[Thảo luận] Bắt không xinh nhan rẽ phải

chungdt3

Xe hơi
Gần đây thấy các xxx bắt nhiều lỗi không xinh nhan rẽ phải quá. Sai thì bắt thôi không vấn đề gì nhưng cháu thấy có điểm bất cập sau:

Tai những gã tư có làn riêng cho việc rẽ phải (chẳng hạn: Khuất Duy Tiến rẽ vào Lê Văn Lương, Đường 70 ra Trần Phú Hà Đông). Khi các phương tiện đã vào làn riêng rồi thì cần gì xinh nhan, có mỗi đường duy nhất để đi thôi, tất cả các phương tiện vào làn đó đều rẽ phải. Thế mà các xxx nhà ta cứ nhè chỗ đó mà bắt không xinh nhan. Mỗi ngày bắt nhiều không xuể, các cụ có thấy chuối không!

BigBoy.vn

Xe buýt
Thông cảm cho xxx đi, thời kỳ bão giá nhiều chi phí nên phải tăng thu thôi.

ThanhTungTB

Xe điện
ko hề chuối .làn đường là dẫn lối đi theo hướng đi đã phân .Còn các phương tiện chuyển hướng bắt buộc phải có tín hiệu rẽ ,...mà tại sao có mỗi cái bạt xi nhan ra tín hiệu rẽ ,mà nhiều người cũng quên được nhỉ .E bó tay với những lỗi trẻ con này .Đây là những đièu căn bản tối thiểu khi điều khiển xe cơ giới mà .

xedep

Xe hơi
đa số có học nhưng hay quên, may mà lúc thi bằng vẫn nhớ. chuyền làn, chuyển hướng nhớ phải si nhan để tiết kiệm tiền uống bia chứ.

kia7238

Xe tăng
Rẽ phải hay trái nói chung là chuyển hướng là nên có tín hiệu (xinhan) cụ ah
Như thế sẽ an toàn cho mình và đỡ ức chế cho người đi sau

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
trước em cũng bị bắt lỗi rẽ phải không xinhan (tại đang mải chém gió với vợ cả, nên không kịp để ý), từ đó cứ bất kỳ chỗ nào rẽ là em đều xinhan kể cả ngõ ngách. tốt nhất là cứ tạo thói quen xi nhan cho lành cụ ạ

tvcnhvlg

Đi bộ
Theo em hiểu thì cụ chủ nói khi đã vào vào làn đường riêng rồi cơ. Ví dụ đã cua vào đoạn đường dẫn (vòng cua) rồi thì coi như mình đã chuyển làn xong. Lúc ấy thì tắt xinhan đi được rồi chứ ạ?

ngonamtri

Xe tăng
Theo em cứ rẽ là phải xin nhan, thậm chí đang đi trên đường thẳng nhưng chuyển sang làn bên cạnh thì cũng cần phải xin nhan, xxx bắt đúng cụ ạ. Nhưng chẳng qua là đói quá nên mới bắt thế thôi.

minck

Xe container
Gần đây thấy các xxx bắt nhiều lỗi không xinh nhan rẽ phải quá. Sai thì bắt thôi không vấn đề gì nhưng cháu thấy có điểm bất cập sau:

Tai những gã tư có làn riêng cho việc rẽ phải (chẳng hạn: Khuất Duy Tiến rẽ vào Lê Văn Lương, Đường 70 ra Trần Phú Hà Đông). Khi các phương tiện đã vào làn riêng rồi thì cần gì xinh nhan, có mỗi đường duy nhất để đi thôi, tất cả các phương tiện vào làn đó đều rẽ phải. Thế mà các xxx nhà ta cứ nhè chỗ đó mà bắt không xinh nhan. Mỗi ngày bắt nhiều không xuể, các cụ có thấy chuối không!
Trước khi vào luồng rẽ phải cụ phải sinhan phải ( Chuyển hướng ), Khi gần nhập vào đường có nhiều làn cụ sinhan trái để chuyển vào làn ô tô ( Chuyển làn: nếu là đi ô tô )

gino_phi

Đi bộ
Em là em cứ xinh nhan tất khi muốn rẽ hoặc thay đổi hướng, vừa an toàn cho người đằng sau và an toàn cả cho túi tiền của mình..hehe:)

chungdt3

Xe hơi
Em đồng ý quan điểm là bất kỳ chuyển làn gì cũng cần signal cho người đằng sau biết cho an toàn kể cả đi thẳng. Cái mà em hỏi là khi phương tiện giao thông đã chuyển vào làn dành riêng cho xe rẽ phải rồi thì tất cả các xe ở đó đều rẽ phải như nhau. Có những đoạn đường việc chuyển làn được thực hiện từ xa (Đường 70 Hà Đồng rẽ ra Trần Phú đi về phía Hà Nội).

dapvocaydan

Xe điện
Cứ chuyển hướng là xinhan cho lành

tomxomlom

Xe tải
Cụ chủ thớt đừng bênh những người kô xi nhan. Bài thi sa hình của mình có mà. Và dể an toàn cho mình và cho mọi người . Đề nghị các cụ tuyệt đối tuân thủ

slaz8

Xe ba gác

Cháu thấy bắt thì hơi nặng chỉ nhắc nhở thui vì rẽ không xi nhan cũng là sai cụ ạh.

sudoku

Xe buýt
Em thì có thói quen chuyển hướng là gạt xi-nhan, hôm nọ gửi xe ở Đại học Công cộng đường GVõ, lúc oánh xe ra khỏi bãi cũng xi-nhan dù không có bóng người :">

lai thue

Xe điện
Nói thật với các cụ là từ ngày có mấy cái vụ bắt vì không xin nhan, em thấy ý thức đi xe của dân ta cũng đã khá hơn, nhất là xe máy, nói chung là em ủng hộ, trừ khi xxx bắt láo hoặc không linh động trong 1 số trường hợp khó đi
Theo chủ quan của em thì lỗi này là nhẹ, chỉ nên nhắc nhở, nhưng dân mình nhắc nhở thì hay quên, phạt mới nhớ

VuQuangHieu

Xe tải
Em hỏi chứ có phải cụ chủ bị vịn ở đoạn rẽ phải từ Khuất Duy Tiến vào Lê Văn Lương không? Chỗ này có lần em vừa đi vừa mải nghĩ chuyện khác không để ý quên xin nhan đến khi nhìn thấy xxx ở trước mặt tức là đã vào cua rồi mới xin nhan muộn. xxx chỉ cạp nong vịn em lỗi xin nhan muộn, em biết sai nhưng xuống cãi một hồi. xxx bảo em xin nhan muộn, em cãi không tôi xin nhan đúng ko muộn. Cuối cùng phải cho em đi. Từ đấy để ý hơn ngay cả rẽ phải bất cứ chỗ nào cũng phải xin nhan từ trước

CHIANTHI

Xe tăng
chuyển hướng ,chuyển làn đều phải xi nhan .không thấy có ghi trường hợp ngoại lệ , lập luận về sự bất hợp lý của cụ chủ cũng có lý nhưng nếu đưa những trường hợp loại trừ vào thì luật dài quá khó thuộc lắm . thôi chịu khó bật tí vậy , bác nào quên thì nộp thóc cho nhớ.

hung303

Xe điện
Ko chuối gì cả cụ ah!
cứ làm riết thành thói quen sẽ an toàn cho tất cả mọi người!!