[Thảo luận] Bắt sai làn cầu Thanh Trì

cutit102

Xe tải
Sáng nay em từ HN đi BN,2 anh em đang cưỡi em Ỉn bon bon trên cầu Lĩnh nam Thì phía sau có 1 chú POSCHER biển NN :!!chạy rất nhanh xin vượt.Em đồng hồ đã 80 cây chuối rồi mà chú ấy vẫn tít thật lực.Em bèn signhan vào làn giữa cho chú ấy vượt lên,2 AE bảo nhau thôi cứ làn giữa cho lành:-|,chú nào vội thì cứ xin mời.Đi xuống cầu Thanh trì em thấy chú POS chạy trước em khoảng 200m :bzcứ hết vượt phải rồi lại vượt trái.Được 1 đoạn đến chỗ bán ổi Đông Dư thì có 1 tổ CSGT đang làm NV ở đó(mọi khi các chú hay đứng ở đoạn cao tốc gần đối diện KCN ninh hiệp hôm nay lại hành quân lên tận đây đứng) Khi em POS chạy đến đó thì 2 chú xxx nhảy ra giữa đường chặn lại,vừa lúc em đến sau chú ấy cách 1 em taxi.Em taxi này còn đi giữa 2 làn 1 và 2,em cứ tưởng em taxi cũng bị vượt luôn nhưng ko...Người bị vượt lại là em(vì em đang chạy làn 2)em liền signhan phải vào lề đường,tay với cái ĐT cùng bộ GT rồi mở cửa xe.Em tạm gọi xxx trẻ là C1 già là C2 Ghi BB là C3.Sau đây là đoạn đối thoại:
C1:chào anh:o3(vừa mồm vừa tay)
Em:vâng,có vấn đề gì thế???(lúc này em chưa bật ghi âm)
C1: anh cho kiểm tra GTxe,anh đi sai làn
Em:anh nói lại đi tôi ko đi sai làn,tôi đi làn giữa
C1:anh đừng cãi,làn giữa là làn xe tải và xe khách,xe con đi làn ngoài cùng bên trái cơL-)
Em:(Bắt đầu bực mềnh,bèn bật ghi âm lên)Bây giờ là anh xác định tôi đi sai làn đúng ko?Vậy tôi hỏi anh:Đường này có biển phân làn ko?Có qui định nào bắt xe con ko được đi làn giữa ko?:bz
C2:biển cắm ở 2 đầu đường ấy:@)
Em:Thông báo cho các anh biết là tôi đi từ đầu đường ko thấy có cái biển phân làn nào cả:bz
C1:(bắt đầu to tiếng)8-xanh ko đưa Gt phải ko?ko làm việc với anh nữa:-w
Em:GT tôi đầy đủ,nhưng các anh bắt tôi lỗi đó tôi ko chấp nhận:-"
C1:anh giám sát chung tôi>:),anh đã xin phép chúng tôi chưa=;
Em:Tôi ko phải xin phép ai cả,người dân có quyền giám sát CQ thi hành pháp luật nhé(thấy có vẻ ko nhậu được em nên chú C3 ra kéo em vào tỉ tê,Mà em phải công nhận là chú này cao thủ.Tại sao ử?vì chú ấy nói vừa đủ nghe mà máy ĐT của em ko ghi âm nổi tiếng của chú ấy:-bd)
C3:toàn người lớn với nhau sao mà phải đứng giữa đường to tiếng làm gì,có gì vào trong này AE nói chuyện
Em:em cũng có muốn to tiếng đâu tại anh kia bắt em nói em đi sai làn.Thái độ như thế là ko được
C3:em đang đi đâu?
Em:em đi BN thôi
C3:thôi em đi đi(lúc đó C2 đang mang GT của chú POS lên nên chú C3 mới đuổi khéo em,chứ mà em đứng đấy lúc nữa thì em quấy cháo cho thì có mà...:-w )Em đang vội nên cũng đi luôn.:-h
Tất cả diễn ra chỉ khoảng 5p.Chiện của em hơi dài dòng mong các cụ thông cảm%%-Em buồn ngủ quá rồi mai em gửi cái cờ líp ghi âm cho các cụ sau vậy

Chỉnh sửa cuối:

manhhung1901

Xe điện
Hóng cái cờ líp của Cụ....

ranger211

Xe tăng
Hay quá e chờ cái clip xong rồi mới ngủ.

hihodu

Xe tăng
Chứng tỏ là xxx cố tình bắt láo,từ già đến trẻ,từ đứng 1 mình đến đứng nhiều mình. Chúc mừng cụ chủ.

vietran

Xe ba gác
Bựa thật đấy, cứ nhằng xiên, ông nào non gan là mất xiền.
Không táp vào cho người ta vượt thì đi kiểu gì, oánh nhau chắc
K biết dừng xe trái phép thì bị dư lào nhỉ???? Tức lợi dụng quyền hạn cản trở giao thông của công dân.

trungtroc250

Xe buýt
em mà chạy đủ 80 cây chuối thì xin lỗi kụ chủ nhé!
chú nào thích vượt thì xin mời vượt phải đê vì mềnh éo phải nhường ,trừ xe iu tiên nhá.
mềnh đã chạy 80 cây chuối mà nó muốn vượt thì tốc độ phải cao hơn ,vậy thì nó vi phạm lỗi tốc độ roài! mà đã vậy thì vượt mịe nó phải cho nhanh.

quocanhpack

Xe tăng
Em cũng vừa qua đoạn này, các đồng chí xxx nhà ta bắt la liệt luôn. Mà chả hiểu có họ hàng gì không mà em giơ tay chào thì 1 chú cũng giơ tay chào lại. Hài phết.

HUNGSMUN

Xe container
Phải công nhận một điều là xxx ở đây rất hay bắt láo chuyện sai làn, bác nào non là bị làm lông ngay. Đề nghị bà con nâng cao cảnh giác và nâng cao sức chiến đấu để bảo vệ công lý, bảo vệ cái đúng của mình.

OKiaforte

Xe buýt
Đúng là bon xxx này đói quá rồi nên làm láo đây mà. Nhưng mà ai non gan thì cũng mất tiền với bọn nó đấy. Cảm ơn cụ

NấmLinhChi

Xe tải
Bắt náo rồi cụ nhỉ. Mời cụ (b)

thepthuongtin

Xe hơi
Đúng là CSGT, chỉ nhăm nhăm.............

KEI Car

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, rốt cuộc đi làn giữa có được không ạ, có bị vợt lại ko? Em qua đây từ trước giờ toàn đi làn ngoài cùng bên trái, vì làn giữa hay có mấy cụ xe tải chạy lạch bạch..

ducle

Xe hơi
chú nào thích vượt thì xin mời vượt phải đê vì mềnh éo phải nhường ,trừ xe iu tiên nhá.
mềnh đã chạy 80 cây chuối mà nó muốn vượt thì tốc độ phải cao hơn ,vậy thì nó vi phạm lỗi tốc độ roài! mà đã vậy thì vượt mịe nó phải cho nhanh.
chuẩn

danhp

Xe tải
Cụ máu quá, em nghĩ giao thông nhường nhịn nhau là tốt, không lên kích động như vậy ^^.

small_best

Xe lăn
Cụ nào ko rắn thì vẫn mất xiền như thường, cụ nào rắn thì thôi :D

cheprong

Xe tải
Em cũng đã tìm và không thấy quy định bắt xe con chỉ được đi làn sát dải phân cách hay cấm xe con đi làn giữa
Cầu Tranh Trì các chú XXX đứng cả 2 hướng bắt láo lỗi này - Vặt được ai thì vặt.