[Thảo luận] [Bắt láo] ngã 4 Bưởi-HQV. xxx ăn nói bố láo với dân !!!

xxx1: (Bắt đầu đổi giọng và ăn nói bố láo) Tao nói cho mày biết không xuất trình giấy tờ tao cho xe lên thùng về đội giải quyết.
Gyn : Anh đừng có nói chuyện với nhân dân như thế. Giấy tờ e đầy đủ a không được phép.
xxx1: Thế xuất trình đi. Không có thì sao.
Gyn : E lấy ví và rút giấy tờ ra dơ cho xxx xem chứ không đưa cho xxx.
xxx1: Mày học đâu cái kiểu xuất trình thế. Mới 93 mà đã láo thế này thì sau này ai dạy được mày.
Gyn: Em bao nhiêu tuổi không quan trọng a ạ. Anh là người thực thi pháp luật. Nếu e sai thì e chịu phạt. Không sai thì anh phải cho e đi.
xxx1: Cay cú và chạy đến xe mở cốp lôi ra cái khóa chữ U khóa xe e lại bỏ đấy rồi đi bắt các xe khác.
Gyn: A giải quyết để cho e đi. e không sai sao lại khóa xe em ở đây.
xxx1 Quay lại và nói với em một câu "tao chịu" làm e choáng luôn.
E thực sự bức xúc với cái thái độ mất dạy của xxx. Và e bắt đầu để ý thì có 3 xxx ở đây chủ yếu bắt lỗi không xi nhan rồi kiểm tra giấy tờ thấy thiếu sẽ vịn sang các lỗi khác để ăn đểu chứ chẳng có cái biên bản nào. E thấy tức và giả vờ lôi dthoai ra gần chỗ mấy xxx quay phim.
Lúc sau thấy không ăn được xxx2 chạy ra chỗ e nói: Chú mày ít tuổi mà thái độ ngang ngược lắm. Học ở đâu ra cái kiểu đấy.Thế đi đâu đây?? Đang học trường nào.... blah... blah. Thanh niên các chú anh biết,lần sau nói nhẹ nhàng rồi xin thì bọn a cho đi có gì đâu. Rồi mở khóa xe cho e đi.
Nếu gặp xxx em chỉ mong xxx nó nói với em những câu kiểu này và em sẽ bắt lại lỗi của chúng nó, nhưng cụ nhớ phải ghi hình và ghi âm, rồi nói thật dõng dạc vào ĐT (như lời cụ nghiemhung đã truyền đạt):
- Gyn: anh có thuộc 6 điều Bác Hồ dạy CAND không? Tôi nói cho anh biết anh đã vi phạm điều 6 "Đối với nhân dân phải kính trọng, lễ phép". anh xưng hô Mày - Tao với tôi thì anh có xứng đáng đứng trong đội ngũ CAND không? Tôi không có lỗi, anh dừng xe tôi vô lý anh còn vi phạm tiếp 1 điều Bác Hồ dạy anh: "Đối với tự mình , phải Cần Kiệm Liêm Chính" - Hành động của anh là hành động nhũng nhiễu nhân dân đấy.....
Cụ nói càng to, càng tốt, cứ để người đi đường họ chú ý --> em cam đoan Công lý sẽ đứng về phía cụ.
Chúc cụ lần sau gặp xxx cứ để xxx nó nổi nóng và văng tục nhé. Cụ không phải bức xúc!

Nguyên-Linh

Xe hơi
Nếu gặp xxx em chỉ mong xxx nó nói với em những câu kiểu này và em sẽ bắt lại lỗi của chúng nó, nhưng cụ nhớ phải ghi hình và ghi âm, rồi nói thật dõng dạc vào ĐT (như lời cụ nghiemhung đã truyền đạt):
- Gyn: anh có thuộc 6 điều Bác Hồ dạy CAND không? Tôi nói cho anh biết anh đã vi phạm điều 6 "Đối với nhân dân phải kính trọng, lễ phép". anh xưng hô Mày - Tao với tôi thì anh có xứng đáng đứng trong đội ngũ CAND không? Tôi không có lỗi, anh dừng xe tôi vô lý anh còn vi phạm tiếp 1 điều Bác Hồ dạy anh: "Đối với tự mình , phải Cần Kiệm Liêm Chính" - Hành động của anh là hành động nhũng nhiễu nhân dân đấy.....
Cụ nói càng to, càng tốt, cứ để người đi đường họ chú ý --> em cam đoan Công lý sẽ đứng về phía cụ.
Chúc cụ lần sau gặp xxx cứ để xxx nó nổi nóng và văng tục nhé. Cụ không phải bức xúc!
Học tập cụ, kính cụ một ly !!!

GAILAI

Xe tải
vốt cụ

trinhtaicb

Xe buýt
Thực ra xxx ăn cũng để nộp lên trên thôi. Giờ chơi xxx được nhưng đâu chơi được cấp trên của xxx, tội nghiệp lắm.
Bác này nói cơ bản là đúng, nhưng ăn cũng phải chọn cách ăn sao cho đời nhìn mình chấp nhận được!

cuongdq9898

Xe hơi
chả bù cho em đi qua xxx ở đây toàn lờ đi . bắt nạt vớ vẩn

Mr.Saclo

Xe tăng
Luật chỉ quy định , chuyển làn thì bật xi nhan, chứ có quy định bật bao nhiêu giây đâu . Cứ thế mà cụ cãi .

trần thành

Xe hơi
Léo mệ , tình trạng như này khác gì cướp , thằng xếp cũng biết thừa nhưng ngơ đi để được ăn chia . Xh này làm sao phát triểm được

buicongchuc

Xe ba gác
Thành thật xin lỗi Cụ trước khi em cất nhời nhé! Nếu đây là sự thật, thì quả là bức xúc... Sao Cụ không ghi âm hoặc ghi hình lại vậy? Nếu là em, ngay sau khi bị khóa xe, em sẽ gọi ngay cho Thanh tra Tổng Cục CSGT đường bộ.

NTH

Xe điện
Lần đầu tiên Gyn chiến đấu vs xxx. Vẫn biết bây giờ ra đường thạch sanh thì ít mà lí thông thì nhiều nên đi đâu Gyn cũng chuẩn bị giấy tờ và để ý mọi biển báo và đèn tín hiệu chấp hành đầy đủ thế mà hôm nay lại bị xxx vịn láo.
TÌNH HUỐNG: 8h30 Gyn đi từ Hoàng Quốc Việt rẻ phải vào đường Bưởi. Có xi nhan trước khi rẽ 10m đang hoàng. Vừa rẽ vào đường Bưởi thì ăn ngay cạp nong của xxx. Đang bàng hoàng vì ko hiểu sao bị gọi vào @@!
xxx1: Anh vi phạm lỗi xi nhan quá muộn khi đã chuyển làn. Khi vào đến đây a nhìn thấy công an mới giật mình bấm xi nhan.
( Lúc này Gyn nghĩ bụng thấy mình lành hiền chắc lại vịn vớ vẩn đây.:P Nhìn thấy Công an thì càng yên tâm.Mình đi đúng có quái gì phải giật mình chứ :-@ )
GYn : Anh nói như thế lại quá sai. Mà anh chưa chào e theo đúng hiệu lệnh của ngành.
xxx1: Dơ tay chào và thông báo lại lỗi anh xi nhan quá muôn... Blah.. Blah... Đề nghị anh xuất trình giấy tờ cho chúng tôi kiểm tra.
Gyn : Rõ ràng trước khi rẽ 10m e đã bật xi nhan sao lại bắt e vào đây bảo em không xi nhan.
xxx1: Tôi đứng đây nhìn thấy rõ ràng. Yêu cầu anh xuất trình giấy tờ để tôi kiểm tra.
GYn : Em không sai sao phải xuất trình giấy tờ.
xxx1: Anh không phải cãi. Anh có xuất trình giấy tờ không.
Gyn : Mọi ngày e đi đường này rất nhiều. Ra đường cũng học luật giao thông đầy đủ. Ngã ba ngã tư nào cũng xi nhan trước khi rẽ. Anh đừng nói e không xi nhan.
xxx1: ( hạ giọng giảng dải) Để anh nói cho em biết này. Trước khi vào ngã tư e bật xi nhan nhưng lại tắt đi và rẽ sau đó nhìn thấy công an mới bật lên.
( Đến đoạn này thì e điên thật sự và thấy rõ bản chất bố láo của xxx. Ăn không nói có một cách trắng trợn ~X( )
GYn : Anh nói phải có chứng cứ không phải muốn nói thế nào thì nói. Em rẽ có xi nhan đầy đủ.Có ai đang bật xi nhan mà chưa rẽ lại tắt đi không.
xxx1: Bây giờ anh không giải thích với em. Anh hỏi lại e có xuất trình giấy tờ không.
Gyn : Giấy tờ thì e đầy đủ nhưng a cho e hỏi sao phải xuất trình và e bị lỗi gì.
xxx1: Lỗi không xi nhan a vừa thông báo với em rồi. Xuất trình đi.
Gyn : Em không công nhận lỗi đấy
xxx1: (Bắt đầu đổi giọng và ăn nói bố láo) Tao nói cho mày biết không xuất trình giấy tờ tao cho xe lên thùng về đội giải quyết.
Gyn : Anh đừng có nói chuyện với nhân dân như thế. Giấy tờ e đầy đủ a không được phép.
xxx1: Thế xuất trình đi. Không có thì sao.
Gyn : E lấy ví và rút giấy tờ ra dơ cho xxx xem chứ không đưa cho xxx.
xxx1: Mày học đâu cái kiểu xuất trình thế. Mới 93 mà đã láo thế này thì sau này ai dạy được mày.
Gyn: Em bao nhiêu tuổi không quan trọng a ạ. Anh là người thực thi pháp luật. Nếu e sai thì e chịu phạt. Không sai thì anh phải cho e đi.
xxx1: Cay cú và chạy đến xe mở cốp lôi ra cái khóa chữ U khóa xe e lại bỏ đấy rồi đi bắt các xe khác.
Gyn: A giải quyết để cho e đi. e không sai sao lại khóa xe em ở đây.
xxx1 Quay lại và nói với em một câu "tao chịu" làm e choáng luôn.
E thực sự bức xúc với cái thái độ mất dạy của xxx. Và e bắt đầu để ý thì có 3 xxx ở đây chủ yếu bắt lỗi không xi nhan rồi kiểm tra giấy tờ thấy thiếu sẽ vịn sang các lỗi khác để ăn đểu chứ chẳng có cái biên bản nào. E thấy tức và giả vờ lôi dthoai ra gần chỗ mấy xxx quay phim.
Lúc sau thấy không ăn được xxx2 chạy ra chỗ e nói: Chú mày ít tuổi mà thái độ ngang ngược lắm. Học ở đâu ra cái kiểu đấy.Thế đi đâu đây?? Đang học trường nào.... blah... blah. Thanh niên các chú anh biết,lần sau nói nhẹ nhàng rồi xin thì bọn a cho đi có gì đâu. Rồi mở khóa xe cho e đi.
Chú có 93 mà làm thế là rất có bản lĩnh đấy. Chúc mừng chú !

mrnghiem

Xe tải
em thấy hn không gương đầy ra,lúc nào nó không ăn đc gì thì quay sang vịn không gương cũng làm gì đc nó.thấy xxx e toàn én luôn,toàn mấy chú vòi tiền mệt lắm.

Gyn G.O

Xe hơi
Văn đối đáp của cụ quá hay.e take note lại ngay. Chỉ sợ nói như này xxx tức quá cắn lưỡi tự tử chết mất :))

Gyn G.O

Xe hơi
Thành thật xin lỗi Cụ trước khi em cất nhời nhé! Nếu đây là sự thật, thì quả là bức xúc... Sao Cụ không ghi âm hoặc ghi hình lại vậy? Nếu là em, ngay sau khi bị khóa xe, em sẽ gọi ngay cho Thanh tra Tổng Cục CSGT đường bộ.
Lần đầu tiên gặp công an nên những cái đấy cháu ko nghĩ ra. Lần sau cháu sẽ ghi âm đầy đủ nhưng chỉ sợ ghi âm thì chúng nó lại ăn nói rất từ tốn và lịch sự. xxx cũng khôn lắm cụ ạ.:-&:-&:-&

thanglx1010

Tháo bánh
Tuổi trẻ tài cao.

gia doi

Xe điện
Sao cụ chủ không ghi âm chụp ảnh tung lên mạng cho mấy xxx đó bị đuổi ra khỏi ngành luôn.