[Funland] Bắt đầu chơi Chứng khoán thì cần những gì?

Tommytep

Xe tăng
Bài này của cụ Điệp chia sẻ cũng rất hay, phù hợp cho người mới

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bài này của cụ Điệp chia sẻ cũng rất hay, phù hợp cho người mới

Thanh niên này ngày xưa làm ở VND sau sang SHS. Không hiểu giờ làm gì, chắc tự do nên ghi chuyên gia tài chính. Em nhìn tướng có vẻ khác người.

phuclam167

Xe tải
còn 1 thứ nữa mà các cụ chưa nhắc đó là Tâm Linh ạ 🤣

tomdegrey123

[Tịch thu bằng lái]
Mấy bác f0 nên tìm 1cty chứng khoán tốt, app xịn và một broker tốt nhé.
Mấy bác qa đây em hỗ trợ free phi lợi nhuận. Fix phí giao dịch cho ae trải nghiệm, Thêm món cho vay all mã trên thị trường của mbs cho mấy bác muốn nhanh giàu.

Tommytep

Xe tăng
Các cụ nào mới tham gia ck có thể follow con bot của em để lấy tín hiệu mua bán nhé. Em đang để free public để trải nghiệm. Các cụ vào telegram tìm /tinhieuck để join nhé. Em ko phải broker nên chẳng lùa gà vịt gì, chỉ là một kênh tham khảo thôi

thanhhaick

Xe hơi
Website
bit.ly
Quan trọng là kiến thức thôi, cụ đi tìm cho mình phương pháp phù hợp theo học theo học, tuân thủ nghiêm ngặt phương pháp, nhưng đội lái mỗi năm họ thay đổi cách đánh khác nhau mình cập nhật, e thấy cút lỗ 4% 1/2 8% bán nốt 100 năm nay không thay đổi, còn em hòa bán hết làm lại.
em là thợ đá lại đam mê chứng em gửi tặng cụ bộ video cân bằng thân tâm tuệ cụ vững tâm lý trong giao dịch hơn đưa ra quyết định nhanh dứt khoát, Em áp dụng thấy hiệu quả, https://dautunhumotnhathongthai.blogspot.com/search/label/Ứng dụng thiền trong đầu tư kinh doanh

Chỉnh sửa cuối:

Tommytep

Xe tăng
em thấy tư duy đầu tư này khá đúng & giống ý kiến trên của em nên copy lại cho các cụ mới nhảy hố đọc

Con đường gia tăng của tài sản trong đầu tư

Thực tế chẳng có ai đầu tư chứng khoán mà tài sản tăng theo đường thẳng đứng! Tài sản tăng trưởng giống như “leo núi” vậy! Sẽ có những đoạn đường cong hướng xuống để lấy sức leo lên tiếp

Tôi sẽ lấy ví dụ về mốc 5 năm nếu đúng với 1 nhà đầu tư chuyên nghiệp ( dựa trên điều kiện thị trường k biến động quá lớn về chỉ số )

Số vốn ban đầu: 500tr

1. Với ndt dùng tiền thịt 100%:

500tr - 2 tỷ - 1.5 tỷ - 4 tỷ - 2.8 tỷ - 6 tỷ - 5 tỷ - 9 tỷ - 8 tỷ - 12 tỷ - 11 tỷ - 15 tỷ

2. Với nhà đầu tư dùng margin vay 1:1

500tr - 4 tỷ - 2 tỷ - 6.5 tỷ - 4 tỷ - 10 tỷ - 8 tỷ - 15 tỷ
- 12 tỷ - 22 tỷ - 18 tỷ - 30 tỷ - 25 tỷ - 38 tỷ - 35 tỷ - 50 tỷ

Tất nhiên đó là bạn cần trả học phí đầy đủ và cực kỳ đam mê, sửa sai 1 vài năm trước khi bước vào giai đoạn “kiếm tiền” theo kế hoạch như bên trên!

Trải nghiệm bằng thực chiến: 1-3-5 năm
Kiếm tiền và gia tăng tài sản hàng năm với tốc độ rất nhanh theo đúng nghĩa

Điều khó nhất là đừng để mất hết vốn khi đã trải nghiệm đủ và biết cách “sinh tồn” để kiếm tiền theo đúng nghĩa

Với mỗi nhà đầu tư thì sẽ có mức chịu đựng rủi ro khác nhau nên sẽ biết nên lựa chọn phương thức đầu tư như thế nào

Kiếm được tiền đã khó, giữ được “thành quả” lại càng khó hơn! Hãy nhớ nhà đầu tư “chuyên nghiệp” vẫn mất tiền như thường nhưng họ luôn ưu tiên trong việc QTRR, đi vào phòng thủ nếu thấy thị trường biến động lớn và chọn DN cực kỹ nên số tiền được luôn lớn hơn số tiền họ phải trả cho thị trường!

Nguyên tắc của đầu tư là lên mục tiêu từng giai đoạn thì sẽ k bị áp lực và nhẹ đầu:

Vốn 500tr:

1 năm đầu: Mục tiêu 1 tỷ
2 năm sau: Mục tiêu 8-10 tỷ
3 năm sau: Mục tiêu 25-30 tỷ
…..

Thực chiến - đúng - phát huy
Sai - sửa
Viết Nhật ký GD hàng tuần để ngồi ngẫm lại xem mình sai ở điểm nào

Trong 1 thị trường uptrend cơ hội kiếm tiền lớn hơn rất nhiều! Nếu thị trường vào downtrend thì cơ hội của bạn sẽ khó hơn! Tất nhiên khi thị trường phát triển tới một mức nào đó thì cơ hội luôn có trên thị trường chứng khoán!

Hãy trang bị kiến thức, kỹ năng, tư duy logic, tài chính để chờ những đại sóng cho 5 và 10 năm sau

Không cần đúng mọi con sóng ! Bạn chỉ cần nắm đúng trend tăng trưởng tốt nhất của mỗi DN từ 2-3 năm là tài sản của bạn đã gia tăng một cách đáng kinh ngạc rồi!

Đừng quá dập khuôn với 1 phương pháp đầu tư nào đó! Cần “linh hoạt” khi đã trải nghiệm đủ nhiều!

Rồi TTCK Việt Nam sẽ có những phiên 80-100k tỷ/1 ngày! Đó là quy luật tất yếu của sự phát triển!

Hãy đi theo dòng tiền thì lợi nhuận sẽ đến với bạn!
Hãy chọn những DN tốt để nắm giữ giống như một tôn chỉ!

Đọc kỹ về bài: Lãi suất kép - kỳ quan thứ 8

Đọc - suy ngẫm - thực chiến

Tất nhiên TTCK luôn khốc liệt và nếu muốn vào 5% ndt chiến thắng thì đừng bao giờ mua bán không có kế hoạch và ngẫu hứng!

Giống như việc muốn xây 1 ngôi nhà vững chắc thì cần lên kế hoạch, bản vẽ, vốn chuẩn bị kỹ trước khi bắt đầu xây dựng

Một kế hoạch đầy đủ theo đúng nghĩa và những nguyên tắc giao dịch khắc cốt ghi tâm sẽ giúp bạn có những kết quả thực sự ấn tượng!

Đừng mong giàu nhanh trên TTCK chỉ sau 1-2 tháng

Đầu tư là một quá trình

Sau mỗi 1 giai đoạn trải nghiệm bạn sẽ trưởng thành và ngày càng hoàn thiện phương pháp giao dịch hơn! Khi đó tỷ suất ln của bạn chắc cũng đáng nể!

Khát khao “làm giàu” theo đúng nghĩa và luôn cố gắng thì chắc chắn cơ hội trên TTCK luôn có! Đơn giản vì giờ đây TTCK đã trở thành 1 kênh đầu tư theo đúng nghĩa rồi!

Thế nhé! Hãy xây dựng 1 mục tiêu từ nhỏ đến lớn!

Hãy từng bước chinh phục những mục tiêu đó!

Thắng không kiêu - bại không nản

Ngài thị trường sợ nhất những NĐT kiên trì và không bao giờ từ bỏ! Thất bại càng lớn thì thành công sau này càng cao!

Chẳng có gì thành công dễ dàng! Để đam mê thì cần chấp nhận hy sinh 2-3 năm chỉ để đọc tất cả các loại sách về tài chính, chứng khoán, bỏ qua những kế hoạch khác và khá nhiều thứ ảnh hưởng! Văn ôn - võ luyện! TTCK khó hơn vì mỗi nhà đầu tư là 1 biến số! Điều công bằng nhất là tại bảng điện! Thuận mua vừa bán mà thôi! Hãy chọn giá đúng!

Nhiều bạn mua phải hàng đầu cơ rồi cp nằm sàn cả tuần, tóc bạc trắng, cuộc đời sang trang! Nhưng đã chơi hàng đầu cơ cần chấp nhận rủi ro đó! Cái gì đầu cơ chẳng rủi ro chứ đâu chỉ cổ phiếu! Đầu cơ bds hay hàng hoá khác cũng vậy mà thôi!

Hãy đọc thật kỹ cuốn: Cổ phiếu thường lợi nhuận phi thường

Một cuốn sách đủ để thay đổi góc nhìn tư duy của bạn rất nhiều!

Khi bạn hoàn thiện tư duy, trả học phí đầy đủ thì những mục tiêu để bạn vượt qua chỉ là vấn đề thời gian mà thôi! Đơn giản trên TTCK thì công thức đi đến thành công cũng chỉ dừng lại ở vài công thức mà thôi! Quan trọng là bạn tìm ta nó!

Cái khó về sau k phải kiếm được bao nhiêu mà cần biết “tham vừa đủ”! Nếu không dù kiếm được bao nhiêu cũng có nguy cơ trả lại hết sau đó dù Là 1 số tiền rất lớn!

Vũ khí tối thượng giúp bạn sinh tồn là cutloss

Vũ khí giúp bạn nhìn rõ mọi thứ hơn để giảm thiểu rủi ro là tư duy logic

Vũ khí lớn nhất trên thị trường chứng khoán là đoán được hành vi của cá mập

Vũ khí quản trị rủi ro hàng đầu là nguyên tắc đầu tư

Vũ khí giúp bạn tự do tài chính Là biết vừa đủ

Vậy nhé! Đừng quá lạc quan về TTCK nhưng cơ hội thì chắc chắn luôn có!

xe tien

Xe tải
Cụ vào cp bank mà mua,... xăng dầu ...