[Funland] Bắt giam cựu Tư lệnh Cảnh sát biển và 4 tướng lĩnh

Mr. Toàn

Xe điện
Cái đủ của cụ cũng chỉ trên GG thôi. Quân đội còn có những lực lượng bí mật em cá rằng cả cụ và em đều ko biết.
Cụ thể hiện lên làm gì. Em cũng xin phép chặn cụ ạ
Thằng trai em trong lực lượng đó, vào đến đơn vị là không điện thoại, không internet, mọi giấy tờ đều thủ công, ký tá bằng giấy, nó đi đâu cả nhà chỉ biết quanh khu vực đại khái tỉnh đó, khu đó chứ không biết chính xác ở đâu, lương ngoài chức vụ thì còn có mấy khoản linh tinh gấp đôi, nhưng nói chung cũng chỉ có lương, không hơn

King_crimson

Xe tải
Các cụ am hiểu cho em hỏi Cục Đối Ngoại BQP thì nhiệm vụ chính là gì ạ? Để công tác ở đó thì cần điều kiện gì ạ?

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Oánh nhau phe phái thôi chứ chống cái gì hả cụ? Trời sinh ra ông ta và đặt ngồi ghế đó à, hiii. Nếu phải đi lên từ nhỏ đến lớn thì... cũng vậy thôi, chẳng qua chưa lộ!
Đừng nghĩ ai cũng tầm thường mạt hạng như mình. Vi khuẩn saio biết chí lớn đại bàng.

Mr. Toàn

Xe điện
Bạn cụ giống bạn em!
Cùng lớp 12 với em, có khoảng 12-13 ông vào bộ đội: chủ yếu là HVKTQS, HVQY, HVHQ, Lục quân 1. Đến nay 2 ông ra quân, 1 ông kịch trần trung tá. Còn hầu hết là thượng tá, có 1-2 đại tá. 1/4 số đó tiến sỹ, 1 nửa thạc sĩ.
1 ông đi xe sang thì bố vợ là lãnh đạo cấp tỉnh
Ông đi Vios chủ yếu do vợ tích cóp
Vài ông tự mua được ô tô mà lại kiểu Fiat albea, toy cressida tuổi đời già bằng tuổi quân của các ông ấy
Các ông khác đổi xe máy toàn chọn honda phiu chờ cho tiết kiệm, hiếm khi dám vung tay quất e bờ lết
Nghĩ cũng thương 😭
Thằng em trai em đây, nghe thì oai chứ chả có gì, nhà mua xe cho nó còn phải phụ cấp luôn tiền đổ xăng, đi làm rồi thỉnh thoảng vẫn nhấp nháy xin u tiền đi đám cưới bạn

Cap nhi tan

Xe buýt
“Không quá 50…” thôi ạ, có đầy cụ SQ 48 thiếu tá về hưu!
Lương trên dưới 10 triệu, con ở tuổi học, bố năm về vài lần, vợ hồi xuân, đoạn sq 40 tuổi đến 50 tuổi anh em tâm tư, nản lắm cụ, trừ tiền ăn với sh phí, gửi về nuôi con đc vài đồng, buồn lắm, xa nhà, tiền đi lại nữa là hết. Cứ bảo llvt này nọ, chỉ 20% ở tp, sinh ra ở vạch đích là ổn thôi, còn lại, đây là nghề rẻ mạt nhất, nhiều sq muốn về hưu sớm, nhưng về sớm rồi thì lại không biết làm gì ra tiền, kiểu sống đơn vị về ở với vợ con khó hòa nhập, nói chung là đội llvt là gánh nặng cho xh theo một số nghĩa....còn theo nghĩa thu nhập cao do nghề mang lại thì không!

Mr. Toàn

Xe điện
Bên quân đội đóng theo đúng mức lương thực nhận mà cụ, chưa kể lương nói thẳng ra là chả phải cao, vẫn phải đóng đủ số năm thì lương hưu mới ổn. Còn bên ngoài lương thực nhận cao hơn nhưng đóng toàn theo mức lương tối thiểu vùng, thì sao đòi lương hưu cao được ạ?
Từ vài năm trước đã bắt đóng theo thực nhận rồi cụ. Thuế váo kiểm tra, cứ có chuyển khoản, tính vào chi phí dn là tính vào bảo hiểm. Làm gì có chuyện 2 lương mấy đâu, trừ phụ cấp linh tinh

Lương trên dưới 10 triệu, con ở tuổi học, bố năm về vài lần, vợ hồi xuân, đoạn sq 40 tuổi đến 50 tuổi anh em tâm tư, nản lắm cụ, trừ tiền ăn với sh phí, gửi về nuôi con đc vài đồng, buồn lắm, xa nhà, tiền đi lại nữa là hết. Cứ bảo llvt này nọ, chỉ 20% ở tp, sinh ra ở vạch đích là ổn thôi, còn lại, đây là nghề rẻ mạt nhất, nhiều sq muốn về hưu sớm, nhưng về sớm rồi thì lại không biết làm gì ra tiền, kiểu sống đơn vị về ở với vợ con khó hòa nhập, nói chung là đội llvt là gánh nặng cho xh theo một số nghĩa....còn theo nghĩa thu nhập cao do nghề mang lại thì không!
Cụ chuẩn này. Bên llvt đến 99% là chỉ có đồng lương. Cuộc sống chả mấy dư dả. Về hưu lương chục triệu thì mấy mõm nhôm kêu ăn hết của dân :))
Nhiều bác đại tá cũng chả có gì ngoài lương.
Từ năm 18t đến 57t về. Mà phần lớn toàn xa nhà. Năm về nhà vài lần.

TamchieumoI

Xe buýt
Các cụ am hiểu cho em hỏi Cục Đối Ngoại BQP thì nhiệm vụ chính là gì ạ? Để công tác ở đó thì cần điều kiện gì ạ?
Nhà cháu đoán chắc là chức năng nhiệm vụ của Cục này nó cũng giống như “Vụ Hợp tác quốc tế” bên các Bộ khác vậy…không biết có đúng không?

huyhung123

Xe điện
Nói cùn bm, sao những nhiệm kỳ trc ko thế.
may làm có công cuộc đốt lò của cụ Tổng khởi xướng mới phanh phui ra biết bao nhiêu lũ tham quan tại to mặt lớn hại nước nước hại dân
Thay thế vào đó lại là những ông như vậy, đúng ko nào? Hay là nhấc người mới từ trên trời ngồi vào đó?

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Chí mà ko có phe cánh + kiếm tiền nuôi quân thì ngồi chân trưởng thôn đã khó, đừng nói lên đc chủ tịch/ bí thư xã!
Giọng điệu của pản động bôi bác chính quyền NN, mod ơi báo công an tóm loại cặn bã này vả rơi răng.

TamchieumoI

Xe buýt
Thằng em trai em đây, nghe thì oai chứ chả có gì, nhà mua xe cho nó còn phải phụ cấp luôn tiền đổ xăng, đi làm rồi thỉnh thoảng vẫn nhấp nháy xin u tiền đi đám cưới bạn
Nhà cháu đoán chắc cụ và các bạn đồng niên cụ vừa kể tầm năm sinh khoảng 69-70?

Hự.

Xe điện
Thằng trai em trong lực lượng đó, vào đến đơn vị là không điện thoại, không internet, mọi giấy tờ đều thủ công, ký tá bằng giấy, nó đi đâu cả nhà chỉ biết quanh khu vực đại khái tỉnh đó, khu đó chứ không biết chính xác ở đâu, lương ngoài chức vụ thì còn có mấy khoản linh tinh gấp đôi, nhưng nói chung cũng chỉ có lương, không hơn
Cụ kể làm em liên tưởng đến các truyện trong chiến tranh có các đơn vị ko phiên hiệu, độc lập tác chiến, ko nhận diện được qua quân trang, thậm chí còn ko biết thuộc bên nào. Đùa thôi chứ việc giấy tờ ký tá công văn thủ công vẫn nhiều mà. Chuyện thu điện thoại cũng vậy, vẫn áp dụng ở nhiều đơn vị mà. Không lính tráng tập tành, hành quân cứ live, selfie rồi check in ầm ầm mất :)

RongPhuongBac

Xe điện
Nói cùn bm, sao những nhiệm kỳ trc ko thế.
may làm có công cuộc đốt lò của cụ Tổng khởi xướng mới phanh phui ra biết bao nhiêu lũ tham quan tại to mặt lớn hại nước nước hại dân
Em thấy cụ ấy nói cũng có lý. Như vụ xxx Đờn Sô cũng do không đều chứ không phải anh thíu tá ghét tham nhũng của cấp trên . Còn vụ này cũng tương tự :D

Alexandre Ciskob

Xe điện
Vụ này xuất phát điểm từ 1 thứ rất vớ vẩn, chả liên quan đến Đ hay thường vụ, hay tài chính gì hết, tại ghét nhau thôi

RongPhuongBac

Xe điện
Giọng điệu của pản động bôi bác chính quyền NN, mod ơi báo công an tóm loại cặn bã này vả rơi răng.
Cụ vào đây chưa lâu lắm. Sao vu cụ ấy là ********* bôi bác chính quyền, báo mod gọi... tóm loại cặn bã?. Cụ có âm mưu gì đúng không?

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Chịu khó nhẫn cụ ạ, trường kỳ kháng chiến nhất định thắng lợi, sẽ có ngày lên chức vào vị trí chĩnh gạo :D