[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tao_BMW

Xe đạp
Đề xuất công khai đồ án điều chỉnh quy hoạch Đà Nẵng
Hóa ra đất hòa xuân ĐN đang tụt quần vì lý do này ,cụ nào có thông tin cho biết xem quy hoạch điều chỉnh về phía nào thành phố
Cụ vào trang của Viện quy hoạch xây dựng Đà Nẵng mà đọc toàn bộ dự thảo Đồ an quy hoạch Đà Nẵng 2030-2045. Theo e thấy thì tương lai Đà Nẵng sẽ ưu tiên phát triển về phía tây thành phố do quy hoạch nhà ga đường sắt mới ở trên đường Hoàng Văn Thái giao cao tốc bắc nam.

Tao_BMW

Xe đạp
E muốn di cư, cần mua thổ cư càng gần biển càng tốt có sổ đỏ pháp lý chuẩn. Các cụ tư vấn cho em tầm 3-4 tỷ nên mua khu nào ở Đà Nẵng? Em cảm ơn!
Em vote cụ tìm ở khu xung quanh đường trục Trần Thánh Tông - Vương Thừa Vũ. Hiện tại giá khu này thấp hơn khá nhiều so với khu giữa Phạm Văn Đồng - Võ Văn Kiệt. Quy hoạch mới sẽ xây cầu/hầm nối từ Đống Đa sang Vân Đồn, làm khu CBD ở KCN An Đồn...Khu này lại k bị resort chắn biển như khu dưới Ngũ Hành Sơn, lại sát trung tâm hơn nhiều. Giá 3-4 tỷ được đường 5.5m, cỡ 75-85m2. E k phải môi giới đất đai gì đâu ạ.

uoat_LX

Xe điện
Cụ vào trang của Viện quy hoạch xây dựng Đà Nẵng mà đọc toàn bộ dự thảo Đồ an quy hoạch Đà Nẵng 2030-2045. Theo e thấy thì tương lai Đà Nẵng sẽ ưu tiên phát triển về phía tây thành phố do quy hoạch nhà ga đường sắt mới ở trên đường Hoàng Văn Thái giao cao tốc bắc nam.
Cảm ơn cụ , vậy có lý vì em thấy phía tây đang nóng dần

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mong các cụ đổ tiền nhiều vào Đà Nẵng để vực dậy bài post này chứ em đói quá rồi hehehe
keke... Dòng tiền rút đi thì cụ lại giới thiệu khác đầu cơ cutlost, kiểu gì chẳng có tiền
Nói chung là giờ này BĐS ĐN sẽ khó mà sôi động nữa khi dòng tiền tạo sóng đang rút đi thổi các tỉnh khác giá còn rẻ

uoat_LX

Xe điện
keke... Dòng tiền rút đi thì cụ lại giới thiệu khác đầu cơ cutlost, kiểu gì chẳng có tiền
Nói chung là giờ này BĐS ĐN sẽ khó mà sôi động nữa khi dòng tiền tạo sóng đang rút đi thổi các tỉnh khác giá còn rẻ
Thanks cụ

Chỉnh sửa cuối:

Dovanhienbdsdanang

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dovanhienbds.com
HĐTV bác ạ, thế nên tôi mới nói là tôi đánh bạc. Nhưng tôi thấy chủ đầu tư bỏ tiền ra để xây dựng xong đến 90% cơ sở hạ tầng, giờ đang xây biệt thự, nên tôi hy vọng nó đã đổ ra đống tiền thì nó sẽ ổn. Tôi cũng xem các hóa đơn nạp thuế đất, các văn bản giao đất (nhưng thủ tục để có thể cấp sổ đỏ), nói chung là có đủ.
Xd 90% chỉ là tảng băng nổi thôi bác !
Em không nói xấu dự án này dự án kia
Em là sale khu vực và đã từng làm ĐX nên hiểu rất rõ về các dự án
Cá nhân em nghĩ bác ko nên giao dịch đất nền bằng Thoả thuận tư

tta111

Xe máy
Xd 90% chỉ là tảng băng nổi thôi bác !
Em không nói xấu dự án này dự án kia
Em là sale khu vực và đã từng làm ĐX nên hiểu rất rõ về các dự án
Cá nhân em nghĩ bác ko nên giao dịch đất nền bằng Thoả thuận tư
xuống tay rồi bác ạ. Thấy trên google map nó xây thêm nhiều rồi. Sale lại vừa gửi cho cái tin được giải bình chọn gì đó. Hy vọng chúng nó đầu tư xây dựng cái này ngon để lấy uy tín

Dovanhienbdsdanang

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dovanhienbds.com
xuống tay rồi bác ạ. Thấy trên google map nó xây thêm nhiều rồi. Sale lại vừa gửi cho cái tin được giải bình chọn gì đó. Hy vọng chúng nó đầu tư xây dựng cái này ngon để lấy uy tín
thôi hy vọng là dự án êm xuôi cho bác !
chứ đây chỉ là quan điểm cá nhân của em thôi

tta111

Xe máy
thôi hy vọng là dự án êm xuôi cho bác !
chứ đây chỉ là quan điểm cá nhân của em thôi
hôm qua thấy sale gửi thông báo là 1 trong 23 dự án trên cả nươc được giải Khu đô thị đáng sống bác ạ. Hy vọng nó đáng sống nên k phải cầm băng rôn

UFA

Xe điện
Thấy sắp chào bán Cồn Dầu, các cụ thông thái xem khoảng bao tiền thì hợp lý ah, tbaays sàn báo e loanh quanh 3,1t - 3,3t

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Thấy sắp chào bán Cồn Dầu, các cụ thông thái xem khoảng bao tiền thì hợp lý ah, tbaays sàn báo e loanh quanh 3,1t - 3,3t
Sáng thấy có bà chị cháu hỏi đất Quy Nhơn mấy bác HN mới mua, thấy bà ấy cũng nói tìm hiểu đất ĐN mà giờ cao với lại dân đầu cơ rút hết đi rồi nên kg vào nữa. Phải kg mấy cụ?

UFA

Xe điện
Sáng thấy có bà chị cháu hỏi đất Quy Nhơn mấy bác HN mới mua, thấy bà ấy cũng nói tìm hiểu đất ĐN mà giờ cao với lại dân đầu cơ rút hết đi rồi nên kg vào nữa. Phải kg mấy cụ?
Em thì mấy vụ đất cát e cũng chẳng để ý vì có tiền đâu, hôm chở vợ vào chùa Hương Sơn vợ e nó bảo dải đất đối diện chùa ( cách 1 nhánh sông nhỏ) đẹp quá, hay xem có ai bán mình mua, em bảo uh để xem tn, sau thấy bên Sun mở bán khu Đầm Sen, e cũng kệ mịa he he, mà giá mở bán e thấy ok khoảng 2 đồng 4 tới 2 đồng 6, mãi sau mới biết đó là khu Đầm Sen, còn khu Cồn Dầu thì ngay sau lưng nhà e mà e còn chả biết mặc dù ngày nào cũng lượn qua đó, haizzz

uoat_LX

Xe điện
Em thì mấy vụ đất cát e cũng chẳng để ý vì có tiền đâu, hôm chở vợ vào chùa Hương Sơn vợ e nó bảo dải đất đối diện chùa ( cách 1 nhánh sông nhỏ) đẹp quá, hay xem có ai bán mình mua, em bảo uh để xem tn, sau thấy bên Sun mở bán khu Đầm Sen, e cũng kệ mịa he he, mà giá mở bán e thấy ok khoảng 2 đồng 4 tới 2 đồng 6, mãi sau mới biết đó là khu Đầm Sen, còn khu Cồn Dầu thì ngay sau lưng nhà e mà e còn chả biết mặc dù ngày nào cũng lượn qua đó, haizzz
Đầm với chả đấm ,em bị chúng nó lừa rồi , lúc bán đưa mẹ nó sơ đồ nào là nhìn ra sông , nào là nhìn ra công viên , khoái quá mua giá cao , đến năm sau nó lại bán luôn cái công viên , bán luôn nhìn ra sông , mình lại vào giữa phố , bán éo được ,bây giờ còn lâu ông mày mới ăn thính. .

UFA

Xe điện
Đầm với chả đấm ,em bị chúng nó lừa rồi , lúc bán đưa mẹ nó sơ đồ nào là nhìn ra sông , nào là nhìn ra công viên , khoái quá mua giá cao , đến năm sau nó lại bán luôn cái công viên , bán luôn nhìn ra sông , mình lại vào giữa phố , bán éo được ,bây giờ còn lâu ông mày mới ăn thính. .
Vâng cụ, cái trò vẽ cho đẹp , bán xong rồi nó nhồi cmn nhà ống vào mấy cái tiện ích thì mấy thằng cđt nó thạo lắm

noCandy4u

Xe máy
Em vote cụ tìm ở khu xung quanh đường trục Trần Thánh Tông - Vương Thừa Vũ. Hiện tại giá khu này thấp hơn khá nhiều so với khu giữa Phạm Văn Đồng - Võ Văn Kiệt. Quy hoạch mới sẽ xây cầu/hầm nối từ Đống Đa sang Vân Đồn, làm khu CBD ở KCN An Đồn...Khu này lại k bị resort chắn biển như khu dưới Ngũ Hành Sơn, lại sát trung tâm hơn nhiều. Giá 3-4 tỷ được đường 5.5m, cỡ 75-85m2. E k phải môi giới đất đai gì đâu ạ.
Giá này cụ lấy thông tin ở đâu thế ạ

noCandy4u

Xe máy
Em cũng đang định hỏi cụ kia, vì có người bạn cũng muốn mua loanh quanh khu này mà em thấy bạn em nói giá cao hơn giá trên.
Vậy không đáng tin rồi cụ ơi , giá đất Đà Nẵng bị đẩy quá cao so với thu nhập rồi, không đáng để đầu tư đâu

chobanmuonxe

Xe đạp
Dạo quanh anh em đà nẵng thấy đầu tư buôn đất không :( e mới vô đà nẵng xem chung cư đầu tư cho thuê mà chả thấy ma nào ngó luôn. Đà nẵng đất còn nhiều quá mà

Trạng thái
Thớt đang đóng