[Funland] Bất động sản Bắc Ninh - bắt đầu ấm lại

long.spc

Xe container
Năm 2013 em bán cái nhà 95m2 xây 4 tầng, mặt đường Trần Quốc Toản ngay sau trường Hàn Thuyên và giáp khu tượng đài có hơn 2 tỷ. Tiếc vãi :((
Giao dịch gần đây nhất là 18 tỷ cụ ah. giờ TQT là phố ăn uống, chỗ đậu xe rộng rãi, cây cối nhiều, mát mẻ, trung tâm.
Không phải chỗ nào cũng dc MT:5m và diện tích rộng ntnay ở BN.

bogiaxahoiden

Xe máy
Giao dịch gần đây nhất là 18 tỷ cụ ah. giờ TQT là phố ăn uống, chỗ đậu xe rộng rãi, cây cối nhiều, mát mẻ, trung tâm.
Không phải chỗ nào cũng dc MT:5m và diện tích rộng ntnay ở BN.
mấy năm gần đây đất bn tăng chóng mặt thật. Theo cụ thì giai đoạn này ở BN đầu tư ở khu vực nào thì ổn?

NQN

Xe tăng
Ss rút cái là lại trở về trang thái bt mới ngay cc a

long.spc

Xe container
mấy năm gần đây đất bn tăng chóng mặt thật. Theo cụ thì giai đoạn này ở BN đầu tư ở khu vực nào thì ổn?
Theo em cá nhân em tiềm năng thực sự thì loanh quanh KCN Nam Sơn - Hạp Lĩnh, KCN Yên Phong 2C, KCN Vsip2 vì KCN mới, nhiều cty lớn về, đất KCN còn nhiều ko bị ảnh hưởng bởi ông lớn nào từ trước.
Trung tâm các huyện như Đông Côi hưởng lợi trực tiếp từ vđ4 và dân nhiều tiền.
Nhưng xác định luôn là đầu tư trung và dài hạn chứ k lướt dc

Chỉnh sửa cuối:

long.spc

Xe container
Ss rút cái là lại trở về trang thái bt mới ngay cc a
Cái bài Sámung rút bỏ đi được rồi đấy cụ.
chục tỷ đô làm như nói là làm được ngay, muốn rút là Chính phủ để cho rút ấy. Tiền thuế thừa kế thôi ông ss còn chạy phọt mứt ra quần nữa là chuyển nhà máy.
Còn các cụ ngồi phòng lạnh, ngồi ở đẩu đâu, ngồi phòng trọ phán thì với con mắt một ng có một chút ít nhận định em nói tnay, Samsung là một làn sóng, khi ss xây dựng có hàng trăm nhà thầu, nhà cung cấp, nhà xây lắp, nhà tư vấn,......khi xd nhà máy xong ngta rút hết chỉ còn lại ss thì lượng người nc ngoài rút đi còn lại nhân sự của ss thì đương nhiên ảnh hưởng rất lớn. Chưa kể ông ss giờ đưa đón bán kính 80km (trước đây chỉ 40) ngoài ra có thể đếm trên googlemap cũng thấy có bao toà chung cư, ký túc xá trong và cạnh nhà máy.
Cái văn ss rút năm nào cũng có, nhưng k phải là lúc này. Căng như toy Vĩnh Yên rồi cũng ở lại.
Còn đầu tư bđs ở quanh ss mà ăn to thì nói chung hết cửa vì đi vào ổn định hết rồi

Fightingman

Xe buýt
Cái bài Sámung rút bỏ đi được rồi đấy cụ.
chục tỷ đô làm như nói là làm được ngay, muốn rút là Chính phủ để cho rút ấy. Tiền thuế thừa kế thôi ông ss còn chạy phọt mứt ra quần nữa là chuyển nhà máy.
Còn các cụ ngồi phòng lạnh, ngồi ở đẩu đâu, ngồi phòng trọ phán thì với con mắt một ng có một chút ít nhận định em nói tnay, Samsung là một làn sóng, khi ss xây dựng có hàng trăm nhà thầu, nhà cung cấp, nhà xây lắp, nhà tư vấn,......khi xd nhà máy xong ngta rút hết chỉ còn lại ss thì lượng người nc ngoài rút đi còn lại nhân sự của ss thì đương nhiên ảnh hưởng rất lớn. Chưa kể ông ss giờ đưa đón bán kính 80km (trước đây chỉ 40) ngoài ra có thể đếm trên googlemap cũng thấy có bao toà chung cư, ký túc xá trong và cạnh nhà máy.
Cái văn ss rút năm nào cũng có, nhưng k phải là lúc này. Căng như toy Vĩnh Yên rồi cũng ở lại.
Còn đầu tư bđs ở quanh ss mà ăn to thì nói chung hết cửa vì đi vào ổn định hết rồi
Thực ra tài sản cố định của SS tại VN chủ yếu là công nghệ và chuyên gia thôi, chứ nhà xưởng máy móc không là gì so sánh với tổng tài sản của họ. Có thể nói nếu muốn thì họ có thể chuyển đi trong một nốt nhạc. Tuy nhiên cá nhân cháu cho rằng SS sẽ ko chuyển đi đâu vì ngoài việc họ coi VN là cứ điểm sx quan trọng thì chúng ta cũng đã, đang và sẽ dành cho họ cực kỳ nhiều ưu đãi mà ko đâu có được.
Về góc độ đầu tư BDS ăn theo SS thì cháu có cùng quan điểm với cụ. Nếu đầu tư BĐS theo SS thì nên đón đầu và chỉ làm trong giai đoạn họ đầu tư, giờ họ đi vào ổn định rồi, các chuyên gia rút phần lớn đi nơi khác rồi thì khó ăn to như cụ nói lắm.

long.spc

Xe container
Thực ra tài sản cố định của SS tại VN chủ yếu là công nghệ và chuyên gia thôi, chứ nhà xưởng máy móc không là gì so sánh với tổng tài sản của họ. Có thể nói nếu muốn thì họ có thể chuyển đi trong một nốt nhạc. Tuy nhiên cá nhân cháu cho rằng SS sẽ ko chuyển đi đâu vì ngoài việc họ coi VN là cứ điểm sx quan trọng thì chúng ta cũng đã, đang và sẽ dành cho họ cực kỳ nhiều ưu đãi mà ko đâu có được.
Về góc độ đầu tư BDS ăn theo SS thì cháu có cùng quan điểm với cụ. Nếu đầu tư BĐS theo SS thì nên đón đầu và chỉ làm trong giai đoạn họ đầu tư, giờ họ đi vào ổn định rồi, các chuyên gia rút phần lớn đi nơi khác rồi thì khó ăn to như cụ nói lắm.
Còn hàng chục, hàng trăm vendor nữa cụ ạ ở BN ông ss vẫn chưa là DN đóng góp thuế cao nhất.
Chúng ta đầu tư thì đánh giá trên phương diện đầu tư chứ k thể thấy ngta từng kiếm ăn tốt rồi doạ này doạ kia, hèn bỏ bu!

Chỉnh sửa cuối:

superdream

Xe buýt
Thớt đất bắc ninh dạo này trầm lắng quá, cụ long.spc có tin gì cho nóng lên cái nào

Vitamin gogo

Xe buýt
Sóng qua rồi, giờ còn lại bãi cát thôi

superdream

Xe buýt
Mẹ e đang còn lô centa bắc ninh giá hơn 7 tỷ ( giá xung quanh đang là 8 tỷ ) cụ cần thì kết nối e nhé
Khu này em thoát căn Bt song lập 135m lúc vừa nhận nhà, giá 6.5. Ăn ít đc cái tiền chồng ngay thủ tục họ tự lo. Giờ giá cao vậy nhưng đẩy hơi khó, chưa kể hàng CĐT khu riverside còn đầy

Quanganh2010

Xe hơi
Khu này em thoát căn Bt song lập 135m lúc vừa nhận nhà, giá 6.5. Ăn ít đc cái tiền chồng ngay thủ tục họ tự lo. Giờ giá cao vậy nhưng đẩy hơi khó, chưa kể hàng CĐT khu riverside còn đầy
vâng căn của nhà e thì là shophouse.mặt đường 15m mặt tiền 6m đã xây xong hết r cụ ạ.đang bảo bán ra để lấy tiền để đầu tư dự án khác.đợt này cụ có nghiên cứu con nào không

long.spc

Xe container
ông anh em có căn biệt thự ở KĐT Tiên Sơn rao bán mấy tháng chưa xong.
https://goo.gl/maps/E853Z7D6kqiznVJr8
View attachment 7402484
Thời điểm dịch đến giữa năm ngoái k ra hàng thì tầm này thực sự khó cụ ạ!
Ở Bn ngta kén nhà thô lắm. Mặt lý anh tông Thành phố có căn 7 tỷ mãi k trôi, trong khi cách đấy 100m cũng lý anh tông nhưng đường to hơn (gấp đôi) giá tận 17 tỷ đất không

bogiaxahoiden

Xe máy
đợt dịch rồi e chỉ mua đất trung tâm khu đô thị ở Chờ, Yên Phong để dành nên giá tăng hay giảm cũng kệ

Vomoicuoi

Xe tăng
Thời điểm dịch đến giữa năm ngoái k ra hàng thì tầm này thực sự khó cụ ạ!
Ở Bn ngta kén nhà thô lắm. Mặt lý anh tông Thành phố có căn 7 tỷ mãi k trôi, trong khi cách đấy 100m cũng lý anh tông nhưng đường to hơn (gấp đôi) giá tận 17 tỷ đất không
Giờ em muốn mua căn chung cư ( dạng nhà ở xã hội dành cho công nhân) ở hoa sơn-hoàn sơn thì giá đã hợp lý chưa cụ nhỉ. Thấy rao trên trang bds 600-700d , 700 là căn góc tầm 73m2. Nhưng chất lượng xây dựng thấy kém. Em về kcn công tác theo nhiệm kỳ 3 năm nên muốn cố định chút , ko thì vẫn có xe đưa về hà nội hàng ngày