 cụ ấy có tham gia tranh cử tiếp không thôi, nếu tranh cử tiếp thì khả năng cao theo e đảng Cộng Hoà lại thua tiếp #:-s #:-s

tranmanhha

Xe điện
Không thể xác nhận nhưng đã từng nghe chính người Mỹ nói Mỹ có trò mua phiếu của người vô gia cư, người nghèo, rồi người mua tự điền và bỏ phiếu vào thư gửi về cơ quan bầu cử :) có thể Putin nói cũng không sai.

Dân chủ Mỹ cũng có các kẽ hở

Em thấy cái này bình thường. Vấn đề là giá 1 phiếu bao nhiêu.
Như em, ai đó trả 500k là tư tưởng em theo người ấy ngay. Heheh.

NayruLove

Xe buýt
Em bầu cho cụ biu, người bình thường hóa quan hệ với VN : )

hd-vt

Xì hơi lốp
Em dễ tính Đưa cái ảnh cho em ngó, có tiếng nói thì tốt. Em xét tư cách, tông ti xong. Là em bầu ngay.
Chuyện cuốc gia đại xự thì tiền bạc trở lên tầm thường :T .
Em thật không chém ạ.

cmyk77

Xe điện
Cụ Trump giờ chỉ tính kế đấu với cụ Biden thôi, chứ còn nội bộ đảng giờ không còn đối thủ rồi, đến cả tranh luận nội bộ còn éo thêm tham gia.
Em giờ chỉ có thắc mắc là nếu năm nay thua thì 2028 cụ ấy có tham gia tranh cử tiếp không thôi, nếu tranh cử tiếp thì khả năng cao theo e đảng Cộng Hoà lại thua tiếp #:-s #:-s
2028 thì cụ ấy đeo bình Oxy đi tranh cử hả cụ? :))

Pigwalk

Xe container
Với mục tiêu nước Mỹ trên hết và thực hiện sâu rộng chiến tranh thương mại với TQ, Trump đã làm đảo lộn nhiều trật tự ở nội tại chính trường Mỹ cũng như trong khối đồng minh.
Nhiều nước trên TG đã tính đến kịch bản Trump tái đắc cử để tránh rơi tình trạng bất ngờ như năm 2016.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Những người sáng lập nước Mỹ cũng tính cả chuyện này :) nên dân chủ đại diện, đại cử tri, thể chế cộng hoà liên bang - bang chứ không phải dân chủ trực tiếp.

Nhưng người tính không bằng trời tính đến bây giờ có trò bỏ phiếu qua thư, thay đổi cấu trúc dân cư để bẻ lá phiếu, mị dân vv

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Oảng DC lại dùng chiêu cũ là hù doạ dân Mỹ (sợ chết covid, sợ rối loạn, sợ mất phúc lợi vv) để anti-Trump.

Giống chiêu Thích Trúc Thái Minh Phạm Thị Yến Ba Vàng hù doạ tín đồ oan gia trái chủ, vong

poiuy

Xe ba gác
Cụ Trump chẳng hề bồ câu hơn đâu. Chẳng qua chiến lược của cụ ấy là tập trung đối phó với địch thủ nguy hiểm nhất là TQ, không phân tán nguồn lực của nước Mỹ ra nhiều chỗ như cụ Bi. Trong tất cả các mối nguy của nước Mỹ thì chỉ có TQ là có đủ khả năng lật đổ. Tình thế giống như ở xứ nọ chống "tự biên tự diễn" :D để tránh xuống hố, cụ Trump cũng đang cố đẩy nước Mỹ ra khỏi con đường từ từ xuống hố. :))

Thắng Formosa

Xe tăng