Bật đèn sáng liên tục.Ắc quy có chịu được không.các bác vào giúp e với ợ @@

GreatSe7en

Đi bộ
Thật sự e chán mấy bác cứ lôi nước ngoài ra so sánh quá :)) , nhìn vào thực tại đi các bác đây là VN chứ ko phải nước ngoài của các bác đâu ạ =))

kakupr0

Đi bộ
Mình thấy chẳng sao cả, mỗi người 1 cách nghĩ 1 cách làm, bác này thích bật thì bật có sao đâu, mình thích là được, còn đang đi đường bị trêu ấy hả, cứ kệ cái cm nó là xong mà ;))

cupheu

Xe tăng
Dân mình vẫn còn "chịu chơi" lắm :))

chichvn

Xe buýt
lâu lâu lại có 1 bác kjểu này ;))
độ dáng còn đc độ cả đèn nữa :))

luanthieugia

Xe hơi
bác chặt cái công tắc đi nữa thì cũng thật nà bá đạo...nhưng thôi trót thì để vậy :( chứ chắc cũng ko đến nỗi hết điện đc đâu :D

nguyenducdung

Xe buýt
Trước em ở bên EU đi xe lúc nào cũng phải bật đèn kể cả giữa trưa hè nắng gắt, bật quanh năm và trong nhiều năm cũng chẳng sao, sợ nhất cái là cụ đề nhiều mà chỉ đi một đoạn đường ngắn, ắc qui chưa kịp được sạc và nhiều lần như vậy sẽ làm ắc qui yếu và hết điện thoai, nếu cụ đi quãng đường dài em dự là ok

MEOTO1988

Xe tải
Đúng là suy nghĩ, tâm lý trẻ con của 1 số lớp trẻ bây giờ...Chờ một thời gian nữa khi có tuổi nhìn lại câu hỏi này của mình không biết chủ thớt sẽ nghĩ mình ra sao :))

thangtrong4590

Xe hơi
bằng tuổi cụ này,cũng đang đi Li vịt độ ngoài thôi chứ ko dám độ đèn :)) đến lúc người ta hỏi thì đằng nào cũng trả lời là Li việt,thể hiện làm j hả bác :D

kenzee

Xe tải
đúng r bác ạ.ai hỏi e vẫn bảo li vịt độ thôi :D

kenzee

Xe tải
Mình thấy chẳng sao cả, mỗi người 1 cách nghĩ 1 cách làm, bác này thích bật thì bật có sao đâu, mình thích là được, còn đang đi đường bị trêu ấy hả, cứ kệ cái cm nó là xong mà ;))
vodka cụ
:)) mà e thỳ chưa bh bị trêu trên đường cụ ợ :))

lastmem

Xe buýt
em nghĩ là cụ xem thay về zin đi cụ ạ, em thì em cũng hay bật đèn ban ngày, nhưng tại xe em muốn nháy pha thì phải đang ở chế độ cos mới nháy pha được nên em mới để đèn thôi (em không thích dùng còi nhiều, nhức đầu lắm ạ) :)

Mr_Kid

Xe tăng
Hôm nay vào thấy bị mấy cụ ném đá quá trời.
Trước khi nói tiếp thì rất mong các bạn hiểu 1 điều rằng. Đây là diễn đàn, là nơi mọi người chia sẻ kinh nghiệm. Ai cũng có lúc hiểu nhầm hoặc là làm sai việc j đó.
Đến bác Hồ còn sai cơ mà. Nếu mình có nói sai hay phát biểu sai thì rất mong các cụ góp ý chứ không phải mang tính chất giống như 1 cụ bảo là pig ấy. Nó không thích hợp 1 chút nào. Mình tham gia rất nhiều diễn đàn, cũng có rất nhiều topic được lập lên, rồi sau vài chục comments là bắt đầu cãi nhau, thậm chí còn muốn thanh toán nhau. Thực sự thấy rất buồn vì ý thức của 1 số người. Đấy không phải là đóng góp cho diễn đàn mà là phá hoại diễn đàn.

OK, nói tiếp dến viện bật đèn nhé.
Đồng ý với các cụ là các nước châu âu họ bắt buộc phải có đèn ban ngày là vì 1 số mùa của nó có sương mù. Vậy mùa hè không có sương mù thì cũng bật đèn làm gì ạ. Nó còn 1 số cái khác liên quan đến tiêu chuẩn an toàn khi tham gia giao thông. Như là để cho xe hơi biết được phía trước mình là xe 2 bánh --> phải nhường và ở châu Âu có rất nhiều đường hầm và bắt buộc phải bật đèn khi đi vào đường hầm. Nói chung là có rất nhiều lý do dẫn tới việc họ không có công tắc đèn. Chung qui lại tất cả chỉ vì sự an toàn của bản thân và người tham gia giao thông.
Cá nhân e thấy, nếu bật đèn thì người điều khiển ngược chiều với minh sẽ chú ý mình hơn, giả dụ họ đang buồn ngủ hay làm việc j đó, nhìn thấy có vật thể gì phát sáng là họ đã chú ý rồi(không khuyến khích để đèn pha nhé- đèn cos thôi- đèn pha có mà nguy hiểm hơn ấy).
Đấy là ngu y của e, rất mong các bác góp ý chân thành có tinh thần đoàn kết, xây dựng

noibatdau12

Xe tải
e đi li vịt.4 hôm trước e đi đấu điện đèn và chặt công tắc đi :-ss nhưng bác yinny bảo củ sạc ắc quy k chịu đk @@ e lập thớt này mong các bác vào giúp đỡ k đang đi hết điện chắc chết :-ss :(
Những dòng này em nghĩ điện đóm tốt nhất cứ để nguyên bản đi, can thiệp vào phần điện nguy cơ rắc rối cao lắm, hiện đại = hại điện :))

manhtoi86

Đi bộ
đào tạo nghề sửa chữa ô tô

THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2012

Trung tâm đào tạo nghề CÔNG NGHỆ CAO Ô TÔ – HC AUTOTECH (Công Ty SMART PARKING) liên tục tuyển sinh các khóa đào tạo về CÔNG NGHỆ Ô TÔ. Các khóa tuyển sinh năm học 2012 như sau:
1 - Sửa chữa Máy - Gầm ôtô. 6tháng
2 - Sửa chữa Điện - Lạnh ôtô. 6tháng
3 - Sơn 3tháng
4 - Nội thất Ô tô 6 tháng
5 - Thợ Hàn (Từ cấp G1 đến G6) 6 tháng
Học phí: 900.000đ/tháng.
4 - Kỹ thuật viên chẩn đoán Ôtô cao cấp – 3 tháng (Học phí toàn khoá 5.000.000đ)
5 - Học viên có thể đăng ký học cấp tốc những phần cơ bản trong thời gian ngắn nhất từ 1tuần đến 3 tháng.
6 - Khóa học công nghệ ô tô (Máy, Gầm, Điện, Lạnh): 9 tháng.
7 -- Kỹ thuật lái xe ô tô hạng B2 với mức sát hạch của cục đường bộ với nhiều mức học phí khác nhau tùy vào điều kiện học viên.
8 – Sử dụng thiết bị chẩn đoán xe ô tô (đào tạo, cung cấp thiết bị và chuyển giao công nghệ)
Hồ sơ tuyển sinh gồm có:
- Sơ yếu lý lịch (có dán ảnh đóng dấu của địa phương)
- Giấy khám sức khoẻ
- Bản sao giấy khai sinh
- 03 ảnh 4*6 (ghi rõ họ tên, ngày sinh phía sau)
Học viên được thực tập tại Gara HC AUTOTECH
+ Cơ sỡ 1: 206 Phạm Văn Đồng - Cầu Giấy – Hà Nội) qui mô, hiện đại và trên ôtô đời mới.
+ Cơ sỡ 2: Đường Chùa Linh Đàm – Linh Đàm – Hà Nội
Tốt nghiệp được cấp chứng chỉ nghề.
=> Lưu ý: Có khoá học buổi tối và thứ 7, chủ nhật cho cá nhân và tổ chức có yêu cầu.
Đăng ký tại:
Văn phòng tuyển sinh - Trung tâm công nghệ cao ô tô HC - AUTOTECH
Địa chỉ: 131H - Thái Thịnh - Đống Đa – Hà Nội
Điện thoại : Mr TỚI: 0944570872 hoặc 0168.860.6688 hoặc Mr ĐÁNG :01684388330

Email: toinguyenmanh@yahoo.com.vn hoặc hopegold81@gmail.com
Web:http:// www.smartparking.vn

kenzee

Xe tải
Hôm nay vào thấy bị mấy cụ ném đá quá trời.
Trước khi nói tiếp thì rất mong các bạn hiểu 1 điều rằng. Đây là diễn đàn, là nơi mọi người chia sẻ kinh nghiệm. Ai cũng có lúc hiểu nhầm hoặc là làm sai việc j đó.
Đến bác Hồ còn sai cơ mà. Nếu mình có nói sai hay phát biểu sai thì rất mong các cụ góp ý chứ không phải mang tính chất giống như 1 cụ bảo là pig ấy. Nó không thích hợp 1 chút nào. Mình tham gia rất nhiều diễn đàn, cũng có rất nhiều topic được lập lên, rồi sau vài chục comments là bắt đầu cãi nhau, thậm chí còn muốn thanh toán nhau. Thực sự thấy rất buồn vì ý thức của 1 số người. Đấy không phải là đóng góp cho diễn đàn mà là phá hoại diễn đàn.

OK, nói tiếp dến viện bật đèn nhé.
Đồng ý với các cụ là các nước châu âu họ bắt buộc phải có đèn ban ngày là vì 1 số mùa của nó có sương mù. Vậy mùa hè không có sương mù thì cũng bật đèn làm gì ạ. Nó còn 1 số cái khác liên quan đến tiêu chuẩn an toàn khi tham gia giao thông. Như là để cho xe hơi biết được phía trước mình là xe 2 bánh --> phải nhường và ở châu Âu có rất nhiều đường hầm và bắt buộc phải bật đèn khi đi vào đường hầm. Nói chung là có rất nhiều lý do dẫn tới việc họ không có công tắc đèn. Chung qui lại tất cả chỉ vì sự an toàn của bản thân và người tham gia giao thông.
Cá nhân e thấy, nếu bật đèn thì người điều khiển ngược chiều với minh sẽ chú ý mình hơn, giả dụ họ đang buồn ngủ hay làm việc j đó, nhìn thấy có vật thể gì phát sáng là họ đã chú ý rồi(không khuyến khích để đèn pha nhé- đèn cos thôi- đèn pha có mà nguy hiểm hơn ấy).
Đấy là ngu y của e, rất mong các bác góp ý chân thành có tinh thần đoàn kết, xây dựng
cụ này nói hay lắm. . .bị 1 số cụ khác "ném gạch" e cũng thấy khó chịu và bực mình.Nhưng đây là diễn đàn để ae có thể giao lưu, trao đổi kinh nghiệm với nhau chứ k phải để ném gạch nhau đâu.Cùng nhau xây dựng www.otofun.net đoàn kết và lành mạnh các cụ nhé ;)

dn4m

Xe đạp
Không sao đâu cụ ạ. Có chăng là tuổi thọ của ắc qui giảm do nạp xả liên tục thôi. Tuổi trẻ thích khám phá mà. :D

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
em nghĩ là cụ xem thay về zin đi cụ ạ, em thì em cũng hay bật đèn ban ngày, nhưng tại xe em muốn nháy pha thì phải đang ở chế độ cos mới nháy pha được nên em mới để đèn thôi (em không thích dùng còi nhiều, nhức đầu lắm ạ) :)
bác tắt công tắc đèn đi vẫn nháy pha bình thường nhé