[Thảo luận] bắt nỗi bật đèn chiếu xa trên đường Võ Nguyên Giáp - gần ga hàng hóa nội bài.

trikhanh

Xe tải
Đoạn này buổi tối xxx làm triệt để ... buỏi tối vẫn bắn tốc độ + lỗi bật đèn chiếu xa trên trên khu vực biển nhấp nhô. Các cụ lưu ý.
2 tối em đi sân bay gặp xếp hàng dài... trong đó có thằng cháu em biển BN bị đèn chiếu xa... nó đang trở người nước ngoài nên xxx đề nghị luôn là 400k. và nó chấp nhận.
Bắt lỗi đèn pha trong phố thì em vote cho xxx,cụ chủ cũng xem lại viết được được mấy câu mà sai chính tả lung tung,vừa đọc vừa nhặt sạn mất vui.

thuysinh.tl

Xe container
Cái lỗi pha thì em hoàn toàn ủng hộ. Đi trong nội thành nhiều khi cực ức chế với mấy ông dương pha. Đi tỉnh cũng hay gặp mấy thể loại dương pha. Mình đã nháy đèn để hạ pha nhưng vẫn dương pha chạy ầm ầm là rất khó quan sát ==> nguy hiểm

Dqlong

Xe tăng
Lỗi đó theo qui định thì phạt bao nhiêu ạ?
Điểm b, Khoản 3, Điều 5 quy định phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô khi thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây: “Bấm còi, rú ga liên tục; bấm còi hơi, sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư, trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định.”
Dựng pha làm lóa mắt, vi phạm quy định bị phạt còn lên đây than. Vô ý thức như vậy còn vào sinh hoạt trong diễn đàn này làm gì nữa hả.
Em cũng ghét bị chiếu pha vào mắt, nhưng mà cái chính trường hợp này thì đường đôi, rất đẹp, đang đi 80, đường nhiều làn, cái biển khu đô thị thì bé tý và hơi khó nhìn và chưa kể là khu đấy cũng vắng vẻ chứ chả đáng để làm cái biển 50 ở đấy, chỉ cần trước khi vào sân bay làm biển giới hạn tốc độ thì hợp lý hơn là biển khu đông dân cư. Đa phần lái xe còn chưa hình dung được là mình chưa hạ cos là không đúng. Theo em thì chỉ nên nhắc nhở nếu thấy cần thiết, chứ bắt thì phải vào trong phố bắt mấy ông giương pha mới đáng...

Hà Chi

Xe máy
Ủng hộ xxx bắt lỗi chiếu đèn fa khi chạy trong nội thị. Còn chạy trên đường ngoại thị thì cũng rất khó chịu khi bị xe ngược chiều rọi thẳng đèn fa vào mắt.

dkth

Xe hơi
làm luật luôn và ngay nhá, ko BB

anhtho

Xe ngựa
Sao xxx lại làm được việc tốt thế nhỉ? ~X(
Khi nào xxx triển khai phạt 2b bật pha trong phố thì mới là người tốt việc tốt. Nhiều con 2b chiếu pha rực rỡ, gây khó chịu cho biết bao người mà chủ xe vẫn chẳng biết gì, cứ lô bô, ba la...

orion101

Xe tải
Em rất ủng hộ xxx bắt triệt để lỗi này.

anhtho

Xe ngựa
Sáng nay VTV chương trình giao thông có đưa một phóng sự ngắn về sự nguy hiểm của bật đèn chiếu xa. Hy vọng sau chương trình này ý thức của một số cụ/mợ tăng lên và cái chính là các xxx cũng nên triển khai bắt lỗi này. Luật dù có mà xxx không thực thi thì cũng chẳng đi tới đâu. Chả hiểu dậy luật lái xe dư lào mà hỏi các lái xe 2b chẳng ai biết đèn xa, gần là cái gì nữa !
Các cụ thử về hỏi gấu xem có nắm được đèn chiếu xa, gần trên 2b không nhé. Cách đây khoảng 4, 5 năm gì đó, em cũng mới biết gấu không hề biết pha/cos sau khi bóng đèn pha xe 2b bị cháy, hóa ra gấu toàn bật chiếu xa. Em hướng dẫn thì từ đó là ổn rồi !

hgb

Xe container
Dg thì đầy đèn chiếu sáng, sáng choang mà sao có nhiều xe cứ bất pha chứ. Những thể loại đó bị phạt là xứng đáng.

namdq

Xe điện
Đoạn này buổi tối xxx làm triệt để ... buỏi tối vẫn bắn tốc độ + lỗi bật đèn chiếu xa trên trên khu vực biển nhấp nhô. Các cụ lưu ý.
2 tối em đi sân bay gặp xếp hàng dài... trong đó có thằng cháu em biển BN bị đèn chiếu xa... nó đang trở người nước ngoài nên xxx đề nghị luôn là 400k. và nó chấp nhận.
Cứ trong khu dân cư bắt lỗi này hết là em ủng họ nhiệt liệt ạ!

namdq

Xe điện
Điều hiển nhiên, chả nhẽ h cụ mới biết. @@ Em thì ủng hộ vụ bắt pha này nhưng:

1. ko ăn bẩn 50/50

2. bắt tất các xe chứ ko chỉ xe biển trắng cá nhân. Em đi taxi lên nội bài, các anh chạy taxi phóng vèo vèo 80, mặc dù có tốp xxx đứng bắn và bắt tốc độ ở đó. Bảo kê và nhờ quan hệ thoát tội thì chả bao h văn hóa và ý thức giao thông khá lên được.
ăn bẩn hay không cũng góp phần nhắc nhở cho những thể loại đi xe cứ giương pha vào mít em nói thật! Nhiêu khi em đi em chỉ muốn lùi lại đâm thẳng vào đầu thằng đi sau dù xe em gương chống chói nhưng đấy là thể hiện :
1. Là người không hiểu luật nhưng ngồi trên xe thấy đèn là cứ bật.
2. Hiểu luật nhưng kệ để cho đèn sáng ai dính thì chịu
3. Vô tình quên thì em không nói!

namdq

Xe điện
Ủng hộ xxx bắt lỗi chiếu đèn fa khi chạy trong nội thị. Còn chạy trên đường ngoại thị thì cũng rất khó chịu khi bị xe ngược chiều rọi thẳng đèn fa vào mắt.
Ngoại thi khi hai xe giao nhau cả hai cùng tắt pha và dương pha trong giây lát là quan sát tốt sau đó lại bật trở lại bình thường cái này cụ nào đi phượt sang Lào ban đêm sẽ thấy ạ

Cristian

Xe tải
E ủng hộ 2 tay, 2 chân bật lỗi này. GIờ các a ấy vào nội thành quăng lưới bắt nữa thi có phải đẹp không 8->

namhen

Xe buýt
Cụ nào nhanh tay hạ xuống cốt rồi đòi bằng chứng ,đòi lập biên bản thì cãi nhau mệt...
Nếu để ý biết là đang dùng đèn pha trong khu đông dân cư thì hầu hết sẽ chuyển cos để đi. Những người bị bắt thì hầu hết là vô ý thức, không để ý, không quan tâm, cứ giương pha lên cho nó oai. Nên bị XXX cạp nong, cũng chưa nghĩ ra là mình đang để pha đâu.

tomkenh

Xe đạp
em cũng hay bị dí pha vào mít ngoài quốc lộ bực ko chịu đc
đành sang phải nhường cho lên rồi , thông lại = pha thế là hiểu , khoảng 30 giây