Bất Động sản Mũi Né cụ nào quan tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

pika.mado

Xe máy
dân số thành phố phan thiết là 335.212, dân số đà nẵng là 1,447 triệu
đất ven biển phan thiết mũi né hàm tiến là tầm 30 triệu thổ cư
đất ven biển đà nẵng tầm 250 tr-300 triệu m2
tuy nhiên cơ sở hạ tầng đn tốt hơn phan thiết rất nhiều
đà nẵng có sân bay quốc tế, còn phan thiết nếu có sân bay cũng chỉ là sân bay trong nước
đà nẵng có rất nhiều cầu... thành phố du lịch của những dòng sông và cầu
đà nẵng có con người hài hoà thân thiện, thức ăn đồ uống rẻ
đà nẵng gần hội an, 1 địa điểm đến khá ổn
đà nẵng có nhiều khu đô thị đẹp
phan thiết có nhiều resort
phan thiết có nhièu khách tây du lịch
phan thiết du lịch quanh năm
phan thiết kém hơn về cơ sở hạ tầng
phan thiết quy hoạch hiện tại đang lố nhố....
đầu tư các bác phải dùng số liệu, đừng nói trên cảm quan kiểu "đẹp lắm", "rẻ lắm", không đâu bằng chỗ này bằng chỗ kia
xin lỗi e chỉ đưa số liệu nho nhỏ, ai muốn phân tích tiếp cứ inbox e sẽ phân tích tiếp

diepnh81

Xe tăng
3-4 trieu m2 cụ nói ko giáp biênt mà
Giáp biển thổ cư rẻ nhất cũng 30 tr
Mặt đường view biển bên NHT e bán cũng chỉ có 7tr/m2 thôi cụ, dồn tiền lấy lô mặt biển nên thiếu cần đẩy. Giá đó so với biển khác kém 5-30 lần cụ nhé

diepnh81

Xe tăng
dân số thành phố phan thiết là 335.212, dân số đà nẵng là 1,447 triệu
đất ven biển phan thiết mũi né hàm tiến là tầm 30 triệu thổ cư
đất ven biển đà nẵng tầm 250 tr-300 triệu m2
tuy nhiên cơ sở hạ tầng đn tốt hơn phan thiết rất nhiều
đà nẵng có sân bay quốc tế, còn phan thiết nếu có sân bay cũng chỉ là sân bay trong nước
đà nẵng có rất nhiều cầu... thành phố du lịch của những dòng sông và cầu
đà nẵng có con người hài hoà thân thiện, thức ăn đồ uống rẻ
đà nẵng gần hội an, 1 địa điểm đến khá ổn
đà nẵng có nhiều khu đô thị đẹp
phan thiết có nhiều resort
phan thiết có nhièu khách tây du lịch
phan thiết du lịch quanh năm
phan thiết kém hơn về cơ sở hạ tầng
phan thiết quy hoạch hiện tại đang lố nhố....
đầu tư các bác phải dùng số liệu, đừng nói trên cảm quan kiểu "đẹp lắm", "rẻ lắm", không đâu bằng chỗ này bằng chỗ kia
xin lỗi e chỉ đưa số liệu nho nhỏ, ai muốn phân tích tiếp cứ inbox e sẽ phân tích tiếp
Cụ phân tích có nhiều cái đúng, nhưng ĐN có 1 cái thua và ko bao giờ giải quyết đc là khí hậu và thời tiết. Vẫn bị mùa đông, tuy ko lạnh quá như miền Bắc nhg ko thể tắm biển đc, mình có ô a có 2 ks ở ĐN nên hiểu rất rõ, mùa đông phải hạ giá phòng xuống rất thấp cho khách TQ mà vẫn bị mặc cả lên xuống, nhiều khi nhắm mắt cho khách thuê giá chỉ có 300k/p ks 3 sao. Hơn nữa, biển ĐN hay bị bão, lũ, cái này ở MN 30 năm nay ko có trận bão lớn nào. Còn sb cq Bình Thuận nâng cấp sb cấp 4E là cấp quốc tế nhé, tương đương NB, ĐN, TSN cụ xem thông tin, nên giá đất sẽ tăng nhiều. Hơn nữa đg cao tốc nối nốt đoạn Dầu Giây Phan Thiết thì tg đi từ SG xuống MN chỉ có 3h thôi nên gần như là biển sau nhà của SG mà dân SG đông hơn HN thì cụ biết rồi, độ chơi của SG cũng hơn hẳn. Nên địa lý, khí hậu, thời tiết thì hơn hẳn ĐN, giá cả thì MN đang quá rẻ, cụ đi nhậu hải sản bt chỉ tầm 100-200/người, nhiều khi còn nghĩ họ tính nhầm giá.... e tháng nào cũng trong đó gần tuần nên hiểu khá rõ, e gửi đg link sb Phan Thiết nhé http://m.cafef.vn/keo-dai-duong-bang-va-nha-ga-san-bay-phan-thiet-20180119164625098.chn

diepnh81

Xe tăng
Em cung muốn mua nhưng giá 1tr/m em mới múc. Giá nhiều khu đang giảm rồi
Vâng, thế cụ cứ chờ, e e là cụ ko mua đx, giá giảm chủ yếu ở những nơi ko làm đc du lịch. Hồi e vào dân thổi ầm ầm đất ở gần ubnd xã Thiện Nghiệp, đg vào sb mà ở đó cách biển 3-8km mà ko view biển, chỉ ở thôi thì ko hiểu mua làm gì nên thổi cao giờ giảm là đúng rồi, e dự mấy chỗ trồng điều, trồng keo đó còn giảm nữa. Nếu cụ mua đất đó thì có thể chờ thêm. Còn đất view biển cách biển 1,5km đổ lại, cbi ra thổ cư đc, qh TMDV hoặc ONT thì e dự còn tăng gấp 2-3 lần hiện tại nhé. Trên đó ko nhiều đất, hiện mấy a e cbi họp để mỗi ô làm 1 thứ cho rôm rả khu, e đang tính làm 20 cái bungalow gỗ, trồng dừa, xoài, thanh long, làm bể bơi để vừa kd vừa cho tăng đất đây :)

no1home

Xe hơi
Tại sao ngon vậy ma cac dn lon ko vao, o đay chang co du an dn lon nao

no1home

Xe hơi
Em để ý ở mũi né ko có cái ngân hàng nào nhé, chắc phải vào trong phố may ra mới có

diepnh81

Xe tăng
Em để ý ở mũi né ko có cái ngân hàng nào nhé, chắc phải vào trong phố may ra mới có
Có cái Viettin bank ngay chợ Mũi Né và cái SG thương tín hay gì đó ngay gần chợ MN luôn, nhg toàn bộ bạn nằm trong tp Phan Thiết cách MN 10-15km thì xây bank ở MN làm gì nhỉ??? Sang tên công chứng cũng vào Phan Thiết, 1 cửa cũng PT nên vào PT làm luôn cho tiện chứ nhỉ???

diepnh81

Xe tăng
Hai lô này 1 lô ngay chợ Hàm Tiến phù hợp cụ nào kinh doanh buôn bán lặt vặt chứ du lịch ko làm đc, lộm nhộm lắm. 1 lô HTK thì ko có mặt đg, vào hẻm mà giá 12 thì cụ mua làm gì, lô này của e 14 e bao 200m2 TMDV/1000m2 mt 22,5*45m view cv Sentosa tuyệt đẹp này cụ

motiva

Xe tải
Hai lô này 1 lô ngay chợ Hàm Tiến phù hợp cụ nào kinh doanh buôn bán lặt vặt chứ du lịch ko làm đc, lộm nhộm lắm. 1 lô HTK thì ko có mặt đg, vào hẻm mà giá 12 thì cụ mua làm gì, lô này của e 14 e bao 200m2 TMDV/1000m2 mt 22,5*45m view cv Sentosa tuyệt đẹp này cụ

Cụ ơi, em thấy ghi thời hạn sử dụng tới năm 2043 là như thế nào vậy cụ? Theo em hiểu thì đây là mảnh to, cụ sẽ tách ra cà chuyển đổi mdsd khi bán, có đúng không ạ?

diepnh81

Xe tăng
Cụ ơi, em thấy ghi thời hạn sử dụng tới năm 2043 là như thế nào vậy cụ? Theo em hiểu thì đây là mảnh to, cụ sẽ tách ra cà chuyển đổi mdsd khi bán, có đúng không ạ?
Vâng, hiện lô này e đang đóng TMDV cả miếng là 410m2 đang tính xây ks 4 sao nhg lại vớ đc miếng mặt biển 5000m2 nên tính xây resort bên biển luôn nên tính bán 1/2 vì bán cả phí quá, đất ở đây chắc chắn còn tăng nhiều. Thời hạn đó vì hiện vẫn CLN tuần sau e vào đóng tiền lên TMDV

motiva

Xe tải
Vâng, hiện lô này e đang đóng TMDV cả miếng là 410m2 đang tính xây ks 4 sao nhg lại vớ đc miếng mặt biển 5000m2 nên tính xây resort bên biển luôn nên tính bán 1/2 vì bán cả phí quá, đất ở đây chắc chắn còn tăng nhiều. Thời hạn đó vì hiện vẫn CLN tuần sau e vào đóng tiền lên TMDV
Thanks cụ, em gom đủ lúa vào làm hàng xóm với cụ chơi :D

diepnh81

Xe tăng
Thanks cụ, em gom đủ lúa vào làm hàng xóm với cụ chơi :D
Vâng, welcome cụ vào, thời điểm này vẫn tốt để đầu tư cụ nhé, 2 năm nữa e nghĩ sẽ cao hơn giờ khá nhiều, dân Bắc chỉ đợi sb xong là ồ ạt vào, mình đầu tư trung hạn cho an toàn, khi các cụ ý ầm ầm đẩyy giá lên là mình ra hàng, chứ các cụ ý vào ầm ầm, mình theo sóng mà sóng cao o bơi đc lại ngộp giống nhiều ô vào PQ hồi đầu năm 2018, e mua PQ 2015 đến cuối 2017 bán 2 lô còn 1 lô để xây, tuy ko bắt đc đỉnh sóng nhg cảm thấy an toàn, kê cao gối ngủ

diepnh81

Xe tăng
Vâng, nhìn qh Hoàng Quân cũng thấy nhiều bất cập, nếu thực hiện DA này chi phí gpmb là quá lớn, đánh đến toàn những RS to, kinh doanh lâu năm ổn định ở Hàm Tiến, ko dễ bị giải toả dù có trả rất rất nhiều tiền. Hợp lý hơn là qh lại khu bờ kè thành cv biển, di dời toàn bộ dãy nhà hàng xập xệ thì ok dễ làm hơn. RS bên Hàm Tiến hiện bị xâm thực nhiều, nên sẽ triển khai 1 loạt DA RS, KS mới tại khu vực mới thuộc phường Mũi Né (cái này e có nghe mấy bác trên ub bảo)

thanhan2212

Xe tải
Website
se-m.com.vn
nghe thì hấp dẫn mà ko có tiền thì làm sao làm sao :D:D
Ok cụ, xong xuôi sổ đàng hoàng e báo cụ, đường nội bộ rộng 6,5m nhé, bà xã đang cằn nhằn a để đg rộng quá mất đến hơn 700m2 đất nhg để thế cho đẹp, e làm đg bê tông ngon lành, đường trc lô là đg NN làm rộng 20m, đã làm khuôn đg rồi nhé

diepnh81

Xe tăng
Tin sao đc mấy bác uỷ ban cụ, mũi né dân làng chài quad đông, còn khó giải toả hơn khu hàm tiến
Khu tái định cư đoạn Hồ Xuân Hương ra Mũi Đá đang làm nhé, xong tđc là di dân ra thôi, họ ko có đất, chỉ di chỗ neo đậu tầu thuyền nên ko khó khăn gì nhé

diepnh81

Xe tăng
Cụ nói thế nào chứ chỗ làng chài đấy dân ở nhung nhúc như khu ổ chuột ấy, e thấy đông mà sống nghèo khổ, , mà nếu làm dự án e thấy ko ổn, tư mặt đường nhìn xuống biển cao phải 30-50m đấy
E nói bên Nguyễn Hữu Thọ, chứ ko phải làng chài bên HTK, ai nó rờ vào lhu đó làm gì, dân đông như kiến

diepnh81

Xe tăng
Bên đó chưa có quy hoạch mà, mình check chưa có quy hoạch gì cả
Bên đó từ Padanus đồi hồng đến sailling bay mặt biển toàn dự án du lịch mà bác, khu cá cơm, tôm cá sẽ chuyển đi, qh bên đó đẹp mà bác, còn ko thấy qt biển hay gì bên đó, nói chung qh BT lởm khởm, kém cỏi, đk tốt mà ko biết phát huy

chip_m

Xe buýt
Có rủi ro mua đất xong lại có quy hoạch mới không bác? Chứ em thấy đang lôm côm quá, sợ đập đi làm lại thì toi cơm.

diepnh81

Xe tăng
Có rủi ro mua đất xong lại có quy hoạch mới không bác? Chứ em thấy đang lôm côm quá, sợ đập đi làm lại thì toi cơm.
Cái chính cụ xem QH có DA nào chồng lên k0? nếu k0 có họ mới tạo đk cho lên thổ cư hoặc TMDV còn có DA thì k0 lên đc, họ trả lời luôn, sổ sách rõ ràng, thổ cư lên đc là ok cụ nhé, DA thì có khu DA, cụ biết dự án TMS k0? họ quy hoạch sẽ từ khu Hòa Thắng đến Bàu Trắng, đất đai còn nhiều, còn ở NĐC, HTK, NHT giờ nhảy vào toàn thổ cư của dân lấy đâu có dễ vì luật đất đai phải thương thảo thống nhất đơn giá đền bù, cụ tin trong Mũi né bán chỉ đc 1-1.5tr/m2 mà họ đền bù dân đòi đc 3tr/m2 k0? ngay KP1, Hàm Tiến đó. Cụ có thể tham khảo DA TMS

https://baotainguyenmoitruong.vn/kinh-te/binh-thuan-se-co-mot-sieu-khu-do-thi-du-lich-the-thao-bien-rong-1-340-ha-1252649.html

Công ty luật Minh Khuê trả lời về đền bù, GPMB giữa DN và dân

https://luatminhkhue.vn/tu-van-luat-dat-dai/thoa-thuan-gia-den-bu-khi-thu-hoi-dat-.aspx

Trạng thái
Thớt đang đóng