Bật đèn sáng liên tục.Ắc quy có chịu được không.các bác vào giúp e với ợ @@

kenzee

Xe tải
Bác chặt công tắc đèn đi cũng ko vấn đề gì đâu. Xe nhập nó bật đèn suốt thì trong quá trình đèn bật điện năng tiêu hao nó xã ra ngoài môi trường qua bóng đèn. Rồi sạc nó tự sạc lại acqui.
Xe VN thì tắt được đèn. Trong lúc đèn tắt acquy vẫn hoạt động nên nó sẽ dẫn ra 3 con điện trở để xả. Còn lúc bật đèn thì xả như xe nhập.
Nếu không có cơ chế sạc - xả như thế thì bình sẽ bị phù. Vấn đề là sạc xe VN thiết kế sẽ kém hơn sạc nhập vì đã có công tắc đèn hỗ trợ rồi. Nên lượng điện sạc lại vào bình sẽ ít hơn nếu bạn bật đèn suốt. Lượng ít hơn này cũng k đáng kể lắm. Bạn đi cả năm rồi vào chỗ sửa xe sạc lại acquy là ổn.
Còn nếu không thì bạn thay cái sạc khác. Thay sạc thì đơn giản mà. Xe số điện yếu thế họ còn thay chạy xenon ầm ầm được nữa là xe ga.
Mình trước lắp thêm công tắc cho con SH nhập nhà mình, nhưng đi 1 thời gian bình phù, phải thay bình khác. Người ta phân tích cho mới hiểu. Nay mình góp ý với bạn vây.
Chúc bạn thượng lô bình an.
vodka bác (l) thế thỳ e an tâm rồi

kenzee

Xe tải
haizz. sĩ làm gì cho nó khổ.. cái xe chất thì nó vẫn là viet.. cụ tính thế để lòe thiên hạ hả :)) cụ cứ nói là thix là đk. ok thì thích thì làm, thế ng khác hỏi xe cụ là nhập hay vịt, thì cụ có nỡ lòng nào khoe xe vit cải tu lại cái dáng cho thành nhập k thế ;)) thix lòe là đc ngay cụ nhờ :)) :)) :)) :)) :))
e sẽ bảo là lir độ cụ ợ :))

ducanh91

Xe điện
sh ngta mún tắt ko đc cụ lại đi bật :D đã là dòng phun xăng điện đóm rất lằng nhằng hạn chế đụng chạm

Chỉnh sửa cuối:

GreatSe7en

Đi bộ
bạn sợ ra đường người ta cười khi bạn đi Li việt à mà phải làm thế , bệnh sĩ chết trước bệnh tim đấy bạn à :))

kakashj

Xe máy
mua thêm cái acquy sơ cua :D

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Chủ thớt thật là trẻ trâu. Người ta lay hoay đấu công tác mình thì bỏ đi. muốn người ta nghĩ mình đi cái xe nhập cho oai ah`. không có tiền thì chấp nhận. trưởng giả học làm sang để làm cái gì?

Mr_Kid

Xe tăng
Em thấy chả có vấn đề gì cả, khuyên khích cụ bật đèn ban ngày, các nước tiên tiến nó toàn làm thế, nhưng mà cụ để đèn cos thôi nhé, đèn pha là ăn chửi đấy, chói mắt lắm

Mr_Kid

Xe tăng
Nếu để đèn thì cụ e nghĩ là nên thay cái bóng khác, có công suất nhỏ hơn, sợ nó nóng quá, không chịu nổi thì chảy cả cụm đèn mất

Xe Thồ

Xe tải
Lười không xương nhiều đường lắt léo cụ chủ ạ , E nghĩ thì k sao đâu .
Cụ cứ thử 1 lần hết acquy là có kinh ngiệm ngay ý mà !~
Hoặc cụ máu mang ra thợ là sẽ đc. tư vấn ngay thôi :D~
E nghĩ k ít người trên ở Vn này làm như cụ cho lên bt lắm :)

vucuong91

Xe máy
Sai lầm rùi bạn ơi. Mùa hè mà bật đèn cả ngày thế thì nóng lắm. Với lại bạn để đèn nhiều thế bất tiện lắm. Vào chợ, đến nhà n.y ... nhiều lần mình phát ngại vì cái đèn đấy. Li việt độ là chuẩn rùi, làm lại công tắc mà đi là ok ^_^

kenzee

Xe tải
Em thấy chả có vấn đề gì cả, khuyên khích cụ bật đèn ban ngày, các nước tiên tiến nó toàn làm thế, nhưng mà cụ để đèn cos thôi nhé, đèn pha là ăn chửi đấy, chói mắt lắm
cảm ơn cụ k ném gạch e :(

kenzee

Xe tải
Lười không xương nhiều đường lắt léo cụ chủ ạ , E nghĩ thì k sao đâu .
Cụ cứ thử 1 lần hết acquy là có kinh ngiệm ngay ý mà !~
Hoặc cụ máu mang ra thợ là sẽ đc. tư vấn ngay thôi :D~
E nghĩ k ít người trên ở Vn này làm như cụ cho lên bt lắm :)
cám ơn bác đã cho lời khuyên và k ném gạch e :(

kenzee

Xe tải
Nếu để đèn thì cụ e nghĩ là nên thay cái bóng khác, có công suất nhỏ hơn, sợ nó nóng quá, không chịu nổi thì chảy cả cụm đèn mất
cụ tư vấn cho e loại bóng khác đk k ạ :D

sanxeko

Xe tải
Website
fb.com
Phát biểu chán quá cụ ạ . Không phải là các nước tiên tiến , chả thằng nào thừa hơi đến nỗi tự dưng lại bắt người ta bật đèn ban ngày cả . Mấy nước châu âu vào mùa nó bị sương mù cả ngày nên mới cần bật đèn ban ngày, chứ nước nó mà như VN ko sương mù ban ngày thì chắc thằng nào bật đèn ban ngày cũng có vấn đề ( trừ khi quên không tắt )

hahn20388

Xe đạp
cụ nói thế hóa ra là VN kô phải là nước tiên tiến nên mới phải lắp công tắc đèn ah. Bên các nước mà cụ bảo là tiên tiến ý, người ta quy định xe máy phải bật đèn vì thứ nhất thời tiết sương mù, thứ hai người ta sử dụng ôtô là chính, khi đi ra đường vận tốc thường khá là cao, xe máy đi ngược chiều người lái ôtô thường rất khó nhìn thấy, nên xe máy phải bật đèn là để lái xe ôtô có thể nhìn thấy đc, tránh xảy ra tai nạn

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Em phải nói cụ phát biểu ....như pig ấy!

kenzee

Xe tải
thôi các bác ạ. e lậ thớt này để xin ý kiến mọi người chứ không phải chỗ để tranh cãi đâu ạ

hahn20388

Xe đạp
thôi các bác ạ. e lậ thớt này để xin ý kiến mọi người chứ không phải chỗ để tranh cãi đâu ạ
em nghĩ cụ nên trả về zin, vì nếu cụ để như vậy thì về vấn đề điện xe thì em cũng kô dám trả lời, nhưng nếu cụ để đèn như vậy lâu ngày sẽ làm cho chóa đèn nhanh bị ố vàng do chịu sức nóng của đèn bật liên tục

kenzee

Xe tải
em nghĩ cụ nên trả về zin, vì nếu cụ để như vậy thì về vấn đề điện xe thì em cũng kô dám trả lời, nhưng nếu cụ để đèn như vậy lâu ngày sẽ làm cho chóa đèn nhanh bị ố vàng do chịu sức nóng của đèn bật liên tục
bây giờ thỳ qá cố r cụ ạ :( e lỡ hàn miếng nhựa đen r.bh lắp công tắc thỳ phải thây toàn bộ cấp đầu xe(phần màu đen sần đấy ạ) :(

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
cụ nói thế hóa ra là VN kô phải là nước tiên tiến nên mới phải lắp công tắc đèn ah. Bên các nước mà cụ bảo là tiên tiến ý, người ta quy định xe máy phải bật đèn vì thứ nhất thời tiết sương mù, thứ hai người ta sử dụng ôtô là chính, khi đi ra đường vận tốc thường khá là cao, xe máy đi ngược chiều người lái ôtô thường rất khó nhìn thấy, nên xe máy phải bật đèn là để lái xe ôtô có thể nhìn thấy đc, tránh xảy ra tai nạn
Ăn cứ mèo nói leo các kụ . Nói toàn cái các kụ nói rồi . Sr bác e thật thà bác đừng phang gạch em