[Funland] Bắt giam cựu Tư lệnh Cảnh sát biển và 4 tướng lĩnh

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Thấy báo nói án đề nghị 16 năm tù, hình như hơi nhẹ phải ko các cụ, e ko rành luật nhưng nhớ tội tham ô này đến khung chung thân và tử hình mà nhỉ
Thế là nặng so với dân đen, cần lao, vàng vẩu rồi cụ à.

Alibembem

Xe đạp
Ô
Sài gềnh chứ cụ.
Việc này chỉ là một việc, nhưng nó lại thể hiện cái việc dồn đến đường cùng. Và hậu quả là một bên ấn nút kích hoạt hột nhân, banh xác hết.
Em ko biết gì nên đoán bừa cụ chắc lúc đầu chỉ nhấn dọa sau lỡ tay, mới cả để vậy chắc phải đến chuyên gđ rồi

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Xử như này có tính răn đe, cảnh tỉnh, nhân văn, nhân ái rất cao trong QĐ nói chung và các đồng chí chưa bị lộ. Lòng dân rất tin tưởng vào sự nghiêm minh, chặt chẽ của luật và cơ quan chính quyền trong tương lai.

ttvnol.com

Xe tăng
Xử như này có tính răn đe, cảnh tỉnh, nhân văn, nhân ái rất cao trong QĐ nói chung và các đồng chí chưa bị lộ. Lòng dân rất tin tưởng vào sự nghiêm minh, chặt chẽ của luật và cơ quan chính quyền trong tương lai.
Ý cụ nói là sau này các đồng chí sẽ kín kẽ hơn chứ không lộ liễu như vụ này ?

Em ko biết gì nên đoán bừa cụ chắc lúc đầu chỉ nhấn dọa sau lỡ tay, mới cả để vậy chắc phải đến chuyên gđ rồi
Xác định trạng đứt thì...
nhưng ko lường đc hậu quả nó to lớn đến thế. Ban đầu nghĩ cùng lắm vài niên về, nhưng giờ lò nóng nên hậu quả nó khủng khiếp hơn nhiều lần tưởng tượng cụ ạ
Ko biết tuyên các anh bao nhiêu niên, chứ đọc cáo trạng toàn những câu rất căng, sợ khó có ai đc nhắm mắt trên quê hương đất mẹ.
Ngày nào còn hùng dũng, nay đứng khoanh tay nhìn cám cảnh thật sự.
Cũng mong PL khoan hồng rất sâu dưới khung cho các anh, thế cũng nát hết đời rồi, cũng mong các anh đc về quê mẹ nhắm mắt xuôi tay, đó là một hồng ân rồi.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em chịu, nhưng thấy báo viết mấy anh dưới anh Đại tá này, cũng được giao nhiệm vụ từ chính anh Đại tá này lại được miễn truy tố do chỉ là cấp dưới phải chấp hành lệnh của thủ trưởng giao.
Giao nhưng không chia tiền nó khác chứ cụ

Xe bọ xít

Xe container
Thì lão Đại tá này cũng có được đồng nào từ vụ này đâu, 50 củ nộp hết lên Bộ tư lệnh cho 5 anh, chẵn mỗi anh 10 củ
Đúng là khổ đồng chí Cục trưởng này thật, việc vẫn phải làm mà chẳng đc miếng nào. Thôi thì các anh ăn cơm em cũng ko đc bát cháo thì đc thìa cháo. Đây các A chia đều và chén tất.

VuNgoanMuc

Xe điện
Các thủ trưởng diễn hơi sâu nhỉ, khác gì e gái bảo e với nyc chỉ xxx đúng 1 lần, do bị chuốc rượu say :)

Có thể ý thủ trưởng là không tha thứ cho việc sơ suất để lộ lọt như vậy :D

Dream Thai

Xe điện
Thì lão Đại tá này cũng có được đồng nào từ vụ này đâu, 50 củ nộp hết lên Bộ tư lệnh cho 5 anh, chẵn mỗi anh 10 củ
Thì lão cục trưởng này lại ăn tuốt vụ khác thuộc quyền a ấy, bọn dưới ko dc gì, cc ko cần thương a ấy đâu :), chứ nếu chỉ vì cái đồng lương đại tá thì mấy thủ trưởng có dí dao vào cổ thì tồng chí đại tá cũng say No thôi

"Bản án được Tòa án Quân sự Thủ đô tuyên chiều 29/6, sau ba ngày xét xử, nghị án. Cùng tội Tham ô tài sản, ông Hoàng Văn Đồng, cựu trung tướng, cựu chính ủy bị phạt 15 năm 6 tháng; Doãn Bảo Quyết, cựu thiếu tướng, cựu phó chính ủy 15 năm; Phạm Kim Hậu, cựu thiếu tướng, cựu phó tư lệnh, cựu tham mưu trưởng 15 năm; Bùi Trung Dũng, cựu thiếu tướng, cựu phó tư lệnh 15 năm; Nguyễn Văn Hưng, cựu đại tá, Cục trưởng Kỹ thuật 10 năm và ông Bùi Văn Hòe, cựu thượng tá, cựu phó phòng Tài chính 12 năm."
"Tháng 6/2020, ông Hậu làm đơn kèm 2 file ghi âm phản ánh về tiêu cực, tham nhũng của bản thân và các đồng phạm. Đoàn kiểm tra của Bộ Quốc phòng, Ủy ban Kiểm tra Quân ủy Trung ương và Đoàn kiểm tra của Ủy ban Kiểm tra Trung ương vào cuộc xác minh.
Tháng 9/2021, 5 người nộp lại mỗi người 10 tỷ đồng khắc phục hậu quả vụ án"

Cụ nào am hiểm về vụ này giải thích dùm em phát ... hay là luật VN có thêm tội phản bội đồng chí :D

Minmatday

Xe tải
Thì lão cục trưởng này lại ăn tuốt vụ khác thuộc quyền a ấy, bọn dưới ko dc gì, cc ko cần thương a ấy đâu :), chứ nếu chỉ vì cái đồng lương đại tá thì mấy thủ trưởng có dí dao vào cổ thì tồng chí đại tá cũng say No thôi
Chuẩn rồi cụ, cái nợ đồng lần. Thời buổi này không thế thì lên đại tá bằng niềm tin :)) Trừ khi lên to mới bắt đầu diễn biến =))

Bebon

Xe tăng
Em chưa được đọc kết luận điều tra và cáo trạng nhưng đoán là biết không thoát nên mới tố giác chứ không phải kiểu chủ động đâu ạ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
"Bản án được Tòa án Quân sự Thủ đô tuyên chiều 29/6, sau ba ngày xét xử, nghị án. Cùng tội Tham ô tài sản, ông Hoàng Văn Đồng, cựu trung tướng, cựu chính ủy bị phạt 15 năm 6 tháng; Doãn Bảo Quyết, cựu thiếu tướng, cựu phó chính ủy 15 năm; Phạm Kim Hậu, cựu thiếu tướng, cựu phó tư lệnh, cựu tham mưu trưởng 15 năm; Bùi Trung Dũng, cựu thiếu tướng, cựu phó tư lệnh 15 năm; Nguyễn Văn Hưng, cựu đại tá, Cục trưởng Kỹ thuật 10 năm và ông Bùi Văn Hòe, cựu thượng tá, cựu phó phòng Tài chính 12 năm."
"Tháng 6/2020, ông Hậu làm đơn kèm 2 file ghi âm phản ánh về tiêu cực, tham nhũng của bản thân và các đồng phạm. Đoàn kiểm tra của Bộ Quốc phòng, Ủy ban Kiểm tra Quân ủy Trung ương và Đoàn kiểm tra của Ủy ban Kiểm tra Trung ương vào cuộc xác minh.
Tháng 9/2021, 5 người nộp lại mỗi người 10 tỷ đồng khắc phục hậu quả vụ án"

Cụ nào am hiểm về vụ này giải thích dùm em phát ... hay là luật VN có thêm tội phản bội đồng chí :D
Phân tích kỹ thì dễ đụng chạm lắm. Em đồ là do làm mất uy tín của toàn ngành.

muachieukyniem

Xe điện
Em biết lí do. Mà nói ra sợ Chã lại bem nick. Kaka
🤣🤣

FUN PLUS

Xe buýt
Ko có án tử thì đem PL ra làm trò đùa ah? Binh lính đổ máu. Nhân dân biển thì è lưng mà ko đủ ăn. Tổ quốc thì bị hàng xóm rình rập mà các đồng chí ăn chia 50 tỷ. Em ko hiểu phải ăn bao nhiêu nữa. Mà từ trc tới giờ đã tử hình đồng chí nào đâu nhỉ?