[Funland] Bắt khẩn cấp Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên GĐ CA HP.

maximax903

Xe điện
Anh em cẩn thận mừng hụt nhé. Anh K mới bị tạm giữ 9 ngày (là trường hợp đặc biệt dính liền 2 phát gia hạn), thông thường chỉ 3 ngày thôi. Chưa có lệnh khởi tố bị can đâu, nên chưa tính là tạm giam. Bắt tướng CA không đơn giản đâu. Anh K đã trả tiền chạy án đầy đủ, nên việc có bị khởi tố hay không còn chưa biết được.
Mà giờ chắc vợ con lại chạy cho ảnh đó! Quan hệ tốt có khi lại không sao. Hết 9 ngày lại về. Nếu nhận tiền chạy án mà chưa chạy, trả lại tiền, thì chả dính tội gì mới đau. Còn chạy rồi, đem đưa ai đó rồi thì dính tội gần giống "cha" 3H.
Lần này chạy tiếp có khi mới bắt thật!
Tầm này chả ai điên mà dây vào m.ứt cả cụ ah.

FANVIST

Xe tăng
Biết hụt thì anh Nơi không làm đâu. Không tự dưng lại đang ở mục môi giới lại nhảy sang mục lừa đảo. Mà lần này lại là anh em QN chứ không phải anh em HP. Chứ bắt linh tinh, anh Nơi bay chức là cái chắc ;))
Cũng chưa biết thế nào, anh Nơi chuyên môn thì tay ngang từ QĐ sang, ở đây đang chân ướt, chân ráo, để xem thời gian diễn ra theo chiều nào, anh ấy thì có vẻ dân túy hơi quá, để xem sao.

RongPhuongBac

Xe điện
Mà các cụ lưu ý cho: lần này là bộ cho anh em QN làm deadline ;)). Vòng ngoài là anh em HP bảo vệ. Mũi nhọn là anh em QN nhưng trọng tâm là bộ cơ :D. Quả thực vụ này không đơn giản. Thị lang thủy quân còn bị đại lao thì tướng sở cẩm là cái thá gì mà không làm được :D.

russian_blue

Xe buýt
Chạy án khi đương chức đã chó má rồi,
Chạy án khi đã về hưu còn chó má hơn nữa.
Chó má ở chỗ nó vẫn nghĩ mình còn quyền lực

Một thằng giẻ rách pha trộn bởi Tham và Ảo tưởng.
về hưu còn thế này thì lúc đương chức không biết thế nào cụ nhỉ

Lytuongquan

Xe tải
Vậy cơ à cụ, cụ là ông phó đó hay lại "nghe nói"? Tôi chưa gặp ông nào như thế, tất cả đều sòng phẳng, được việc mới nhận, không được việc thì trả lại hết, còn xin lỗi cơ.
Lúc đó k nó là bố của vùng đó rồi. giả sử thôi nhé, đến mà đòi lại thì K nó đặt cái túi có 50k lên bàn rồi nó mở máy điện thoại ra quay Video và hỏi: “túi tiền này có phải của anh không, nếu phải thì anh đưa cho tôi làm gì hối lộ chạy tội chạy chức à?. Ông kia xanh mặt lắc đầu nói: dạ ko phải của em ạ. K liền cầm túi tiền và nói: chỉ có tôi với anh ở đây, ko phải tiền của anh thì nó là tiền của tôi. Nói xong K đứng dậy cất túi tiền vào cặp.

FANVIST

Xe tăng
Lúc đó k nó là bố của vùng đó rồi. giả sử thôi nhé, đến mà đòi lại thì K nó đặt cái túi có 50k lên bàn rồi nó mở máy điện thoại ra quay Video và hỏi: “túi tiền này có phải của anh không, nếu phải thì anh đưa cho tôi làm gì hối lộ chạy tội chạy chức à?. Ông kia xanh mặt lắc đầu nói: dạ ko phải của em ạ. K liền cầm túi tiền và nói: chỉ có tôi với anh ở đây, ko phải tiền của anh thì nó là tiền của tôi. Nói xong K đứng dậy cất túi tiền vào cặp.
Cụ hài hước đến ngô nghê vậy?

sthd

Xe lăn
Anh em cẩn thận mừng hụt nhé. Anh K mới bị tạm giữ 9 ngày (là trường hợp đặc biệt dính liền 2 phát gia hạn), thông thường chỉ 3 ngày thôi. Chưa có lệnh khởi tố bị can đâu, nên chưa tính là tạm giam. Bắt tướng CA không đơn giản đâu. Anh K đã trả tiền chạy án đầy đủ, nên việc có bị khởi tố hay không còn chưa biết được.
Mà giờ chắc vợ con lại chạy cho ảnh đó! Quan hệ tốt có khi lại không sao. Hết 9 ngày lại về. Nếu nhận tiền chạy án mà chưa chạy, trả lại tiền, thì chả dính tội gì mới đau. Còn chạy rồi, đem đưa ai đó rồi thì dính tội gần giống "cha" 3H.
cụ làm cứ như Bộ là gánh xiếc ấy.
đưa cả tiểu đoàn đi bắt Tướng rồi lại thôi?
báo viết đấy. vụ Nhiệt điện điều tra cả năm nay rồi. khởi tố cả nửa năm rồi. vậy có nghĩa là Chạy thì cũng cả năm nay rồi. và có vẻ như là hiệu quả thật, vì mãi không có khởi tố gì.

mọi chuyện chỉ nát hết cả ra khi g đ mới của QN về.
và Chạy trở thành Công cốc. thế là hỏng chuyện.

Bộ mà lơ ngơ hơn cụ thì ngồi đấy sao được

FANVIST

Xe tăng
Nếu là cụ thì ông K làm vậy với cụ thì cụ xử lý sao? Cụ bảo tiền đó là tiền của cụ à?
Cụ chắc ít va chạm tình huống thực tế nên đưa ra giả thuyết ảo tưởng theo tư duy của cụ, ko bao giờ xẩy ra tình huống đó với 1 GĐ CA nhé

• Vodka
Reactions: K79

Ga_son

Xe điện
báo viết đấy. vụ Nhiệt điện điều tra cả năm nay rồi. khởi tố cả nửa năm rồi. vậy có nghĩa là Chạy thì cũng cả năm nay rồi. và có vẻ như là hiệu quả thật, vì mãi không có khởi tố gì.

Còn ban KTr TW nữa cụ ơi, ai làm j giờ cũng bị giám sát hết nhé, có chạy đằng trời.

Lytuongquan

Xe tải
Cụ ngồi đó mà suy diễn, nên đọc các bài viết mới thì mới tỏ được, mời cụ đọc bài của Thanh Niên đây để hiểu

sthd

Xe lăn
HP quê em vẫn là chảo lửa chánh trệ cụ ợ. :D. Đấy. Cụ gì phó hắc cẩm y về làn chưởng sở cẩm rồi hiệp thương không được, phải về tỉnh lị rồi giờ làm chưởng hắc cẩm y đấy ợ :D
Cụ Bí vừa về chưa được 1 năm lại đi. có phải các cụ không đấy? :)) :))

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ ngồi đó mà suy diễn, nên đọc các bài viết mới thì mới tỏ được, mời cụ đọc bài của Thanh Niên đây để hiểu

Báo chí nói vậy chứ chắc quân triều đình phải thu thập khá nhiều chứng cứ tầm 1 năm trở lên. Chứ lời khai 18 mà 19 bắt thì nghe cứ thế nào ấy cụ :D

mega_fun

Xe điện
Tội gì chứ tội hóa đơn thì rõ như ban ngày mà mãi không đóng án, chắc là hiệu quả thật :))

isak

Xe tăng

Khám nhà là phải có phê chuẩn của VKS rồi, mà đã có VKS vào cuộc thì ko đơn giản 9 ngày là về đâu.

sthd

Xe lăn
mời mấy cụ suy diễn:
1. Năm 2021, Công an tỉnh Quảng Ninh phát hiện một số sai phạm tại Nhiệt
2. 28.4.2022, Cơ quan An ninh điều tra Công an tỉnh Quảng Ninh đã khởi tố vụ án "lợi dụng chức vụ, quyền hạn trong thi hành công vụ; vi phạm quy định đấu thầu gây hậu quả nghiêm trọng".
3. điều tra mở rộng vụ án mua bán trái phép hóa đơn nhằm mục đích trốn thuế.
4. Biết bản thân đang bị Cơ quan điều tra - Công an tỉnh Quảng Ninh "đặt trong tầm ngắm" về những hoạt động làm ăn phi pháp của mình, cuối năm 2022, đầu năm 2023, Đước tìm mọi cách và sẵn sàng "chi mạnh tay" để thoát tội.
5. Đầu tháng 2.2023, Đước bị Cơ quan An ninh điều tra Công an tỉnh Quảng Ninh bắt giữ ngay trên đường trở về nhà tại tổ dân phố số 3, đường Lũng Đông, P.Đằng Hải, Q.Hải An

để tự kết luận là Đã có hành vi Chạy hay chưa ?

Lytuongquan

Xe tải
Cụ chắc ít va chạm tình huống thực tế nên đưa ra giả thuyết ảo tưởng theo tư duy của cụ, ko bao giờ xẩy ra tình huống đó với 1 GĐ CA nhé
“Ko bao giờ sảy ra” cụ nói cứ như cụ là thần là thánh nên biết hết, mà thần thánh thì trên đời này không có đâu. Vụ GĐ CA TP Thanh Hoá mới cách đây 2-3 năm gì đó thôi thưa cụ. Bao vụ dưới đưa trên nuốt, nuốt xong thất hứa có mà đầy