[Funland] Bất động sản Cao Phong

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Mình lên thấy rẻ quá mà thích vì đường xá rộng rãi nên mua 2 mảnh rồi cụ ạ, tính làm nhà vườn nhưng có người HN lên hỏi được giá nên bán bớt 1 mảnh, còn 1 mảnh nữa tính để lâu dài. Mới hỏi các cụ các mợ tiềm năng chỗ này ổn không để lâu dài hoặc ôm thêm đó ạ.
Cụ mua 2 mảnh rồi bán bớt 1 mảnh đủ cả tiền 2 mảnh, vâyh là đầu tư chuẩn roiif, chúc mừng cuh

xuanlinh2708

Xe tải
E thấy bảo dân Cao Phong đang tháo chạy do trồng cam không năng suất nữa vì dùng quá nhiều thuốc hoá học!

DidiLe

Xe container
Em về già chỉ thích lên phố cổ ở, mua đất An Dương hay loanh quanh đấy, vườn tầm 100m2 có thể là thú vui, còn 1000m2 e thấy là gánh nặng
Em chỉ mong được như cụ.
Có 100m2 trên phố. Chung cư OK.
Mỗi tháng có 1k Mỹ từ nguồn thuê nhà.
Có sức khoẻ và mình mẫn.
Chứ đất. Nhà. Vợ nhiều mệt lắm.

thaomoc

Xe tăng
Em chỉ mong được như cụ.
Có 100m2 trên phố. Chung cư OK.
Mỗi tháng có 1k Mỹ từ nguồn thuê nhà.
Có sức khoẻ và mình mẫn.
Chứ đất. Nhà. Vợ nhiều mệt lắm.
Được thế thì là đỉnh của điểm đối với mình rồi cụ nhỉ

Airblade2015

Xe buýt
Em thấy có quy hoạch đường từ thành phố Hoà bình thông ra Thung nai đi ngang qua 1 số xã của Cao phong nên khả năng 1 số vùng của Cao phong sẽ được ăn theo khi các dự án của Sun và FLC triển khai ở hồ Hoà bình

Kuiper

Xe đạp
E thấy bảo dân Cao Phong đang tháo chạy do trồng cam không năng suất nữa vì dùng quá nhiều thuốc hoá học!
Họ không tháo chạy bác lấy đâu ra đất mà mua với giá này:) Nhưng nói thật bác nói thế oan cho dân trồng cam quá. Trên 90% hộ trồng cam vay vốn ngân hàng thế chấp bằng đất vì họ đâu có tài sản nào khác, 2 năm nay cam vừa mất mùa, vừa mất giá, nên dân phải bán đất để trả nợ, dân HN tranh thủ lên gom, rốt cục người dân lại quay trở lại làm thuê trên chính mảnh đất họ đã từng làm chủ. Túm lại là họ không có lựa chọn, chứ không phải tháo chạy. Còn về đất, bác mua cứ chọn mảnh nào nhiều cỏ cho em. Nếu không, bác chỉ cần để nguyên mảnh đất, mua ít hạt giống cỏ ba lá, cỏ lùn,... gieo xuống, sau 2 năm bác sẽ lại có một mảnh màu mỡ. Tự nhiên sẽ tự chữa lành mọi thứ:)

Thanhvuóng71

Xe container
Họ không tháo chạy bác lấy đâu ra đất mà mua với giá này:) Nhưng nói thật bác nói thế oan cho dân trồng cam quá. Trên 90% hộ trồng cam vay vốn ngân hàng thế chấp bằng đất vì họ đâu có tài sản nào khác, 2 năm nay cam vừa mất mùa, vừa mất giá, nên dân phải bán đất để trả nợ, dân HN tranh thủ lên gom, rốt cục người dân lại quay trở lại làm thuê trên chính mảnh đất họ đã từng làm chủ. Túm lại là họ không có lựa chọn, chứ không phải tháo chạy. Còn về đất, bác mua cứ chọn mảnh nào nhiều cỏ cho em. Nếu không, bác chỉ cần để nguyên mảnh đất, mua ít hạt giống cỏ ba lá, cỏ lùn,... gieo xuống, sau 2 năm bác sẽ lại có một mảnh màu mỡ. Tự nhiên sẽ tự chữa lành mọi thứ:)
Cụ cho xin số dt , nhà emhỏi thăm chút

dungnv10

Xe tăng
em ủn cho cccm thích thiên nhiên và mộng mơ

cakiem8x

Xe buýt
Em cũng rất thích đất Hòa Bình. Để cuối tuần này em lên ngâm cứu coi :)

dungnt235

Xe máy
Em cũng mới chốt 1 mảnh, thực sự là ít tiền chả biết mua đâu, nên thôi cứ làm mảnh xa xa vậy :D
Em mua ở Hợp Phong :)

Nhật Huy

[Tịch thu bằng lái]
Khí hậu trên CP như thế nào các cụ? Qua dốc Cun thì cũng lên một độ cao nhất định, không biết có mát mẻ không. Chứ Hòa Bình thì nóng và oi bức lắm

Kuiper

Xe đạp
Khí hậu trên CP như thế nào các cụ? Qua dốc Cun thì cũng lên một độ cao nhất định, không biết có mát mẻ không. Chứ Hòa Bình thì nóng và oi bức lắm
Qua dốc Cun khí hậu khác hẳn luôn bác ah. Địa hình Cao Phong ở trên cao, khí hậu ôn hòa, mùa hè buổi tối vẫn đắp chăn, giống Đà Lạt. Hôm em lên đất buổi chiều xuống thấy có sương giăng núi như Sa pa. Em không làm BĐS, em làm tài chính, nhưng đam mê vườn tược, nông nghiệp, nên em chọn nơi này.