[Thảo luận] Bắt lỗi chuyển làn Cao tốc Thái Nguyên Hà Nội vào QL 1A (Đoạn rẽ Ngã ba Ninh Hiệp)

Lancercui

Xe tải
Thưa các cụ là em đã cãi và đương nhiên là văn của các chú ấy cũng căng lắm. Nhưng đến khi em làm căng hơn thì các chú "đảo ca" vào tiếp em hạ giọng sẽ lập biên bản lỗi không xi nhan khi chuyển làn với mức "ưu đãi" (từ 1,2 triệu xuống còn 350k) và đương nhiên câu trả lời của em vẫn là NEVER vì có xi nhan và không sai. Cuối cùng thì các chú đành phải cho em đi sau khi đã vớt vát vài câu nhắc nhở đi cẩn thận, cần hiểu luật hơn. Em chỉ thấy tội cho mấy bác nhanh nhảu vào làm việc rồi đi

thegioididong

Đi bộ
Quá này phải hết sức cảnh giác mới được các bác nhỉ?

Mình phải hiểu và có lý lẽ sắc đáng thì chúng nó lại "Mềm nắn rắn buông" thôi các bác àh.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Chuẩn bị đồ nghề chiến đấu thôi, nói thêm với chúng nó tôi còn ở đây cãi nhau thì còn lâu các anh mới làm ăn
được.
Cái ý bôi đỏ ở trên rất hiệu quả. Có lần tôi bị vợt vào, xxx đòi xem giấy tờ tôi đưa ngay, sau đó không làm việc ngay với xxx mà cứ đứng rất gần xe của xxx. xxx yêu cầu tôi làm việc thì tôi nói các anh cứ giải quyết cho những người khác đi, tôi đang mệt. xxx đuổi tôi đi chỗ khác tôi bảo tôi đứng đây để xem các anh làm việc và rút kinh nghiệm. Thế là xxx trả giấy tờ và mời tôi đi

hoanghaceramic

Xe máy
Bọn chó tại sao cứ cố cắn dân thế nhỉ? Bên trái là vạch đứt, người ta có quyến chuyển sang làn trái chứ. Làm sao mà người lái xe phải nhìn tít xa xa có mũi tên quẹo trái? Tóm lại là người lái không cần phải biết xa xa có mũi tên kiểu gì, chỉ cần biết bên trái có vạch đứt là được chuyển làn, tất nhiên là phải bảo đảm an toàn.
Cụ nói chuẩn

pnew

Xe điện
Khi xe đi từ tuyến cao tốc Thái Nguyên Hà Nội rẽ tại nga ba Ninh Hiệp qua vòng xuyến để chuyển làn vào QL1A thì các cụ nhớ đi đến hoặc đi qua hẳn vị trí có mũi tên chỉ hướng đi thẳng và rẽ trái mới được rẽ. Nếu rẽ ở vị trí chỉ có mũi tên chỉ đi thẳng (mặc dù tại vị trí này đã là vạch sơn rời, đứt đoạn) thì các cụ vẫn bị thổi còi đấy ạ. Kính báo!!! và chúc các cụ lái xe an toàn!!!
Cái này chắc lại giống lỗi nhập làn sớm ở đường trên cao. Các cụ tìm đọc các thớt liên quan đến "nhập làn sớm ở đường trên cao" đển biết cách xử lý với kiểu bắt lỗi láo này của xxx

mazad3

Xe buýt
xxx nào mà bắt kiểu này đúng là không còn gì đẻ nói

seadogs

Xe tăng
Đường vành đai 3 trên cao cũng thế, xxx đứng ngay tại chỗ có mũi tên rẽ, ai mà yếu bóng vía nhìn thấy xxx xi nhan rẽ để tránh là bị vẫy vào ngay.

K_80A

Xe điện
Chỗ rẽ từ cao tốc 3 vào QL18 đi BN và NB xxx bắt cả lỗi đè Xương cá và k xi nhan nhé