[Thảo luận] Bắt sai "phần đường rẽ phải" tại ngã4 Láng - Trần Duy Hưng <== Hoàn toàn k có căn cứ

arsjupiter

Xe tải
Em sẽ thử đi thẳng vô cái vạch mắt cáo đó xem có bị vịn ko, có gì sẽ review cho các cụ ạ :D

nuochoanamnu

Xe buýt
Để lúc nào e đi qua nhìn thử lại xem thế nào

29F...-7755

Xe tải
em hay đi qua đoạn này, và thấy rất khổ khi đèn xanh các phương tiện cứ phải lách vào 2 làn bên trái để đi, tránh vạch vàng và tốp các anh phía trước. vừa làm chậm giao thông, lại ko hợp lý, nhưng vẫn có chữ "nhưng" cụ ạ
Em cũng có nói ở phần đầu :
"Qua thực tế hay đi qua đường này nên em thấy GTCC không kẻ vạch mũi tên rẽ phải cũng có cái ý cả. Làn thứ 3 và làn thứ 1(tính từ trái qua phải), khi đèn xanh các phương tiện đi thẳng đều không gây xung đột giao thông cho phương tiện rẽ, giúp giải phóng nhanh các phương tiên lưu thông hướng về ngã4sở, hầu hết người điều khiển do chưa hiểu rõ nên cứ theo nhau chuyển vào làn thứ 2(làn giữa) gây nghẽn cục bộ phương tiện giải phóng chậm."

Em sẽ thử đi thẳng vô cái vạch mắt cáo đó xem có bị vịn ko, có gì sẽ review cho các cụ ạ :D
Vâng, cụ cứ đi xem sao. Trước khi em lập thớt, cũng đi thẳng xxx vịn rồi chưa đầy 1 phút anh đi đi

xxx : Anh đi sai phần đường rẽ phải, đề nghị anh xuất trình giấy tờ.
e : (Cười rất tươi, từ tốn rút đt ra bật ghi âm) Đề nghị anh giải thích lỗi anh vừa thông báo, có căn cứ gì không? Tôi sẽ nói cái sai của các anh.
xxx : abc... (không giải thích gì cả) Anh đi đi

(Có mỗi vậy thôi, Hơi nhạt, các cụ thông cảm)

tieubaobao

Xe tăng
không riêng gì chỗ này cụ ơi, hầu như tất cả ngã tư ở Hà Nội XXX đều bắt láo lỗi này. đặc biệt là sinh viên, phụ nữ và các xe ngoại tỉnh.
cháu đồng tình ủng hộ ý kiến của cụ/

chieftain

Xe hơi
Cụ nào làm cái clip thật rõ. Up lên . E đố lần sau các đ/c đày tớ dám bắt

mrxoay

Xe tải
Vâng, cụ cứ đi xem sao. Trước khi em lập thớt, cũng đi thẳng xxx vịn rồi chưa đầy 1 phút anh đi đi

xxx : Anh đi sai phần đường rẽ phải, đề nghị anh xuất trình giấy tờ.
e : (Cười rất tươi, từ tốn rút đt ra bật ghi âm) Đề nghị anh giải thích lỗi anh vừa thông báo, có căn cứ gì không? Tôi sẽ nói cái sai của các anh.
xxx : abc... (không giải thích gì cả) Anh đi đi

(Có mỗi vậy thôi, Hơi nhạt, các cụ thông cảm)
Để em lẩm nhẩm học thuộc và tập cười trước gương.

tieubaobao

Xe tăng
Mới gắn lại được một thời gian rồi cụ à.

Em nói ở phần đỏ rồi mà cụ, cơ bản sai QC (theo quy chuẩn màu vàng ...) thì không có tác dụng, cãi thì vẫn được. Còn đúng QC chỉ bị lỗi "không chấp hành biển báo vạch kẻ đường" 2b thì 70k, 4b 150k => tốt nhất là không nên dừng đỗ tại vạch mắt võng cho có văn hóa giao thông, tránh ức chế cho phương tiện rẽ phải.
Cháu đồng tình với cụ nhé.

Website
www.facebook.com
Vậy cho e hỏi là nếu dừng xe trong cái mắt võng kia để chờ đèn xanh rồi đi thẳng thì có sai ko ạ?nếu sai thì chỉ là lỗi không chấp hành biển báo vạch kẻ đường có phải ko ợ?
Khi gặp đèn đỏ trước mặt, dừng xe đè lên các vạch mắt võng này không hề phạm luật, kụ à.
Vì 2 lý do:

1- Vạch mắt võng kẻ trên một làn đường như này không có trong luật, nên không hề có lỗi khi không tuân theo một vạch kẻ không có trong luạt.
2- Giả sử (giả sử thôi, chứ trên thế giới chẳng nước nào quy định như vậy) vạch mắt võng kẻ trên một làn đường kiểu này có quy định trong luật, yêu cầu không được dừng xe trên đó, thì khi gặp đèn đỏ trước mặt thì phuơng tiện vẫn phải tuán thủ theo hiệu lệnh của tín hiệu đèn đỏ, phải dừng lại.
Vì theo thứ tự hiệu lực quy định trong luật, tín hiẹu đèn có hiệu lực cao hơn vạch kẻ.