[Thảo luận] Bắt lỗi mới tại các điểm quay đầu cho ngã tư bị chặn

longvu

Xe tăng
Các bác lưu ý nhé, bây giờ xxx bắt đầu tiến hành bắt lỗi quay đầu ko đúng làn đối với xe oo tô tại các điểm quay đầu cho ngã tư bị chặn.

Tại các điểm này GTCC kẻ 2 làn 1 làn xe máy sát với vỉa quay đầu, 1 làn ô tô thì rộng hơn (cái này là cực ngu vì ô tô đang đi sát trái). Vì vậy hầu hết anh em lái xe đi đến đây đánh lái quay luôn ôm sát vỉa và xxx chỉ nhẩy ra là xời.

Thí điểm bbắt tại Nguyễn Chí Thanh rồi. Các bác đi đến đoạn này mà nhìn thấy xxx đứng giữa đường thì quay rộng ra, hoặc xxx đứng bên kia đường thì cũng né nhé đừng tưởng nó bắt bên kia, nó đợi mình sang là xời đó
Hú hú, em thì toàn quay bó sát vỉa hè vì nhiều lý do:
  1. ngăn ko cho 2B đi bên trái quay, họ dễ táng vào gương trái
  2. có xe 4B (ở bên phải thân xe mình) ngăn các xe trên làn đi thẳng khác
  3. đỡ bị dính tắc đường, vì nếu quay rộng quá, các xe đi thẳng khác xông vào là mình thành tèn tén ten, bơ vơ giữa dòng, tiến thoái đều khó
4.....
có cụ nào như em thì bổ sung nhé

theph

Xe điện
Hồi mới có chuyện bịt ngã 4 em cũng thử vài lần quay đúng theo qui định của XXX nhưng nếu đi đúng làn XXX vẽ thì khó hơn đi sai mới đau. 4B thường bám sát làn trái và vào cua luôn thì lúc sang bên kia cũng bám sát làn trái mà không có sự khó khăn nào. Giờ nếu đi đúng thì ra giữa điểm quay đầu mới oánh 1 cái rất dễ xung đột với xe chiều ngược lại và chậm nhập làn mới.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Nó ghi ở dưới lòng đường nên như lừa người lái xe ấy. Chẳng ông nào lái xe ở cái chỗ đông như ruồi ấy có thể nhìn được dưới gầm xe mình nó vẽ cái giề, đúng là ngu hết chỗ nói.:77:

SAYXE4B

Xe hơi
em thấy giải phân cách ở giữa mà lớn thì xe 4B vẫn phải bám lane bên trái mới đúng, mở rộng cua ra chẳng có lợi gì mà thêm xung đột với 2B.

BlueF

Xe tải
Đường đi thế nào, biểm cấm, biển dừng thế nào thì do UBND nó làm, còn CSGT cứ chiếu theo thế mà túm chú nào không đi đúng. Thằng làm biểm thì không ở ngoài đường còn thằng chuyên ngoài đường thì không được quy định đi thế nào. Thế mới hay, thế mới có chuyện bây giờ phân làn lại còn trưng cầu ý kiến xem có phân làn không.
ĐÚng là bó tay, chỉ có dân đen cứ như chong chóng, cứ như chuột bạch cả lũ. Hôm nay tao thịt con này, mai tao mổ con kia là việc của tao. Lúc nào tao thấy được thì tao dừng, k0 được tao lại mổ tiếp. Hù hù.
Nếu không có biển thì có cần chấp hành không các cụ nhỉ, em nhớ thì hình như chúng ta phải chấp hành hướng dẫn trên biển chỉ dẫn thôi chứ nhể, còn phân làn các loại xe chỉ có ở trên vạch kẻ đường thì có lẽ không đúng lắm. Kiểm tra lại luật xem có cãi được không. Em xem tất cả các loại vạch kẻ đường thì không có loiạ vạch phân chia đâu là làn nào cho xe nào (cái vạch kẻ hình ô tô, xe máy là bổ xung thêm cho cái biển chỉ dẫn bên đường hoặc trên đầu mình thôi).
>>> Bị bắt cãi

Chỉnh sửa cuối:

chaybo

Xe điện
Em dự sau vụ này hoặc là khối tai nạn ở các đoạn quay đầu, hoặc khối bác of mới lên tay.:)):)):))
Bác nào mới lấy bằng hoặc còn thấy mình non tay lái thì cứ mang xe ra đấy mà tập lái! Chả mấy mà thành lái già.

Schumacher

Xe buýt
Em mới ngó thử xem cái vạch phân làn quay đầu nó dư lào.

Túm cái váy lại là vào giờ cao điểm nếu đi đúng làn kiểu này thì chỉ có tắc đường thôi. Vấn đề là phải cả xe máy cũng phải đi đúng làn nữa.

Túm thêm cái váy nữa: Đây là một biện pháp tăng doanh thu cho các chú XXX & Vợ, con, bạn gái, bạn trai của các chú XXX & Các quán nhậu !!!!

:'(:'(:'(

c3df32ea

Tháo bánh
4B quay có bán kính rộng hơn nên bị thế các cụ ạ.
Nên điều chỉnh bằng cách mở thêm chỗ rẽ trên dải phân cách tại điểm giữa nút và điểm quay đầu hiện tại để ông 2B bớt được quãng đường đi lại và giảm lượng xe lao đầu vào điểm quay đầu hiện tại thì có lẽ tốt hơn.

Longhoaviet

Xe hơi
4B quay có bán kính rộng hơn nên bị thế các cụ ạ.
Nên điều chỉnh bằng cách mở thêm chỗ rẽ trên dải phân cách tại điểm giữa nút và điểm quay đầu hiện tại để ông 2B bớt được quãng đường đi lại và giảm lượng xe lao đầu vào điểm quay đầu hiện tại thì có lẽ tốt hơn.
Nick name của cụ giống serial number của ổ cứng của tôi khi dùng Window98 thế nhỉ?

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Chắc phải làm 2 chỗ quay đầu khác nhau, và cắm biển quay đầu xe 2B và biển quay đầu xe 4B riêng ( lại thêm loại biển báo).

kia8310

Đi bộ
oài, sáng nay em đi cũng bó vỉa (đoạn đi từ HTK ra và ngày nào cũng đi) rẽ trái mà ko để ý. may chắc ko có chu xxx nào đứng đó. sang tuần chắc phải ngó lại. thank bác chủ thớt

mio

Xe hơi
Em cũng hay qua cái điểm giao cắt này:69: em luôn luôn đi đúng vạch kẻ cho xe ô tô:41: Tuy nhiên em cũng thắc mắc là tại sao ô tô đi đúng làn ở bên trái lại phải cắt qua làn xe máy để ra chỗ rẽ:^) Rẽ sang bên kia thì lại một lần nữa ô tô lại xung đột với làn xe máy để về lại làn bên trái đường:102:
Em dự là mấy cụ điều hành giao thông "Nghĩ" Giao thông thì phải có giao nhau thì mới thông nên mới vặn thừng để quay đầu :21:. Em cũng dự là mấy cụ ý hoặc đi 2 bánh hoặc 4 bánh nhưng ngồi sau nên mới có sáng kiến thế :21:

hailinhhn_vn

Xe hơi
Ôi khổ anh em mình quá, xe nối đuôi nhau làm sao nhìn thấy vạch???

search

Xe điện
Không có biển chỉ dẫn hoặc vạch chỉ dẫn bên dưới mà mờ thì em cãi ngay, kiểu nếu vạch liền mà mờ mịt chỗ trắng chỗ đen thì em sẽ hỏi lại các anh xxx là anh làm ơn nhìn hộ em cái vạch này là liền hay đứt. Vạch mờ thì em sẽ ko tuân theo vì nhiều chỗ bịt ngã tư vẫn còn vạch mũi tên bắt phải rẽ thì rẽ vào dải phân cách giữa đường à. dkm bọn nó phân làn sao mà ngu thế ko biêt

search

Xe điện
Chắc phải làm 2 chỗ quay đầu khác nhau, và cắm biển quay đầu xe 2B và biển quay đầu xe 4B riêng ( lại thêm loại biển báo).
Cần gì đâu bác, chỗ 2b quay đầu trước cắm biển cấm 4b quay đầu (vì 2b có xu hướng bất chấp luật để tiết kiệm quãng đường và dễ chạy nếu bị xxx vẫy) chỗ quay sau đó 1 chút thì ko cắm biển cấm xe gì cả, em đảm bảo chẳng ông 2b nào quay ở chỗ mở sau đâu ạ. Lúc đấy chỗ mở sau chỉ là các bác 4b với nhau thôi.

Chỉnh sửa cuối:

me oto

Xe tăng
***, mấy thằng GTCC ngu hết chỗ nói

alehap

Xe tải
Không có biển chỉ dẫn hoặc vạch chỉ dẫn bên dưới mà mờ thì em cãi ngay, kiểu nếu vạch liền mà mờ mịt chỗ trắng chỗ đen thì em sẽ hỏi lại các anh xxx là anh làm ơn nhìn hộ em cái vạch này là liền hay đứt. Vạch mờ thì em sẽ ko tuân theo vì nhiều chỗ bịt ngã tư vẫn còn vạch mũi tên bắt phải rẽ thì rẽ vào dải phân cách giữa đường à. dkm bọn nó phân làn sao mà ngu thế ko biêt
Thế này thì em chắc chắn là cụ và nhiều cụ nữa chưa có cơ hội thấy cái sáng kiến ấy của giai thông công chính HNội rồi.
Những thứ này đều là sơn nổi, vạch liền mới tinh và đặc biệt đề rất rõ loại phương tiện được đi trên từng làn cụ ạ. Cụ nhớ rõ nhé, từng làn có đề rõ ôtô hoặc xe máy đấy, em nhắc lại.
Không gian rộng nên ở giữa còn có cả 2 vạch liền để phân biệt với chiều ngược lại nữa cơ.

amanoginji

Xe buýt
Mẹ cha mấy bố dở hơi, làm thế này chắc lúc đg đông tắc hết đg :77: