[Funland] Bắt kẻ lừa đảo 100tr của vợ nạn nhân vụ thủy điện Rào Trăng

vneseman

Xe lăn
Các anh xxx cứ vụ điểm cần làm nhanh thì khỏi nghĩ, còn vụ nào đủng đỉnh thì cứ gọi là củ từ ninh nhừ :))

Tiger Hunter

Xe container
Nhiều cụ cứ bảo truy các vụ kiểu này dễ, chứ thực sự ko dễ đâu. Nguyên tắc thì các cụ nói đúng rồi, nhưng bọn này nó toàn lập tk đểu bằng cmnd của người khác, nên để truy được nó đôi khi cần thêm cả sự may mắn nữa, có khi còn ko thể truy nổi. Xm mua bán thật bằng cmnd thật qua nhiều đời chủ mà còn ko truy nổi nữa là..
Thằng ku này nó ko còn tí tính người nào nữa. Loại này cải tạo phí công. Đem trói ở ngã tư mỗi người búng trym 1 cái chắc cũng đủ chết rồi..

SanHoBien

Xe container
Phải nói là xxx VN mình giỏi thật, vụ nào điểm là làm nhanh và tới cùng luôn :P

Tan Han

Xe hơi
Nhiều cụ cứ bảo truy các vụ kiểu này dễ, chứ thực sự ko dễ đâu. Nguyên tắc thì các cụ nói đúng rồi, nhưng bọn này nó toàn lập tk đểu bằng cmnd của người khác, nên để truy được nó đôi khi cần thêm cả sự may mắn nữa, có khi còn ko thể truy nổi. Xm mua bán thật bằng cmnd thật qua nhiều đời chủ mà còn ko truy nổi nữa là..
Thằng ku này nó ko còn tí tính người nào nữa. Loại này cải tạo phí công. Đem trói ở ngã tư mỗi người búng trym 1 cái chắc cũng đủ chết rồi..
Vãi cả may mắn :)) , sao may mắn đúng vụ này vậy cụ? nhiều vụ trước đó là chưa may à?

muachieukyniem

Xe điện
Nếu tiền loanh quanh trong nước thì xxx tóm phút mốt.
Còn tiền ra nước ngoài thì chịu

scorp8x

Xe container
Thằng oắt con này vào trại ko toi sớm thì cũng thành ngớ ngẩn khi ra thôi :) tội gì chứ tội này thì lãnh nhiều đặc sản lắm

cobra77

Xe buýt
Đấy là bác nghĩ vậy, truy vết này mất rất nhiều thời gian công sức phải kết hợp rất nhiều bộ phận chức năng của xxx và bank. Vấn đề chi phí nữa bỏ ra có khi nhiều hơn số bị chiếm đoạt. Đã điểm thì mất thêm phí cũng phải truy vết.

Cũng ko dễ lắm đâu cụ. Bao nhiêu vụ mất tiền tỷ rồi...

Vomoicuoi

Xe tăng
Vụ này nó lừa người nhà nạn nhân là dễ , vì trong lúc như thế mấy ai đủ bình tĩnh để biết là thật hay giả nên chuyển ngay 100 triệu, con lừa người bình thường thì khó hơn nhiều nên nó nghĩ là miếng mồi ngon, ko ngờ lại là án điểm nên nó bị tóm thôi

toimuondie

Xe container
Cụ chắc thực hành nhiều nên có vẻ thạo?
Thú thật với cụ, em thấy nước ngoài hay cướp ngân hàng mà Việt Nam cứ cướp ngân hàng là bị bắt ngay. Em rất tò mò.
Em không có nhu cầu cướp ngân hàng nhưng không hiểu sao nhiều khi em rất thèm khát lên kế hoạch để thử 1 vụ, mục đích chính là để xem cảnh sát điều tra kiểu gì.

SanHoBien

Xe container
Thằng oắt con này vào trại ko toi sớm thì cũng thành ngớ ngẩn khi ra thôi :) tội gì chứ tội này thì lãnh nhiều đặc sản lắm
Cụ nói đúng, phải cho nó vào trại giam để mấy đại bàng xử lý thôi :P

NNS

Xe ngựa
Mẹ thằng ngu, xơi đúng vụ công luận đang chú ý.

toimuondie

Xe container
Truy theo tài khoản cũng là 1 hướng, họ sẽ truy qua camera của cây ATM hoặc quầy giao dịch. Vụ cô bé cướp ngân hàng vừa rồi họ còn truy qua camera dọc đường để bắt nóng cơ mà.
Nhưng cũng có cách truy qua điện thoại cụ ạ.
Nói chung em tin là nếu CA họ muốn bắt thì họ sẽ bắt được 90% những vụ như này.

Mưa

Xe buýt
Em tò mò, rất nhiều vụ bị lừa như này...mà mãi không thấy kết quả???

Hay lỗi tại người dân không khai báo?

A97

Xe buýt
Truy theo tài khoản cũng là 1 hướng, họ sẽ truy qua camera của cây ATM hoặc quầy giao dịch. Vụ cô bé cướp ngân hàng vừa rồi họ còn truy qua camera dọc đường để bắt nóng cơ mà.
Nhưng cũng có cách truy qua điện thoại cụ ạ.
Nói chung em tin là nếu CA họ muốn bắt thì họ sẽ bắt được 90% những vụ như này.
Vâng, nếu họ dồn sức vào, họ sẽ giải quyết được hầu hết các vụ việc. Nhưng không phải vụ nào họ cũng dồn sức vào. Mà họ sẽ làm theo chủ đề, chiến dịch, hoặc khi có vụ nóng như vừa rồi, hoặc vụ việc thuộc danh sách không thể chấp nhận được.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Qua vụ này thấy mấy anh tìm dễ òm, quan trọng các anh có muốn tìm và tìm xong có muốn báo khổ chủ hay không thôi à
Em chưa nghĩ đến tình huống này.
Nhưng khả năng xảy ra cũng không thấp.