[Thảo luận] Bắt lỗi sai làn ngã ba Xã Đàn-Phạm Ngọc Thạch hướng từ hầm KL đi lên (các cụ chú ý)

nghiathang

Xe tăng
Đi làn đó để đi thẳng cũng chẳng có gì sai cả, vì trước đó có cả 1 phần để cho rẽ trái rồi.
Đáng nhẽ chỗ đó không được cho rẽ trái (giống đầu đường Thanh Niên ấy) mới là chuẩn nhất

quacachua

Xe đạp
Đi làn đó để đi thẳng cũng chẳng có gì sai cả, vì trước đó có cả 1 phần để cho rẽ trái rồi.
Đáng nhẽ chỗ đó không được cho rẽ trái (giống đầu đường Thanh Niên ấy) mới là chuẩn nhất
Vote cho cụ này chuẩn nhất khỏi cãi.

ccasanova

Xe tải
nhưng mà e cũng thấy lạ, bác bảo là ngày nào cũng đi qua đây e hiểu bác phải là người hiểu nhất cái lần bên trái sát đường đó là dành cho xe rẽ trái sang Phạm Ngọc Thạch mà bác lại còn phi vào đó rồi đi thẳng....có thể xxx k bắt đc bác vì đường k có kẻ vạch mũi tên nhưng bác nên thấy là bác đi sai mới đúng

cwise

Xe container
Chỗ đó Không được cho rẽ trái thì các phương tiện từ hầm đi lên, từ lê duẩn rẽ phải, tử đại cồ việt tiến đến thi nhau lao vào làn cho rẽ trái (khá hẹp vừa cho hai 4b và một vài xe máy) thì chắc chắn ùn tắc khủng khiếp, không làm được việc này bác ạ. Tiếp đến là đèn tìn hiệu phải chỉnh lại: rẽ trái đồng thời đi thẳng luôn, đằng này rẽ trái đỏ nhưng đi thẳng xanh dẫn đến xung đột.

cho em hỏi tí. Tóm lại là nghe theo biển phân làn hay nghe theo vạch kẻ đường. Nếu ko có biển chỉ có vạch kẻ phân làn ( rất nhiều nơi có như thế này) thì như thế nào ạ. Em muốn hỏi rõ để biết đường mà cãi các cụ ạ

newdrive

Xe tải
Cụ biết thừa đó là làn rẽ trái nhưng do mũi tên rẽ trái bị mờ nên cụ cãi thắng. Em ko phục. Khi xxx lợi dụng biển báo chưa rõ ràng để phạt cụ thì cụ chửi xxx, vậy cụ lợi dụng mũi tên rã trái mờ để chơi lại xxx. Thử hỏi cứ ăn miếng trả miếng thế thì bao giờ ý thức giao thông mới lên được đây?
Cụ đang suy nghĩ hết sức là .... (em chẳng dám nói), nếu biển báo mà thiếu, không rõ ràng thì cơ quan chức năng phải làm việc, mình có đóng thuế để bị phạt đâu

Thiepk32

Xe tăng
chỉ là biển hướng dẫn thôi.

khongan

Xe buýt
Chỗ này XXX thu khủng, em nhớ đã có 1 cụ trên OF nhà mình đã quay phim chỗ này thấy: mỗi ngày XXX ra quân có 4 tiếng, 3 phút xử lý 1 xe

Gặt không biết bao nhiêu vì các cụ nhà mình toàn 50/50 ; xxx còn không mất công viết Biên bản

Chỉ tiêu thu về Ngân sách nhà nước 500 tỷ thì các XXX phải thu về túi ít nhất gấp đôi số đó

Chỉnh sửa cuối:

chuotdong

Xe điện
để hiểu thế nào cho đúng về cái biển 411 (biển chỉ dẫn) có vẻ là vấn đề nóng trong 4rum :)

một số quan điểm cho rằng đó là biển bắt buộc phải theo, số khác thì coi đó là chỉ dẫn, ko bắt buộc :D cụ có thể tham khảo thêm ở đây và ở đây
Số hiệu biển báo: 411
Tên biển báo: Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường.
Chi tiết: Để chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường. Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn.

411 là biển chỉ dẫn mà cụ ?!

tienlq

Xe buýt
Cách đây 1 tháng, khoảng 17h30 em cung bị vịn như cụ chủ và em nói ầm lên là các anh không hiểu luật vì không có biển phân làn lại bắt tôi, thế là để em đi mà không dám hỏi câu nào về giấy tờ cả, sau đấy hàng ngày chẳng thấy xxx chặn ở đấy nữa nên em cũng quên đi không nói lại với các cụ.
Thực ra trước đây nó có mũi tên rẽ trái, gtcc vẽ từ khi nó chưa lấy làn đường bên trái dải phân cách dành cho xe rẽ trái, nhưng giờ mờ hết rồi. Hôm đấy em còn nói phét nó là mũi tên bên trái gtcc đi xóa đi để cho xe đi thẳng vào làn đấy, mấy chú xxx cứng họng luôn.
Ai cũng thấy cho xe đi thẳng làn đó là hợp lý mà nó lại bắt láo mà không biết ngượng.
Hàng ngày em vẫn đi vào làn đó như thường.

Liberty150i

Xe tải
e hóng....

mockba123

Xe hơi
cụ chủ đi thế sai rồi, còn xxx thì ... quá nên mới nói biển chỉ dẫn thành biển phân làn :)

khongan

Xe buýt
Cách đây 1 tháng, khoảng 17h30 em cung bị vịn như cụ chủ và em nói ầm lên là các anh không hiểu luật vì không có biển phân làn lại bắt tôi, thế là để em đi mà không dám hỏi câu nào về giấy tờ cả, sau đấy hàng ngày chẳng thấy xxx chặn ở đấy nữa nên em cũng quên đi không nói lại với các cụ.
Thực ra trước đây nó có mũi tên rẽ trái, gtcc vẽ từ khi nó chưa lấy làn đường bên trái dải phân cách dành cho xe rẽ trái, nhưng giờ mờ hết rồi. Hôm đấy em còn nói phét nó là mũi tên bên trái gtcc đi xóa đi để cho xe đi thẳng vào làn đấy, mấy chú xxx cứng họng luôn.
Ai cũng thấy cho xe đi thẳng làn đó là hợp lý mà nó lại bắt láo mà không biết ngượng.
Hàng ngày em vẫn đi vào làn đó như thường.
Mũi tên mờ hết rồi, biển phân làn trên cao số hiệu 411 không có, chỉ có đèn xanh đỏ 3 pha thôi. Vậy đi thẳng có được áp sát làn trái không cụ chủ thử suy nghĩ xem

langtuvantinh

Xe hơi
Cụ cãi được đấy.. em đi qua đoạn này suốt, có cái này của cụ yên tâm roài

newdrive

Xe tải
Update cho các cụ cái bẫy bẩn này

Các cụ yên tâm mà cãi nhé ^^

[video=youtube;oUktVAreLL0]http://www.youtube.com/watch?v=oUktVAreLL0&context=C418257bADvjVQa1PpcFN7 WMsRCuiWKHMOKxtkrZIi3FOK7T9LjR k=[/video]

cwise

Xe container
Update cho các cụ cái bẫy bẩn này

Các cụ yên tâm mà cãi nhé ^^

[video=youtube;oUktVAreLL0]http://www.youtube.com/watch?v=oUktVAreLL0&context=C418257bADvjVQa1PpcFN7 WMsRCuiWKHMOKxtkrZIi3FOK7T9LjR k=[/video]
Tốt nhất với những ai đã biết để cãi: Nếu đi thẳng: sang bên phải mà đi: tránh rách việc, mất thời gian, tránh xung đột với dòng phuơng tiện rẽ trái (các phương tiện rẽ trái sẽ đứng khi có đèn đỏ, mình đi thẳng mà sang làn này sẽ không đi được).

haihahoang

Xe máy
Chỗ này ngày nào e đi cũng thấy mấy bác dính chưởng!

toandw

Xe tải
Hàng ngày em vẫn rẽ trái làn đó như thường

lishn_2001

Xe tải
Cụ biết thừa đó là làn rẽ trái nhưng do mũi tên rẽ trái bị mờ nên cụ cãi thắng. Em ko phục. Khi xxx lợi dụng biển báo chưa rõ ràng để phạt cu thì cụ chửi xxx, vậy cụ lợi dụng mũi tên rã trái mờ để chơi lại xxx. Thử hỏi cứ ăn miếng trả miếng thế thì bao giờ ý thức giao thông mới lên được đây?
Tôi ko thấy quy định là làn đó để cho rẽ trái.nếu để 1 làn cho đi thẳng thì quá ít. Tôi nhắc lại bên gtcc đã sơn lại vạch liền fân làn nhưng ko vẽ mũi tên ở làn 1 đó nữa vì họ cũng biết cho 1 làn đi thẳng ở đó là ít.(cái vạch liền là mới sơn lại đấy ko thì nó mờ như mũi tên rẽ trái rồi).vả lại hôm tôi bị bắt lại thì đi trước tôi cũng làn đó là xe chở hs 40 chỗ nó có thèm bắt đâu. Ko biết là nó thịt thôi. Luật gtdb quy định xe con đi làn ngoài cùng bên trái từ giải fân cách, xe con tốc độ thấp hơn thì đi làn bên fải xe con đó,nghĩa là được đi 2 làn tính từ bên trái nếu ko có chỉ dẫn đặc biệt khác(fân làn rẽ trái, fải, đi thẳng).có j sai các cụ chỉ giáo

vam

Xe buýt
Luật gtdb quy định xe con đi làn ngoài cùng bên trái từ giải fân cách, xe con tốc độ thấp hơn thì đi làn bên fải xe con đó,nghĩa là được đi 2 làn tính từ bên trái nếu ko có chỉ dẫn đặc biệt khác(fân làn rẽ trái, fải, đi thẳng).có j sai các cụ chỉ giáo
luật đấy là trên đường quốc lộ có nhiều làn chứ có phải trong TP đâu. HN toàn đường chỉ có 2 làn cụ mà cứ dàn hàng ngang thế lấy đâu ra chỗ cho xe khác đi. Tập thói quen xếp hàng cho văn minh đi cụ.