[Funland] Bắt khẩn cấp Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên GĐ CA HP.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Ông này nghỉ hưu về mở trung tâm đk hay sao ý
Đăng kiểm và thi sát hạch lái xe là anh em nhà cụ Thắng - Thiều cựu GĐ bao, nắm trọn gói rồi. Cụ Ca nghi liên quan đến bảo kê, chạy án lộ liễu quá nên phải xích dù nghỉ hưu gần 10 năm nay.

kenzzz

Xe buýt
Xã hội này đến mấy ông dân phòng còn .....huống chi mấy thằng quan tham.
công nhận , bắt ông này ông khác lại lên thôi , quan trọng cái thể chế nó ko có giám sát lẫn nhau nên tham nhũng như bắt cóc bỏ đĩa , bắt rồi lại mọc

New car 2023

Xe container
công nhận , bắt ông này ông khác lại lên thôi , quan trọng cái thể chế nó ko có giám sát lẫn nhau nên tham nhũng như bắt cóc bỏ đĩa , bắt rồi lại mọc
Có bác ạ.
Công ty tôi có cơ chế giám sát, tôi là thằng đi giám sát anh em. Cũng quát tháo kinh lắm.
Ngặt nỗi, tụi đó biết tôi mê cái abc, nên nó cứ dúi cho tôi cái xyz, là được.
Cái nớ kêu là hối nộ thì phải.
Khổ thế.

Mytv

Xe điện
Bố bị thế ông con trong ngành có bị theo không cụ
Có j mà theo cụ. Mỗi ngừoi mỗi việc liên quan j đến nhau đâu. :))
Vụ này chắc lão K nhận xèng mang đi chỗ các a khác nhưng ko trôi việc. Đòi cũng ko dc nên bùng mịe nó đầu nhờ. Ai ngờ bên nhờ bù lu lên thế là toang. Bên e trc dù tô nộp hàng tháng nhưng khi xảy ra chuyện đem đến cho lão. Vụ dc, vụ ko. Vụ ko dc cũng éo dám đòi.

Ka_nhep

Xe tăng
Bắt các anh đăng kiểm ăn 100-200k của các cụ ofer, không lẽ cái bọn mà ofer mất nhiều tiền nhất lại ko bị bắt thì thành trò hề. Có lẽ "ngành" là đơm vị cần làm trong sạch đội ngũ đầu tiên mới lấy lại đc một chút niềm tin của nhân dân
Mấy hôm nay em đi Hà Nội - Hải Phòng mấy lượt trên đường 5 cũ,tuyệt nhiên không thấy bóng anh áo vàng nào cả, trước nhiều như quân nguyên.

Cucumin

Xe tăng
Thế hệ trẻ giờ có vài chục tỷ đã chán muốn nghỉ hưu không muốn làm gì nữa rồi. Các Cụ này tài sản chăc cỡ x20, x30 lần. Tiêu đến đời con chả hết. Sao các Cụ ấy vẫn tham làm gì nhỉ, hay nó là thói quen.

bau67

Xe container
Nghe giật mình thật.
Anh Ca tưởng là hạ cánh đã lâu thì an toàn. Không biết tội về môn gì mà phải bắt khẩn cấp thế.
Đúng là , léo biết đường nào mà đần thật.
Chả chịu biết đấy Lão ạ ! Bao bằng ĐH mà lại quên học ngành Lâm nghiệp ! :))

cutic

Xe buýt
Cứ liên quan đến xích, tóm cổ,...là đông như hội các cụ nhỉ.
Chứng tỏ phần đa ngóng chờ, tín hiệu đáng mừng đấy :D

xe đạp Japan

Xe tăng
Vậy là đội hình thầy trò K- Trọng rơi rụng, dính lao lý hết cả. Còn mỗi cụ Thiều là ngon nhất nếu không bị lần ra các phi vụ trong quá khứ. Nói về tiền chắc không anh em nào trong ngành qua được cụ này, kể cả bây giờ.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Từ ngày PT bắt cụ Vĩnh hình như xxx có chương trình, kế hoạch bắt chéo các tỉnh. Rồi bắt 1 vụ tưởng chừng ất ơ, nhẹ tội cho cứng họng rồi lần ra các vụ khác.

banmotnucuoi

Xe lăn
Mấy hôm nay em đi Hà Nội - Hải Phòng mấy lượt trên đường 5 cũ,tuyệt nhiên không thấy bóng anh áo vàng nào cả, trước nhiều như quân nguyên.
Không có thì ko tốt tý nào, nhưng thay vì chăm chăm rình những điểm dân dễ mắc lỗi, như dạng bẫy dân thì các anh nên góp ý chỉnh sửa lại cho phù hợp hoặc đứng ra điều hành GT một thời gian để dân quen đi đúng luật, đây toàn chơi trò trốn tìm. Cái làm được duy nhất trong năm 2023 là em thấy thổi nồng độ cồn. Có xin được cũng trày ra tróc vẩy, mà đứng rất công khai không phải trốn hay núp bóng gì cả.
VD như bắn tốc độ để phạt nguội, các anh cứ treo cái biển có camera phạt nguội lái xe chú ý. Xem dân có rén không.
Pháp luật được xây dựng lên không nhằm mục đích phạt người này người kia, mà là để nhằm điều chỉnh hành vi con người đến một cuộc sống văn minh lịch sự và công bằng hơn.