[Funland] Bầu cử tổng thống Mỹ 2024

Hanoi1919

Xe tăng
Xem tử vi mà cứ xem đắc hãm thì còn lâu mới xem đúng được. Đa phần mắc lỗi như cụ đó. KHó nhất là xem hạn. Vì đa phần không biết xem đoán bừa (hiện nay chỉ đúng được 30% nếu hạn trùng). Nên môn tử vi trở thành môn mê tín dị đoan và không đáng tin cậy trong mắt nhiều người. Nhưng khi biết xem thì nó vi diệu lắm. E có cách xem hạn. Nếu cụ nào không tin có thể test thử.
Nhiều người không biết xem nhìn lá số tốt nhưng tại lại thấy thực tế không thành công, không giàu. Còn lá số xấu chẳng có gì đặc biệt thì lại giàu, lại thành công. Kì thực lá số tốt với xấu chẳng qua do mắt của người nhìn. Nếu không hiểu thì xấu sẽ đánh giá thành tốt, còn tốt thì lại nói nó xấu.
Em chỉ biết qua loa, tất nhiên không thể bằng người ngâm cứu chuyên như cụ rồi. Vậy em mới hỏi để đc cụ chỉ thêm cho rõ mà.
Tử vi chưa chắc đã đúng. Tử vi có đúng thì cũng đòi hỏi người biết xem giỏi mới xem đc mà.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em chỉ biết qua loa, tất nhiên không thể bằng người ngâm cứu chuyên như cụ rồi. Vậy em mới hỏi để đc cụ chỉ thêm cho rõ mà.
Tử vi chưa chắc đã đúng. Tử vi có đúng thì cũng đòi hỏi người biết xem giỏi mới xem đc mà.
Tử vi đương nhiên phải đúng chứ cụ. Rất logic và sâu sắc. Nhưng tử vi không phải là công cụ vạn năng. Thích dùng nó đoán cái gì cũng được. Cugnx chỉ có phạm vi áp dụng thôi. Còn ai hỏi cái gì cũng lôi tử vi ra mà đoán thì bắt đầu nói linh tinh rồi. Tử vi là dòng thời gian, Chuỗi sự kiện. Nếu dùng tử vi để đoán về vị trí thì tử vi chịu chết.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Lão già lẩm cẩm kia rút lui là tối dồi. Nhưng Tổng thống Mẽo mà da màu lại là đàn bà thì không ổn, đàn bà lái éo qua ngọn cỏ lại da màu có lẽ sẽ ưu ái nhập cư cả đống da màu rách rưới thì hỏng. Nước Mẽo được lập quốc và lãnh đạo bởi đàn ông da trắng mới được như bây giờ, Giả sử hồi đó mà gã da đen nào lập quốc thì bây giờ Mẽo thành mẹ nó châu Phi thứ 2 vẫn đang đóng khố cắm lông chim nhảy chồm chồm ăn bốc bằng tay =)). Tấm gương O Nhọ làm 8 năm đã thấy dồi. Tổng thống Mẽo thì nên là đàn ông da trắng mới có uy. Vote cho Trump.
Thiếu người gốc Á nữa, mà quốc gia lại phân giai cấp nữa, combo hủy diệt như vậy mà lên được thì chỉ có gian lận thôi.

rachfan

Xe container
Tài phải đem về cái lợi cho quốc gia chứ tài của Từ Hy là thủ đoạn và làm mục nát quốc gia. Từ Hy bằng cái móng chân của Võ Hậu kể cả là so về thủ đoạn.
Về thủ đoạn thì Từ Hy không kém Võ Tắc Thiên đâu cụ. Nhất là khi Hàm Phong vừa băng hà, Từ Hy mới 28 tuổi đã đạo diễn thành công Chính biến Tân Dậu (1861), ngay sau đó diệt Thái Bình Thiên Quốc (1864).

Tôi đồng ý với cụ Từ Hy là tác nhân chính ngăn cản cải cách đúng lúc TQ đang quá cần hiện đại hóa. Không phải Từ Hy không nhìn ra mà là bà ta ý thức rất rõ rằng nếu cải cách thì người Mãn, vốn yếu kém về kinh tế và học vấn, sẽ mất hết quyền lực vào tay người Hán. Âu cũng là vận số của Trung quốc.

Thôi kết thúc ở đây, trả lại thớt cho bấu cử Mỹ.

Chicken113

Xe tải
Cụ ko tin cụ có thể up lá số cụ lên. E đoán hạn cưới vợ, hạn xuất ngoại, hạn mua xây nhà. Nếu cụ đã trải qua những việc đó rồi.
Bẩm cụ cháu xin phép inb lá số cháu xin đôi lời vàng ngọc từ cụ được chứ ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Đương nhiên xem được cho người thì cũng xem được cho mình. thế cứ xem cho mình thì nói ra ngoài hả cụ. Tử vi chả qua là dòng thời gian của đời người thôi, và là quá trình nhận thức thế giới quan thôi. Chứ có gì đâu mà thần thánh hóa.
Chắc cụ giàu sụ roài.

QAZ

Xe container
Nhân thể lão Biden lẩm cẩm sắp về hiu, ta nên ngỏ ý hỏi lão bán rẻ hay tặng quà cho ta một tá máy bay F35 thì tốt, hay ký cái hiệp định gì có lợi cho ta. Lão đã lẩm cẩm lú lẫn giờ chắc cứ đề nghị là lão già gật hết =)).
Cho F35 là của nợ đấy chứ ko báu bở gì.

Cái chúng ta cần, ngay và luôn, là

1. Công nhận nền kinh tế thị trường.

2. Bỏ hết các trò đánh giá nhân quyền.

Được 2 món quà trên là khởi sắc, sáng choang.

Thỏ móm

Xe điện
Bố chị người gốc Phi, nên từ thời còn chạy đua TNS mâm nào chị cũng chơi, mâm Phi, mâm Á, mâm LGBT, mâm lefty..
Bài học thua trắng tay của chị Le Pen bên Pháp còn đang nóng hổi, ông Trump chủ quan như vậy thì dễ thua lắm.
Lời tiên tri của bà bói mù Vanga " tổng thống thứ 44 là người gốc Phi, ông là tổng thống Mỹ cuối cùng ".Bà nói sau khi tổng thống thứ 44 rời Nhà Trắng, nước Mỹ sẽ rơi vào giai đoạn loạn lạc, chìm vào đống đổ nát kinh tế, các bang sẽ bị chia rẽ, có thể sẽ xảy ra nội chiến.
Xem ra lời tiên đoán của bà đang ứng nghiệm ?

Các chuyên gia khuyên đảng Dân chủ nên dừng việc lên tiếng về tư cách ứng viên của tổng thống Joe Biden ,vì những gì xảy ra tiếp theo có thể còn hỗn loạn hơn.

Hệ thống Tư pháp không bỏ tù được ông, tử thần cũng không làm gì được ông. Đại tá Donald Trump là người Chúa lựa chọn cho nước Mỹ :D

Việc chọn Harris ở vị trí ứng viên phó tổng thống đã đem đến chiến thắng cho Biden năm 2020 , nhưng nếu đảng dân chủ chọn Harris thay cho Biden làm ứng viên tổng thống sẽ dẫn đến thất bại thảm hại hơn.

Tại thời điểm hiện nay người dân Mỹ chưa thể chấp nhận có nữ tổng thống và còn lâu họ mới chấp nhận một nữ tổng thống da màu!

mrnguyen1111989

Xe tải
Hôm trước đoán Biden sẽ nghỉ hưu và xuất hiện ứng viên thứ ba. Đã đúng được một nửa. Hôm nay lập tiếp lá số ứng viên harris. Thật bất ngờ, lá số này đủ sức đánh gục trump
Tháng 11 âm lịch năm nay có cách rồng bay lên trời. Harris chính là vị chủ nhân nhà Trắng trong năm nay.
Đây là lá số của Bà Harris do e tự mò giờ sinh. KHi đối chiếu với các hạn quá khứ của bà Ấy. Nếu theo lá số này Trump sẽ thua bà ấy.
Group FB Tử Vi Việt Nam (21).jpg
Nếu đúng thế thì từ xưa việc chọn thái tử ở nước ta cũng như tàu chỉ cần nhờ Quốc sư và các đại sư huyền học lập tử vi là đủ. Cần quái gì phải để hoàng tử tranh đấu, luyện tập, học hành chi cho khổ. Em thấy tử vi như cái bánh xe, to nhỏ nó đều tròn, quay đi đâu cũng thế. 9 tỉ người thì nhiều người có cùng ngày sinh năm sinh cũng vài triệu. Nhân cho sự kiện diễn ra trong 30 ngày thì xác suất khá lớn. Đúng thì đăng lên khoe như vụ TT Trump bị ám sát , trong khi hàng triệu người cùng ngày tháng năm sinh như TT Trump có mấy người bị ám sát. Đúng thì cụ tung hô, sai thì cụ cãi lại. Chơi thế ai chơi lại.

vanchamngoan

Xe đạp
Về thủ đoạn thì Từ Hy không kém Võ Tắc Thiên đâu cụ. Nhất là khi Hàm Phong vừa băng hà, Từ Hy mới 28 tuổi đã đạo diễn thành công Chính biến Tân Dậu (1861), ngay sau đó diệt Thái Bình Thiên Quốc (1864).

Tôi đồng ý với cụ Từ Hy là tác nhân chính ngăn cản cải cách đúng lúc TQ đang quá cần hiện đại hóa. Không phải Từ Hy không nhìn ra mà là bà ta ý thức rất rõ rằng nếu cải cách thì người Mãn, vốn yếu kém về kinh tế và học vấn, sẽ mất hết quyền lực vào tay người Hán. Âu cũng là vận số của Trung quốc.

Thôi kết thúc ở đây, trả lại thớt cho bấu cử Mỹ.
Thực ra tài từ hy còn thể hiện rõ qua việc từ hy mới nhường cho quang tự quyền có vài tháng thôi mà suýt mất luôn nhà thanh trong chiến tranh thanh nhật.
Tài từ hy nổi bật nhất theo thiển ý cá nhân là biến khách thành chủ. Thân phận ban đầu không cao nên đã gạ từ an và dịch hân đạo diễn chính biến tân dậu. Sau đó lại sử dụng hoàng tộc mãn lật cả từ an và dịch hân.
Từ hy đúng là không phải không muốn cải cách mà là muốn từ từ giữ được quyền lợi hoàng tộc như hoàng gia nhật hay anh, cuối đời bà đã dự kiến trong 9 năm là quân chủ lập hiến rồi.

Trà đặc

Xe tăng
Tới bj, Mr Trăm khó mà trượt TT. Trừ khi bị Shoot phát nữa. Còn 3 tháng nữa ko ai nói trc đc, Ko ai né đạn mãi đc,.

Mrlinhebhp

Xe tải
Cụ ko tin cụ có thể up lá số cụ lên. E đoán hạn cưới vợ, hạn xuất ngoại, hạn mua xây nhà. Nếu cụ đã trải qua những việc đó rồi.
Tuyên truyền mê tín dị đoan là bị cấm trong diễn đàn đó bác.
Bác có thể quay về xamvn chém gió, không phải ở đây. Bên đó thành viên trẻ trâu, rảnh việc và kém hiểu biết đông hơn. Bác vào topic bầu cử Mỹ thì hầu hết chỉ có 2 nhóm người: hoặc hiểu biết logic hoặc vô thần. Nếu bác giỏi xem tử vi thì lẽ ra nên nhìn thấy kết cục của mình ở đây mới đúng.

Chỉnh sửa cuối:

hiepchiken82

Xe tăng
Gớm

Bên nào chả gào lên là đánh bại bên kia ạ/

"Tôi rất vinh dự khi nhận được sự ủng hộ của Tổng thống Biden và mục tiêu của tôi là giành được đề cử này. Tôi sẽ làm mọi thứ trong khả năng của mình để đoàn kết đảng Dân chủ, cũng như đoàn kết đất nước chúng ta, để đánh bại ông Donald Trump", Phó Tổng thống Mỹ Kamala Harris nói thêm.
ơ sao cụ lại lôi còm của e bên kia sang bên này vậy nhỉ

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Thỏ ngu dốt nên rón rén xin hỏi 1 câu: " Nếu bác bói nhầm thì có bói bù lại quẻ không ạ?"
Trời ạ, e cũng như các cụ ở đây. Đúng thì tốt không đúng thì vui vẻ. Các cụ dự đoán bằng tin tức báo chí trong và ngoài nước. mạng xã hội, tin gầm bàn. Còn e thì có chút kiến thức tử vi thì e dùng thôi. Có gì đâu mà nặng nề nhỉ. E cũng nói là đoán vui rồi mà

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Tuyên truyền mê tín dị đoan là bị cấm trong diễn đàn đó bác.
Bác có thể quay về xamvn chém gió, không phải ở đây. Bên đó thành viên trẻ trâu, rảnh việc và kém hiểu biết đông hơn. Bác vào topic bầu cử Mỹ thì hầu hết chỉ có 2 nhóm người: hoặc hiểu biết logic hoặc vô thần. Nếu bác giỏi xem tử vi thì lẽ ra nên nhìn thấy kết cục của mình ở đây mới đúng.
Thế cụ không biết rồi, Có hẳn thớt tử vi ở trong off mà. E phán ở bên đó suốt. Nhưng giờ e không phán nữa. Vì e bận với nhiều người nhờ quá, không có thời gian. Còn nhân có thớt về bầu cử thì e lại ngứa mồm nên đi vài đường thôi.

Phỗng new

Xe điện
Cuộc đua còn dài, cụ 100 nói chung vẫn nên hết sức cẩn thận. Nó đã xách súng mò vào đc cao điểm cách có hơn trăm mét, thì ko thể chắc chắn tuyệt đối an toàn được. Xung đột về tầm nhìn của 2 đảng nếu ko ngồi được với nhau thì chửa biết thế nào.

Thỏ móm

Xe điện
Trời ạ, e cũng như các cụ ở đây. Đúng thì tốt không đúng thì vui vẻ. Các cụ dự đoán bằng tin tức báo chí trong và ngoài nước. mạng xã hội, tin gầm bàn. Còn e thì có chút kiến thức tử vi thì e dùng thôi. Có gì đâu mà nặng nề nhỉ. E cũng nói là đoán vui rồi mà
Fun đi bác. Thỏ hỏi thế cũng là mục đích giải vây cho bác mà.

toyota219

Xe điện
Cái chúng ta cần, ngay và luôn, là
Được 2 món quà trên là khởi sắc, sáng choang.
Thoả thuận hạnh nhân 6 bên của Bàn Tay Ấm khi Trug Tướg lên sé cái ghẹt😂😂😂😂.
Cái j lợi ích thực sự của nc Mẽo thì sẽ đc giữ lại, mấy cái chiu trò chánh trị…thì chưa chắc. 🤣🤣🤣🤣

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nếu đúng thế thì từ xưa việc chọn thái tử ở nước ta cũng như tàu chỉ cần nhờ Quốc sư và các đại sư huyền học lập tử vi là đủ. Cần quái gì phải để hoàng tử tranh đấu, luyện tập, học hành chi cho khổ. Em thấy tử vi như cái bánh xe, to nhỏ nó đều tròn, quay đi đâu cũng thế. 9 tỉ người thì nhiều người có cùng ngày sinh năm sinh cũng vài triệu. Nhân cho sự kiện diễn ra trong 30 ngày thì xác suất khá lớn. Đúng thì đăng lên khoe như vụ TT Trump bị ám sát , trong khi hàng triệu người cùng ngày tháng năm sinh như TT Trump có mấy người bị ám sát. Đúng thì cụ tung hô, sai thì cụ cãi lại. Chơi thế ai chơi lại.
Cụ đang dùng logic toán học để nói rồi. Người giỏi toán không giỏi được tử vi đâu mà toàn dựa vào suy luận. Phải giỏi hóa hay lí thì mới dễ học tử vi. Vì phải có tư duy thực nghiệm.
Cụ lập luận chưa đúng rồi. Ngay cái sự tranh đấu với học tập, học hành nó đã nằm sẵn trong lá số tử vi từng người rồi. Tử vi phát hiện ra người đó là người thế nào, chứ tử vi không can thiệp vào việc người đó làm gì cụ hiểu không. Ví dụ cục đá cứng, Con người nhận thức được cục đá nó cứng, thì luôn luôn cục đá là cứng. Vậy tính chất của đá là cứng, chứ không phải do nhận thức con người quy định và quyết định được cục đá nó cứng. Tử vi cũng như nhận thức của con người mà thôi. Nó tồn tại độc lập với sự việc và ko tác động gì lên sự việc, hiện tượng cả.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Fun đi bác. Thỏ hỏi thế cũng là mục đích giải vây cho bác mà.
Hic, e tranh luận suốt ở bên thớt Tử vi cũng trên off này. Nhiều cụ còn hỏi định hướng nghề nghiệp của các con. E sợ quá vì đông người hỏi quá. Có đến tết tây cũng ko bao giờ giải quyết hết thắc mắc. E có dính dáng gì đến tiền nong đâu mà e phải ngại.