[Thảo luận] Bắt xe máy chở 3, em cho 1 chú áo xanh tí thì khóc nhè giữa đường

Quetlada12

Xe tải
Sáng nay nhà em đi ăn sáng, ô tô bay mất rồi nên cứ xe máy mà phang, 2 vợ chồng 1 đứa con chả nhẽ đi 2 xe tốn xăng nên nhà em tuyền phang 3(cơ mà cháu nhà em phải cái hơi nhớn tí (SV roài). Vừa rẽ trái vào tắt xi nhan xong thấy 1 cu áo xanh tia mình (dạo này chúng nó lượn cứ như là rồng rồng), sau đó cu ý nhảy ra giữa đường chỉ mình. Em nghĩ bụng thằng này chắc thong manh, cụ xi nhan thế mà *** trông thấy. Hiên ngang dừng lại giữa đường em trợn mắt thét: bắt cái gì, tội gì mà bắt. Cu thiếu úy mặt non choẹt bảo: anh chở 3. Em quát: chở 3 mà là lỗi à, con tôi chóng mặt vợ phải ngồi sau giữ. Cu cháu vưỡn cãi là anh vi phạm luật ... etc. Em quát: luật cho phép chở 3 nếu chỗ ngồi an toàn trong trường hợp này. Thằng thứ 2 thấy đồng đội sắp *** ra quần đến nơi liền nhảy vào giơ tay chào em: tôi chào anh nhé. Đcm nó còn phải giao hẹn với mềnh:)), lúc này em mới nhớ ra là không bắt lỗi thằng ôn kia tội ko chào nhân dân. Thằng này trung úy, già dặn hơn thằng kia, nó vào bênh thằng kia: chúng tôi bắt anh là đúng, đáng ra anh phải xuống xe giải trình là như thế này thế kia vv và vv còn đang đi đến bác sỹ thì ai người ta bắt, bố thằng ngu. Vợ em thấy thế bèn xử nhũn: vâng, thế thì thôi chúng tôi đang vội các anh thông cảm. Em cũng *** thừa thời gian với bọn này nên phắn luôn. Đi 1 lúc mới nghĩ ra: đáng ra phải chửi cho chúng nó 1 bài là người ta đang chóng mặt phải ngồi giữ mà mày lại bắt nhân dân xuống trình chúng mày à...
Bọn đầu xanh đầu đỏ ko đội mũ kẹp 3 thì chúng nó ko bắt, cứ nhè mấy người dễ túm bắt vớ bắt vỉn. Hôm nay mà gặp người ko hiểu luật thì nó lại bắt người ta nộp mấy lít vào túi chúng nó.

Chỉnh sửa cuối:

Minh Tu

Xe buýt
Cũng là kẻ cắp gặp bà già cụ chủ thớt nhỉ :D

hoanglee94

Xe tăng
Cụ cũng gớm lắm cơ ';)

MaxiesNguyen

Xe hơi
nói thật là em đọc bài của cụ chả thấy gì cả, thấy khó chịu nữa cơ :D. cụ thông cảm, (nếu cụ chở người bệnh thật, kẹp 3 thì e ko nói), nhưng đằng này cụ đi ăn sáng:D. các cụ thông cảm nhé:D

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Lẽ thường thôi: Quan có tham thì dân mới gian./

AcidS

Xe điện
Hic, XXX dính đúng vào nhà bác quetlada, gần xuống đáy rồi nên cứng cũng là đúng. Chúc bác mau hồi phục chứ đi như bác em chả ủng hộ được. F1 nhà bác là SV rồi thì có thể đi thêm 1 xe nữa mà.

Quetlada12

Xe tải
Em tuyệt đối tuân thủ luật giao thông, em cá là nhà có 3 người đi ăn sáng với nhau đều thích đi 1 xe cả và chẳng vi phạm giao thông và ảnh hưởng gì đến người khác. Người ta thường bắt tội đi 3 ko đội mũ hoặc lạng lách chứ nhà em đi kiểu này hàng chục năm rồi chả bao giờ CA hỏi thăm cả. Có cái gần Tết là 1 thứ nữa là áo xanh đói quá nên làm càn thôi.

Minh Tu

Xe buýt
Em tuyệt đối tuân thủ luật giao thông, em cá là nhà có 3 người đi ăn sáng với nhau đều thích đi 1 xe cả và chẳng vi phạm giao thông và ảnh hưởng gì đến người khác. Người ta thường bắt tội đi 3 ko đội mũ hoặc lạng lách chứ nhà em đi kiểu này hàng chục năm rồi chả bao giờ CA hỏi thăm cả. Có cái gần Tết là 1 thứ nữa là áo xanh đói quá nên làm càn thôi.
Cụ nên đọc lại luật giao thông ạ. Theo ngu ý của em là vậy :D

phamlam

Xe tải
Sáng nay nhà em đi ăn sáng, ô tô bay mất rồi nên cứ xe máy mà phang, 2 vợ chồng 1 đứa con chả nhẽ đi 2 xe tốn xăng:D nên nhà em tuyền phang 3:D (cơ mà cháu nhà em phải cái hơi nhớn tí (SV roài). Vừa rẽ trái vào tắt xi nhan xong thấy 1 cu áo xanh tia mình (dạo này chúng nó lượn cứ như là rồng rồng), sau đó cu ý nhảy ra giữa đường chỉ mình. Em nghĩ bụng thằng này chắc thong manh:D, cụ xi nhan thế mà *** trông thấy. Hiên ngang dừng lại giữa đường em trợn mắt thét: bắt cái gì, tội gì mà bắt. Cu thiếu úy mặt non choẹt bảo: anh chở 3. Em quát: chở 3 mà là lỗi à, con tôi chóng mặt vợ phải ngồi sau giữ:D. Cu cháu vưỡn cãi là anh vi phạm luật ... etc. Em quát: luật cho phép chở 3 nếu chỗ ngồi an toàn trong trường hợp này. Thằng thứ 2 thấy đồng đội sắp *** ra quần đến nơi liền nhảy vào giơ tay chào em: tôi chào anh nhé:D. Đcm nó còn phải giao hẹn với mềnh:)), lúc này em mới nhớ ra là không bắt lỗi thằng ôn kia tội ko chào nhân dân:D. Thằng này trung úy, già dặn hơn thằng kia, nó vào bênh thằng kia: chúng tôi bắt anh là đúng, đáng ra anh phải xuống xe giải trình là như thế này thế kia vv và vv còn đang đi đến bác sỹ thì ai người ta bắt:D, bố thằng ngu. Vợ em thấy thế bèn xử nhũn: vâng, thế thì thôi chúng tôi đang vội các anh thông cảm. Em cũng *** thừa thời gian với bọn này nên phắn luôn. Đi 1 lúc mới nghĩ ra: đáng ra phải chửi cho chúng nó 1 bài là người ta đang chóng mặt:D phải ngồi giữ mà mày lại bắt nhân dân xuống trình chúng mày à...
Bọn đầu xanh đầu đỏ ko đội mũ kẹp 3 thì chúng nó ko bắt, cứ nhè mấy người dễ túm bắt vớ bắt vỉn. Hôm nay mà gặp người ko hiểu luật thì nó lại bắt người ta nộp mấy lít vào túi chúng nó.
Em thấy bài này cụ phải post vào "Chung tay xây dựng văn hóa giao thông" mới hợp.

Quetlada12

Xe tải
nói thật là em đọc bài của cụ chả thấy gì cả, thấy khó chịu nữa cơ :D. cụ thông cảm, (nếu cụ chở người bệnh thật, kẹp 3 thì e ko nói), nhưng đằng này cụ đi ăn sáng:D. các cụ thông cảm nhé:D
Cụ đi ăn sáng chở 3 bị dừng xe lại mánh khóe để thoát lỗi rồi còn lên đây khoe. Em chả thấy fun tẹo nào cụ ạ [-X
Em thấy các cụ phản đối chở 3 bằng xe máy, vậy em hỏi các cụ 2 câu, mong các cụ dùng lý lẽ trả lời cho em thông suốt:
1. Các cụ có chở 3 bao giờ không?
2. Chở 3 như thế ảnh hưởng như thế nào đối với người tham gia giao thông khác?
Đừng trả lời ngắn gọn là vì phạm luật GTĐB, vì ai cũng biết rằng luật không phải là chính xác 100%

ThienRacer

Xe buýt
vài cụ nói chuẩn đấy. dân gian mà

thientamnt

Xe điện
Em có thấy fun đâu nhể [-X

Hanoi84

Xe tăng
cụ sai lè ra rồi còn gì.Mặc dù 3 người gia đình cụ nhưng F1 nhà cụ có khi còn to hơn cả cụ và gấu nhà cụ,xxx vịn lại là đúng rồi.
E chẳng thấy fun tẹo nào. Lần sau cụ đừng đi thế nữa nhé,vừa nguy hiểm mà lại dễ bị xxx vịn.

hdmanh21

Xe buýt
cụ to mồm quá...;)

MaxiesNguyen

Xe hơi
Em thấy các cụ phản đối chở 3 bằng xe máy, vậy em hỏi các cụ 2 câu, mong các cụ dùng lý lẽ trả lời cho em thông suốt:
1. Các cụ có chở 3 bao giờ không?
2. Chở 3 như thế ảnh hưởng như thế nào đối với người tham gia giao thông khác?
Đừng trả lời ngắn gọn là vì phạm luật GTĐB, vì ai cũng biết rằng luật không phải là chính xác 100%
em không chở 3 và e cũng nói luôn tuy luật không phải chính xác 100% thì ta có thể tự làm theo những việc mà luật không chính xác 100% như ở đây là trường hợp của cụ chờ 3 (3 ngừoi trưởng thành nên trọng lượng, diện tích ngồi, chỗ ngồi lái xe của cụ) ...đều có thể nguy hiểm nếu chẳng may xảy ra va chạm. - tính mạng của cả nhà đằng sau tai lái... cụ hiểu ý e chứ
em hi vọng cụ bình tĩnh nhìn nhận sự việc.

timeltdco

Xe hơi
Em nhất trí là lớn thì không nên chở 3 nguy hiểm lắm cụ ạ