[Thảo luận] Bầu bí có nên học lái xe ????

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Học còn nhiều cơ hội, sinh F1 chỉ max = 2 cơ hội

100% là không nên em ạ !!!!
Đã có nhiều kinh nghiệm xương máu về vấn đề này rồi.
Nếu trong 3 tháng đầu đi học: thất thường như thời tiết -> dễ dẫn đến cảm cúm (đây là mức nhẹ nhất) -> ảnh hưởng không tốt đến F1 (sứt môi...)!!! Thôi anh không dám nói nữa...
Nhân danh 1 người lớn tuổi hơn em (2 F1 nhà anh đang học ĐH ) thành thật khuyên em là không nên.:^):^):^)

WHITE TIGER

Xe container
Cứ vô tư đi,cần gì phải kiêng cữ

coolpix8700

Xe ngựa
Thỉnh thoảng ngoài phố thấy có chị đèo con trên xe máy, 1 tay cầm lái, tay kia vòng ra sau đỡ con. Em nghĩ họ sao lại có thể đẻ dễ như gà mái ấy nhỉ!
Không phân biệt nam-nữ, dù nhà có 2 xe, thỉnh thoảng vẫn phải thuê lái xe nhưng vẫn khuyên bà xã đừng bao giờ học lái!

penguinvn

Xe đạp
Bác chủ liều mạng thế, đi học có lẽ không sao nhưng bà bầu như gấu nhà em rất dễ tụt huyết áp, đau bụng bất tử, chuột rút liên miên. Liệu thế có ổn không đây. Không nên tí nào bác chủ thớt ạ

truong39

Xe tải
em nghĩ là ko nên.mẹ tròn con vuông là quan trọng nhất.còn học lái xe thì ko học lúc này thì học luc khác cũng ko sao cả.

Kinh Kha

Xe tải
Cái này thì thực sự là khó nói, vì còn tùy sức khỏe và tính cách của mỗi Gấu nữa.

Kinh nghiệm bản thân em đây: Em đi thi lấy bằng lái xe lúc bầu 7 tháng, thấy rất thích vì các thầy trong buổi sát hạch rất là nice. Sát hạch tay lái em được ưu tiên thi sớm không cần chờ số thứ tự và các thầy giúp đỡ rất nhiệt tình. Tâm lý của các bác ý là ngại gặp lại các bà bầu này trong kỳ thi sau, lỡ có rủi ro gì trong buổi thi thì cũng ngán. Trong khi con bạn em thi cùng kỳ sát hạch đấy, cũng mấy cha đấy, lúc thuê xe chip tập các thầy vừa kèm tay lái vừa sờ đùi tán tỉnh gạ sex bét nhè. Có điều khác với Gấu của cụ chủ thớt là em lái vo lâu rồi nên không mất công đoạn đi học từ đầu. Lúc chuẩn bị thi sát hạch em chỉ mất một thời gian tập chạy sa hình và thuê xe chip tập thôi, đen một nỗi là tập và thi vào đúng tháng 7, toàn nắng 35-38 độ thì lôi nhau ra sân tập nóng như cái lò thiêu:'(:'(:'(

Em sinh đứa thứ 2 mới gọi là khủng:P. Trước ngày đập chum 2 ngày em còn vác rượu đi off với hội Everest, hị hị. Hôm đẻ thì em vẫn tự lái xe đi làm bình thường, đến trưa bắt đầu đau bụng còn tự lái xe về nhà cất rồi mới vào viện:69:

Nhiều đứa bạn em thì chửa 3-4 tháng bụng còn lép kẹp đã đi lại rón rén lò dò như sản phụ mới đẻ, kiêng cữ đủ thứ, hắt hơi một cái thì làm như trời sắp sập:21:. Thế nên em mới nói là còn tùy tính cách của các Gấu nữa.

Quan điểm của em là kiêng cữ lúc sinh nở bầu bí là nên, nhưng phải dựa trên cơ sở khoa học chứ không tin vào mấy cái kinh nghiệm truyền khẩu của các bà các chị.

xe365vn

Xe container
thôi giải tán vụ này đê cụ

Không nên một tẹo nào cụ nhé! Học cả đời đi đâu mà vội! Nhỡ ra có gì không hay thì hối không kịp đâu!
có còn là niềm hạnh phúc nhỡ 1 cái thì sau này ko có con được có đắp tiền tỷ cũng ko có con lại đâu. biết đi 4b làm gì giàu làm gì ân hận cả đời(k)

Ngonghinh

Xe tăng
Nhà cháu cũng cùng quan điểm như vậy !

100% là không nên em ạ !!!!
........................................
Nếu trong 3 tháng đầu đi học: thất thường như thời tiết -> dễ dẫn đến cảm cúm (đây là mức nhẹ nhất) -> ảnh hưởng không tốt đến F1 !!! ............................................................................
Nhân danh 1 người lớn .......................... thành thật khuyên em là không nên.
Bạn nên cân nhắc giữa được và có thể mất cái nào nhiều hơn !

drhung

Xe buýt
phụ nữ có thai:
+ 3 tháng đầu: thì vận động nhẹ nhàng,không nên uống thuốc, mắc cúm... vì thai đang ở giai đoạn hình thành tổ chức cơ quan...-> không nên học.
+ 3 tháng giữa: thai đã hình thành khá đầy đủ, không phải kiêng nhiều, nên vận động nhiều, nhẹ nhàng..-> nên đi học.
+ 3 tháng cuối: thai khá to, người mẹ đi lại khó khăn-> không nên học.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì thực sự là khó nói, vì còn tùy sức khỏe và tính cách của mỗi Gấu nữa.

Kinh nghiệm bản thân em đây: Em đi thi lấy bằng lái xe lúc bầu 7 tháng, thấy rất thích vì các thầy trong buổi sát hạch rất là nice. Sát hạch tay lái em được ưu tiên thi sớm không cần chờ số thứ tự và các thầy giúp đỡ rất nhiệt tình. Tâm lý của các bác ý là ngại gặp lại các bà bầu này trong kỳ thi sau, lỡ có rủi ro gì trong buổi thi thì cũng ngán. Trong khi con bạn em thi cùng kỳ sát hạch đấy, cũng mấy cha đấy, lúc thuê xe chip tập các thầy vừa kèm tay lái vừa sờ đùi tán tỉnh gạ sex bét nhè. Có điều khác với Gấu của cụ chủ thớt là em lái vo lâu rồi nên không mất công đoạn đi học từ đầu. Lúc chuẩn bị thi sát hạch em chỉ mất một thời gian tập chạy sa hình và thuê xe chip tập thôi, đen một nỗi là tập và thi vào đúng tháng 7, toàn nắng 35-38 độ thì lôi nhau ra sân tập nóng như cái lò thiêu:'(:'(:'(

Em sinh đứa thứ 2 mới gọi là khủng:P. Trước ngày đập chum 2 ngày em còn vác rượu đi off với hội Everest, hị hị. Hôm đẻ thì em vẫn tự lái xe đi làm bình thường, đến trưa bắt đầu đau bụng còn tự lái xe về nhà cất rồi mới vào viện:69:

Nhiều đứa bạn em thì chửa 3-4 tháng bụng còn lép kẹp đã đi lại rón rén lò dò như sản phụ mới đẻ, kiêng cữ đủ thứ, hắt hơi một cái thì làm như trời sắp sập:21:. Thế nên em mới nói là còn tùy tính cách của các Gấu nữa.

Quan điểm của em là kiêng cữ lúc sinh nở bầu bí là nên, nhưng phải dựa trên cơ sở khoa học chứ không tin vào mấy cái kinh nghiệm truyền khẩu của các bà các chị.
Mợ Tây hóa khiếp nhẩy:P:P:P
Em thấy Tây đầm chúng nó tới ngày vỡ chum, theo hẹn đốc tờ nó cũng tự lái xe mò đến nhà thương 1 mình.
Rồi 2 ngày sau, nó cũng 1 mình cắp con vứt vào băng sau xe rồi lại lái xe 1 mình từ nhà thương về nhà.
Cấm có thấy mặt bố đứa bé đâu.
Cái thằng bố trẻ con này sướng thật đới.
Ngẫm mà tủi cho mình:'(:'(:'(

zippor

Xe buýt
Khứa khứa, sau khi tham khảo ý kiến các cụ, e đã về thuyết phục Gấu nên nghỉ ngơi đến khi F1 ngon lành thì hẵng nghĩ đến chuyện đi học lái, còn thời gian này cứ để e làm tài xế bất đắc dĩ cho là ngon lành. Mới đầu Gấu nhà e cũng không chịu, kêu ngồi trên xe học thì có làm sao đâu, nhưng e cho đọc thớt này phát, nghe chừng cũng xuôi xuôi. Và cancel vụ này, mặc dù đã đăng ký roài. Hehe, chắc hoãn không mất thêm xiền các cụ nhẩy. :^)

zippor

Xe buýt

He he, mợ liều thật, e thì chịu, Gấu nhà e mà bầu đến tháng thứ 7 thì thôi khỏi bàn. Cơ mà chắc mợ lái cũng cứng rồi nên mới thế. :41:

hungapu

Xe buýt
Bác hỏi câu này nhiều người người ta cười cho đấy ! :21: Câu trả lời của 100 người thì 101 người là ko nên . Vừa nguy hiểm vừa chả giải quyết vấn đề gì . Lấy bằng xong là lúc lâm bồn , bằng cất vào trong tủ để làm cái gì ? Trong khi đấy 3 tháng đầu rất quan trọng phải giữ gìn . Em thấy cái topic này lâu rồi nhưng nhìn qua cũng chẳng muốn vào nhưng thấy nó tồn tại lâu quá nên vào ngó xem sao .:102: Chán !

Goodmorning

Xe buýt
Em chả dám phát biểu linh tinh nhưng theo em con cái là quan trọng nhất, vợ là đặc biệt- mấy thứ khác không thể so sánh cùng được đâu ạ:P

3_banh

Xe điện
bác chủ cancel rồi à, e tưởng bác còn phân vân đến lúc vợ bác vỡ chum? mà mới đăng ký sao ko đòi lại được xiền nhỉ? đã học léo đâu mà cướp tiền của người ta. bác ko đòi được thì thuê em, em đòi về cưa đôi nhá :21:

Bopbi_hsgs

Xe container
cứ học bình thường đi ợ em có bầu xã vẫn khuyến khích học thế là cầm được tấm = trước lúc vỡ chum em thề (l)
Mợ này thề kiểu j lạ thế nhỉ, e trông nó "nhạy cảm" thế nào ý ;))

Chỉnh sửa cuối:

ngungo thien ly

Xe container
Đẻ xong đi cho mẹ tròn con vuông cũng chưa muộn, giờ mà học căng thẳng tòi ra thì ai biết đỡ đẻ đây

Bopbi_hsgs

Xe container
Đẻ xong đi cho mẹ tròn con vuông cũng chưa muộn, giờ mà học căng thẳng tòi ra thì ai biết đỡ đẻ đây
Con của cụ đấy đang vui đùa với các bạn ở lớp mẫu giáo lớn, còn gấu nhà cụ ý lấy bằng từ lâu r, bây giờ cụ mới vào đây "tư vấn" :))