[Funland] Bắt khẩn cấp Thiếu tướng Đỗ Hữu Ca, nguyên GĐ CA HP.

New car 2023

Xe container
Ý em nói là Đước ko đc thay đổi lời khai ấy. Do đó đã khai chạy án rồi thì ko thể khai sang mua cổ phiếu được.
Đúng là về lý thì đồng chí Đước khó thay đổi.
Vì khi đó sẽ phải trả lời câu hỏi đầu tiên: Tại sao hôm xưa mài bẩu A - nay lại bẩu B? Khó phết.

Thực tế thì các bác thấy đấy, họ vẫn thay đổi.
Cả 2 bên, bên Đấm và bên Đỡ.

3077

Xe container
E nghĩ phần lớn sẽ tự loại bỏ chi phí ra và đóng thêm thuế. Chả DN nào ngu đến mức bị phát hiện mua hóa đơn mà lên giải trình để hợp lý được hóa đơn ấy cả.
E cũng nghĩ thế, loại trừ và chịu phạt thôi, k đến mức hình sự

New car 2023

Xe container
E nghĩ phần lớn sẽ tự loại bỏ chi phí ra và đóng thêm thuế. Chả DN nào ngu đến mức bị phát hiện mua hóa đơn mà lên giải trình để hợp lý được hóa đơn ấy cả.
Từ 2005 bác ạ.
Tôi không rõ cái thủ tục này có Tự nguyện tìm và loại các Hóa đơn từ 17 năm trước được không.
Thời còn Hóa đơn giấy và Quyết toán bằng Excel.

minhhai985

Xe lăn
Đấy là bên thuế, còn bên xxx, nếu đủ thời gian và nhân lực thì họ sẽ mời các bác mua lên giải trình, giờ muốn khôn cũng chả đc.

tuanzs

Xe container
Được bóc ra + bị phạt là may lắm rồi đấy. Vụ này e là khó hơn nhiều, ban căng hơn chứ, chả nhẽ cụ Nơi ko hỏi thăm?

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Ca là minh chứng cho thấy cán bộ ta rất năng động, nhiệt tình. Còn khoẻ là còn làm, còn chiến đấu dù cơ quan, đoàn thể, tổ chức đã cho nghỉ hưu. Sống vậy mới có ích, hữu dụng chứ không phải về nghỉ là chỉ ăn, chỉ chơi.

New car 2023

Xe container
Được bóc ra + bị phạt là may lắm rồi đấy. Vụ này e là khó hơn nhiều, ban căng hơn chứ, chả nhẽ cụ Nơi ko hỏi thăm?
Tôi nhớ có Quy định về Tự nguyện bóc ra, bác ạ.
Để các ảnh đỡ mất công đi tìm.

Khi ấy thì chỉ hoàn lại thuế + tiền chậm nộp (mươi năm) + tiền phạt.

Cũng không rõ, với các Hóa đơn đã lâu quá 10 năm hoặc đã quyết toán, thì có vấn đề gì không. Khoản này mấy bác Kế toán mới rành.

Ga_son

Xe điện
Từ 2005 bác ạ.
Tôi không rõ cái thủ tục này có Tự nguyện tìm và loại các Hóa đơn từ 17 năm trước được không.
Tốt nhất là loại ra ạ, kể cả là từ 2005.
Đấy là bên thuế, còn bên xxx, nếu đủ thời gian và nhân lực thì họ sẽ mời các bác mua lên giải trình, giờ muốn khôn cũng chả đc.
Nếu doanh nghiệp chủ động khắc phục hậu quả + nộp bổ sung thuế thì ko bị sang hình sự cụ ạ. Tất nhiên các DN dùng hóa đơn liên quan đến danh sách trên giải trình với phía CA cũng rất mệt.

New car 2023

Xe container
Êm bổ sung là, chỉ các Cty ở HaiPhong mới phải tự nguyện Bóc chi phí nhá.

Các bác ở Hà Nội thì không cần.

Ga_son

Xe điện
Êm bổ sung là, chỉ các Cty ở HaiPhong mới phải tự nguyện Bóc chi phí nhá.

Các bác ở Hà Nội thì không cần.
Ko cụ, tất cả các cty trên lãnh thổ VN nếu đã mua khống hóa đơn của các cty trên kia, đều phải tự nguyện loại bỏ chi phí và đóng thêm thuế.

New car 2023

Xe container
Ko cụ, tất cả các cty trên lãnh thổ VN nếu đã mua khống hóa đơn của các cty trên kia, đều phải tự nguyện loại bỏ chi phí và đóng thêm thuế.
Tôi biết chứ.
Nhưng có mỗi anh Cục ở Hải Phòng ra văn bản hoả tốc.

Thực ra thì mấy anh Xây dựng đang tìm và bóc tách thuế rồi.
Chỉ khổ chị em Kế toán, chưa chắc đã moi ra được Hồ sơ từ nhiều năm trước.

Và tôi cũng không rõ là, với Hồ sơ đã quyết toán và khoá sổ thì có được bỏ qua không.

sthd

Xe lăn
Cái này mới ác và nặng này, đối với các bên không liên quan trực tiếp.

Nhiều khi hồ sơ thuế từ tám đời, thậm chí có khi Quyết toán và Đóng hồ sơ rồi, giờ bị bới ra cũng mệt.
giống vụ Phan sào Nam.
PSN ra tù rồi, các đại lý mới lục tục vào trại!
vụ này rồi có khi 10 năm sau a Đước ra tù rồi, các dn liên quan mới bặt đầu nhận lệnh!
chờ đợi căng thẳng phết

sthd

Xe lăn
có mua hàng thật, vô tình bị hđ đểu thì phạt
không mua hàng thật, có thông đồng với Đước, thì cứ chờ đấy

FANVIST

Xe tăng
Từ 2005 bác ạ.
Trừ những tài liệu kế toán có tính sử liệu, có ý nghĩa quan trọng về kinh tế, an ninh, quốc phòng...còn lại thì thời hạn lưu trữ bắt buộc 10 năm thôi, qua 10 năm có thể cung cấp, có thể không.

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
Đội này có BÁN gì đâu mà "có mua hàng thật" hả bác?
ví dụ, bác bán cho em cái xe đạp. có giao xe thật. kèm theo là hóa đơn. giờ CA phát hiện ra hóa đơn đểu của Đước, em không sao, xuất toán hóa đơn thôi. vì em có mua của cụ thật. cụ lấy hd đểu em không biết, không bị xử lý hình sự.

nếu em lấy hd của cụ mà chả nhận cái xe đạp nào, là em và cụ thông đồng làm giả chứng từ, rút ruột ngân sách, thì cả hai cùng đi.

Phuongnh28

Xe hơi
ví dụ, bác bán cho em cái xe đạp. có giao xe thật. kèm theo là hóa đơn. giờ CA phát hiện ra hóa đơn đểu của Đước, em không sao, xuất toán hóa đơn thôi. vì em có mua của cụ thật. cụ lấy hd đểu em không biết, không bị xử lý hình sự.

nếu em lấy hd của cụ mà chả nhận cái xe đạp nào, là em và cụ thông đồng làm giả chứng từ, rút ruột ngân sách, thì cả hai cùng đi.
Trường hợp như này nhiều bác nhỉ, kiểu nhà thầu k xuất dc hdon nhờ đơn vị khác.

sakai_yo

Xe lăn
Không thể tưởng tượng được. GĐ CA của tp lại đi bảo kê cho việc buôn bán hoá đơn giả trong hàng chục năm! Lão K này không tử hình hơi phí!
Bảo kê trong trường hợp này nghĩa là tác động để thuế má không kiểm tra à cc?