[Thảo luận] Bắt thổi kèn ngã tư Láng - Láng Hạ

anhtho

Xe ngựa
Nói không uống triệt để em e là khó. Như em làm 2 chai bia cũng chỉ mang tính giải khát chứ chả thấy xi nhê gì. Tuy nhiên khi thổi chắc vẫn chết như thường. Tuy vậy luật vẫn là luật và phải chấp nhận thôi.
Nếu các cụ thèm quá, làm tầm 2 vại bia, chịu khó ngồi chém gió (nhớ là đừng ngồi không) gần 1h là tiêu hết ngay. Vừa uống xong, kể cả 1 cốc thổi phát lên ngay. Khi đó thử máu thì lại ngon vì cồn chưa kịp thấm vào máu.

ECO-arch

Xe tăng
Nói thực, cái nồng độ là lấy chỉ số trung bình, mỗi người tửu lượng mỗi khác. Nói thực, tầm 1 chai to em vẫn chả xi nhê gì, lái bình thường, nhưng chắc nồng độ phải lên cỡ 1-2mg/l khí thở ấy chứ. Thế nhưng có người làm 1 chén cũng loạng choạng mất rồi, nồng độ thử vẫn thấp hơn, nhưng lái không được.
Dù sao luật là luật, đã quy định vậy cố gắng nhịn, không nhịn được trót vi phạm thì nộp phạt nghiêm túc để ghi nhớ, các cụ nhỉ?

bonbanh 1980

Xe đạp
chia buồn cùng cụ chủ . Cảm ơn cụ cảnh báo tôi rất hay ngồi ở LVL " Lại Vãi Lờ" cụ nhĩ .

search

Xe điện
Lái xe còn uống rượu bia bị xxx bắt lại còn nói xấu, kụ bị phạt trường hợp này là đúng rồi. Em ko ủng hộ rượu bia khi lái xe

Nokobit

Xe hơi
Website
www.dtm.com.vn
Em hay đi với ông bô nhà em, toàn nhậu xong vẫn lái ầm ầm, thế mà chả mấy khi bị xxx bắt thổi, may quá X_X

nikenneu

Xe buýt
Nói thực, cái nồng độ là lấy chỉ số trung bình, mỗi người tửu lượng mỗi khác. Nói thực, tầm 1 chai to em vẫn chả xi nhê gì, lái bình thường, nhưng chắc nồng độ phải lên cỡ 1-2mg/l khí thở ấy chứ. Thế nhưng có người làm 1 chén cũng loạng choạng mất rồi, nồng độ thử vẫn thấp hơn, nhưng lái không được.
Dù sao luật là luật, đã quy định vậy cố gắng nhịn, không nhịn được trót vi phạm thì nộp phạt nghiêm túc để ghi nhớ, các cụ nhỉ?
Tuần trc em đi Hòa Bình. Về đến quốc lộ 21 gần chỗ rẽ vào Đại Lộ Thăng Long bị mấy xxx dừng xe lại. Hỏi em bị lỗi gì, xxx bảo kiểm tra nồng độ cồn. Em nói ko uống gì, nhưng xxx vẫn gặng hỏi mấy lần có uống ko? Chắc không thấy có gì, xxx yêu cầu thổi. Khi không thấy có kết quả gì, trả lại em giấy tờ vẫn nói thêm câu cho đỡ ngại: bây giờ nhiều ông tửu lượng cao lắm, nhìn mặt không thể đoán được. :))

Đi xe không nên uống rượu, an toàn cho mình và mọi người khác trên đường.

Chỉnh sửa cuối:

phamvdinh254

Xe tải
Em toàn làm chục vại, nếu thổi thì có lẽ lên 2-3 chấm ấy chứ.
Đi đường thì XXX chém, về nhà thì Gấu chém.
....chán nhể. Cái thú uống bia của đàn ông.
Khổ thân quá.
Thôi, Bỏ !!!

bmwl7

Xe tải
Trên xe 4B em lúc nào có sẵn rượu bia để mời khách vì gặp bạn toàn ông uống bia thay nước lọc cả.
Nhưng em tuyệt đối không uống khi cầm lái 4B. Nếu có phải vào quán uống, em cũng gọi coca hay sinh tố, ai nhìn cũng kệ.

Nhưng mà khi đi 2B, vẫn có lúc phải uống, không tránh được ạ. Có điều là phải tự hạn chế và nên ngồi lại trò chuyện sau khi uống một lúc cho tan hơi rượu ạ. Chứ nếu bị mật phục trong/ngoài quán bia như thế thì chịu, hên xui thôi ạ.

Vẫn nhất trí quan điểm: đã uống thì ko lái, đã lái thì ko uống.

Uống ở nhà là vẫn là an toàn nhất ạ.

Red_Evil

Xe buýt
^:)^^:)^
Trưa nay sinh nhật thằng em, anh em ngồi nhậu ở Hiếu Béo Lê Văn Lương. Xong cuộc nhậu tổ chức đi hát, ra ngã tư Láng - Láng Hạ tự dưng trương tuần nhảy ra vẫy gậy tấp sang bên phải ( Đường Láng). Đang ngơ ngác không hiểu chuyện gì - đi chuẩn làn đường, đai thắt đầy đủ - Mở cửa xe thì chú trương tuần chào và bảo:
" Tôi bên tổ kiểm tra nồng độ cồn của chủ phương tiện, đề nghị anh xuất trình giấy tờ."
Đương nhiên em ngoan ngoãn signal, tấp vào lề phải và xuống trình bày. Chú em trương tuần đưa một quả giấy đóng dấu đỏ đàng hoàng của Phòng CSGT và mấy cái giấy của khỉ gì đấy về việc thành lập tổ công tác kiểm tra nồng độ cồn v.v...
Chắc chắn bắt thổi thì vượt quá, vì 4 anh em vừa làm 2 chai to và mấy cốc bia nữa. Nên sau khi xuất trình giấy tờ, em xin nhận lỗi vi phạm, và xin giải quyết nhanh - trình bày abc đủ kiểu.
Trương tuần kiên quyết không nhận -và lôi em ra bắt thổi kèn.
Điều này các cụ lưu ý giùm: xxx tóm em bảo với xxx trưởng kíp : " Ô tô phăn đấy anh ạ"
Cái này em khẳng định luôn - em uống chưa tới độ say.
Sau đó em thổi, thổi 6 lần liền máy báo mẫu chưa đủ tiêu chuẩn ( Quả này em ăn gian, thổi nhè nhẹ cho đỡ mệ, hì hì...)
xxx bảo ông không hợp tác, tôi đưa về đội thử máu. Em bảo, từ từ để tôi thở tí rồi thổi tiếp - ra làm mấy chai nước lạnh, thở ầm ầm ra ngoài.
Trong lúc đó xxx tiếp tục vớ mấy xe nữa, đều bắt thổi kèn.
Có bác chả uống tẹo nào cũng bắt thổi, thổi xong máy báo vượt quá nồng độ cho phép, bác ấy làm ầm lên, đòi xxx trưởng kíp thổi thử.
Thật hài hước, trưởng kíp thổi phát, máy báo 2,7, vượt gấp gần 7 lần cho phép. Thế là trương tuần phải gọi thằng cung cấp máy ra thay máy khác, còn bác kia được trả giấy tờ, chuồn thẳng.
Em hí hửng ra thở máy mới - cũng cẩn thận bắt cha kíp trưởng thổi thử. Lần này cha ấy thổi nồng độ có 0,01 gì đấy, còn em làm phát 0,6. :D.
Thôi rồi, đã thế em chấp nhận nộp phạt. Bảo ghi biên bản đi, để tớ còn về. Làm phát biên bản, đi cùng một chú xxx nữa oánh xe về Mỹ Đình lưu kho.
Thằng em xxx đi cùng để mang xe về Mỹ Đình bảo:
" Bọn em có người ở mấy quán Lê Văn Lương, các bác rẽ lối khác còn thoát, qua ngã tư này dính thôi.
Mà tổ cồn bọn em chưa đủ chỉ tiêu đâu, các bác xin phí công - lỗi khác còn được, vì bọn em là tổ riêng - không phải quân số nằm ở chốt này đâu"
Chả biết đúng sai, nhưng lỗi này mất kha khá các cụ nhỉ - thôi cảnh báo để các cụ dè chừng.
Chỗ bôi đỏ của cụ thật là

tienthanhtq

Xe buýt
hoan hô cụ chủ
dám làm dám chịu

ECO-arch

Xe tăng
Xử lý xong rồi các cụ ạ.
Lấy xe ra: 10 ngày = 4 lít
Phạt: 5 củ + treo bằng 60 ngày + Thi lại Luật
Nói dối với Gấu là phạt 6 lít + 4 lít lưu kho, kẻo Gấu xót của lần sau ứ cho đi uống nữa. Thế mà Gấu còn lằn nhằn mãi. Nói thực là mất 6 củ chắc Gấu nhảy dựng lên mất.

mrchat248

Xe tải
ECO-arch nói:
Xử lý xong rồi các cụ ạ.
Nói dối với Gấu là phạt 6 lít + 4 lít lưu kho, kẻo Gấu xót của lần sau ứ cho đi uống nữa. Thế mà Gấu còn lằn nhằn mãi. Nói thực là mất 6 củ chắc Gấu nhảy dựng lên mất.
Chia buồn cùng Cụ. Hixhix

windys

Xe tăng
em nói thật nhé ,cụ chủ nên rút kinh nghiệm ,đã uống thì không lái tiếc ghì chút tiền taxi .bình thường thì không sao nhưng khi sự việc sảy ra hậu quả rất nặng nề mà lúc đó ân hận thì đã muộn
Em có một đề nghị thế này ,các cụ of nhà ta có cụ nào đã từng có (( những kỷ niệm khó quyên )) về những tình huống, những hậu quả đáng tiếc sảy ra với chính bản thân mình hoặc người thân sau khi nhậu mà cố lái thì kể lại cho mọi người cùng rút kinh nghiệm nhé
VÌ MỘT CỘNG ĐỒNG OF AN TOÀN VÀ VỮNG MẠNH
Em đồng tình với ý kiến này.

Cụ chủ có vẻ tự tin quá với tửu lượng. có mấy vụ lái xe do say rượu, húc cả đống người, rồi gần đây nhất là có con innova tắt đèn, đâm sang làn ngược chiều ở cầu Thăng Long, làm 1 cháu bé còn đang tuổi thiếu nhi bị mất,

Đừng để mất bò mới lo làm chuồng, sự đã rồi làm sao gỡ lại đc nữa.

xanh

Xe điện
Xử lý xong rồi các cụ ạ.
Hum nào thi luật đạt kết quả em mời cụ uống liên hoan cụ nhóe !

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
vãi đạn thế cơ hả cụ. vụ này lục tốn quá rồi. kiểu này phải cạch bia bọt khi lái xe thôi.

virus410

Xe buýt

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Lần sau xác định đi nhậu thì đi ta xi cho lành !

thienphuc

Xe điện
sao k chuyển đi chỗ khác mà uốn hả các bác