[Funland] Bật mí các loại súng bắn tỉa “cực đỉnh” của QĐND Việt Nam

turbin_engine

Xe tăng
Cái gì nó ghi số 15-20-25-30 zoom đấy ? Cụ có hiểu cụm từ chỉnh tiêu cự trên kính ngắm quang học là gì không ?

Định ko nói nhưng lại phải cmt nốt phát cuối:

Cụ Mr.Chem đang hỏi vặn 2 cái nút ở giữa để làm j? => Sau vài cmt thì cụ bảo để chỉnh tiêu cự. E bảo làm j có nút nào chỉnh tiêu cự, tức là nói trong 2 cái nút đó làm j có nút nào chỉnh tiêu cự?
Còn chỉnh tiêu cự ở chỗ nào thì làm j chả biết, cụ làm như mình cụ mới biết đọc chắc, nhưng chỗ đấy nó ko phải cái nút nhé? [-X

Chỉnh sửa cuối:

pháo BM21 grad

Xe container
Định ko nói nhưng lại phải cmt nốt phát cuối:

Cụ Mr.Chem đang hỏi vặn 2 cái nút ở giữa để làm j? => Sau vài cmt thì cụ bảo để chỉnh tiêu cự. E bảo làm j có nút nào chỉnh tiêu cự, tức là nói trong 2 cái nút đó làm j có nút nào chỉnh tiêu cự?
Còn chỉnh tiêu cự ở chỗ nào thì làm j chả biết, cụ làm như mình cụ mới biết đọc chắc, nhưng chỗ đấy nó ko phải cái nút nhé? [-X
Nếu nói câu chữ như cụ thì cái đó phải gọi là cái núm chứ cũng chả ai gọi là cái nút cả nhể :))

pháo BM21 grad

Xe container
Thánh Tua bin vào phán giùm em sao mấy cái kính nài lại lắm Nút ( núm ) thía :-/ Thánh đưa được cái ảnh lên roài phán như đúng rồi, Có cả súng bắn tỉa của Mèo và đúng với tiêu chí Mấy cái nút mà cụ Chem hỏi đấy nhá .

Ngo Rung

Xe lăn
Thánh Tua bin vào phán giùm em sao mấy cái kính nài lại lắm Nút ( núm ) thía :-/ Thánh đưa được cái ảnh lên roài phán như đúng rồi, Có cả súng bắn tỉa của Mèo và đúng với tiêu chí Mấy cái nút mà cụ Chem hỏi đấy nhá .
Thôi mà có gì mà các cụ căng và thẳng thía! Em đoán thì phải có các nút dư lày:
- Chỉnh tầm
- Chỉnh hướng (giống như súng phòng không ấy - bắn đón khi mục tiêu chuyển động, bù hướng có thể do gió chẳng hạn....)
- Zoom vì bắn ở 500m với 1500m em nghĩ không thể để zoom cố đinh được
.......còn cái gì nữa nhỉ :-/ để em nghĩ tiếp nhá \m/

thinhduybao

Xe điện
Trên kính ngắm súng hơi của em thì núm trên chỉnh tầm. núm bên phải thân kính chỉnh hướng. Núm bên trái để lắp pin bắn đêm. Xoay thân trước kính để chỉnh cự ly. Xoay thân sau để zoom mục tiêu cho rõ. Ngày xưa chưa mua được em xin mấy anh bạn bộ đội cái kính quân sự của Nga thấy cũng tương tự. Nhưng ban đêm nhìn rõ hơn hẳn kính bán ngoài thị trường.

pháo BM21 grad

Xe container
Thôi mà có gì mà các cụ căng và thẳng thía! Em đoán thì phải có các nút dư lày:
- Chỉnh tầm
- Chỉnh hướng (giống như súng phòng không ấy - bắn đón khi mục tiêu chuyển động, bù hướng có thể do gió chẳng hạn....)
- Zoom vì bắn ở 500m với 1500m em nghĩ không thể để zoom cố đinh được
.......còn cái gì nữa nhỉ :-/ để em nghĩ tiếp nhá \m/
Trên kính ngắm súng hơi của em thì núm trên chỉnh tầm. núm bên phải thân kính chỉnh hướng. Núm bên trái để lắp pin bắn đêm. Xoay thân trước kính để chỉnh cự ly. Xoay thân sau để zoom mục tiêu cho rõ. Ngày xưa chưa mua được em xin mấy anh bạn bộ đội cái kính quân sự của Nga thấy cũng tương tự. Nhưng ban đêm nhìn rõ hơn hẳn kính bán ngoài thị trường.
Nói như 2 cụ thì chuẩn cmnr, em chả có ý kiến giề.

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Nhà Pháo độ này cũng gàn dở nhỉ, cụ Tua bin nói cũng chuẩn đấy chứ, sao lại phải cãi đến cùng thế nhỉ ????

pháo BM21 grad

Xe container
Nhà Pháo độ này cũng gàn dở nhỉ, cụ Tua bin nói cũng chuẩn đấy chứ, sao lại phải cãi đến cùng thế nhỉ ????
Cái gì cụ ấy đúng thì em thừa nhận thôi, tranh luận để nâng tầm hiểu biết thôi ạ.

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì cụ ấy đúng thì em thừa nhận thôi, tranh luận để nâng tầm hiểu biết thôi ạ.
Câu chuyện bắn tỉa một phát rồi phải chuyển vị trí là cụ không chuẩn đâu nhá:)) Nó chỉ đúng với tình huống hai bên mạnh ngang nhau, chiến đấu giằng co trên một trận địa cố định thôi. Còn bọn Mẽo ở Af chúng nó bắn tỉa kiểu yểm trợ tầm xa, bắn liên tục, thoải mái đến khi nào trúng mục tiêu thì thôi, cần gì phải thay đổi vị trí, có ai phản bắn tỉa chúng nó đâu:)):))

pháo BM21 grad

Xe container
Câu chuyện bắn tỉa một phát rồi phải chuyển vị trí là cụ không chuẩn đâu nhá:)) Nó chỉ đúng với tình huống hai bên mạnh ngang nhau, chiến đấu giằng co trên một trận địa cố định thôi. Còn bọn Mẽo ở Af chúng nó bắn tỉa kiểu yểm trợ tầm xa, bắn liên tục, thoải mái đến khi nào trúng mục tiêu thì thôi, cần gì phải thay đổi vị trí, có ai phản bắn tỉa chúng nó đâu:)):))
Em không nói bắn 1 phát rồi chuyển vị trí, cơ mà yêu cầu của thằng bắn tỉa là phải ngụy trang ẩn mình tránh để lộ mục tiêu càng nhiều càng tốt. Trong chiến trường af có thể là như vậy vì bọn taliban nó bắn tỉa kém hoặc chúng không được trang bị súng có khả năng bắn xa đến vậy nên bọn lính Mẽo nó thoải mái.
Ở đây em đang nói ở cái chung bởi không lẽ chỉ đạo tạo lính bắn tỉa để bắn mấy thằng khủng bố quèn, nó cũng phải tính đến chuyện gặp đối thủ xứng tầm chứ.
Lúc đó mà để lộ vị trí thì toi òy :))

Mannschaft

Xe điện
ây xầy phiến quân các loại trang bị svd đầy
chưa kể các loại cỡ nòng to tướng cũng có

bogiashare

Xe hơi
Em xem phim, đọc truyện về món này cũng thấy hấp dẫn. Có cả nói về các trạng thái tinh thần của lính bắn tỉa nữa. Các cụ bình loạn thêm món này cho đủ bộ để anh em hóng với.

Chỉnh sửa cuối:

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Em xem phim, đọc truyện về món này cũng thấy hấp dẫn. Có cả nói về các trạng thái tinh thần của lính bắn tỉa nữa. Các cụ bình loạn thêm món này cho đủ bộ để anh em hóng với.
Bọn cựu sniper sau này thành phế nhân hết, cuộc đời còn lại chỉ là sám hối, không làm nổi bất cứ việc gì nghiêm túc. Ác giả ác báo. hồn ma của những người bị giết sẽ ám ảnh snipers cả cuộc đời. Theo em, sniper là bọn hèn mạt, không phải chiến binh thực thụ.

tranhuyphong89

Xe tăng
Chiến binh hay không cũng sớm về với đất. Mạng người quý như vàng và nhiệm vụ của tác chiến là vậy có chi mà hèn ?.

gauchip83

Xe tải
Bọn cựu sniper sau này thành phế nhân hết, cuộc đời còn lại chỉ là sám hối, không làm nổi bất cứ việc gì nghiêm túc. Ác giả ác báo. hồn ma của những người bị giết sẽ ám ảnh snipers cả cuộc đời. Theo em, sniper là bọn hèn mạt, không phải chiến binh thực thụ.
Em không đồng ý với câu kết của cụ,mỗi lực lượng đều có nhiệm vụ riêng của nó,không nhất thiết phải ra dàn hàng đấu tay bo mới được gọi là anh hùng. Nói như cụ thì lực lượng đặc công nhà mình cũng hèn à? ;))

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Em không đồng ý với câu kết của cụ,mỗi lực lượng đều có nhiệm vụ riêng của nó,không nhất thiết phải ra dàn hàng đấu tay bo mới được gọi là anh hùng. Nói như cụ thì lực lượng đặc công nhà mình cũng hèn à? ;))
Đặc công là những người can đảm nhất, dũng cảm nhất, chịu đựng những gian khổ phi thường không ai tưởng tượng được, một mình hoặc vài người cũng dám xâm nhập cứ điểm quân địch hàng trăm hàng nghìn người, nếu không thành công thì cái chết là chắc chắn. Nếu thành công thì một người cũng gây ra những tổn thất khủng khiếp cho đối phương, và đó là phần thưởng xứng đáng cho những anh hùng. Không thể so sánh với thằng núp lùm bắn trộm được.

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
chết, sao các bác lại so đặc công với bắn tỉa :(
dẫu sao thì bắn tỉa cũng ở xa, núp lùm, còn đặc công ngụy trang để xâm nhập căn cứ, nó khác nhau nhiều lắm đó
còn quan điểm của em thì bắn tỉa cũng là chiến binh, trong quân đã phân công nhiệm vụ rồi, vai trò của lính bắn tỉa cũng rất quan trọng đó bác làm thịt vịt ạ :P

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
chết, sao các bác lại so đặc công với bắn tỉa :(
dẫu sao thì bắn tỉa cũng ở xa, núp lùm, còn đặc công ngụy trang để xâm nhập căn cứ, nó khác nhau nhiều lắm đó
còn quan điểm của em thì bắn tỉa cũng là chiến binh, trong quân đã phân công nhiệm vụ rồi, vai trò của lính bắn tỉa cũng rất quan trọng đó bác làm thịt vịt ạ :P
Em không thích bọn sniper tẹo nào, nhất là bọn sniper chống khủng bố, 10 thằng rình một thằng, không hèn mới lạ ( trừ sniper Vịt bắn bọn Chệt:(( ) Ông nào ra trận mà bị bọn này bắn tèo thì hận ngàn đời, sẽ theo ám bọn này 10 đời....=))=))=))

otohagiang

Xe container
Em không thích bọn sniper tẹo nào, nhất là bọn sniper chống khủng bố, 10 thằng rình một thằng, không hèn mới lạ ( trừ sniper Vịt bắn bọn Chệt:(( ) Ông nào ra trận mà bị bọn này bắn tèo thì hận ngàn đời, sẽ theo ám bọn này 10 đời....=))=))=))
eo ôi chua ngoa không kém gì chị [@pain;26066] nhé :))

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
eo ôi chua ngoa không kém gì chị [@pain;26066] nhé :))
Em đang chọc vài cụ OF cho vui mà:(( Các cụ ấy chơi game nhiều nên toàn auto xếp mình vào vai siêu sniper:(( Em thì nghĩ khác : 99,9% đi lính sẽ là mục tiêu của sniper nên em ghét bọn nài:((:((

Chỉnh sửa cuối: