Bất Động Sản Hải Phòng sắp cất cánh chưa các cụ?

Car_mart

Xe tải
Em xuống HP chỉ ấn tượng với các bác HQ ăn ác nhất VN luôn, em thề ;))

Lạt

Xe buýt
Em quê gốc Vĩnh Bảo, Hải Phòng. Chả biết thế nào chứ họ hàng, mấy đứa em họ đều rất khá giá chứ không lẹt đẹt như em (em ở Hà Nội từ bé :D)

smartdragon

Xe buýt
Đúng như cụ nào trên kia nhận định, Hải Phòng vẫn lẹt đẹt
Mọi năm Quận Lê Chân Hải Phòng lẹt đẹt thu chỉ được 600 tỷ, bỗng dưng năm nay tiền ở đâu rơi trúng đầu: 2.400 tỷ. Tiền từ đâu ra? Té ra là khu đất rộng hàng chục héc ta ở gần Cầu Rào 2, vốn là dành cho UBND Quận này xây dựng Trụ sở mới, vì nơi đang toạ lạc ở Hồ Sen được coi là "chật chội". Thế nhưng, bỗng nhiên Trụ sở Quận lại chẳng thấy "chật chội" nữa và thành phố "nhường" cho Aeon Mall Hải Phòng mảnh đất vàng đó để xây dựng một Trung tâm mua sắm (giống như AEON ở chân cầu Vĩnh Tuy, Hà Nội)
Anh Vượng làm WINFAST ở Cát Hải, WINHOME (đất nhà máy Xi măng cũ) cũng nộp tiền, thế là Thành phố lấy một phần tiền đó chia cho "khổ chủ"
Tiềm năng Hải Phòng vẫn còn ở dạng thế năng, sản xuất vẫn chưa phát triển, dựa vào bán, thuê đất (một phần). Năm tới, không còn đất bán, thì Quận Lê Chân (nơi em sống) lại trở về cái máng lợn 600 tỷ thôi, không rõ số tiền này có đủ nuôi bộ máy không?
Nói đi cũng phải nói lại, ông Thành, Bí thư Thành uỷ Hải Phòng hiện tại, từng là Giám đốc Nhà máy Xi măng Hải Phòng, từ ngày lên nắm quyền, thành phố cũng có thay đổi, dù thế nào đi nữa ông ta cũng là từng doanh nhân, khác hẳn với Dương Anh Điền, chẳng tài năng gì, ngoài tài ăn vặt, ăn "cái bè rau muống" (à quên chính danh "Dàn nhạc nước" ở Hồ Tam Bạc) định giá 200 tỷ, rồi phải mất công phá vứt đi, rồi thâu tóm đất chỗ nhà máy Len Hải Phòng cũ... nên chẳng lạ gì thành phố Hải Phòng nhiều năm cắm đầu xuống đất

Ai qua thành phố Hạ Long
Ghé thăm thị trấn Hải Phòng quê tôi

Nghĩ mà buồn các cụ ạ
Cụ cứ buồn 1 phút và suy nghĩ theo hướng tích cực. Các dự án CN thì có Vin, LG, BR, EG...kim ngạch xuất khẩu của Hải Phòng vượt hơn 10tỷ USD năm 2018. BT Thành đã và đang làm được nhiều việc cho HP ( tất nhiên không làm thì không có sai sót). Hp đang tập trung cải thiện cơ sở hạ tầng, cảnh quan, các cao ốc chung cư liên tục mọc lên mặc dù nhu cầu chưa thật sự cấp bách, lẽ là chuẩn bị đường băng cho cất cánh, haha. Vấn đề còn lại của HP là chuẩn bị nhân sự đủ tâm, tầm để tiếp tục lđ đảng bộ và quân nhân TP tiếp tục phấn đầu vượt qua khó khăn thách thức, từng bước xây dựng nền kinh tế phát triển mạnh và bề vững.

xeonline.vn

Xe máy
Website
ww.Xeonline.vn
Cụ khuấy lên cho giá nó bay e xả hàng chút. Chứ ôm đồm đìu hiu vài năm nữa e chít

dieuanhbk

Xe hơi
Đất Hải Phòng cất cánh hai năm nay rồi mà các cụ. 03 năm nữa là lên mây thôi. Các cụ cứ găm hàng nhé.

Quỳnh hp

Xe tăng
Cụ cứ buồn 1 phút và suy nghĩ theo hướng tích cực. Các dự án CN thì có Vin, LG, BR, EG...kim ngạch xuất khẩu của Hải Phòng vượt hơn 10tỷ USD năm 2018. BT Thành đã và đang làm được nhiều việc cho HP ( tất nhiên không làm thì không có sai sót). Hp đang tập trung cải thiện cơ sở hạ tầng, cảnh quan, các cao ốc chung cư liên tục mọc lên mặc dù nhu cầu chưa thật sự cấp bách, lẽ là chuẩn bị đường băng cho cất cánh, haha. Vấn đề còn lại của HP là chuẩn bị nhân sự đủ tâm, tầm để tiếp tục lđ đảng bộ và quân nhân TP tiếp tục phấn đầu vượt qua khó khăn thách thức, từng bước xây dựng nền kinh tế phát triển mạnh và bề vững.
E thấy ko chuẩn lắm, lg thì đầu tư từ trc năm 2000,sau xây thêm bên kcn tràng bạch ji đấy, eg thì những năm 2008,còn vim thì sau này xây cái đô thị chỗ nhà máy xi măng cũ, cụ xem dân phòng thích ở mặt đất hay chung cư, các nhà máy đóng tàu của hp như Bạch đằng, nam triệu, sông cấm,các nhà máy cơ khí, xi măng, các cty xây dựng như Bạch đằng, 203...,cty sơn hp trc tạo bn công ăn việc làm cho dân hp , bn kcn đc lấp đầy như đình vũ, đồ sơn, vship...
Mới có vài năm gần đây thì chỉnh sửa lại tí đô thị khu hồ tam bạc, cái đng lạch tray có dự án mở rộng từ trc năm 97 mà jo vẫn thế, lãnh đạo tu duy ko thay đổi chỉ cục bộ địa phương

Quỳnh hp

Xe tăng
Đúng như cụ nào trên kia nhận định, Hải Phòng vẫn lẹt đẹt
Mọi năm Quận Lê Chân Hải Phòng lẹt đẹt thu chỉ được 600 tỷ, bỗng dưng năm nay tiền ở đâu rơi trúng đầu: 2.400 tỷ. Tiền từ đâu ra? Té ra là khu đất rộng hàng chục héc ta ở gần Cầu Rào 2, vốn là dành cho UBND Quận này xây dựng Trụ sở mới, vì nơi đang toạ lạc ở Hồ Sen được coi là "chật chội". Thế nhưng, bỗng nhiên Trụ sở Quận lại chẳng thấy "chật chội" nữa và thành phố "nhường" cho Aeon Mall Hải Phòng mảnh đất vàng đó để xây dựng một Trung tâm mua sắm (giống như AEON ở chân cầu Vĩnh Tuy, Hà Nội)
Anh Vượng làm WINFAST ở Cát Hải, WINHOME (đất nhà máy Xi măng cũ) cũng nộp tiền, thế là Thành phố lấy một phần tiền đó chia cho "khổ chủ"
Tiềm năng Hải Phòng vẫn còn ở dạng thế năng, sản xuất vẫn chưa phát triển, dựa vào bán, thuê đất (một phần). Năm tới, không còn đất bán, thì Quận Lê Chân (nơi em sống) lại trở về cái máng lợn 600 tỷ thôi, không rõ số tiền này có đủ nuôi bộ máy không?
Nói đi cũng phải nói lại, ông Thành, Bí thư Thành uỷ Hải Phòng hiện tại, từng là Giám đốc Nhà máy Xi măng Hải Phòng, từ ngày lên nắm quyền, thành phố cũng có thay đổi, dù thế nào đi nữa ông ta cũng là từng doanh nhân, khác hẳn với Dương Anh Điền, chẳng tài năng gì, ngoài tài ăn vặt, ăn "cái bè rau muống" (à quên chính danh "Dàn nhạc nước" ở Hồ Tam Bạc) định giá 200 tỷ, rồi phải mất công phá vứt đi, rồi thâu tóm đất chỗ nhà máy Len Hải Phòng cũ... nên chẳng lạ gì thành phố Hải Phòng nhiều năm cắm đầu xuống đất

Ai qua thành phố Hạ Long
Ghé thăm thị trấn Hải Phòng quê tôi

Nghĩ mà buồn các cụ ạ
Cụ ng lê chân, mà cụ cũng cao tuổi rồi thì cụ biết đấy lãnh đạo quê mình cục bộ địa phương ntn,phòng mình 3 quận nội thành có thay đổi ji nhiều đâu. Lãnh đạo từ thời cụ Đoàn duy thành, cụ năng, cụ điền, cụ thành từ công an sang có chuyển biến ji nhiều đâu

pisces_hn

Xe container
chỉ năm sau là nhà đất Hải Phòng đắt hơn HN, các cụ mua đi ạ.

YoungVNese

Xe tải
Quảng Yên QN bên kia cầu Bạch Đằng, liệu có theo đà ảnh hưởng nhiều ko các cụ

cuthoi

Xe tải
Nhật chuẩn bi đầu tư cực mạnh vào HP, các cụ có xèng cứ nghe em ko phải nghĩ:)

cuthoi

Xe tải

Duong Kha

Xe hơi
Họp với tp xong lại giãn thôi. Hp thủ tục hành nhau là chính và ăn dầy nhất VN. Thằng nào vào đầu tư cũng ngán

cuthoi

Xe tải

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com

cuthoi

Xe tải

Gia Cát 67

Xe tải
Chán ko muốn nói, hp đầy đủ đk để phát triển về mọi mặt như có cảng, sân bay, đất nhiều,giao thông thuận tiện, là thành phố công nghiệp từ thời pháp mà bao năm nay vẫn như vậy. Từ ngày đầu các nhà máy,cty của nhật như hon đa, toyota, canon... đều ngắm hp để đặt nhà máy nhưng sau khi họp với tp thì họ chọn nơi khác
Do lãnh đạo thôi , đúng là em về làm giấy hay tờ gì đó đều ăn tạp, nên khó..