[Funland] Bắt cóc trẻ em tại KĐT Việt Hưng

My Hao

Xe điện
Gia đình cháu bé đã giao tiền cho kẻ bắt cóc và nhận con tại Hà Nam. Sau đó công an mới tiến hành vây bắt. Chiến thuật như vậy là rất đúng, ưu tiên cao nhất an toàn cho cháu.

lolotica

Xe điện
đọc bài này mình thắc mắc là sao khi nó thả cháu rồi, CSHS ko cho nó 1 phát đạn, để loại trừ rủi ro thương vong (thực tế là đã bị nó bắn bị thương), và sau đỡ phải tốn kém cho giam giữ xét xử:

lolotica

Xe điện
trước có xem clip quay thực tế bên TQ, tên bắt cóc dí dao vào cổ nạn nhân, có 1 CS nữ hoá trang như kiểu nhân viên phục vụ quán, lừa lừa nó sơ hở bả dí súng đòm phát vào đầu thằng bắt cóc luôn. Rất nhanh gọn.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
đọc bài này mình thắc mắc là sao khi nó thả cháu rồi, CSHS ko cho nó 1 phát đạn, để loại trừ rủi ro thương vong (thực tế là đã bị nó bắn bị thương), và sau đỡ phải tốn kém cho giam giữ xét xử:

CA mình luôn ưu tiên bắt sống thì phải.
Em thì chắc xem film vs chơi game nên thích bắn hạ. Trc chơi mấy trò cảnh sát toàn ném flashbang xong bắn luôn, cảnh sát VN hình như chỉ có quả nổ vs lựu khói, lo có lựu đạn gây choáng vs mờ mắt thì phải :))

lolotica

Xe điện
Dân ở BT đấy ko phải quan.chức thì cũng là kd, ko thể tính như cá nhân thường đc. Họ có thể ko sẵn 13 tỉ nhưng a em và đối tác cùng chung tay thì có thôi. Còn cả tín dụng đen vay nóng khi khẩn cấp nữa.
khả năng vay TD nóng thôi

lolotica

Xe điện
Xưa vụ bắt cóc cháu nhỏ người Nhật ở làng Việt Nhật (phố Thuỵ Khê), mọi người toàn đọc báo ANTG vì dạo đó chưa có báo mạng. CSHS dí súng bắn mấy phát xuyên cửa kính ở khu vực Lạng Sơn, vì thằng kia đòi vượt biên sang TQ và dí dao vào cổ con tin. Nó gục xuống mà dao vẫn gây thương tích nhẹ cho con tin. Lúc đó nó ngồi băng ghế sau xe taxi với con tin, lái xe taxi là CSHS hoá trang.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Hoá ra chú này nhận túi tiền gắn định vị.
Kể ra nó rút ruột vứt túi luôn thì chắc cầm cự đc 1-2 hôm :)), bài sơ đẳng quá mà vẫn dính, chứng tỏ kịch bản hơi hổng dù đã ăn trực nằm chờ mấy ngày theo dõi lên kế hoạch.

Ga_son

Xe điện
Xưa nay có thằng nào bắt cóc tống tiền ở VN thành công ko nhỉ? Chắc hiếm lắm, đã báo CA thì xác định oạch.

savisevic

Xe hơi
Bắt cóc hay cướp ngân hàng thì cứ xác định lâu nhất là 48h sẽ lên hình mà bọn tội phạm vẫn dám làm, bó tay
Em ko biết giờ thế nào chứ trước gần nhà em có vụ bắt cóc con trai 3 tuổi, giờ vẫn ko tìm đươc.
Mẹ giờ cứ lẩn thẩn ngoài đường; nhìn cũng tội

Virus Love

Xe buýt
Nghĩ qua mặt được công an sao không qua mặt bọn cho vay cho nó nhàn
Khi rơi vào cảnh bần cùng thì con người trở nên nguy hiểm như con thú ăn thịt

Txpt

Xe tải
Thấy công an nói không phải bắt cóc, 2 vc ly hôn xong chị vợ cấm không cho chồng gặp con nên ô ck bắt con như clip thôi, nếu đúng như vậy không biết ông ck có dính tội không các cụ nhỉ
Điển hình tin nhảm trên mạng. Xem clip thấy rõ nó đấm tát cháu bé khi đứa trẻ ko chịu vào xe.

Txpt

Xe tải
loại tội phạm này nên liệt kê vào lằn ranh đỏ, sống ko đc mà chết ko tha, để ko đứa nào dám nghĩ đến việc bắt cóc trẻ nhỏ nữa.
Dùng từ lằn ranh đỏ trường hợp này đúng thật. Nó làm cả 2 người cha và mẹ sống ko bằng chết.

Txpt

Xe tải
Vâng, đúng là càng văn minh phát triển thì giờ càng nhiều cái giới hạn cho bọn trẻ cụ nhỉ. Thời ae mình đúng thả ra phố ra vỉa hè cả ngày túm tụm chả vấn đề gì, cùng lắm ăn uống linh tinh rồi sốt hay đi ẻ chứ ba bị mẹ mìn chả lo. :))
Thông tin ko lan như bây giờ thôi cụ, bị bắt mất tích gấp nhiều lần bây giờ.

Dân Tổ

Xe container
Thông tin ko lan như bây giờ thôi cụ, bị bắt mất tích gấp nhiều lần bây giờ.
Em cũng nghĩ thế vì hồi đấy làm gì có thông tin mạng mẽo nhanh như giờ, nhưng mà đúng thật là các Cụ thì luôn dọa ba bị với mẹ mìn nên ra đường chơi cũng vẫn cảnh giác hơn mà thường ra đường là cả lũ cùng phố cùng ngõ nhau nên chắc ba bị mẹ mìn cũng ngán :D

Nhà em ngay gần chợ Đồng Xuân, buôn bán tấp nập các phố xung quanh nhưng trẻ con chơi với nhau đông và nghịch nên chính lại an toàn, không thấy vụ nào các Cụ kể. :D

Txpt

Xe tải
Em cũng nghĩ thế vì hồi đấy làm gì có thông tin mạng mẽo nhanh như giờ, nhưng mà đúng thật là các Cụ thì luôn dọa ba bị với mẹ mìn nên ra đường chơi cũng vẫn cảnh giác hơn mà thường ra đường là cả lũ cùng phố cùng ngõ nhau nên chắc ba bị mẹ mìn cũng ngán :D

Nhà em ngay gần chợ Đồng Xuân, buôn bán tấp nập các phố xung quanh nhưng trẻ con chơi với nhau đông và nghịch nên chính lại an toàn, không thấy vụ nào các Cụ kể. :D
Sơ sơ khu cụ có vụ chị Cần nổi tiếng trên mạng đấy cụ. Vụ mà vợ chồng con già lẻo lẻo cái mồm đi lạc, có công nuôi. Nhìn clip chỉ muốn cho phát giữa mặt con già.

ongtrumxd

Xe tải
Hoá ra chú này nhận túi tiền gắn định vị.
Kể ra nó rút ruột vứt túi luôn thì chắc cầm cự đc 1-2 hôm :)), bài sơ đẳng quá mà vẫn dính, chứng tỏ kịch bản hơi hổng dù đã ăn trực nằm chờ mấy ngày theo dõi lên kế hoạch.
gắn airtag vào 1 cọc tiền thì có làm đằng trời cụ ơi :D

lucastran8x

Xe đạp
Kinh thật các bác, quá manh động

Dân Tổ

Xe container
Sơ sơ khu cụ có vụ chị Cần nổi tiếng trên mạng đấy cụ. Vụ mà vợ chồng con già lẻo lẻo cái mồm đi lạc, có công nuôi. Nhìn clip chỉ muốn cho phát giữa mặt con già.
Ui thế ạ, cụ có link vụ đấy không em xem phát.

haitotbung

Xe tải
Thế mới thấy tầm quan trọng của camera an ninh.
Vụ này mà camera an ninh ko ghi lại được thì khó mà tìm nhanh thế được do không xác định được ngay xe nào gây án để theo dấu.