[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Nha Trang em cũng nghiên cứu rồi cụ.Tầm 25-30tr/m2 em tìm đỏ mắt cũng ko thể ở trung tâm và đầy đủ tính pháp lý được cụ ạ
- Khu đô thị Lê Hồng Phong 1,2 nhiều nhà đã xây nhưng nhiều năm nay vẫn không được cấp sổ đỏ,mua đất buộc phải xây mới có sỏ
- Khu An Bình Tân đã có sổ nhưng xa biển xa trung tâm hơn,khu Mỹ Gia lại càng xa
- Khu 6 trường đại học cụ nói em biết chắc là Hòn Rớ 2 nhưng mua khu đấy chỉ kinh doanh được cho dân địa phương,Nha Trang em nghĩ tiềm năng kinh doanh tốt chỉ thuộc khu vực nào đông khách du lịch hoặc dân Hà Nội Sài Gòm định cư nhiều thôi
Chính vì vậy e mới nói. So sánh tầm tiền và khu vực. Time này giảm kì vọng. Chứ nói như cụ là e biết cụ đang muốn những mảnh đất và khu vực giá 4- 6 tỷ nhưng cụ chỉ muốn mua với giá 2.5 đến 3 tỷ. Cụ đánh giá an bình tân và mỹ gia bảo xa biển là sai. Vì tầm đó là quá gần thành phố. Mà sau này thì nó là thành phố. So khoảng cách như thế ở các tỉnh khác như đà nẵng và vũng tàu. Rõ là nó gần tp hơn mà cụ. Đó là cách nhìn của em. Hòn rớ 2 cũng tiềm năng cái mà em cần là sự ổn định phát triển cho 5 năm nữa. Lúc đó e tin là ko có mà mua nữa hoặc giá tăng rất cao cụ ạ.

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Cụ đang bán Nhơn Hội mà sao ko tư vấn cho cụ ấy vào Nhơn Hội :D Nha Trang chững từ tháng 5.2018 thì e thấy cũng hơi lạ, cụ xem lại thông tin này thử chứ năm ngoái e vào đấy 3 lần tháng 10-11 thấy cũng dã man lắm :D.
Nhơn hội dành cho người chịu đầu tư lâu dài tầm nhìn 6 - 7 năm. Thừa tiền 1 xíu. Dù đầu tư cũng k ảnh hưởng tài chính. Tháng 10- 11 xìu rồi cụ ạ. Lúc đó thanh khoản giảm rồi. Nhưng chủ vẫn k chịu giảm giá bán. Như em nè. 4 mảnh. Mảnh thấp nhất 2.5 tỷ. To nhất 3.1 tỷ. Mà tầm tháng 10 năm ngoái em ko chịu giảm để bán. Giờ lô 3.1 tỷ. Em xuống 2.75 nè.cụ chịu k

condenho

Xe hơi
Chính vì vậy e mới nói. So sánh tầm tiền và khu vực. Time này giảm kì vọng. Chứ nói như cụ là e biết cụ đang muốn những mảnh đất và khu vực giá 4- 6 tỷ nhưng cụ chỉ muốn mua với giá 2.5 đến 3 tỷ. Cụ đánh giá an bình tân và mỹ gia bảo xa biển là sai. Vì tầm đó là quá gần thành phố. Mà sau này thì nó là thành phố. So khoảng cách như thế ở các tỉnh khác như đà nẵng và vũng tàu. Rõ là nó gần tp hơn mà cụ. Đó là cách nhìn của em. Hòn rớ 2 cũng tiềm năng cái mà em cần là sự ổn định phát triển cho 5 năm nữa. Lúc đó e tin là ko có mà mua nữa hoặc giá tăng rất cao cụ ạ.
Nếu so sánh Đà Nẵng và Nha Trang như cụ thì có chút khập khiễng ạ vì 10 năm trước Đà Nẵng và Nha Trang là như nhau,sống và làm việc ở đây hầu hết liên quan đến du lịch.Nhưng sau 10 năm thì Đà Nẵng đã thành trung tâm kinh tế chính trị văn hoá của cả miền trung,Đà Nẵng giờ có thể tạo ra việc làm nhiều mảng lĩnh vực khác nhau ngoài du lịch còn có : công nghệ thông tin,các khu công nghiệp,cảng biển...tức khả năng hút dân nhập cư vào Đà Nẵng cao hơn nhiều so với Nha Trang vẫn chỉ liên quan đến du lịch

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Nếu so sánh Đà Nẵng và Nha Trang như cụ thì có chút khập khiễng ạ vì 10 năm trước Đà Nẵng và Nha Trang là như nhau,sống và làm việc ở đây hầu hết liên quan đến du lịch.Nhưng sau 10 năm thì Đà Nẵng đã thành trung tâm kinh tế chính trị văn hoá của cả miền trung,Đà Nẵng giờ có thể tạo ra việc làm nhiều mảng lĩnh vực khác nhau ngoài du lịch còn có : công nghệ thông tin,các khu công nghiệp,cảng biển...tức khả năng hút dân nhập cư vào Đà Nẵng cao hơn nhiều so với Nha Trang vẫn chỉ liên quan đến du lịch
Đương nhiên đn phát triển hơn nha trang nhưng lại phân bố lớn hơn nha trang. Và rải rác. Ko đồng đều lắm. Nha trang chính ra tập trung lại là 1 lợi thế cụ ạ. E ví dụ. Du lịch nha trang tập trung. Nên làm du lịch có hiệu suất cao hơn. Lợi nhuận trung bình cao hơn đn đấy cụ. Tất nhiên là du lịch tầm trug. Còn văn phòng và ks cao cấp thì đn vẫn hơn em ko bàn cãi. Nhưng tầm tiền 3 tỷ thì vẫn là hạng đầu tư cho thuê bình dân thôi cụ. Nên e nghĩ nha trang vẫn ok vì lợi thế khách du lịch tập trung ở khu vực gần trung tâm.

condenho

Xe hơi
Đương nhiên đn phát triển hơn nha trang nhưng lại phân bố lớn hơn nha trang. Và rải rác. Ko đồng đều lắm. Nha trang chính ra tập trung lại là 1 lợi thế cụ ạ. E ví dụ. Du lịch nha trang tập trung. Nên làm du lịch có hiệu suất cao hơn. Lợi nhuận trung bình cao hơn đn đấy cụ. Tất nhiên là du lịch tầm trug. Còn văn phòng và ks cao cấp thì đn vẫn hơn em ko bàn cãi. Nhưng tầm tiền 3 tỷ thì vẫn là hạng đầu tư cho thuê bình dân thôi cụ. Nên e nghĩ nha trang vẫn ok vì lợi thế khách du lịch tập trung ở khu vực gần trung tâm.
Một điểm yếu của Nha Trang so với Đà Nẵng nữa là Nha Trang phụ thuộc quá nhiều vào 2 dòng khách chính là Nga và Trung Quốc mà ông Tàu thì thường xuyên xảy ra mâu thuẫn là lượng khách và nguồn thu giảm hẳn giống Hạ Long.Trong khi Đà Nẵng đang ngày càng đa dạng hoá nguồn khách quốc tế : Hàn,Trung,Nhật,Thái,Hong Kong,Malaysia,Ấn...

Yeuphunu

Xe điện
Em nhìn công viên SunPark ở Hạ Long mà suy ra thôi cụ.Sau khi có cáp treo + công viên thì khu vực nhộn nhịp nhất Hạ Long giờ là quanh Sunpark,nhưng Công viên Đại Dương thì rộng 100ha lớn hơn Sunpark nhiều.Em muốn có mảnh ở đấy để nếu có công viên khách kéo về thì xây căn hộ cho thuê hoặc kinh doanh gì cũng dễ hơn.Đà Nẵng gần như cái gì cho du lịch cũng có nhưng đang thiếu hẳn 1 khu vui chơi công viên biển tầm cỡ quốc tế nên em nghĩ Đà Nẵng cũng thiết tha muốn làm lắm.Nhưng dư luận đang phản đối ác liệt về vấn đề xâm hại môi trường.Còn tầm này đất nền tiềm năng em thấy chỗ nào cũng cao,chững lại và đang giảm dần rồi cụ ạ,cũng không biết nên vào được đâu
Đừng so Sun Park Hạ long với Đà Nẵng cụ ơi. ĐN có trăm ngàn thứ để chơi: dạo sông Hàn, cầu Rồng, bơi biển, thư giãn bờ biển; chơi bán đảo Sơn Trà, đi Ba Na Hill, đi khu Trăm Trứng...vv
Còn Hạ long khi chưa có bãi tắm mới thì có mỗi Vịnh, mà ra Vịnh 1-2 lần thì chán lè, tốn 500-900k/lần/ngày hoặc 2.5-4tr/lần/đêm.
Ra Hạ Long giới trẻ và du khách không vào Sun Park thì vào đâu. Biển một mùa và ăn nhậu chặt chém.

condenho

Xe hơi
Đừng so Sun Park Hạ long với Đà Nẵng cụ ơi. ĐN có trăm ngàn thứ để chơi: dạo sông Hàn, cầu Rồng, bơi biển, thư giãn bờ biển; chơi bán đảo Sơn Trà, đi Ba Na Hill, đi khu Trăm Trứng...vv
Còn Hạ long khi chưa có bãi tắm mới thì có mỗi Vịnh, mà ra Vịnh 1-2 lần thì chán lè, tốn 500-900k/lần/ngày hoặc 2.5-4tr/lần/đêm.
Ra Hạ Long giới trẻ và du khách không vào Sun Park thì vào đâu. Biển một mùa và ăn nhậu chặt chém.
Công viên SunPark Hạ Long hay Công viên đại dương xanh Đà Nẵng đều có đặc điểm chung và vượt trội là chơi được cả ban ngày và ban đêm cụ ạ.SunPark Hạ Long lên trước rồi mới kéo theo các quán bar,quán nhậu,nhà nghỉ,khách sạn mới mọc theo sau.Khi vui chơi ban đêm thì giới trẻ hay du khách cũng muốn tìm đến chỗ đông vui nhất,nhiều trò giải trí nhất ví dụ điển hình như phố cổ Hà Nội lúc nào cũng nhộn nhịp nhất về đêm.Và khi đã xác định được chỗ ăn chơi về đêm sôi động nhất thì tâm lý khách luôn muốn đặt phòng gần khu đấy nhất để tiện đi lại.Bởi vậy em muốn có mảnh đất để sau này xây phòng lên cho thuê và nhắm vào đối tượng khách này

PASSION74

Xe tăng
CỤ mua chỗ gần công viên Đại dương là khu đầu tuyến thì cũng 40tr trở lên rồi .. 3ty mua ko dc đâu cụ .
3tỷ bây giờ mua dc Hòa xuân, Tân Trà hoặc FPT thôi ... 3 khu quy hoạch hoàn chỉnh và vị trí khá ổn .

Yeuphunu

Xe điện
Công viên SunPark Hạ Long hay Công viên đại dương xanh Đà Nẵng đều có đặc điểm chung và vượt trội là chơi được cả ban ngày và ban đêm cụ ạ.SunPark Hạ Long lên trước rồi mới kéo theo các quán bar,quán nhậu,nhà nghỉ,khách sạn mới mọc theo sau.Khi vui chơi ban đêm thì giới trẻ hay du khách cũng muốn tìm đến chỗ đông vui nhất,nhiều trò giải trí nhất ví dụ điển hình như phố cổ Hà Nội lúc nào cũng nhộn nhịp nhất về đêm.Và khi đã xác định được chỗ ăn chơi về đêm sôi động nhất thì tâm lý khách luôn muốn đặt phòng gần khu đấy nhất để tiện đi lại.Bởi vậy em muốn có mảnh đất để sau này xây phòng lên cho thuê và nhắm vào đối tượng khách này
Mục tiêu rõ ràng thế mà cụ còn hỏi rất nhiều lần là sao ạ.

condenho

Xe hơi
Mục tiêu rõ ràng thế mà cụ còn hỏi rất nhiều lần là sao ạ.
Vì với 3 tỉ thì em chưa đủ đầu tư mà chỉ gọi là đầu cơ cụ ạ.Em vẫn cần những thông tin những nơi hợp túi tiền để đầu cơ trước vì quan điểm “Cứ đầu cơ xa dần dần sẽ có tiền đầu tư ở trung tâm”.Và với tầm tiền đó biết đâu có cụ có kinh nghiệm sẽ biết và chỉ cho em.Em thấy cụ có nhiều kinh nghiệm nhưng kín tiếng không chia sẻ với các cụ trên này mặc dù cụ đã mua xong rồi

condenho

Xe hơi
CỤ mua chỗ gần công viên Đại dương là khu đầu tuyến thì cũng 40tr trở lên rồi .. 3ty mua ko dc đâu cụ .
3tỷ bây giờ mua dc Hòa xuân, Tân Trà hoặc FPT thôi ... 3 khu quy hoạch hoàn chỉnh và vị trí khá ổn .
Nếu phải chọn 1 trong 3 khu Hoà Xuân,Phú Mỹ An,Fpt thì quan điểm cụ khu nào sẽ tiềm năng nhất trong 3-5 năm tới ạ ? Phiền cụ phân tích giúp em vì em biết cụ nắm khá rõ bds Đà Nẵng ạ (em chỉ dám mua đất nền đã có sổ đỏ)

BINH MINH 07

Xe điện
Vì với 3 tỉ thì em chưa đủ đầu tư mà chỉ gọi là đầu cơ cụ ạ.Em vẫn cần những thông tin những nơi hợp túi tiền để đầu cơ trước vì quan điểm “Cứ đầu cơ xa dần dần sẽ có tiền đầu tư ở trung tâm”.Và với tầm tiền đó biết đâu có cụ có kinh nghiệm sẽ biết và chỉ cho em.Em thấy cụ có nhiều kinh nghiệm nhưng kín tiếng không chia sẻ với các cụ trên này mặc dù cụ đã mua xong rồi
Thôi diễn làm gì mấy chú, giá đất ở ĐN đang ở trên mây, kinh tế ĐN thì thuộc diện chậm dần đều rồi, có bao nhiêu vốn liếng để bơm thổi thì đã ném vào hết, giờ nó giống quả bóng bơm căng bị thủng một lỗ nhỏ đang xì hơi dần, gặp thêm điều kiện bất lợi là Trump Tập nó đánh nhau, NHNN bóp nữa thì chỉ có sẻo thịt dần đều.
Cái thành phố có 1,2tr dân mà san lấp tùm lum bán khắp nơi, thị trường lao động không có, du lịch thì một mùa, hiệu suất khai thác phòng với ks mini thuộc diện thấp nhất các trung tâm du lịch, đi bất cứ đâu cũng cần đặt phòng trước, riêng ĐN thì khỏi cần vì ế quá nhiều.

condenho

Xe hơi
Thôi diễn làm gì mấy chú, giá đất ở ĐN đang ở trên mây, kinh tế ĐN thì thuộc diện chậm dần đều rồi, có bao nhiêu vốn liếng để bơm thổi thì đã ném vào hết, giờ nó giống quả bóng bơm căng bị thủng một lỗ nhỏ đang xì hơi dần, gặp thêm điều kiện bất lợi là Trump Tập nó đánh nhau, NHNN bóp nữa thì chỉ có sẻo thịt dần đều.
Cái thành phố có 1,2tr dân mà san lấp tùm lum bán khắp nơi, thị trường lao động không có, du lịch thì một mùa, hiệu suất khai thác phòng với ks mini thuộc diện thấp nhất các trung tâm du lịch, đi bất cứ đâu cũng cần đặt phòng trước, riêng ĐN thì khỏi cần vì ế quá nhiều.
Vậy cụ cho vài lời khuyên địa điểm nào đầu tư thích hợp giai đoạn này ạ ?

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Dù sao thì e thấy cụ nói cũng đúng 70%. Đà nẵng ngoài khu trung tâm bán kinh quang sông hàn 2 km thì ngoài vùng ven cũng vứt. Ko làm kinh doanh du lịch được hoặc làm cầm chừng. Khó bứt phá. Khai thác kinh tế rất thấp. Đà nẵng ko có sự tập trung mà rải rác nên hiệu quả kinh tế thấp quá. Ví dụ làm kinh doanh buôn bán hay quán nhậu. Karaoke. Mở siêu thị. Kinh doanh mỹ phẩm hay hàng ăn. Thời trang e thấy ko ổn. Xây nhà cho thuê văn phòng thì vùng ven càng ko được. Phải bắt buộc trong trung tâm. Mà giá thuê thì đẩy lên cao quá do giá bds tăng rồi. Nên đầu tư hiệu suất cũng thấp lắm. Xảy ra vấn đề là người có nhu cầu mua ở thực và mua xây dựng kinh doanh thực để lấp đầy sẽ diễn ra lâu. Mua đất 3.5 tỷ + xây 2 tỷ cho 3 tầng trở lên là 5.5 tỷ. Là hơi ban căng.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Lâu không vào đà nẵng nên không hiểu thế nào?
Năm 2012 vào đà nẵng, lương nhân viên được 3 tr/tháng đã là dạng khá Đà nẵng. dân nghèo, du lịch lúc đó kém. Đất phân lô tầm 1-2 tr/m2 ( 100-200 tr/lô). Công ty con của đơn vị mình có 5-7 dự án Đà nẵng, bán không ma nào mua.
Đến giờ, chắc dân vẫn nghèo. Với cái giá 3 tỷ/lô thì ai mua?
Siêu bong bóng?

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Năm 2012 vào đà nẵng, lương nhân viên được 3 tr/tháng đã là dạng khá Đà nẵng. dân nghèo, du lịch lúc đó kém. Đất phân lô tầm 1-2 tr/m2 ( 100-200 tr/lô). Công ty con của đơn vị mình có 5-7 dự án Đà nẵng, bán không ma nào mua.
Siêu bong bóng?
8 năm rồi cụ nhỉ. Lương tăng thì ít. Trượt giá đồng tiền thì nhiều. Nhưng xét công bằng thì ở đâu cũng vậy cụ ạ. Hn hay sg cũng vậy mà. Khác nhau là sự chênh lệch giá bds và thu nhập bình quân trên đầu người ở đâu biên độ thấp và cao hơn thôi.

Tao_BMW

Xe đạp
Hỏi thật các cụ ở HN là 1 chung cư tầm 3 tỷ ở ngoài đó có dễ mua so với mức thu nhập không. Em hỏi là vì em có thằng bạn làm TP 1 công ty lớn ở HN, hơn 10 năm làm việc đang tìm chung cư tầm 3 tỷ ngoài đấy mà nó còn rất ưu tư.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi thật các cụ ở HN là 1 chung cư tầm 3 tỷ ở ngoài đó có dễ mua so với mức thu nhập không. Em hỏi là vì em có thằng bạn làm TP 1 công ty lớn ở HN, hơn 10 năm làm việc đang tìm chung cư tầm 3 tỷ ngoài đấy mà nó còn rất ưu tư.
bạn hỏi vậy biết trả lời sao?
TP nhiều như lợn con.
Ông bạn lương 100 tr/tháng. Mua nhà 3 tỷ trong nháy mắt.
Lương 30 tr/tháng ( cả 2 vc) chắc đủ sống mức trung bình ở HN (có 2 đứa con- nhưng không phải thuê nhà). Còn nếu phải thuê nhà mất 7 tr/tháng (cả điện nước) thì cũng hơi chật vật.

NguyenTuyenCRV

Xe hơi
8 năm rồi cụ nhỉ. Lương tăng thì ít. Trượt giá đồng tiền thì nhiều. Nhưng xét công bằng thì ở đâu cũng vậy cụ ạ. Hn hay sg cũng vậy mà. Khác nhau là sự chênh lệch giá bds và thu nhập bình quân trên đầu người ở đâu biên độ thấp và cao hơn thôi.
Siêu bong bóng?
Hà Nội lương công chức 3-7tr tùy vị trí, lãnh đạo cấp cao cao lương cũng chỉ xấp xỉ 14tr mà 100m2 đấy sơ sơ cũng 8-15 tỷ tùy vị trí, ngoài vành đai 4 mà 100m2 cũng phải tầm 6-7tỷ mới có đường oto vào, cụ cứ so thôi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng