[Thảo luận] Bật xi-nhan trái để xe khác vượt khi không muốn đi sang bên phải để nhường đường !

xedap668

Xe buýt
Các bác tranh luận rõ chán
- Chủ thể các bác muốn nói là xe cho vượt ( Các bác kiểm soát đc)
- Khách thể là xe vượt phải. Xe này xe vi phạm luật hoạc lách luật thế nào đó còn tùy vào nhiều đk của lx ấy (hiểu biêt, kỹ năng, hành vi....) Các bác ko biết, không kiểm soát đc.
Vậy ta làm 1 viêc để hướng đến 1 việc khác ta không kiểm soát đc thi thật vô nghĩa.
Chuẩn Kụ ơi. Nếu phải chăng có 100 trường hợp làm như Kụ chủ thớt nói là vượt phải thì ok , nhưng chỉ cần trong số đó xảy ra 1 trường hợp nguy hiểm ko đáng có cũng đủ để chứng minh điều Kụ chủ muốn giúp a e lx vượt phải ko bị xxx vịn nhưng rất mong manh + nguy hiểm

xedap668

Xe buýt
U 4 sọi thôi cụ ạ :D
Hồi cuối bao cấp em còn bé tẹo, gọi là đi lơ xe nhưng chủ yếu là để bán dầu vì trẻ con không lo CA bắt ;))
Ông ý thu tiền trước trong quán cơm rồi đi thêm 1 đoạn thì giả vờ đỗ xe đi VS, em ngồi trông xe cho con phe "lấy trộm" dầu, cứ đầy can là thôi :))
Thảo nào Kụ nhiều kinh nghiệm thế....vầ bây giờ thì thành ông chủ quản lý đội xe ô tô hay sao mà Kụ có rất nhiều thời gian trên OF, e cũng có nhiều time nhưng ko có kinhnghiem( lai moi)

Thuy_CK

Xe điện
Chuẩn Kụ ơi. Nếu phải chăng có 100 trường hợp làm như Kụ chủ thớt nói là vượt phải thì ok , nhưng chỉ cần trong số đó xảy ra 1 trường hợp nguy hiểm ko đáng có cũng đủ để chứng minh điều Kụ chủ muốn giúp a e lx vượt phải ko bị xxx vịn nhưng rất mong manh + nguy hiểm
Xe đi trước lúc nào cũng chủ động hơn xe đi sau !
Cụ tạo điều kiện thì cũng phải có sự tính toán rồi. Chứ để xe sau vượt được nửa đường lại phải ép ngược mình vì gặp nguy hiểm thì mệt lắm !

Thuy_CK

Xe điện
Thảo nào Kụ nhiều kinh nghiệm thế....vầ bây giờ thì thành ông chủ quản lý đội xe ô tô hay sao mà Kụ có rất nhiều thời gian trên OF, e cũng có nhiều time nhưng ko có kinhnghiem( lai moi)
Vẫn đi cày thuê thôi cụ ạ :D Được cái việc nó rảnh ;))

xedap668

Xe buýt

xedap668

Xe buýt
Xe đi trước lúc nào cũng chủ động hơn xe đi sau !
Cụ tạo điều kiện thì cũng phải có sự tính toán rồi. Chứ để xe sau vượt được nửa đường lại phải ép ngược mình vì gặp nguy hiểm thì mệt lắm !
Thì mình là xe đi trước tính rồi , những xe sau làm sao hiểu hết đc những gì mình tính....nhiều lúc mình tính còn trả hết nữa là tính cho người khác hiểu.

Thuy_CK

Xe điện
Thì mình là xe đi trước tính rồi , những xe sau làm sao hiểu hết đc những gì mình tính....nhiều lúc mình tính còn trả hết nữa là tính cho người khác hiểu.
Cụ nói vậy là không đảm bảo an toàn rồi còn gì ;))

xedap668

Xe buýt