[Funland] Bất động sản sẽ sớm hồi sinh

Mytv

Xe điện
Bắt luôn chứ lị :D hiện giờ giá mới ở tầm mẽo, eu thôi, ko bắt nhanh là lên tận vũ trụ thì muôn kiếp ở thuê :))
Bắt luôn & ngay ạ. Ok. Mai e điện cho mấy cháu sale bên vin vớt xác ocp2 3:))

Không về nhì

Xe tăng
Cụ chủ toàn nói lập lờ, sắp là bao giờ, đáy là đáy bô hay đáy gì, phải nói rõ ra bọn em mới biết đường té nước theo mưa chứ.

lighting

Xe hơi
Bất động sản năm vừa qua và 6 tháng đầu năm nay chững vì 1 số nguyên nhân: Bong bóng, trái phiếu, lãi suất cho vay tăng, 1 số chủ đầu tư bị bắt.

Thì nay sẽ cá hồi trở lại vì 1 số lý do sau đây:
- Lãi suất giảm;
- Thúc đẩy tăng GDP: BĐS phát triển sẽ kéo theo các ngành phụ trợ như VLXD, sắt thép, xi măng ... phát triển theo.
- Thu hút dòng vốn nước ngoài: Ở đâu có BĐS thì ở đó cơ sở hạ tầng phát triển. Điều này có lợi cho cả các ngành nghề khác ngoài BĐS.
Vấn đề là giá BDS bây giờ quá cao, đa số dân không có tiền để mà mua nổi

TQ bây giờ cũng giá nhà cao và xây quá nhiều nên tụi "ngoại quốc" như TQ cũng chẳng ham hố gì mhua nhà ở VN với giá cao như vậy

Mẽo hay TQ cũng thế thôi, bơm thổi vào BDS để giá tăng cao ngất ngưỡng vượt quá thu nhập của đại đa số dân chúng thì sẽ phải bể thôi

1 câu tóm gọn là "tiền đâu để mua" (?)

Chỉnh sửa cuối:

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Các cụ cứ xác định bâyh là đáy của thị trường bđs đi. Mặc dù em thấy giá nhà đất cũng chả giảm tẹo nào. Có giảm thì cũng chỉ ở các vùng bị thổi bong bóng.
chưa giảm thì sao đã gọi là đáy dc hả cụ

botmingoc

Xe tải
Còn xuống nữa, BDS giờ vẫn đắt như ma tiền có phải lá mít đâu mà mua lắm thế.

Tv1912

Xe buýt
Một cụ bảo BDS sắp nổi, một cụ bảo chưa biết đâu là đáy còn chìm tiếp, trong hai cụ đó chắc chắn có một cụ đoán đúng! :D Theo em thì nhà nước nên bơm thật lực tiền vào món chung cư, khu đô thị hoàn chỉnh vì đội này tạo công ăn việc làm cho xã hội, bơm lên 10tỷ/m2 không sao, dù gì 50 năm sau nhà nước ta cũng thu lại làm ván mới kiếm thêm một mớ nữa! :D kk

Không về nhì

Xe tăng
Vấn đề là giá BDS bây giờ quá cao, đa số dân không có tiền để mà mua nổi

TQ bây giờ cũng giá nhà cao và xây quá nhiều nên tụi "ngoại quốc" như TQ cũng chẳng ham hố gì mhua nhà ở VN với giá cao như vậy

Mẽo hay TQ cũng thế thôi, bơm thổi vào BDS để giá tăng cao ngất ngưỡng vượt quá thu nhập của đại đa số dân chúng thì sẽ phải bể thôi

1 câu tóm gọn là "tiền đâu để mua" (?)
Trước em đi mua chung cư cũng nghĩ như cụ. Nhiều dự án thế này kiểu gì chả rẻ. Thế là bán non. Mà bán xong giá ko những 0 giảm mà còn tăng. Trong khi xung quanh cũng mọc thêm 1 đống tòa mới.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em nghĩ bớt bắt bớ đi, mấy ông anh mới dám mang "rượu vang" ra mua nhà đất thì thị trường mới nhanh hồi. Chứ như Cụ chủ nói mới là nguyên tắc.
Dân thì cứ xem tv mua nhà, khó lắm vì thực tế chả thấy giống VTV

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em nghĩ bớt bắt bớ đi, mấy ông anh mới dám mang "rượu vang" ra mua nhà đất thì thị trường mới nhanh hồi. Chứ như Cụ chủ nói mới là nguyên tắc.
Dân thì cứ xem tv mua nhà, khó lắm vì thực tế chả thấy giống VTV
thế cứ đợi cụ Tổng về hưu rồi tính tiếp cụ ạ

lighting

Xe hơi
Trước em đi mua chung cư cũng nghĩ như cụ. Nhiều dự án thế này kiểu gì chả rẻ. Thế là bán non. Mà bán xong giá ko những 0 giảm mà còn tăng. Trong khi xung quanh cũng mọc thêm 1 đống tòa mới.
Thì là cụ đang trong thời kỳ "bơm thổi" thôi
Bơm to đến lúc cả XH không kham nổi thì nó phải bể

Quy luật kinh tế thị trường trước nay đều như vậy, có thằng kiếm được thì phải có thằng mất đi

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
thế cứ đợi cụ Tổng về hưu rồi tính tiếp cụ ạ
Hì hì, vậy thì lâu lém.
Không tiền nào rẻ bằng "rượu vang"
Có cách nào mà kinh tế pt k phụ thuộc bđs k các cụ
Rất tiếc là Ko Mợ ạ.
Bọn TB có cách gọi là chiến lược "Xén lông cừu" để hút tiền.
Ta thì chả có cách nào khác ngoài bán tài nguyên, mà bán đất là nhanh nhất. Hết đất ta lại điều chỉnh QH, bán tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Đáy vì nó chững thôi. Chứ rẻ thì em ko biết ở đâu rẻ. Đất có sinh sôi nảy nở đâu cụ.
Giá thổi nhanh vì câu này, nhưng AE tỉnh ra hết rồi cụ, giờ đất ruộng sinh ra đất ở nên đẻ nhanh hơn người rất nhiều, cụ nhé

Không về nhì

Xe tăng
Giá thổi nhanh vì câu này, nhưng AE tỉnh ra hết rồi cụ, giờ đất ruộng sinh ra đất ở nên đẻ nhanh hơn người rất nhiều, cụ nhé
Trong ngắn hạn thôi cụ. Với lại chuyển đổi mục đích sử dụng đất như vậy chắc chủ đất phải mất nhiều mớ, có ý tưởng đầu tư kinh doanh thổi giá. ;))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Quy luật kinh tế thị trường trước nay đều như vậy, có thằng kiếm được thì phải có thằng mất đi
cụ dạy chí phải

cứ vay nợ để phát triển mãi thì cũng tới lúc phải thắt lưng buộc bụng mà trả nợ, làm sao vay mãi được, bản chất của nợ là mượn tiền tương lai

Không về nhì

Xe tăng

Cụ nói đúng. Mấy quả bắt bớ liên quan flc,thm, vtp, trái phiếu vừa rồi chính là để ngăn tình trạng vỡ bong bóng. Cảnh báo các chủ đt bđs đấy cụ.

Em nghĩ vn đã có bài học từ tq để có phương án cho tt bđs lành mạnh hơn.

petit jardin

Xe hơi
Ls giảm chủ yếu để tạo cơ hội cho kinh tế, sản xuất phát triển. Còn bđs thì còn phải chờ để nền kinh tế tích luỹ đủ thì mới mong ấm trở lại đc. Đòn bẩy chỉ có hiệu quả khi xã hội có tích luỹ đủ lớn. Điều cần làm của nhà nước là nghiên cứu, ban hành chính sách để hướng tới việc giá bđs cập được với mức thu nhập của đại đa số. Theo em là như vậy.