[Funland] Bất ngờ chưa??? XE CỦA NĂM 2022 đã có kết quả.

CCCM cho em hỏi, bình chọn xe là có những lợi ích gì. Nâng cao giá trị của chiếc xe, hay sản phẩm sẽ được nhiều người mua các chiếc xe đó.
Bác hỏi vui thật, bác biết hay cố tình không biết để hỏi cho vui.
Bác mua xe dựa vào yếu tố nào, đi thử, nhìn vào đánh giá của các tổ chức, dựa vào đánh giá của các chuyên gia, dựa vào đánh giá của người dùng trong các hội nhóm, hay dựa vào đánh giá cào phím của mấy ông....đi xe 2 bánh =))

windy1

Xe điện
Bác mua xe dựa vào yếu tố nào, đi thử, nhìn vào đánh giá của các tổ chức, dựa vào đánh giá của các chuyên gia, dựa vào đánh giá của người dùng trong các hội nhóm, hay dựa vào đánh giá cào phím của mấy ông....đi xe 2 bánh =))
Em mua chiếc xe đầu tiên, chỉ nhìn vào túi tiền gia đình em đang có thôi cụ. Thời đó làm gì có internet mà bình chọn xe. Chưa có internet thì làm gì có mxh hay hội nhóm. Cụ chẳng biết gì cả, nên cứ cười bò lăn , thoải mái đi nhé.

Sau đó thì quen dòng xe đó rồi, thấy xài cũng được, nên cứ theo đó mà mua thôi.
Chút nữa quên, em chưa từng dám đi xe hai bánh cụ ạ. Vì em nhát lắm, có thi bằng lái xe 2 bánh, thì cũng bị rớt cái ạch hà. Bằng lái xe 4 bánh thì em đang có, được gia hạn mỗi 4 năm 1 lần. Hình như em được cho phép gia hạn, đâu đó khoảng 10 lần rồi thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

Ni No Kuni 2

Xe điện
Giảm 50 củ nữa thì các mẫu khác (k5, m6) dẹp tiệm hết. Còn Accord thì từ 2011, Honda VN coi mẫu xe này là "đại sứ thương hiệu", tinh túy nhất trong các mẫu xe bình dân của Honda nên không dẹp tiệm cụ ạ! Để cho bọn kia còn có miếng mà ăn với chứ!
các mẫu khác vẫn dẹp mà cụ. Hạng D thì Camry trừ thời 2016 ảo tưởng tiếp tục nâng giá suýt lên 1,5 tỉ sau đó bị Mazda 6 vượt 1 khoảng thời gian nhỏ thì trước và sau đó ko có đối thủ.
Cũng do xu hướng nữa, gia đình ít ai mua sedan D, mua đến sedan hạng C thôi. Còn cty thì Camry vẫn hợp hơn mấy xe kia. Thời này là thời của CUV/SUV cho xe cá nhân rồi nên mảng hạng D sedan gần như toàn doanh nghiệp hoặc cá nhân có nhu cầu sử dụng như doanh nghiệp nên Camry vẫn bá.

hungtom11

Xe tải
Giải bầu cho xe dừng sx chứ chắc gì có người dùng nào bầu đâu. Thống kê ảo quá.

cuong.kts

Xe máy
315k phiếu bầu chọn có đại diện được cho cả triệu bác chủ xe ngoài đường không nhỉ ;))

kfc1981

Xe điện
Tào lao

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng thấy danh sách ai trúng thưởng

tunglam28062009

Xe tăng
Xét trên phương diện ngồi ghế sau ko xe nào vượt đc Camry. Cá nhân e đánh giá xe của năm phải là con Cross.
À mà các cụ cho e hỏi trên thế giới có hãng nào sx xe sang mà giá chỉ bằng 1/3 xe cùng phân khúc ko ạ?

FUN PLUS

Xe buýt
Khách của Toy bầu cho V và khách của V bình cho Toy hay sao ý.

rubytran2

Xe buýt
Đúng thôi, cũng chả bất ngờ mấy ;)

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Lố vãi, cũng có thể mấy con xe này ngon thật mỗi tội nhà cháu ko sở hữu mấy con ni😂

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Thế sao năm ngoái mấy con đc bình chọn như Sò thì ế lòi , mấy con Vf thì khai tử .
Bình chọn này là đỉnh cao của sự "nghe nói " và Pr lộ liễu thì đúng hơn !

Em mua chiếc xe đầu tiên, chỉ nhìn vào túi tiền gia đình em đang có thôi cụ. Thời đó làm gì có internet mà bình chọn xe. Chưa có internet thì làm gì có mxh hay hội nhóm. Cụ chẳng biết gì cả, nên cứ cười bò lăn , thoải mái đi nhé.

Sau đó thì quen dòng xe đó rồi, thấy xài cũng được, nên cứ theo đó mà mua thôi.
Chút nữa quên, em chưa từng dám đi xe hai bánh cụ ạ. Vì em nhát lắm, có thi bằng lái xe 2 bánh, thì cũng bị rớt cái ạch hà. Bằng lái xe 4 bánh thì em đang có, được gia hạn mỗi 4 năm 1 lần. Hình như em được cho phép gia hạn, đâu đó khoảng 10 lần rồi thì phải.
Ha ha
Cụ gia hạn 10 lần x 4 = 40 năm (ước vậy) + 20 năm tuổi đời = trên 60 rồi. Vậy em cười là đúng rồi, em cứ tưởng cụ trẻ chứ cụ cỡ 60 mà hỏi câu "bình chọn xe là có những lợi ích gì. Nâng cao giá trị của chiếc xe, hay sản phẩm sẽ được nhiều người mua các chiếc xe đó" em không cười mới lạ chứ.
Như vậy cụ hơn tuổi em rồi, cụ là chắc là lái xe chuyên nghiệp rồi, học cấp 3 ra trường là lái xe luôn? hay là cụ học đại học ra trường lấy bằng lái xe để lái gia đình. Em thắc mắc vậy vì trường ĐH có mấy môn sinh viên không thích nhưng cơ bản là có ích ví dụ như triết học, kinh tế chính trị,... mấy môn đó giúp ích cho việc tự giải thích "bình chọn xe là có những lợi ích gì, nâng cao giá trị của chiếc xe, hay sản phẩm sẽ được nhiều người mua các chiếc xe đó".

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe Cứu Trợ
Cam có cái hay là khoang rộng, đi cũng êm ái, cảm giác lái thì ko tốt như Mec, Bim rồi. Nhưng nếu phục vụ gia đình nó vẫn là một tượng đài đấy.

windy1

Xe điện
Ha ha
Cụ gia hạn 10 lần x 4 = 40 năm (ước vậy) + 20 năm tuổi đời = trên 60 rồi. Vậy em cười là đúng rồi, em cứ tưởng cụ trẻ chứ cụ cỡ 60 mà hỏi câu "bình chọn xe là có những lợi ích gì. Nâng cao giá trị của chiếc xe, hay sản phẩm sẽ được nhiều người mua các chiếc xe đó" em không cười mới lạ chứ.
Như vậy cụ hơn tuổi em rồi, cụ là chắc là lái xe chuyên nghiệp rồi, học ra trường là lái xe luôn? hay là cụ học đại học ra trường lấy bằng lái xe để lái gia đình. Em thắc mắc vậy vì trường ĐH có mấy môn sinh viên không thích nhưng cơ bản là có ích ví dụ như triết học, kinh tế chính trị,... mấy môn đó giúp ích cho việc tự giải thích "bình chọn xe là có những lợi ích gì, nâng cao giá trị của chiếc xe, hay sản phẩm sẽ được nhiều người mua các chiếc xe đó".
Không phải ai cũng là nhà thông thái, biết được tất cả mọi thứ. Cụ trẻ đừng vội cười nhạo người khác, vì có câu nói " Cười người hôm trước, hôm sau người cười".