[Thảo luận] Bắt đi sai làn đoạn Hoàng Diệu rẽ phải đi Trần Phú

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Dạo này đường HN rẽ phải đều phải đi vào làn trong cùng bên phải hết các cụ ạ, cứ thế mà đi

Tribute

Xe container
Dạo này đường HN rẽ phải đều phải đi vào làn trong cùng bên phải hết các cụ ạ, cứ thế mà đi
Em không nghĩ thế, tùy đường thôi. Theo kinh nghiệm của em (với những đường HN em đã đi qua) thì cứ đường nào chỉ có 2 làn hỗn hợp thì rẽ phải đi bên phải, rẽ trái và đi thẳng đi bên trái. 1 số đường rộng (3, 4 làn) có vạch liền ở làn trong cùng bên phải, 4b nên tránh cái làn đó kể cả khi rẽ phải vì có lúc nó là làn cho 2b, có lúc nó là đường cho xe đạp. Đó là không rõ biển/vạch, còn rõ biển/vạch thì cứ biển/vạch mà đi, Luật không chuẩn xxx chịu.

bau67

Xe container
Sai đúng thì các Cụ đã nói rồi, đi đoạn này rất bực mấy ông vào làn đi thẳng cho vắng rồi xi nhan rẽ phải đè đầu xe khác. Vừa nãy, lúc gần19h, 1 em Ỉn cũng đè đầu Cháu rồi bị bắt lỗi này.

cakiem09

Xe đạp
ah, cái ngã tư Trần Phú - Điện Biên Phủ em thấy đi cũng cực khó chịu các kụ ạ. Nếu đi Điện Biên Phủ hướng từ cửa Nam ra muốn rẽ Trần Phú thì phải chui vào cái vạch liền rồi chờ đèn xanh cho phép rẽ trái thì mới rẽ. Nhưng chiều này đi rất đông, nhất là giờ cao điểm, em để í thấy 4b lấn làn rồi rẽ trái khá nhiều, bình thường thì ko thấy xxx phạt mấy nhưng hôm nào gặp xxx "nóng trong người" mà bắt thì cũng khỏi cãi các bác nhỉ. Bực cái là đường quá đông, đi từ xa có khi bị ép lệch vạch liền rồi, mà chen ngược vào vạch liền rồi rẽ trái đi tiếp thì khó vãi (nhất là giờ cao điểm). Như các kụ thì các kụ xử lí như nào ạ??? :-@

Tribute

Xe container
ah, cái ngã tư Trần Phú - Điện Biên Phủ em thấy đi cũng cực khó chịu các kụ ạ. Nếu đi Điện Biên Phủ hướng từ cửa Nam ra muốn rẽ Trần Phú thì phải chui vào cái vạch liền rồi chờ đèn xanh cho phép rẽ trái thì mới rẽ. Nhưng chiều này đi rất đông, nhất là giờ cao điểm, em để í thấy 4b lấn làn rồi rẽ trái khá nhiều, bình thường thì ko thấy xxx phạt mấy nhưng hôm nào gặp xxx "nóng trong người" mà bắt thì cũng khỏi cãi các bác nhỉ. Bực cái là đường quá đông, đi từ xa có khi bị ép lệch vạch liền rồi, mà chen ngược vào vạch liền rồi rẽ trái đi tiếp thì khó vãi (nhất là giờ cao điểm). Như các kụ thì các kụ xử lí như nào ạ??? :-@
Lúc đường đông như vậy thì cứ "văn hóa bầy đàn" mà diễn thôi (nhưng luôn nhớ câu "Công an bắt thằng đi sau" nhé). Còn lúc đường quang lại đúng luật mà đi.

Chỉnh sửa cuối:

tok

Xe tải
Giờ cao điểm thì xxx phải linh động, không thì tắc hết. Lúc ấy ưu tiên thoát xe thôi. Chẳng riêng gì ngã tư Trần Phú - Điện Biên Phủ, các ngã tư Daewo, ngã tư Kim mã - Núi trúc cũng thế. Giờ cao điểm sai làn hết.

hot_boy_vn

Xe tải
chắc cụ là người nhà anh thảo ah, nên mới được trả giấy tờ

ducnt

Xe máy
Chỗ ngã tư đó bác rẽ như vậy là sai rồi, bác phải chuyển làn dần vào trong bắt đầu từ lúc đi qua đường tàu, chứ nếu đến gần chỗ đèn tín hiệu không chuyển làn được nữa đâu, đi thẳng hoặc rẽ trái thôi bác ạ.

bau67

Xe container
Khi đèn xanh cho phép rẽ trái từ ĐBP sang TP bật thì chiều đi thẳng ngược lại trên ĐBP vẫn còn đèn đỏ. Cụ cứ lấn làn mà rẽ trái cho khỏi tắc đường, cái này hợp lý (nhưng khi đỗ thì phải tuân thủ làn ngoài cùng nhé), CSGT không bắt đâu.