[Funland] Bầu cử tổng thống Mỹ 2024

bmt1986

Xe tăng
Zen vừa họp với Lato ở Mẽo xong , có khi nào ... ko các cụ ? 🤡🤡🤡

kopok

[Tịch thu bằng lái]
Có khoảnh khắc viên đạn đến rồi đấy cụ, trừ khi chắc chắn die chứ ekip nào lại chơi trò này, anh chum quá hên!

Em thấy nhiều người đọc báo mạng nhiều quá rồi cứ mặc nhiên coi tổng thống Mỹ chỉ là công cụ, bù nhìn, chân sai vặt cho 1 hoặc 1 nhóm lợi ích nào đấy. Không có tí logic nào cụ ạ, đương nhiên họ sẽ là người đứng đầu đại diện cho những giá trị mà đảng phái đấy theo đuổi, trong đó bao gồm các tập đoàn lợi ích thôi. Trên nhiều khía cạnh, nước Mỹ đang kiểm soát thế giới, thì đương kim tổng thống không thể 1 mình nắm trong tay quyền lực vô biên, tuy nhiên nó cũng là quá nhiều đối với 1 con người cụ ạ. Có cái chức danh tổng thống nào quyền lực hơn ở nước Mỹ nữa!
Vụ anh trump hên, thì đúng là chân mệnh thiên tử

Sứa.

Xe điện
Có khoảnh khắc viên đạn đến rồi đấy cụ, trừ khi chắc chắn die chứ ekip nào lại chơi trò này, anh chum quá hên!

Em thấy nhiều người đọc báo mạng nhiều quá rồi cứ mặc nhiên coi tổng thống Mỹ chỉ là công cụ, bù nhìn, chân sai vặt cho 1 hoặc 1 nhóm lợi ích nào đấy. Không có tí logic nào cụ ạ, đương nhiên họ sẽ là người đứng đầu đại diện cho những giá trị mà đảng phái đấy theo đuổi, trong đó bao gồm các tập đoàn lợi ích thôi. Trên nhiều khía cạnh, nước Mỹ đang kiểm soát thế giới, thì đương kim tổng thống không thể 1 mình nắm trong tay quyền lực vô biên, tuy nhiên nó cũng là quá nhiều đối với 1 con người cụ ạ. Có cái chức danh tổng thống nào quyền lực hơn ở nước Mỹ nữa!
Thế em hỏi cụ:
Nước Mỹ bao nhiêu tinh hoa trẻ khỏe hồ sơ đẹp ở đâu ko ra tranh cử lại đưa 2 ông già đầy phốt 1 ông thì thân nhân dính án 1 ông thì dính án gái gú đang bị kiện...ra làm TT là sao?

Mont

Xe tải
Lệch 1 cm là lủng sọ mà các cụ nghĩ là diễn thì cũng nể các cụ. Lại thuyết âm mưu cụ 100 không được thông báo. Thế lúc sau cụ ấy biết thì liệu thằng đạo diễn chẳng lẽ được để yên? Biết thế nào được là nó diễn hay nó chơi thật, nhất là cụ 100 cực kì đa nghi và trừng phạt phản bội như ngoé.

DurexSSL

Xe buýt
Vụ anh trump hên, thì đúng là chân mệnh thiên tử
Còn tùy vào tay mệnh của đội Elite cai trị Hoa Kỳ nữa, anh Trump hoặc phải thay đổi, hoặc lần sau là đạn bắn tỉa 12,7 ly

thanhgamo

Xe container
Sang nhập tịch Hoa Kỳ mà bầu cho thỏa chí nam nhi, lèm bèm gõ pím làm giề

Thấy bảo Hoa Kỳ chỉ chọn người nhập tịch có tài, có khả năng đóng góp (tiền) còn lũ ăn hại thì đél có cửa

Cụ apply hồ sơ chưa?
Luật sư gì mà u mê thế, lại còn chuyên chụp mũ người khác nữa, tởm.

XPQ

Xe cút kít
Phát bắn đầu tiên vào anh Trăm nghe không rõ lắm, còn sau đó là đạn tiểu liên bắn pặp pặp một loạt chắc của cảnh sát.

Ura anh Trăm

DurexSSL

Xe buýt

Mont

Xe tải
Thế em hỏi cụ:
Nước Mỹ bao nhiêu tinh hoa trẻ khỏe hồ sơ đẹp ở đâu ko ra tranh cử lại đưa 2 ông già đầy phốt 1 ông thì thân nhân dính án 1 ông thì dính án gái gú đang bị kiện...ra làm TT là sao?
Cụ không hiểu chính trị Mỹ mà cụ kia đã nói đúng rồi còn gì. 2 ông này có đồng minh chính trị và lợi ích lớn nhất, thì họ được ủng hộ.
Cụ nghĩ Elon Musk có thông minh ko, cụ Elon ủng hộ cụ 100 đấy. Tương tự cụ Biden thôi.
Ngay cả quốc hội Mỹ thì cũng do nhóm lợi ích đứng sau thôi. Cụ nghiên cứu PAC thêm sẽ hiểu

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em ko ngóng ông 100 trúng ngôi vương. Em ngóng năm sau cụ Ngao5 cho ra bài vụ này. Liệu nhanh thế có ko các cụ nhỉ?

Sứa.

Xe điện
Cụ không hiểu chính trị Mỹ mà cụ kia đã nói đúng rồi còn gì. 2 ông này có đồng minh chính trị và lợi ích lớn nhất, thì họ được ủng hộ.
Cụ nghĩ Elon Musk có thông minh ko, cụ Elon ủng hộ cụ 100 đấy. Tương tự cụ Biden thôi.
Ngay cả quốc hội Mỹ thì cũng do nhóm lợi ích đứng sau thôi. Cụ nghiên cứu PAC thêm sẽ hiểu
Thế em bảo 100 với 7 có thế lực đứng sau giật dây có gì sai? Thắng thua do nhóm này qđ.

quy la tien

Xe điện
Theo bài báo thì có anh liên quan anh Ủn

• Vodka
Reactions: QAZ

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]
Nể nhất là những ng dân ngồi sau ô trump ko hoảng loạn. Bởi ái quốc bằng mồm bao cũng dễ Người Mỹ họ chả bao giờ nói yêu nước nhưng họ mới là những ng yêu nước. :(

crYztaL

Xe buýt
Vụ này em không nghĩ là dàn xếp. Trump đứng sau bục phát biểu, toàn bộ thân dưới được che chắn, phần trên được bảo vệ bởi áo chống đạn nên xạ thủ chỉ có duy nhất cơ hội để tiêu diệt khi nhắm vào đầu - nếu diễn có thể nhắm vào tay hoặc vai, 2 mục tiêu to hơn, ít nguy hiểm hơn. Vị trí bắn của xạ thủ cũng khá lộ liễu, hoàn toàn có thể bị an ninh tiêu diệt trước khi kịp bắn - có lẽ điều này cũng làm ảnh hưởng tâm lý đến xạ thủ - ngoài ra, 1 người dám bắn chưa chắc đã là người bắn giỏi, giống như Kinh Kha dám đâm Tần Thủy Hoàng nhưng kiếm thuật lại kém :) Theo như lời kể của nhân chứng thì vụ này an ninh Mỹ quá tệ.

sthd

Xe lăn
Nếu là kịch bản dàn dựng thì tay súng phải nói là siêu xạ thủ. Mà Trump cũng phải gọi là siêu nhân vì đã dám chấp nhận đóng vai này,.:D
đâu nhất thiết phải súng bắn rách tai ? chú sát thủ cứ bắn súng đồ chơi Bọp phát, rồi có đạo diễn hình ảnh sau lưng Mr Trump đạo diễn vụ rách tai thì sao?

View attachment 8630365
Đặc vụ mẽo ko trang bị món này nhỉ
Mr Trump chưa là TT nên chưa có chế độ trang bị giáp.

onano69

Xe container
Vụ này đội an ninh có bị kỷ luật không nhỉ ;))