[Thảo luận] Bắt lỗi dừng xe trên đường Nguyễn Lương Bằng-HN

xe chua lua

Xe tải
luật kiểu gì đây ta

Hoang Tat Thang

Xe tăng
1. xin thưa với bác 2 lỗi: DỪNG-ĐỖ XE TẠI NƠI CÓ BIỂN BÁO CẤM DỪNG-ĐỖ & lỗi DỪNG-ĐỖ XE DƯỚI LÒNG ĐG HÈ PHỐ TRÁI QUY ĐỊNH CỦA PHÁP LUẬT! là 2 lỗi hoàn toàn khác nhau đấy nhé! dù ko có biển báo cấm thì XXX vẫn bắt lỗi thứ 2 đc!
2. nếu bác ko sai thì sao bác ko dám xuống xe? và cách bác xưng hô thì em cũng ko đồng tình lắm(Sao tôi lại phải xuống xe hả chú?) em thấy xưng hô thế này vẫn đc mà: "Sao tôi lại phải xuống xe hả Đ/C?"
3. chắc bác gặp phải mấy XXX trẻ chứ gặp mấy XXX trung tuổi thì chắc sẽ khác đấy; hoặc bác cứ thử dừng ở đg Nguyễn Chí Thanh hay khu vực Vincom xem bác ko xuống xe thì XXX có cẩu xe của bác đi ko?
4. cái cách xưng hô và chỉ tay của gấu nhà bác thì em cũng chẳng đồng tình cho lắm
5. đồng ý với bác là ko việc gì phải sợ XXX; ko nhượng bộ XXX nếu mình ko sai; cần phải thuộc luật GTĐB để ko bị các XXX bắt bẻ và dọa nạt-tuy nhiên thuộc ko thôi thì chưa đủ mà phải hiểu rõ nữa bác ạ
Cháu đưa bài lên để mọi người cùng trao đổi rút kinh nghiệm để khỏi mất tiền oan thôi cụ ợ. Cháu cũng có đôi điều với cụ:
1.Cháu đoán cụ cùng ngành với xxx vì cụ viết hoa đàng hoàng lắm. Nhưng cụ đừng nghĩ rằng đã là xxx thì muốn vặn vẹo bắt lỗi mập mờ thế nào cũng được đâu cụ. Cụ đừng làm mọi người rối thêm nữa: vì sao xxx bắt được lỗi thứ hai mà cụ dám khẳng định chắc như thế như thế.
2. Cháu chả dại gì xuống xe để mà xxx lừa qui kết lỗi lái xe rời khỏi khi xe đang dừng à.
3.Cụ không thấy xxx đấy muốn bới bèo ra bọ à, không bắt được lỗi nọ lại bới chuyển sang lỗi kia: nào vừa bật đèn, nào dừng quá thời gian, nào là dừng xe tại điểm quay đầu. Rồi hống hách dọa gọi cẩu nữa chứ. Thế thì sao mà Gấu nhà cháu lại không nổi xung được mới là lạ. xxx trẻ thì mới hống hách như vậy chứ xxx già thì còn biết cư xử hơn đấy cụ ạ.
4.xxx ít tuổi hơn cháu thì cháu gọi xxx là chú mình cũng là bình thường. Nhà cháu trước cũng là sỹ quan quân đội nhưng cháu chả thèm làm đ/c với xxx cướp ngày này đâu.

Chỉnh sửa cuối:

JetMatiz

Xe buýt
Gấu nhà cháu bình thường thì cũng là thỏ thôi. Nhưng lúc đó đúng là trở về với họ gấu thật các cụ nhỉ.
Thương bác quá!

xxx chỉ phải lĩnh chưởng của Gấu 20' đã "cóng', bác thì cả đời:'(:'(:'(

halogelcar

Xe buýt
Cháu đưa bài lên để mọi người cùng trao đổi rút kinh nghiệm để khỏi mất tiền oan thôi cụ ợ. Cháu cũng có đôi điều với cụ:
1.Cháu đoán cụ cùng ngành với xxx vì cụ viết hoa đàng hoàng lắm. Nhưng cụ đừng nghĩ rằng đã là xxx thì muốn vặn vẹo bắt lỗi mập mờ thế nào cũng được đâu cụ. Cụ đừng làm mọi người rối thêm nữa: vì sao xxx bắt được lỗi thứ hai mà cụ dám khẳng định chắc như thế như thế.
2. Cháu chả dại gì xuống xe để mà xxx lừa qui kết lỗi lái xe rời khỏi khi xe đang dừng à.
3.Cụ không thấy xxx đấy muốn bới bèo ra bọ à, không bắt được lỗi nọ lại bới chuyển sang lỗi kia: nào vừa bật đèn, nào dừng quá thời gian, nào là dừng xe tại điểm quay đầu. Rồi hống hách dọa gọi cẩu nữa chứ. Thế thì sao mà Gấu nhà cháu lại không nổi xung được mới là lạ. xxx trẻ thì mới hống hách như vậy chứ xxx già thì còn biết cư xử hơn đấy cụ ạ.
4.xxx ít tuổi hơn cháu thì cháu gọi xxx là chú mình cũng là bình thường. Nhà cháu trước cũng là sỹ quan quân đội nhưng cháu chả thèm làm đ/c với xxx cướp ngày này đâu.
thằng này nó làm nghề in các cụ ạ:)):)):))!

thhminh

Xe đạp
Nhất gấu nhà bác rồi nhé, thế này thì xxx cũng bó tay thôi:21:. Chúc mừng bác(b)

hoathanls

Đi bộ
hay thật , e ủng hộ bác (b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

Lai Au

Xe tăng
Hai bác tác chiến như phim thế xxx nản là đúng rồi (b)

khongan

Xe buýt
Nhà bác chủ topic được cái mạnh, chứ khách quan bác quên bật xi nhan khi thấy XXX tiến lại mới bật thì XXX nào chả cay mũi. Trên này em thấy các bác cứ đối đạp với XXX được là sướng (dù chưa bác nào bật máy ghi âm các đoạn đối đáp thật lên nghe cho khoái) nhưng nên khách quan một tý. Trường hợp này chủ topic xử lý thế là ngon, nhưng mấy XXX thì hơi non

Equus

Xe buýt
Đọc bài của cụ sướng tỉnh cả người :41::41::41:

Gấu nhà em thì nhát lắm, xxx đến thì cứ ngồi im trong xe thôi, chả dám ló mặt ra

Nói chung là nếu xxx làm nghiêm chỉnh thì mình không nói, đằng này cứ như cướp cạn thế sao bảo dân người ta không ghét. Cũng muốn văn minh và tôn trọng pháp luật lắm chứ, nhưng mấy người hành pháp lại chả tôn trọng em gì cả :102:

vihali

Xe container
1. xin thưa với bác 2 lỗi: DỪNG-ĐỖ XE TẠI NƠI CÓ BIỂN BÁO CẤM DỪNG-ĐỖ & lỗi DỪNG-ĐỖ XE DƯỚI LÒNG ĐG HÈ PHỐ TRÁI QUY ĐỊNH CỦA PHÁP LUẬT! là 2 lỗi hoàn toàn khác nhau đấy nhé! dù ko có biển báo cấm thì XXX vẫn bắt lỗi thứ 2 đc!
Có nhẽ đâu thế các bác nhỉ? Trái pháp luật là trái ở điểm nào chứ nhể?

Em nhớ có lần một chú SV đi uống cà phê bị phạt lỗi này mà kiện lên tận TPHCM thành công.

phongvvv

Xe tải
Híc, gấu nhà em mà được 50% công lực gấu của cụ chủ thớt thì đỗ giữa ngã tư em cũng dám. Hê hê, đáng phục thật. Tự nhiên cũng làm cho em thấy tràn trề dũng khí để đối đầu với xxx khi cần.

rgvmen

Xe container
Gấu nhà cụ đúng là gấu hịn rồi :D

Loong Phoong

Xe điện
gấu nhà cụ máu nhỉ

nqhung56

Xe buýt
đúng là gấu mẹ vĩ đại

Container

Xe buýt
hiểu luật thì chạ sợ giề nhề!

Bái phục, bái phục cụ. Hôm nào tắc đường cụ đưa gấu đi để nhà chúng cháu còn học tập KN cụ nhé.