[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

ACENTBLUE

Xe hơi
CÁi này mình nghĩ nếu là tổ hợp vui chơi giải trí thì sẽ ồn ào ầm ĩ thì nghỉ dưỡng ko yên tĩnh như bên khu furama dc,cụ cho e hỏi là sổ đỏ của họ cấp là vĩnh viễn hay có thwoif hạn 50 năm nhỉ.Như bên furama mãi sau này khi bán hết tòa bắc mua sang tòa nam thì e cũng đã bị mua cao lên 400-600 tr rồi,đã đầu tư đón dc cơ hội thì mua trước lợi trước,mua sau thì an tâm hơn nhưng lại bị chênh thêm vài lít.

ACENTBLUE

Xe hơi
em chào bác , bãi biển không có của riêng ai hết ạ , chẳng qua là các resort ngăn lại chặn không cho khách ngoài vào thôi bác , bên cocobay bãi của nó trải dài hơn 600m , hiện đang nằm trên khu naman retreat 5sao thuộc sỡ hữu của chủ đầu tư empire group, bác nói côcbay không phải nghỉ dưỡng là bác sai rồi ạ , cocobay là tổ hợp nghỉ dưỡng và giải trí , từng tòa có 1 đặc điểm riêng , như tòa ccoco ocean spa mới ra là loại hình chăm sóc sức khỏe hàng đầu tại việt nam với 3 tầng khối đế 4,500m2 chỉ phuc vu riêng cho spa chăm sóc sức khỏe tại việt nam chỉ có cocobay . nó vận hành là kết hợp hài hòa với mục đích nghỉ dưỡng , vui chơi , chăm sóc sức khỏe và sắc đẹp , nói về maketting thì em khỏi bàn , em đứng theo khía cạnh mà em tìm hiểu dc thì chỉ có coccobay là makketing quảng bá thương hiệu với du khách quốc tế và trong nước và còn các dự án khác thì hầu như em chưa thấy gì , với cocobay là su kiện gần nhất là Ronaldo nếu bác có tìm hiểu và bác biết sức ảnh hưởng với quốc tế thế nào rồi ạ ... còn dự án furama mắc hay rẻ thì do vị trí , và nó dc hưởng lợi từ gần tp . bên coccobay thì tự tạo ra cho mình các tiện ích phục vụ tốt nhất cho ng đi du lich muốn và cần gì , như em viết ở trên đầu tư condotel quan trong gì . . còn nhiều kai mà em ko ns hết dc , bác qtam thì ibox hay nhá máy qua em , em trao đổi cho dễ .

nhưng bên furama thì bước chân xuống sảnh khách sạn là biển trước mặt cách 80m rồi cụ ơi,còn bên cocco lại fai dùng chung bên nam an

qqtoan

Đi bộ
nhưng bên furama thì bước chân xuống sảnh khách sạn là biển trước mặt cách 80m rồi cụ ơi,còn bên cocco lại fai dùng chung bên nam an
2 khu naman và cocobay dùng chung bãi biển dài hơn 600m thì cũng cũng bt mà cụ, cụ tưởng hơn 600m dọc bờ biển gần à, đúng là từ nội khu cocobay ra bãi có hơi xa nhưng chủ dau tư đã làm hoạt định mô hình xe điện nội khu phuc vụ cho khách rồi ạ ( khách đâu phải ùa ra tắm 1 lần đâu mà sợ ko có xe điện đi cái này theo quan điểm của em ), việc đi lại thuận tiện nên mới xây hầm chui qua đường trường xa cho thuận tiện đó ạ , và mô hình xe điện này cũng đã áp dụng tại khu du lịch văn hóa lịch sử hồ tây . Mà hồi tháng vừa rồi còn nhập xe buýt 2 tầng và được bên UBND tp Đà nẵng cho phép hoạt động và theo em nó sẽ chạy vào đợt khu boutique đi vào hoạt động vào cuối thang 7 này , xe buýt phuc vụ du khách đi tham quan và đến các khu nổi tieng ở đà nẵng và hội an dự kiến chạy từ 7hsang tới 22gio tối

qqtoan

Đi bộ
CÁi này mình nghĩ nếu là tổ hợp vui chơi giải trí thì sẽ ồn ào ầm ĩ thì nghỉ dưỡng ko yên tĩnh như bên khu furama dc,cụ cho e hỏi là sổ đỏ của họ cấp là vĩnh viễn hay có thwoif hạn 50 năm nhỉ.Như bên furama mãi sau này khi bán hết tòa bắc mua sang tòa nam thì e cũng đã bị mua cao lên 400-600 tr rồi,đã đầu tư đón dc cơ hội thì mua trước lợi trước,mua sau thì an tâm hơn nhưng lại bị chênh thêm vài lít.
bác sợ ồn ào thì bác nghía qua ccoco ocean spa đang khởi công kiếm căn nào cao vì nó nằm ngay cổng vào và tiện ích chăm sóc sức khỏe thì em không bàn , tại vì sân khấu ngoài trời và biểu diễn đại nhạc hội diễn ra ở sông cổ cò , dạ bên furama em không có làm em cũng không có biết tiến độ xây dựng nó tới đâu và giá cả ra sao . bác mà kêu đón đầu thì bác mua lúc nó mới khởi công xây và mở bán . mà bác sợ thì em ko biết nói sao , tại tiền của bác bác quyết thôi . và thường là khi bác thanh toán(TT) đủ 95% , hoặc bác TT 30 hay 40% tùy dự án còn lại vay ngân hàng và dc giải ngân thì bác dc hưởng cam kết lợi nhuận , đợi lúc nó hoàn thành thì cũng chí ít 1 năm hay hơn 1 năm ( tùy tòa ) lúc đó bác chuyển nhượng lại thì bác đã dc hưởng lợi nhuận trong năm qua và khoảng chênh lên khi xây xong . Nhưng quan trọng 1 điều là bác phải chọn dc dự án nào có tính thanh khoản cao khi bác bán ra nhanh hơn , dự án đó phải tốt và có lượng khách đông và ổn định mà cái này thì lại liên quan tới mảketting ... theo ý em là z .

Chỉnh sửa cuối:

qqtoan

Đi bộ
bác sợ ồn ào thì bác nghía qua ccoco ocean spa kiếm căn nào cao vì nó nằm ngay cổng vào và tiện ích chăm sóc sức khỏe thì em không bàn , dạ bên furama em không có làm em cũng không có biết tiến độ xây dựng nó tới đâu và giá cả ra sao . bác mà kêu đón đầu thì bác mua lúc nó mới khởi công xây và mở bán . mà bác sợ thì em ko biết nói sao , tại tiền của bác bác quyết thôi . và thường là khi bác thanh toán(TT) đủ 95% , hoặc bác TT 30 hay 40% tùy dự án còn lại vay ngân hàng và dc giải ngân thì bác dc hưởng cam kết lợi nhuận , đợi lúc nó hoàn thành thì cũng chí ít 1 năm hay hơn 1 năm ( tùy tòa ) lúc đó bác chuyển nhượng lại thì bác đã dc hưởng lợi nhuận trong năm qua và khoảng chênh lên khi xây xong . Nhưng quan trọng 1 điều là bác phải chọn dc dự án nào có tính thanh khoản cao khi bác bán ra nhanh hơn , dự án đó phải tốt và có lượng khách đông và ổn định mà cái này thì lại liên quan tới mảketting ... theo ý em là z .
Mà trong cái mảng condotel thì quảng bá thương hiệu và tìm nguồn khách du lịch tới dự án mình đầu tư là cực kì quan trọng , như bên em cocobay có tham gia hội nghị triển lãm du lịch tại đức ,có lễ hội cocofest * hàng năm, dc thuong hiệu insignia lam marketting (marketting cho tp dubai) , tham gia the-global-gift-gala quy tụ nhiều người nổi tiếng thế giới , hợp tác voi các công ty lữ hành
Saigon Tourist, Vietnam Tourism Charter, Global Tour, Viet Travel, Victoria Tour, NT Travel, Postum Travel.., ,đặt phòng cho boutique
http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/bat-dong-san/cocobay-da-nang-mo-ban-thanh-cong-gan-100-000-dem-phong-khach-san-3574926.html , và gần nhất là bác Rô ... em chỉ nêu bên cocobay làm dc gì thôi , còn các dự án khác thì bác đã có sale chăm và bác có thông tin hướng phát triển và marketting rồi em không nói j . bác tự chọn . em không quyết ai dc hihi... bác nào qtam thì ibox cho em nha

qqtoan

Đi bộ
à cái sổ , Đối với bên cocobay ,Đối với công dân việt nam thì sở hữu vĩnh viễn , với người nc ngoài là 50 năm . À mà còn 1 điều nữa là bên cocobay khách hàng được mua chung căn hộ và tất cả các đồng sở hữu sẽ cùng ký hợp đồng mua bán và các văn bản thỏa thuận với chủ đầu tư

chuadutienmuaxe

Xe tăng
à cái sổ , Đối với bên cocobay ,Đối với công dân việt nam thì sở hữu vĩnh viễn , với người nc ngoài là 50 năm . À mà còn 1 điều nữa là bên cocobay khách hàng được mua chung căn hộ và tất cả các đồng sở hữu sẽ cùng ký hợp đồng mua bán và các văn bản thỏa thuận với chủ đầu tư
Nhiều bánh vẽ quá

Concanhcut

Xe hơi
Đà Nẵng không còn những con người như Bác Thanh sẽ không còn là Đà Nẵng nữa rồi

PASSION74

Xe tăng
Các a cứ bày bánh vẽ ra cho nhiều rồi chả có gì ngon đâu...ĐN mua đất nền còn có tương lai chứ các dự án thì chả mong gì đâu

Chú Hoàng

Xe đạp
Không còn thì đừng vào hay đừng ra đây cho chật đất
Bác nóng tính thế, ngta nói cũng có cái lý mà.
Thời Bác Thanh e thấy chuẩn, giờ Bác đi tiền lệ Đà Nẵng cũng còn đó nhưng bị suy giảm tý thôi. Em thấy thế.

luot_song

Xe điện
Tóm lại đất đà nẽng còn đầu tư được nữa không hay đi đổ vỏ cho người ta nhi?

cubicdn3010

Xe hơi
đất thì nghe nó đang hạ. Cơ mà đi hỏi thì toàn trên trời thôi em núp lun :))

thangtrung015

Xe buýt
Chuẩn cụ ạ bắt đầu cắt đất ra bán, dọc bờ biển xây dựng tóe loe.
Thời ông T là bán everywhere, nhìn vào số thu ngân sách các năm trước là bik, bong bóng 2012 cũng từ đó mà ra, Sơn Trà cũng do ổng mà ra đó mà, đố ai gỡ nổi vụ đó. Công nhận ổng có di sản thiệt nhưng nó không phải không sinh ra những thứ quái thai, Vũ Al cũng nằm trong số đó, ôm cả đống đất ĐN xưa ông T nâng đỡ còn ai vô đây, dân ĐN cũng thừa bik. Còn ai theo lý tưởng ấy vào trỏng mà thờ bác # ấy :)). Xưa tôi chỉ thích cách nói chuyện của ổng thôi. Các bác thấy không hợp, mắc chi phải o ép mình làm gì :)). Đối với tôi có ổng vẫn thế ko có cũng thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Bakanbonko

Xe tải
Có cụ nào ở đây biết chung cư Quang Nguyễn cuối đường 30/4 không?? Không biết chủ đầu tư có uy tín không? Người nhà em đang quan tâm khu này mà thấy CDT mới quá cũng ngại.

namchicken

Xe đạp
Có cụ nào ở đây biết chung cư Quang Nguyễn cuối đường 30/4 không?? Không biết chủ đầu tư có uy tín không? Người nhà em đang quan tâm khu này mà thấy CDT mới quá cũng ngại.
Chung cư này gần nhà mình, ngày nào cũng đi ngang qua, giờ gần hoàn thiện xong rồi, nên nhìn cũng đẹp/hiện đại, mỗi tội hơi nhỏ, ko biết bên trong nhiều tiện ích ko. Mình thì k biết gì về CDT, có điều khu này mua ở cũng ổn, an ninh tốt (phía sau là doanh trại quân đội, và 1 dãy nhà cốp to + gần đồn CA), phía trước thì có VinMec, gần trường, siêu thị/chợ (2-3 cái), khu vui chơi, ăn nhậu các kiểu. Chỉ hơi chán là view ko đẹp lắm, ban ngày chắc sẽ ồn vì ở ngay vòng xoay Ng Hữu Thọ - 30/4 :D

Trạng thái
Thớt đang đóng