[Thảo luận] Bắt láo sai làn ngã tư Nguyễn Sơn - NVC

Xế Độp

Xe điện
Ngày nào em chả đi qua ngã tư này, gặp cụ này dừng ở làn rẽ trái vào Nguyễn Sơn, thế nào em cũng gí vào mít kèm theo một bài âm thanh bằng còi :D

MOTOYA

Xe tăng
cụ gà à.. biển 411 là làn trái záp zỉ phân cách cho phéo đi thẳng và rẽ trái mà//// gà thế nhòa

MOTOYA

Xe tăng
Bọn xxx chúng nó thừa biết là biển 141 và đèn tín hiệu khác nhau nếu thích chúng nó bảo GTCC sửa được ngau nhưng bọn xxx là giống súc vật lên cố tình không sửa biển 141 và tạo ngã tư NVC và Nguyễn Sơn thành điểm đen để kiếm ăn(ở cái ngã tư đó có cái bốt CSGT nếu tất cả đều hợp lệ thì chúng nó hít bụi thay cơm à)
biển 411 chứ nhỏa/// hời.. chửa huộc biển mà còn chém

lonelydriver

Xe buýt
Các cụ đi đường Nguyễn Văn Cừ về cầu Chương Dương, đến ngã tư Nguyễn Sơn cẩn thẩn nhé, ở đó biển phân làn trên cao cho phép làn sát dải phân cách được đi thẳng và rẽ trái, nhưng em đi thẳng vào làn đó thì xxx bắt lỗi : "đi vào làn dành riêng cho xe rẽ trái",sau khi em bảo là biển phân làn cho đi thẳng thì xxx cho đi.
Hôm qua em cũng đi qua đấy...
Nếu không nhầm thì mũi tên kẻ trên đường cũng là rẽ trái + đi thẳng
Nhưng (nếu em không nhầm)... đèn đỏ rẽ trái lại chậm hơn đèn đi thẳng 5s hay sao các cụ ạ... Cụ nào đi thẳng mà chót đi vào làn rẽ trái đó thì....
EM thật không hiểu cái ngã tư này...
Nhờ các cụ Ofers cảnh báo nên em cẩn thận cứ đi làn giữa cho lành... He he he he...

Website
www.facebook.com
xxx nói em đi " sai phần đường, đi vào làn đường dành riêng cho xe trái ", đường HN ai chẳng chẹt vạch liền như vậy. Mà đấy là do em cố ý đi vào để các xe rẽ trái không bị cản trở.
Phần chữ xanh: xxx này chẳng hiểu luật, hoặc cố tình bắt láo kụ.

Cho dù kụ có đi thẳng trên làn có mũi tên chỉ cho rẽ trái thì cũng không phạm lỗi "sai làn đường", mà chỉ phạm lỗi "không tuân theo vạch kẻ đường" mức phạt tối đa 400k thôi.

Chỉ khi nào kụ chạy xe con mà chạy vào các làn đường dành riêng cho xe máy, cho xe tải, xe thô sơ (biển 412a, 412c, 412d) thì mới bị lỗi đi sai làn đường, mức phạt 1.7t + giữ bằng 30 ngày.

Kysidemtrang

Xe buýt
em đến muộn, hình như cụ pốt cờ-líp lên rồi lại xóa đi?
nếu mình chơi rắn thì chỗ này cụ đi thẳng hay rẽ trái thì đỗ ở làn đó cũng 0 sai. nhưng trên thực tế thì sẽ gây cản trở giao thông vì chỗ này đèn rẽ trái với đi thẳng nó khác nhau. cái biển + đèn bọn nó làm ngu như cờ-hó, xxx thì thấy chỗ như vậy là lập bốt đứng rình luôn.
gặp những chỗ rẽ trái và đi thẳng nó có đèn khác nhau thì cụ cứ đi như cụ ltgbau pốt là chuẩn. vừa đúng luật lại vừa đúng tình lý. mình đi mình cũng phải để người khác đi với chứ đúng 0 cụ.

Các cụ đi đường Nguyễn Văn Cừ về cầu Chương Dương, đến ngã tư Nguyễn Sơn cẩn thẩn nhé, ở đó biển phân làn trên cao cho phép làn sát dải phân cách được đi thẳng và rẽ trái, nhưng em đi thẳng vào làn đó thì xxx bắt lỗi : "đi vào làn dành riêng cho xe rẽ trái",sau khi em bảo là biển phân làn cho đi thẳng thì xxx cho đi.
Cụ chèn vạch liền rồi :D
Em thì ngã 4 nào đèn rẽ với đi thẳng ko đồng pha thì cứ đảm bảo nguyên tắc muốn rẽ thì sang trái, thẳng thì vào giữa; ngã 4 nào đồng pha thì tùy độ quen đường và tình trạng xếp hàng hiện tại mà nằm đâu cho tối ưu. Tình huống này cụ còn được lợi, nhưng nếu ngược lại cụ sẽ được xếp sau vài em dừng chờ rẽ trái, cụ sẽ mất thêm 1 đỏ nữa mới qua được ngã 4 ;))

30f4567

Xe tải
e đi nhiều rồi dưng chả bị tóm bao giờ nhỉ