[Thảo luận] Bắt sai "phần đường rẽ phải" tại ngã4 Láng - Trần Duy Hưng <== Hoàn toàn k có căn cứ

29F...-7755

Xe tải
Tại ngã4 Láng - Trần Duy Hưng (hướng Láng về Ngã 4 Sở), tại làn thứ 3 (từ trái qua phải) xxx đội 3 rất hay bắt lỗi "đi vào phần đường rẽ phải/đi sai phần đường" khi gặp đèn xanh phương tiện tham gia giao thông đi thẳng(xxx dạo này uốn nắn ngôn từ ghê, mọi khi hay dùng từ sai làn) => HOÀN TOÀN KHÔNG CÓ CĂN CỨ để bắt lỗi này, cụ thể :

1. Vạch 1.18, vạch mũi tên rẽ phải tại làn thứ 3 không có & biển báo 411 (Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường).

2. Vạch mắt võng (dù vẽ sai quy chuẩn theo QC41:2012 BGTVT) có ý nghĩa các phương tiện không được dừng tại vạch mắt võng -> KHÔNG CÓ TÁC DỤNG PHÂN LÀN hay QUY ĐỊNH LÀ LÀN/PHẦN ĐƯỜNG RẼ PHẢI.(nếu căn cơ thì vạch kẻ sai không có ý nghĩa gì-> Để có VHGT và tránh gây xung đột GT người điều khiển không nên dừng đỗ tại phần đường này khi đèn đỏ)

3. Biển "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải..." có tác dụng điều chỉnh cho phương tiện khi gặp đèn đỏ được rẽ phải -> KHÔNG CÓ TÁC DỤNG PHÂN LÀN hay QUY ĐỊNH LÀ LÀN/PHẦN ĐƯỜNG RẼ PHẢI.

Qua thực tế hay đi qua đường này nên em thấy GTCC không kẻ vạch mũi tên rẽ phải cũng có cái ý cả. Làn thứ 3 và làn thứ 1(tính từ trái qua phải), khi đèn xanh các phương tiện đi thẳng đều không gây xung đột giao thông cho phương tiện rẽ, giúp giải phóng nhanh các phương tiên lưu thông hướng về ngã4sở, hầu hết người điều khiển do chưa hiểu rõ nên cứ theo nhau chuyển vào làn thứ 2(làn giữa) gây nghẽn cục bộ phương tiện giải phóng chậm.

Nên em làm thớt này để gửi tới xxx đội 3 nếu có ghé qua dd, các anh đọc và suy ngẫm xem có đúng không, nếu sai/ thiếu căn cứ thì phải kiến nghị GTCC bổ xung cho đầy đủ.

nguyen_kia

Xe điện
Chỗ ngã tư này h hình như bỏ biển "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải..." này rồi cụ nhỉ, chỉ có ngã tư Láng Hạ - Láng thì còn!

vtuevt

Xe tải
Đồng ý với ý kiến rất nhân văn của cụ dưng mà cụ thừa hiểu là ta nhiều khi vẫn phải chấp nhận sự tắc trách của những kẻ gọi là nô bộc của dân cứ (cố tình) làm sai để chúng vin vào đó làm khổ ta. Nhiều khi các vị xxx kia thừa hiểu sự không hợp lý của 1 vị trí hay cung đường nhưng cứ nhờ đó để kiếm tiền (một cách bẩn thỉu).
Anh em OF ta đưa lên đây mục đích là hiểu đúng, tham gia giao thông có văn hóa và tất nhiên là đủ lý lẽ để chiến khi cần thoai:-h:-h:-h

ngungo thien ly

Xe container
Ủng hộ tinh thần góp ý của cụ, dưng mà tiếng nói nhỏ bé chả đi đến đâu mà động vào nồi cơm của cái người vẽ ra cái chưa hợp lý này cụ à

29F...-7755

Xe tải
Chỗ ngã tư này h hình như bỏ biển "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải..." này rồi cụ nhỉ, chỉ có ngã tư Láng Hạ - Láng thì còn!
Mới gắn lại được một thời gian rồi cụ à.

Vậy cho e hỏi là nếu dừng xe trong cái mắt võng kia để chờ đèn xanh rồi đi thẳng thì có sai ko ạ?nếu sai thì chỉ là lỗi không chấp hành biển báo vạch kẻ đường có phải ko ợ?
Em nói ở phần đỏ rồi mà cụ, cơ bản sai QC (theo quy chuẩn màu vàng ...) thì không có tác dụng, cãi thì vẫn được. Còn đúng QC chỉ bị lỗi "không chấp hành biển báo vạch kẻ đường" 2b thì 70k, 4b 150k => tốt nhất là không nên dừng đỗ tại vạch mắt võng cho có văn hóa giao thông, tránh ức chế cho phương tiện rẽ phải.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Vậy cho e hỏi là nếu dừng xe trong cái mắt võng kia để chờ đèn xanh rồi đi thẳng thì có sai ko ạ?nếu sai thì chỉ là lỗi không chấp hành biển báo vạch kẻ đường có phải ko ợ?
Ko có vạch 1.18 mũi tên rẽ phải thì cụ chả sai cái j cả.

du cong nam

Xe máy
Tại ngã4 Láng - Trần Duy Hưng (hướng Láng về Ngã 4 Sở), tại làn thứ 3 (từ trái qua phải) xxx đội 3 rất hay bắt lỗi "đi vào phần đường rẽ phải/đi sai phần đường" khi gặp đèn xanh phương tiện tham gia giao thông đi thẳng(xxx dạo này uốn nắn ngôn từ ghê, mọi khi hay dùng từ sai làn) =&gt; HOÀN TOÀN KHÔNG CÓ CĂN CỨ để bắt lỗi này, cụ thể :

1. Vạch 1.18, vạch mũi tên rẽ phải tại làn thứ 3 không có &amp; biển báo 411 (Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường).

2. Vạch mắt võng (dù vẽ sai quy chuẩn theo QC41:2012 BGTVT) có ý nghĩa các phương tiện không được dừng tại vạch mắt võng -&gt; KHÔNG CÓ TÁC DỤNG PHÂN LÀN hay QUY ĐỊNH LÀ LÀN/PHẦN ĐƯỜNG RẼ PHẢI.(nếu căn cơ thì vạch kẻ sai không có ý nghĩa gì-&gt; Để có VHGT và tránh gây xung đột GT người điều khiển không nên dừng đỗ tại phần đường này khi đèn đỏ)

3. Biển "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải..." có tác dụng điều chỉnh cho phương tiện khi gặp đèn đỏ được rẽ phải -&gt; KHÔNG CÓ TÁC DỤNG PHÂN LÀN hay QUY ĐỊNH LÀ LÀN/PHẦN ĐƯỜNG RẼ PHẢI.

Qua thực tế hay đi qua đường này nên em thấy GTCC không kẻ vạch mũi tên rẽ phải cũng có cái ý cả. Làn thứ 3 và làn thứ 1(tính từ trái qua phải), khi đèn xanh các phương tiện đi thẳng đều không gây xung đột giao thông cho phương tiện rẽ, giúp giải phóng nhanh các phương tiên lưu thông hướng về ngã4sở, hầu hết người điều khiển do chưa hiểu rõ nên cứ theo nhau chuyển vào làn thứ 2(làn giữa) gây nghẽn cục bộ phương tiện giải phóng chậm.

Nên em làm thớt này để gửi tới xxx đội 3 nếu có ghé qua dd, các anh đọc và suy ngẫm xem có đúng không, nếu sai/ thiếu căn cứ thì phải kiến nghị GTCC bổ xung cho đầy đủ.
Bài của cụ rất bổ ích em lượn OF nhiều để trau dồi kiến thức teanhs mất tiền oan.vốt cụ.

mai.thanh10

Xe container
.....
Được ngày nào hay ngày đấy. Tội gì em kiến nghị, thiếu chỉ tiêu có mà móm.

tavantruong

Xe tải
xxx giờ bắt phổ biến lỗi sai làn như này ở các ngã tư, cụ nào xin cái biên bản rồi đi kiện xxx đê.

29F...-7755

Xe tải
xxx giờ bắt phổ biến lỗi sai làn như này ở các ngã tư, cụ nào xin cái biên bản rồi đi kiện xxx đê.
Bọn xxx nó cũng quách tỉnh lắm, ai cứng vía thì nó đuổi đi, ai mềm vía thì nó dọa 1 lúc sợ toàn 50/50 ( -> thực ra là >100% )

tavantruong

Xe tải
Bọn xxx nó cũng quách tỉnh lắm, ai cứng vía thì nó đuổi đi, ai mềm vía thì nó dọa 1 lúc sợ toàn 50/50 ( -> thực ra là >100% )
xxx quách tỉnh mình ko xin biên bản kiện được thì nên có nhiều cụ bí hiểm quay video xxx vi phạm nhận $ rồi cho xxx về vườn cho xxx khác làm gương mà sợ đê!

Jinzin

Xe điện
Bọn nó toàn lợi dụng sự thiếu hiểu biết của dân để làm tiền.
Bây giờ thời buổi CNTT còn đỡ, ngày trước nó củ hành dân khổ lắm.

dkth

Xe hơi
đặc điểm của dân mình là ko chịu hiểu luật mà cụ

arsjupiter

Xe tải
Mới gắn lại được một thời gian rồi cụ à.

Em nói ở phần đỏ rồi mà cụ, cơ bản sai QC (theo quy chuẩn màu vàng ...) thì không có tác dụng, cãi thì vẫn được. Còn đúng QC chỉ bị lỗi "không chấp hành biển báo vạch kẻ đường" 2b thì 70k, 4b 150k => tốt nhất là không nên dừng đỗ tại vạch mắt võng cho có văn hóa giao thông, tránh ức chế cho phương tiện rẽ phải.
em hay đi qua đoạn này, và thấy rất khổ khi đèn xanh các phương tiện cứ phải lách vào 2 làn bên trái để đi, tránh vạch vàng và tốp các anh phía trước. vừa làm chậm giao thông, lại ko hợp lý, nhưng vẫn có chữ "nhưng" cụ ạ

lucbanganh

Xe tải
không riêng gì chỗ này cụ ơi, hầu như tất cả ngã tư ở Hà Nội XXX đều bắt láo lỗi này. đặc biệt là sinh viên, phụ nữ và các xe ngoại tỉnh.